Có nên đánh bóng xe cũ không mấy cụ ?

AnhNam87

Xe hơi
Em xin hỏi ké các cụ 1 tí ạ. Xe em có một số chỗ bị xước cỡ bằng hạt gạo. Em muốn làm nhiều vết này trên toàn bộ xe rồi mới đánh bóng có được không các cụ. Em sợ ít quá nên nhiều nơi ko nhận làm. Các cụ giúp em vụ này với. Em xin cám ơn.

RAVA

Xe ba gác
Cám ơn Cụ nhiều nhá,Cụ cho em hỏi cụ thể là mua lọ tên là gì để dưỡng bề mặt nhựa?(ví dụ em mua của Sonax) và tìm mua ở đâu ợ ?
-Bác mua Sonax thì ra 51 Ngô Thì Nhậm, Meguiart thì lên số 5 Đào Tấn, 3M thì sang TTTM of, ra đấy hỏi luôn, trên mỗi hộp nó có dán HDSD bằng tiếng Việt đấy.

laixeviet

Xe tải
Đợt tới em cg p đánh bóng cho đẹp vợ emm

DVT_VIP

Xe tải
Chả là thế này . Ông già e có con ngựa sắt Cam 3.5Q mua cũng tầm hơn 2 năm rồi. Nhìn làn da em trông xỉn và không còn bóng bẩy nữa. Đang đi thay 2 quả lốp cho ông cụ. Có mấy chú tư vấn đánh bóng xe cho đẹp nhưng còn phân vân không biết có nên làm hay không ? Liệu có lên làm không nhỉ các cụ. Mà đánh bóng có làm mòm làn da của e nó không ? Các cụ tư vấn E cái . Xe đang ở xưởng rồi
Nên cụ ạ, vừa bảo vệ lớp sơn bền màu lại đẹp nữa. Quan trọng hơn nữa là cụ sẽ ít phải rửa xe hơn vì nếu cụ đi dưới mưa thì bụi bị cuốn hết, ước ko đọng trên vỏ xe, còn trời nắng thì cụ lấy chổi lông gà quyẹt quyẹt mấy cái là sạch.

em vừa đánh bóng con VIOS còi của em bằng SOFT 99 mua ở Metro giá 199K

congnong1975

Xe tải
Chả là thế này . Ông già e có con ngựa sắt Cam 3.5Q mua cũng tầm hơn 2 năm rồi. Nhìn làn da em trông xỉn và không còn bóng bẩy nữa. Đang đi thay 2 quả lốp cho ông cụ. Có mấy chú tư vấn đánh bóng xe cho đẹp nhưng còn phân vân không biết có nên làm hay không ? Liệu có lên làm không nhỉ các cụ. Mà đánh bóng có làm mòm làn da của e nó không ? Các cụ tư vấn E cái . Xe đang ở xưởng rồi
Theo em không nên đánh bóng vì : Mỏng lớp sơn zin , lúc mới đánh bóng nhìn rất đẹp, vài bữa sau nhìn xe bạc phếch nhất là xe sơn màu đen . Em kể cụ nghe về ngu phí cho vợ 2 đi spa. Xe em Cảmy 3.5 2007 xe cơ quan khi nhận lại của anh lái trước nắp capo lún một chỗ bằng quả ổi ,nhìn ngứa con mắt bên phải quá em ra thợ thổi và sơn lại . Các chú thợ gạ đánh bóng toàn bộ xe + 800k cho mới đồng bộ em ok luôn . Kết quả đây cụ ơi : Phần trên thân xe có vẻ bóng nhưng phần dưới tính từ nẹp trở xuống lỗ chỗ mụn trắng ( Khi nào rảnh em up ảnh cho các cụ xem ) em thác mắc các chú thợ bảo là xe anh bị rộp sơn nên khi máy lia qua là bay mất lượt sơn bên ngoài chỗ màu trắng là sơn lót bên trong^:)^. Vẫn chưa hết các chỗ không bị rộp chỉ bóng được mấy hôm sau đó xuống màu không bóng nũa, Do vậy theo em cụ cứ rửa sạch sẽ đấy là vẻ đẹp đích thực nhất

DVT_VIP

Xe tải
Tiện thớt này, các cụ cho em hỏi, hiện nay đang có 2 cách đánh bóng xe, các cụ chỉ cho em cách nào tốt hơn

một là bôi đều vào vỏ xe, xong đánh bóng luôn
hai là bôi đều vào vỏ xe, ủ qua đêm cho sơn bóng ngấm và lớp vỏ, để sáng hôm sau đánh bóng.

có cụ tư vấn cho em theo cách 2 vì nghĩ sơn cũng như kem dưỡng da phải để qua đêm mới tốt. em thì em vẫn dùng cách 1,

Vậy theo các cụ cách nào có hiệu quả hơn?

Luzonbay

Xe tải
Em hay rửa xe ở chỗ cụ T trọc, mấy bác rửa xe treo biển cơ sở 2 của Liên Trì chỗ e gửi xe cứ hỏi xe a làm gì mà lúc nào cũng bóng thế.
Các cụ đừng lăn tăn chuyện đánh bóng hay rửa xe, cái chính là đam mê, yêu quí vợ 2 mức độ đến đâu thì sẽ tìm ra cách chăm sóc xe phù hợp nhất đối với mình.
Đừng bỏ mặc xe đến mức nhìn cóc cáy quá mới nghĩ đến chuyện làm đẹp thì gian nan vô cùng

RAVA

Xe ba gác
Theo em không nên đánh bóng vì : Mỏng lớp sơn zin , lúc mới đánh bóng nhìn rất đẹp, vài bữa sau nhìn xe bạc phếch nhất là xe sơn màu đen . Em kể cụ nghe về ngu phí cho vợ 2 đi spa. Xe em Cảmy 3.5 2007 xe cơ quan khi nhận lại của anh lái trước nắp capo lún một chỗ bằng quả ổi ,nhìn ngứa con mắt bên phải quá em ra thợ thổi và sơn lại . Các chú thợ gạ đánh bóng toàn bộ xe + 800k cho mới đồng bộ em ok luôn . Kết quả đây cụ ơi : Phần trên thân xe có vẻ bóng nhưng phần dưới tính từ nẹp trở xuống lỗ chỗ mụn trắng ( Khi nào rảnh em up ảnh cho các cụ xem ) em thác mắc các chú thợ bảo là xe anh bị rộp sơn nên khi máy lia qua là bay mất lượt sơn bên ngoài chỗ màu trắng là sơn lót bên trong^:)^. Vẫn chưa hết các chỗ không bị rộp chỉ bóng được mấy hôm sau đó xuống màu không bóng nũa, Do vậy theo em cụ cứ rửa sạch sẽ đấy là vẻ đẹp đích thực nhất
-Em dự là xe của bác ko được giữ gìn và khi sơn tút lại thì ko cẩn thận, thường xe cq thì lái xe ít cho vào Hãng lắm (trừ xe của xếp và xếp cũng thuộc loại người kỹ tính hay hiểu biết về xe). Lái xe chỉ thích lấy báo giá của Hãng rồi ra ga ra ngoài làm thôi, lấy rẻ làm chính chứ ko phải chất lượng cho nên là sơn sẽ ko tốt, lớp sơn này mà gặp phải công nghệ đánh bóng cao cấp là toi ngay. Còn việc sau khi đánh bóng xong thì phải rửa xe ở những nơi có hóa chất rửa xe loại tốt, dùng nước máy, chứ cứ mang ra mấy cái chỗ phun bọt ko rõ nguồn gốc hay dùng xà phòng Vì Dân, nước rửa bát giá bèo hoặc dùng nước giếng khoan thì chả mấy chốc lại quay về "cái máng lợn" cũ thôi!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Caí chính là biết chỗ nào rửa xe uy tín, kô dùng xà phòng vì dân, kô dùng nước giếng, hoá chất tàu? Em lượn qua mấy cở sở danh tiếng ồi, thái độ phục vụ như mứt, xe rửa xong thường còn vệt bùn bắn dọc ở phía dưới và 2 bên, những chỗ khe. Khăn lau kính khác thân xe làm gì có, tiện đâu lau đấy, làm thì lâu mà chả sạch! Tiền chát thì thôi rồi.
Rửa xe nên kiếm chỗ nào rộng rãi, có cầu, ánh sáng tứ phía (kô thì nc với bọt khiến quáng gà hết) thì mới sạch được.

Chỉnh sửa cuối:

Cakoi

Xe hơi
Vậy Cụ chủ chắc chắn phải đánh rồi

akarawa

Xe tải
Em lôi lên cho các cụ chém.

DVT_VIP

Xe tải
-Em dự là xe của bác ko được giữ gìn và khi sơn tút lại thì ko cẩn thận, thường xe cq thì lái xe ít cho vào Hãng lắm (trừ xe của xếp và xếp cũng thuộc loại người kỹ tính hay hiểu biết về xe). Lái xe chỉ thích lấy báo giá của Hãng rồi ra ga ra ngoài làm thôi, lấy rẻ làm chính chứ ko phải chất lượng cho nên là sơn sẽ ko tốt, lớp sơn này mà gặp phải công nghệ đánh bóng cao cấp là toi ngay. Còn việc sau khi đánh bóng xong thì phải rửa xe ở những nơi có hóa chất rửa xe loại tốt, dùng nước máy, chứ cứ mang ra mấy cái chỗ phun bọt ko rõ nguồn gốc hay dùng xà phòng Vì Dân, nước rửa bát giá bèo hoặc dùng nước giếng khoan thì chả mấy chốc lại quay về "cái máng lợn" cũ thôi!
Chuẩn cụ ạ, nước rửa xe thì các cụ cứ vào Metro mà mua, vừa rẻ vừa chính hãng. Hôm nọ em check thấy giá nước rửa Sonax bán trên đường Lê Văn Lương 395K, mà em mua trong metro có 165k. Các cụ thấy LVL ăn lãi kinh chưa.

fishicb

Xe máy
Chuẩn cụ ạ, nước rửa xe thì các cụ cứ vào Metro mà mua, vừa rẻ vừa chính hãng. Hôm nọ em check thấy giá nước rửa Sonax bán trên đường Lê Văn Lương 395K, mà em mua trong metro có 165k. Các cụ thấy LVL ăn lãi kinh chưa.
Vãi hàng, cảm ơn bác cho thông tin hữu ích

thode

Xe hơi
em bỏ phiếu cho bác
-Theo hướng dẫn SD và BD ô tô thì sau 6th-1 năm là phải đánh bóng sơn, sau từ 3-6th thì phải dưỡng nội thất, bác để 2 năm là hơi muộn. Theo em bác lên Phan Kế Bính gặp bác Meguiars, làm ngon, giá hợp lý, Sonax thì tốt nhưng giá đắt, em sợ bác nghe xong giá lại chạy mất dép. Nhưng cũng lưu ý bác là sau khi đánh bóng và làm nt xong thì lại phải rửa xe theo tiêu chuẩn ở đó chứ mang đi rửa nước giếng khoan với xà phòng Vì Dân thì chả bõ!

anhha_hv84

Xe hơi
khoảng 1 năm cụ nên đi đánh bóng và dọn nội thất một lần, nhìn chiếc xe bóng và đẹp hơn, bước chân vào xe cụ cũng thấy sạch sẽ thơm tho.:))