Có nên đánh bóng xe cũ không mấy cụ ?

RAVA

Xe ba gác
Phủ nano có đc không các cụ nhỉ ?
-Phủ nano ntn thì em ko biết nhưng có loại gần tương tự mà em thấy làm ở Meguiart vừa cả đánh bóng và phủ hết tầm 4 củ. Nó làm cho bề mặt sơn cứng hơn, khi bị bám bụi mà dùng giẻ lau hay chổi phắt trần thì ko bị xước, ko phải dùng đến wax nhanh, còn kính và gương nó tạo hiệu ứng lá sen nhưng hạt nước còn nhỏ hơn phủ nano nên sẽ dễ bị gió thổi tạt đi. Em được bác chủ làm thử cho 1 cái nắp capo, 2 kính phía trước và 2 cái mặt gương thấy rất hay. Hôm vừa rồi em chạy trên đường 5 mưa rất to mà vẫn nhìn rõ 2 bên và gương chiếu hậu. Lưu ý là cái này ko nên phủ lên kính trước.

RAVA

Xe ba gác
-Quy trình đánh bóng lớp sơn bề mặt của Sonax hay Meguiart gồm 3 bước:
1. Dùng máy và hóa chất bước 1 để đánh bay những vết xước dăm.
2. Dùng máy và hóa chất bước 2 dùng để đánh bóng lớp sơn.
3. Dùng máy và hóa chất bước 3 dùng để dưỡng.
-Sau khi đánh bóng xong thì chỉ nên rửa ở những nơi rửa xe có dùng hóa chất rửa xe của Sonax hay Meguiart (nếu rửa bằng nước máy là tốt nhất), nếu ko thì chỉ sau 1 thời gian ngắn các hóa chất tẩy rửa có tính ăn mòn cao như xà phòng, nước rửa bát hay mấy cái phun bọt ko rõ nguồn gốc...sẽ làm bay lớp bóng và sơn lại trở về như cũ.
-Em pót lại cho các bác xem.

smart_phone

Xe hơi
hì cụ nên đánh bóng cho đẹp xe cụ ạ camry 3.5 lận mà

ToyotaAltis9063

Xe điện
-Bao nhiêu tiền nó còn phụ thuộc vào xe bác là xe gì, to hay bé, mấy chỗ. Nếu bác làm ở Sonax Đặng Thai Mai thì hết 5,9 củ (Innova) kể cả rửa máy và phun hóa chất BD máy (riêng cái này là khoảng 1,5 củ), nếu làm ở Meguiart thì rẻ bằng 1 nửa.
Sao ở chỗ Meguiart làm lại không đắt bằng ở Sonax ĐTM hả các cụ, chỗ nào làm thì tốt hơn, em có con Altis cũng đang muốn sơn lại mấy chỗ rồi đánh bóng cả xe.

xe bagac

Xe buýt
Nên 01 năm đánh bóng 1 lần cho em nó trẻ trung

RAVA

Xe ba gác
Sao ở chỗ Meguiart làm lại không đắt bằng ở Sonax ĐTM hả các cụ, chỗ nào làm thì tốt hơn, em có con Altis cũng đang muốn sơn lại mấy chỗ rồi đánh bóng cả xe.
-Bác hỏi khó nhỉ, theo em thì Sonax vào VN từ lâu (7-8 năm gì đó) nên nhiều người biết, chất lượng tốt, mùi dễ chịu (hơn 3M), hầu như chỗ nào cũng có, từ siêu thị Metro cho đến các ga ra...Quan điểm của anh Minh gđ Sonax là làm tốt ở mức độ cao nhất, theo tc Sonax chứ ko phải là theo con mắt khách hàng, tuy vậy sau khi chú Sơn phụ trách kỹ thuật ra đi thì việc kiểm soát cũng ko được tốt như xưa nữa. Còn Meguiart thì mới mở được tầm 1 năm, thương hiệu mới còn ít người biết nên phải cạnh tranh về giá. Giá ở đây chỉ bằng 70-80% của Sonax, chất lượng đồ thì tốt nhưng khả năng làm kỹ thì ko bằng, cái này cũng 1 phần là do quan điểm của chú Tuấn là chủ ở đây. Theo em nếu bác ko cầu kỳ quá thì nên dùng của Meguiart, có những hóa chất của Meguiart còn tốt hơn của Sonax.

battleship

Xe tải
Venza nhà iem uýnh bóng vài lần rồi chửa thấy sao, chắc giờ uýnh ít thôi chứ mòn thì chít

Giang Nam

Xe tăng
Em ở Cầu Diễn đấy cụ ợ.
Cho em xin cái địa chỉ đánh bóng xe, em đang có nhu cầu.

vietran

Xe ba gác
Còn tùy cụ oánh bóng ở đâu
Hầu như chỗ rửa xe nào cũng nhận oánh bóng giá bèo, nhưng nhem nhuốc cả ái xe ra, còn nội thất thì trơn tuột và mùi lắm.
Oánh bóng chỗ hịn thì ngon nhưng giá lại chát quá so với cái divu mang lại
Trc cách đây mấy năm em có oánh bóng ở chỗ Ngụy Như Kon tum ngon lắm mà rẻ nay k biết có còn k, oánh xong bóng nhẫy các cháu rửa xe rất thích sờ và nc lăn thành những hạt nhỏ, còn nội thất da thì như mơis hơn nhiều, k trơn và k mùi.
Lâu em lười lên cũng chưa oánh bóng và dọn nội thất lại

babykillervn

Xe tải
Website
cleanair.vn
Sao cụ thay lốp sớm thế nhỉ, mới có 2 năm mà.
Xe cụ đi được bao nhiêu vạn rồi?

phucbonguyen

Xe điện
Cụ dùg lốp gì mà 2 năm đã thay lốp, e có e vai ốt 2008 mà vẫn chưa phải thay lốp vẫn chạy tốt

ToyotaAltis9063

Xe điện
-Bác hỏi khó nhỉ, theo em thì Sonax vào VN từ lâu (7-8 năm gì đó) nên nhiều người biết, chất lượng tốt, mùi dễ chịu (hơn 3M), hầu như chỗ nào cũng có, từ siêu thị Metro cho đến các ga ra...Quan điểm của anh Minh gđ Sonax là làm tốt ở mức độ cao nhất, theo tc Sonax chứ ko phải là theo con mắt khách hàng, tuy vậy sau khi chú Sơn phụ trách kỹ thuật ra đi thì việc kiểm soát cũng ko được tốt như xưa nữa. Còn Meguiart thì mới mở được tầm 1 năm, thương hiệu mới còn ít người biết nên phải cạnh tranh về giá. Giá ở đây chỉ bằng 70-80% của Sonax, chất lượng đồ thì tốt nhưng khả năng làm kỹ thì ko bằng, cái này cũng 1 phần là do quan điểm của chú Tuấn là chủ ở đây. Theo em nếu bác ko cầu kỳ quá thì nên dùng của Meguiart, có những hóa chất của Meguiart còn tốt hơn của Sonax.
Trong hãng nó cũng đánh bóng hay sao ý cụ nhỉ, nhưng không biết rổ giá và chất lượng có tốt bằng hai chỗ này không?

dielove19

Xe hơi
Nên đánh cụ ah. 1 năm đánh 2 lần với xe màu đen ( 6 tháng 1 lần ) để xe luôn bóng đẹp và chạy trên đường mọi người phải ngước nhìn :))

nam.ptit.vn

Xe máy
Đánh bóng cho đẹp. Cụ chọn sáp loại tốt vào thì ko hai sơn xe..

tow_mater

Xe tải
Cho em ké tí:))
Trả là em định tự tay lột hết đồ inox của con vợ 2 em mới dinh về,dưng em tăn lăn cái vụ ko biết sau khi bóc ra xong thì dùng loại dung dịch gì để tẩy keo cho sạch, mờ ko làm bề mặt mêca(vỏ đèn) và bề mặt sơn bị ố,xỉn mầu.
Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với, em xin đa tạ ạ!

RAVA

Xe ba gác
Cho em ké tí:))
Trả là em định tự tay lột hết đồ inox của con vợ 2 em mới dinh về,dưng em tăn lăn cái vụ ko biết sau khi bóc ra xong thì dùng loại dung dịch gì để tẩy keo cho sạch, mờ ko làm bề mặt mêca(vỏ đèn) và bề mặt sơn bị ố,xỉn mầu.
Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với, em xin đa tạ ạ!
-Sonax, 3M, Meguiart đều có hóa chất tẩy keo, sau đó dùng loại dưỡng nhựa hoặc sơn để giữ độ bóng.

tow_mater

Xe tải
-Sonax, 3M, Meguiart đều có hóa chất tẩy keo, sau đó dùng loại dưỡng nhựa hoặc sơn để giữ độ bóng.
Cám ơn Cụ nhiều nhá,Cụ cho em hỏi cụ thể là mua lọ tên là gì để dưỡng bề mặt nhựa?(ví dụ em mua của Sonax) và tìm mua ở đâu ợ ?

lapin

Xe container
Bác vào metro, tầm 220 hoặc 240/lọ, sx tại Đức, dùng nhòe nhưng cần chú ý có 2 loại dưỡng nhựa thì phải.