Có nên dán nilon xe LX

paracetamol

Xe đạp
- xe Pi mà dán ni lông là sai lầm.
1. xe pi nóng hơn xe khác. nhất là lx khung sắt các bác dán vô xe nó tản nhiệt chỗ nào. vừa nóng máy hại xe vừa cái ni lông nóng quá bong tróc trông như bi ghẻ thấy gớm.
2. nếu sợ trầy xước ở bãi xe thì dung khung bảo vệ. chứ nilong vô bãi xe cơ nào cũng trầy nhá. trầy ở bãi xe chủ yếu là do xe để san sát không có khung bảo vệ thì 10 lớp ni lông xe cũng bị cào xước như thường.
3. nếu bị những vết xước nhỏ dùng dầu bóng xe hơi đánh bóng lại vẫn đẹp sáng hơn nhiều so với ni lông.
4. sơn xe bao giờ cũng được phủ 1 lớp dầu bóng ở ngoài khi xuất xưởng ko có lớp này thì sơn trời cũng ko bóng sáng đẹp được. tự nhiên dán cái ni lông vào làm gì để làm mất tác dụng của lớp phủ đó. còn ai nói dán ni lông ko ảnh hưởng đến sơn xe.
=> cứ dán ni lông vào đi tầm 1 tháng rửa xe lại đổi để cạnh 1 chiếc ko dán xem KQ thế nào ? nhất là hay đi trời nóng đường bụi nhiều. cứ để cạnh nhau đi xem có ảnh hưởng ko ???
5.
nếu bác nào đi xe Vespa cũ đem ra tiệm gỡ ni lông gặp thằng thợ xịn ko nói ko may gặp thằng làm láo hay tay mơ xem có bay từng mảng sơn ra ko.
@vkd: Sh của bác bộ bửng bằng nhựa nên đừng so với vespa bộ bửng bằng sắt.
=> mà đã bằng sắt thì ko thể nào có chuyện bề mặt nhẵn hơn bằng nhựa được. mà 1 cái bề mặt nhám các bác đem dán keo lên thì bác nghĩ lớp sơn như thế nào ?
- xe của em đi hơn 3k km bị vài vết xước dưới chữ vespa do cái guốc cao gót của gấu cào vào nhưng ko di mắt vào thì e đố bác nào thấy mấy vết xước đó e chỉ đi đánh bóng lại xe bằng dầu bóng thôi
Like...voka bác :D

mới e đọc trên trang chủ vespa

• 11. Dán ni lông bọc vào xe có gây hư hỏng gì không?
  • Piaggio khuyến cáo khách hàng không dán ni lông vào thân xe, đó có thể là nguyên nhân gây nên hiện tượng rộp sơn hoặc đổi màu sơn của xe. Lý do có thể hóa chất trong ni lông sẽ tác động đến sơn làm biến màu hoặc rộp trong quá trình sử dụng.

vkd

Xe buýt
1. xe pi nóng hơn xe khác. nhất là lx khung sắt các bác dán vô xe nó tản nhiệt chỗ nào. vừa nóng máy hại xe vừa cái ni lông nóng quá bong tróc trông như bi ghẻ thấy gớm.
2. nếu sợ trầy xước ở bãi xe thì dung khung bảo vệ. chứ nilong vô bãi xe cơ nào cũng trầy nhá. trầy ở bãi xe chủ yếu là do xe để san sát không có khung bảo vệ thì 10 lớp ni lông xe cũng bị cào xước như thường.
3. nếu bị những vết xước nhỏ dùng dầu bóng xe hơi đánh bóng lại vẫn đẹp sáng hơn nhiều so với ni lông.
4. sơn xe bao giờ cũng được phủ 1 lớp dầu bóng ở ngoài khi xuất xưởng ko có lớp này thì sơn trời cũng ko bóng sáng đẹp được. tự nhiên dán cái ni lông vào làm gì để làm mất tác dụng của lớp phủ đó. còn ai nói dán ni lông ko ảnh hưởng đến sơn xe.
=> cứ dán ni lông vào đi tầm 1 tháng rửa xe lại đổi để cạnh 1 chiếc ko dán xem KQ thế nào ? nhất là hay đi trời nóng đường bụi nhiều. cứ để cạnh nhau đi xem có ảnh hưởng ko ???
5.
nếu bác nào đi xe Vespa cũ đem ra tiệm gỡ ni lông gặp thằng thợ xịn ko nói ko may gặp thằng làm láo hay tay mơ xem có bay từng mảng sơn ra ko.
=> mà đã bằng sắt thì ko thể nào có chuyện bề mặt nhẵn hơn bằng nhựa được. mà 1 cái bề mặt nhám các bác đem dán keo lên thì bác nghĩ lớp sơn như thế nào ?
- xe của em đi hơn 3k km bị vài vết xước dưới chữ vespa do cái guốc cao gót của gấu cào vào nhưng ko di mắt vào thì e đố bác nào thấy mấy vết xước đó e chỉ đi đánh bóng lại xe bằng dầu bóng thôi
Đấy là xe sơn lại hok đc chuẩn lên mới bị bóc thôi . Mấy hnữa e đi dán lại xe. E chụp ảnh mấy con LX trắng chỗ e dán cho bác xem nhé .

TeddyPan

Xe đạp
5.
em kính cụ 1 ly ạ :D

heroesdaubu

Xe điện
Xe khác màu trắng dán thỏa méo. Em dán cho Gấu trên Cao B Quát hêt 400k, bọc cái yên thêm 300k nữa.

banphagia

Xe tăng
dán đi cụ ới,việt nam mình khí hậu chẳng tốt,dán giữ nước sơn

Luvpuca

Xe đạp
Đấy là nó ố nilon chứ hok phải ố sơn bạn nhé . Còn đâu chắc là bạn dán khô . Mình dán nước được 5 tháng nay mầu vẫn đẹp hok bị bong rôp . Mấy hnay đang mua . Để mấy hnữa hok mua thì up ảnh cho bạn xem . Ak mình có cái ảnh chụp hum trước đi chơi . Chụp buổi tối nhìn hok rõ lắm nhưng cứ xem tạm rồi hnào mình up hình ảnh chụp ban ngày
Cụ ơi có cả dán khô và dán nước ạ? dán nước là như thế nào? cụ chỉ giáo em với, nếu dán nước đẹp và ko bị đổi màu sơn hay bong rộp sơn thì em cũng muốn dán ạ ^^ thanks cụ!

davisy

Xe tải
Tình hình là em mới lấy LX150ie màu đỏ được có 3 ngày , em tí toáy dùng móng tay nghịch cái rãnh (rãnh ở dưới tay xách) ở phía trên miếng inox (miếng inox hình chữ nhật ngay trên biển xe ý ạ) thì sơn ở cái rãnh đấy bị tróc mất lớp sơn màu đỏ, lộ ra lớp màu trắng nhầy nhầy ... Em đem ra cửa hàng mua xe và vào kiểm tra 3 cái xe LX150ie mới khác thì ấn nhẹ móng tay vào cái rảnh đấy cũng thấy mềm mềm và có vết móng tay lõm xuống (em ko cạo ra thì sợ hỏng nó bắt đền), vậy các bác nào có xe LX mới mua thì thử dùng móng tay ấn nhẹ vào cái rãnh đấy xem có thấy mềm mềm không (nếu mềm thì tức là sẽ bị bong ra nếu ấn mạnh)... Em đã test thử với 2 cái xe LX khác trong bãi xe (tranh thủ lúc bác trông xe không ở đấy) thì thấy 1 cái cũng mềm mềm, 1 cái thì cứng như đá làm e suýt gẫy móng tay. Hic em mới mua xe mới nên hi vọng là do xe LX nó thế, chứ là xe sơn đểu thì chết em (em mua LX nhập ở 248 bà triệu :()

bravochan

Xe buýt
5.[/B] nếu bác nào đi xe Vespa cũ đem ra tiệm gỡ ni lông gặp thằng thợ xịn ko nói ko may gặp thằng làm láo hay tay mơ xem có bay từng mảng sơn ra ko.
Sao trước e tự bóc mà ko bị bay mảng nào nhỉ, có khi e cũng mở cái tiệm bóc nilon vậy :D

vkd

Xe buýt
Sao trước e tự bóc mà ko bị bay mảng nào nhỉ, có khi e cũng mở cái tiệm bóc nilon vậy :D
E hok phải nói gì chứ nhiều cụ cứ nghe mọi người nói xong đồn thổi linh tinh . Chứ có phải tự mình bị như vậy đâu . Toàn phán bừa

Cụ ơi có cả dán khô và dán nước ạ? dán nước là như thế nào? cụ chỉ giáo em với, nếu dán nước đẹp và ko bị đổi màu sơn hay bong rộp sơn thì em cũng muốn dán ạ ^^ thanks cụ!
Dán nước là người ta dùng nước sôi dội vào để dán thay cho máy khò . Dán kiểu này nilon trong tuyệt đối hok có chuyện bong rộp .........

hotboy12a3

Xe đạp
E hok phải nói gì chứ nhiều cụ cứ nghe mọi người nói xong đồn thổi linh tinh . Chứ có phải tự mình bị như vậy đâu . Toàn phán bừa

Dán nước là người ta dùng nước sôi dội vào để dán thay cho máy khò . Dán kiểu này nilon trong tuyệt đối hok có chuyện bong rộp .........
Công nhận là dán nước thì nilon trong veo, nhưng hay đọng hơi nước ở trong, xe em dán đè cả logo bị đọng nước bên trong, ko biết khắc phục kiểu j`, ai biết bày em với

xe máy điện

Đi bộ
Các cụ đừng bao h dán ở 132 Lê Duẩn nhé, treo cái biển dán xe to đùng mà làm ăn chán ko thể chịu được. Dán xe cho em từ khoảng 12h đến 4h20' mới xong, dán thì xấu, phồng rộp linh tinh, vừa dán xong đã thấy bong (lúc e dán cũng có 1 bạn nữa mang đến bắt đền vụ dán hôm qua mà hôm nay đã bong rùi), dao lam cứa sâu quá nên làm xước hết xe, dán nửa chừng, cắt nilon ở giữa xe, e chán quá bảo dán sâu vào thì nói là ko dán đc, lắp ốc lại thì làm nhờn ốc của em, sau đó lấy mấy cái ốc đen của e thay bằng ốc trắng, ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

thuankhuonmau

Xe điện
Chào các bác, em có ý kiến muốn hỏi các bạn cái ạ.Chả là em mới mua một em LX ie màu xanh cửu long ở Topcom. Em định dán nilon cho xe để chống trầy xước thì cũng có nhiều người bảo là không nên dán (vỏ xe bằng thép, dán thì bong sơn rồi đi một thời gian bị vàng ố, mất chất..), đi một thời gian thì đánh xi lại or sơn lại.Em thì nghĩ đến cảnh xước sát, va chạm các thứ thì xót lắm các bác ạ.Các bác cho em ý kiến với nhé. Thanks các bác nhiều!
Mỗi lần cụ dán cũng mất 400k, mà em thấy bảo sơn lại chỉ mất 2trieu. theo em cụ không lên dán để cho nó bóng đẹp. nếu xước nhỏ thì cụ đánh qua bằng dầu bóng là ok.

Xe đạp 150i

Xe hơi
Dán. 1 năm ố bóc ra đánh bóng xong lại dán tiếp. Yên tâm từng cm.

TrangZjn

Xe máy
Số nhà 19, ngõ 236/8 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà N
Website
www.facebook.com
Đấy là nó ố nilon chứ hok phải ố sơn bạn nhé . Còn đâu chắc là bạn dán khô . Mình dán nước được 5 tháng nay mầu vẫn đẹp hok bị bong rôp . Mấy hnay đang mua . Để mấy hnữa hok mua thì up ảnh cho bạn xem . Ak mình có cái ảnh chụp hum trước đi chơi . Chụp buổi tối nhìn hok rõ lắm nhưng cứ xem tạm rồi hnào mình up hình ảnh chụp ban ngày
Cụ cho em cái địa chỉ cửa hàng nào dán nilong nước 0k với.
Em muốn dán con lx đỏ của em :x. Thanks cụ :D

acaica

Xe máy
xe em ko dán, đi 6000km mang ra bảo dưỡng, để cạnh xe lx cũng màu đỏ, cũng tầm 6000km e thấy sơn xe em vẫn bóng và màu tươi hơn rõ ràng.
mỗi tội ko dán xe có 1 vài vết đen rồi trắng nhỏ nhỏ trông như ghẻ, hix. xước it mà sơn lại cả xe thì lãng phí quá :-s

TÔN

Xe container
đừng ênn dán bác ạ.vì LX VN sơn nó mỏng lắm,sau này bóc ra nó bong cả mảng sơn,lại phải đi tút cũng quá tội.tiền mất tật mang
cứ để nguyên đấy,nếu xuốc nhẹ thì đánh xi cana,xước nặng thì mang đi sơn lại

olala9x

Xe tải
thế Li trắng dán có bị ố như LX ko mấy bác ?