Có nên để 1 chìa trong xe, 1 chìa cài đỉa quần?

raninc

Xe tải
để 1 chì ở nhà cho chắc, không thì đánh thêm vài chìa để phòng, chứ cắm đi cắm lại cũng không mòn khoá mấy đâu mà cụ cứ lo nhỉ. Để thế nhiều rủi ro lắm.

flowerhn

Xe điện
theo em thì nên để chìa trong xe ạ. nhiều cụ lo mất xe là sao/ sao các cụ ko đặt giả thiết là trong trường hợp hỏa hoạn hay gì đấy.... nếu có chìa khóa trong xe mà các cụ ko có đấy thì họ di chuyển xe ra nơi an toàn có phải hay hơn ko?

em đồng ý là nên có chia trong xe ạ. em để chìa ngay phía dưới tay phải chỗ họp đồ nhỏ ấy. rễ tìm cho cả người lạ luôn.

Ob3xuT

Xe điện
Cụ nên để đầu óc nghỉ ngơi, kiếm tiền đổi xe options xịn hơn :D ko phải băn khoăn có chìa hay ko nữa :P (em fun tí, nhưng mà thật í :P)

tung_ey

Xe tải
Em thấy để chìa trong xe chẳng có tác dụng gì. Khi đi xa em mới mang hai chìa theo người, đề phòng chẳng may rơi chìa thì có chìa khác để về.

Trên nhà em mới có 1 vụ, đạp kính xưe, trộm xe. bắt đc trộm bảo " em bt j đâu, thấy xe cắm chìa thì em lấy thôi " ko nên nối giáo cho giặc cụ ah

ORIJEANS

Xe container
Nhà e có 2 xe, 1 xe tải, e toàn để sẵn như thế, captiva thì không. Xe tải dùng thì thấy tiện. Hôm nào phải để xe chỗ lạ thì e rút ra, k thì cứ cắm nguyên bản, cũng thấy tiện.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Cái gì rút ra đút vào nhiều cũng sẽ hỏng cụ nhỉ =))
Sẽ hỏng cụ ạ, nhưng đến lúc đó thì cái xe cũng thay được rồi :D. Mà cụ cắm nguyên chìa tại ổ mà vẫn khóa bằng chìa khiển được à :-o?

getz xanh

Xe hơi
Lười gì cái việc rút ra - cắm vào ấy. Chắc sợ hỏng ổ khóa. Theo em ko nên để như vậy. Nguy hiểm, nhiều tình huống mình ko chủ động kiểm soát được.
Đúng vậy, cụ này lẩn thẩn quá, 2 chìa làm zề cho nó fiền fức.

forwin

Xe buýt
Em đánh thêm cái chìa nữa, đốt hết phần nhựa rồi nhét ví. Bị 1 lần khóa cửa trong phải nhờ thợ lách cửa giật chốt nên từ đó về sau em đều làm thế. Có cái chỉ là tạm thời vì khi mở sẽ kêu inh ỏi nhưng nổ máy là hết.

FujiS5200

Xe điện
Chắc bạn cụ tưởng cái kính xe là bất khả xâm phạm? Khóa cửa xe không thể mở khi không có chìa? Và, quan trọng nhất là trong thời loạn lạc này thì không nên phơi ra để mơi mơi lòng tham của bọn trộm.
Đấy là 3 lý do mà em không bao giờ để lại chìa trong xe.

buicongchuc

Xe ba gác
Liệu ổ khóa điện rút ra đút vào nhiều có nhanh hỏng không ạ? em toàn cắm chìa nguyên tại ổ.
Những dòng xe mới hiện nay rút chìa sẽ cắt mát đề phòng chập điện khi bị chuột cắn hoặc do một lý do nào khác đó.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em chả nghĩ ra lý do gì để lưu một chìa trong xe cho việc dùng hàng ngày. Nếu giấu ở đâu đó thì cũng có lý chứ nói để chìa chỗ dễ thấy (cho tiện dùng) hay thậm chí cắm chìa trong ổ sẵn như một số cụ lại có nhiều cái hại:
- Kẻ gian.
- Nhiều tính năng xe khi để không sẽ không hoạt động, ví dụ xe em nếu cắm chìa thì lúc unlock khoá remote đèn trần sẽ không sáng , tính năng chống trộm sẽ không hoạt động, cửa không tự khoá .... vì xe vẫn coi như đang có tài xế bên trong. Ra khỏi xe thì điếc tai chả thua gì vẫn đang bật đèn pha vì xe báo chìa vẫn đang cắm trong ổ. Ngoài ra còn nhiều cái nhiêu khê khác.
- Mất đi một cơ hội cứu chữa khi rơi mất chìa còn lại hoặc rủi ro sao đó. Trừ trường hợp các cụ đánh thêm chìa + mua thêm từ thì không nói.

HoangHong

Xe đạp
Chắc bạn cụ tưởng cái kính xe là bất khả xâm phạm? Khóa cửa xe không thể mở khi không có chìa? Và, quan trọng nhất là trong thời loạn lạc này thì không nên phơi ra để mơi mơi lòng tham của bọn trộm.
Đấy là 3 lý do mà em không bao giờ để lại chìa trong xe.
Em cũng nghĩ giống cụ ạ, em đi loanh quanh thì 1 chìa, đi xa thi 2 chìa đề phòng :))

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Em cứ để ở két trong nhà hết - dùng 1 cái thôi - lỡ có sao thì alo xe ôm mang đến tận nơi luôn - an toàn là trên hết

- có điều giấy tờ xe em cũng mang theo người trả để ở trong xe, nhiều lúc cũng thấy căng phồng, còn các cụ thì sao?
?"

Transporter 999

Xe buýt
Giấy tờ theo em cụ cứ để trong xe, mất bây giờ làm lại không khó nếu chính chủ, nếu là hợp đồng ủy quyền thì cụ cất bản gốc của hợp đồng trong két, công chứng 1 bản để trong xe, chứ để trong người bất tiện lắm. Ăn cắp xe máy thì dễ, chứ ô tô thì khó thoát nổi công an. Có thằng trộm nào nó lại ăn cắp mỗi giấy tờ không làm gì. Còn khi hỏa hoạn thì cái xe đấy chỉ bán ve chai thôi. Còn giấy tờ cũng chỉ để làm kỷ niệm.

Mazda còi

Xe tải
Từ khi mua xe năm 2002 đến 2009 em tuyền cắm chìa trên ổ + 01 chìa để mở cửa. Lý do : CQ em có con xe XXX cũ , lái xe thường rút chìa sau khi tắt máy, một ngày đẹp giời ra xe nổ máy để đi, vẫn nổ máy được nhưng vô lăng vẫn bị khóa cứng :-|

Từ 2009 đến giờ rút chìa, cất hết giấy tờ xe, lên kính, khóa cửa, đỗ xe chỗ dễ nhìn vì lo bị chôm chỉa ;)

phuchung_2010

Xe hơi
Các cụ đã xem clip hài có đoạn dấu chìa khóa xe của Mr Bean chưa? Em thấy cách đó tuy hơi hài một chút nhưng cũng hiệu quả đấy các cụ nhỉ? Nhà em thì chồng giữ một chìa, vợ giữ một chìa nếu chẳng may có quên thì gọi vợ cả mang đến hoặc đi đâu xa mà quên nếu vợ cả ko đến đc thì nhờ xe ôm gọi thợ khóa đến mở vậy..ihiii

Jinzin

Xe điện
Để cũng được cụ ạ miễn là cụ khóa cửa cẩn thận. Một số cụ khác nghĩ để trong xe là dễ bị mất xe nhưng đằng nào mà chả vậy. Mình để chìa khóa trong xe trộm nó mở được cửa xe thì nó cũng có chìa khóa và nó cũng chả cần đến cái chìa của mình mà vẫn nổ máy đc.