Có nên để 1 chìa trong xe, 1 chìa cài đỉa quần?

Transporter 999

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ masterminh_bn để gầm xe, nhưng không biết để chỗ nào, cụ nói nhỏ em với.

Chỉnh sửa cuối:

huyhai

Xe buýt
Xe em để chìa trong xe thì quên khóa được cửa đi thành ra cứ phải để trong túi thôi.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
theo cháu thì thà hỏng cái ổ khóa mình đầu tư cái khác còn hơn để trong xe mà trộm nó rinh đi cả vợ 2 thì không còn gì để nói
( trừ trường hợp đại gia coi cái xe như đồ chơi nhựa thì cháu ko dám nói đến- cháu fun đấy nhá)

QuietmanQ

Xe điện
Để cũng được cụ ạ miễn là cụ khóa cửa cẩn thận. Một số cụ khác nghĩ để trong xe là dễ bị mất xe nhưng đằng nào mà chả vậy. Mình để chìa khóa trong xe trộm nó mở được cửa xe thì nó cũng có chìa khóa và nó cũng chả cần đến cái chìa của mình mà vẫn nổ máy đc.
Bình thường con người ta nói chung là lương thiện nhưng khi có cơ hội dễ dàng thì 70% số người sẵn sàng ăn trộm.

anhtho

Xe ngựa
Để cũng được cụ ạ miễn là cụ khóa cửa cẩn thận. Một số cụ khác nghĩ để trong xe là dễ bị mất xe nhưng đằng nào mà chả vậy. Mình để chìa khóa trong xe trộm nó mở được cửa xe thì nó cũng có chìa khóa và nó cũng chả cần đến cái chìa của mình mà vẫn nổ máy đc.
Có trường hợp ở HN, kẻ trộm đập vỡ kính, chui vào và lái xe đi đó cụ. Chủ xe thưỡ̀ng xuyên để chìa trong ổ khóa nên có thể kẻ trộm theo dõi được.

MsLove

Tháo bánh
Có trường hợp ở HN, kẻ trộm đập vỡ kính, chui vào và lái xe đi đó cụ. Chủ xe thưỡ̀ng xuyên để chìa trong ổ khóa nên có thể kẻ trộm theo dõi được.

Mất con Mit Joi hay sao ý cụ nhỉ?

E nhớ mỗi 1 chi tiết là thằng ăn trộm là giáo viên dạy lái xe :(

FujiS5200

Xe điện
Một hòn gạch là đi cái kính xe, 1 vài thủ thuật nhỏ cửa xe sẽ mở... 2 ví dụ đó là khỏi cần chìa khoá luôn ạhh. Nếu không chìa thì trộm nó chỉ khoắng đồ linh tinh tí rồi đi, nếu có chìa thì nó lái xe đi rồi mới khoắng. Vậy cụ chọn phương án nào?

FujiS5200

Xe điện
Đây ạ, em mời các cụ cùng thưởng lãm

"...Ngày 11/8, Phòng cảnh sát hình sự Công an thành phố Hà Nội cho biết, đơn vị đang phối hợp cùng Công an tỉnh Thanh Hóa điều tra gần 10 nghi can gây ra hàng loạt vụ trộm cắp, tiêu thụ ôtô ở các tỉnh Nam Định, Thái Bình, Hà Nội, Ninh Bình..."

Chi tiết hơn thì các cụ vào link này, do em không biết post cả bài báo lên OF (Cụ nào biết cách thì giúp em với)

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/nhom-sieu-trom-oto-bi-bat-2863519.html

tuanquynh8083

Xe hơi
E thì 1 chìa dùng 1 chìa để ở nhà cho mới khi nào hỏng mới mang ra dùng.haha

duyhhhh

Xe đạp
Cụ mà để chìa thường trực ở ổ khóa sẽ có ưu điểm là ổ khóa mới và ít bị mòn chìa ạ .

gadoi

Xe buýt
Việc này em phải cảnh báo các cụ. Để chìa trong ổ điện khi ra khỏi xe ngoài nguy cơ trộm cắp còn tiềm ẩn nguy cơ tai nạn hy hữu đấy ạ. Số là cách đây khoảng 1 năm, gần nhà em xảy ra một vụ rất đau lòng. Gia đình nọ có chiếc xe tải hay đỗ trên hè phố vì trong nhà không có chỗ để. Một hôm người mẹ dỗ thằng con khoảng 4-5 tuổi ăn cơm, mở cửa xe cho con nghịch cho nó chịu khó há mồm. Đúng lúc người mẹ loay hoay trước đầu xe thì thằng con phát hiện chìa khóa điện đang để trong ổ, cu cậu lập tức bật thử. Không ngờ xe đang để số 1, thể là chiếc xe chồm lên húc người mẹ dính vào tường, .... Đoạn kết là người mẹ bị thương nặng quá không cứu được đã vĩnh viễn ra đi. Nguyên nhân một phần chính là lỗi để nguyên chìa khóa xe trong ổ điện.

Chaukga

Xe container
Việc này em phải cảnh báo các cụ. Để chìa trong ổ điện khi ra khỏi xe ngoài nguy cơ trộm cắp còn tiềm ẩn nguy cơ tai nạn hy hữu đấy ạ. Số là cách đây khoảng 1 năm, gần nhà em xảy ra một vụ rất đau lòng. Gia đình nọ có chiếc xe tải hay đỗ trên hè phố vì trong nhà không có chỗ để. Một hôm người mẹ dỗ thằng con khoảng 4-5 tuổi ăn cơm, mở cửa xe cho con nghịch cho nó chịu khó há mồm. Đúng lúc người mẹ loay hoay trước đầu xe thì thằng con phát hiện chìa khóa điện đang để trong ổ, cu cậu lập tức bật thử. Không ngờ xe đang để số 1, thể là chiếc xe chồm lên húc người mẹ dính vào tường, .... Đoạn kết là người mẹ bị thương nặng quá không cứu được đã vĩnh viễn ra đi. Nguyên nhân một phần chính là lỗi để nguyên chìa khóa xe trong ổ điện.
Như thế này chứng tỏ lái xe vẫn chưa thành phản xạ có điều kiện khi dừng đỗ xe: Tắt máy, Về số, Kéo phanh tay.

NNS

Xe ngựa
ko nên, tốt nhất là rút chìa ra khỏi ổ

VuaBanRe.vn

Xe hơi
em hỏi - lỡ bị quên chìa trong xe - thuê phá khóa mất 500k - việc đập vỡ kính chui vào cho nhanh " chọn cái nào rẻ tiền ấy " các cụ thấy sao?

Kscttan

Xe máy
Chịu khó tí còn hơn là làm ơn cho trộm cụ chủ ạ

gadoi

Xe buýt
Như thế này chứng tỏ lái xe vẫn chưa thành phản xạ có điều kiện khi dừng đỗ xe: Tắt máy, Về số, Kéo phanh tay.
Cụ ơi:
-Nhiều trường hợp phanh tay giữ được xe không trôi nhưng ở số 1, xe khỏe vẫn giật đi ầm ầm.
-Xe số sàn đỗ chỗ dốc vẫn được khuyên cài số ạ.

TungNguyenMD

Xe container
Em không hiểu xe các cụ thế nào chứ xe em thì: tắt mắy => rút chìa khóa => giấu trong xe => khóa khóa điện.
Trộm có đập kính vào cung không nổ được vì em khóa bằng khóa điện, bắt buộc mở bằng khóa điện mới nổ được. Chứ khóa điện, mở bằng chìa thì không thể đề nổ đc. Chưa kể xe nó báo động ầm ĩ