Có nên dán film cách nhiệt kính lái?

chuvoicon

Xe tăng
Hehe, em chưa bao giờ là nô lệ của cái gì cả bác ợ, từ khi tụt xuống hố ĂN CHƠI như nhiếp ảnh, hiend audio, home theater hoặc bây giờ là cái xe, bác yên tâm nhé.
nhưng ngược lại em nghĩ chơi cái gì cũng cần có quan điểm chơi, nhiều bác em quen cứ bảo cần quái gì làm cái này cái kia rồi sau nó bị lỗi bị hỏng rồi thì cứ vật vờ vì sửa lên sửa xuống, thế mới là cái mệt mỏi đấy...

Làm như bác có khi mình lại thành nô lệ của cái xe mất thôi

chuvoicon

Xe tăng
Chắc Cụ không xem từ đầu rồi, em kiên quyết phản đối dán nylong sơn xe nhưng đang nghĩ cách bảo vệ mặt ngoài các tấm kính cửa và kính lái, em không khoái dán phim cách nhiệt đâu ợ...à mà quên, có cái này muốn chia sẻ với các Cụ: 4 kính cửa xe là kính cường lực, các Cụ dán phim cách nhiệt vào tỉ dụ nói dại có tai nạn các Cụ phải ra bằng đường kính chứ không mở được cửa xe thì các Cụ đập kính nó vỡ cũng khó ra được do phim cách nhiệt nó dán chặt vào kính rồi, các nhà sản xuất quy định nếu kính cửa đập vỡ là vỡ như ngô rang để hành khách thoát ra ngoài dễ dàng chứ nhể...
Đúng cái giọng ông dyland =))

@chuvoicon: không nên tý nào cụ ạ. Gì chứ oto mà đã va quệt để mà sước rồi ấy mà, tý nilon dán chẳng ý nghĩa gì đâu, dán xe máy em đã thấy vớ vẩn rồi. Ko quệt ko sao, quệt tý cái nó rách ra nhìn lem nhem ức ko thể tả, cứ để đấy nửa năm hoặc cuối năm sơn phát tổng thể là xong.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
4 kính cửa xe là kính cường lực, các Cụ dán phim cách nhiệt vào tỉ dụ nói dại có tai nạn các Cụ phải ra bằng đường kính chứ không mở được cửa xe thì các Cụ đập kính nó vỡ cũng khó ra được do phim cách nhiệt nó dán chặt vào kính rồi, các nhà sản xuất quy định nếu kính cửa đập vỡ là vỡ như ngô rang để hành khách thoát ra ngoài dễ dàng chứ nhể...
Cụ tính xa quá. Để tới cần tới trường hợp đập kính thoát ra ngoài thì chốt cửa cho 4 cánh đều phải hỏng, điều chỉnh kính lên xuống cũng phải hỏng, người bên trong lúc đó cũng phải đủ khỏe để đập vỡ kính. Trường hợp này dễ xảy ra hơn này: Trong xe có cái túi, kẻ gian đi qua cầm viên gạch choang vào nhưng kính chưa vỡ hết luôn nên tên này mất thời gian lâu hơn để lấy cái túi đó.
Kính vỡ như ngô rang để tránh xát thương cho người trong xe khi tai nạn xảy ra.

Carens_TH

Xe tải
E chưa thấy ai dán kính bên ngoài bao giờ cụ ơi, cụ thử dán coi, đảm bảo rửa xe mấy lần hoặc hôm nào cụ đi trời mưa, gạt mưa dăm cái là cái lớp film ấy nó xước be bét ra ngay, chịu sao được. dán kính sườn thì được dăm bữa rửa xe nó cũng hỏng luôn.

hoangb2

Xe đạp
@Hiệp : sao cụ lại quăng gạch em, em có ném đá cụ bao h đâu.
Em là em tự biết mình mà. Em nói ít nhưng làm nhiều.
Cảm ơn các cụ đã tin tưởng và tin dùng.:x
cụ ơi cho em hỏi em dan con xe Cruze dán tất cả xe thì mất bao nhiêu obama vậy , send cho em cai giá nhé , và có khuyến mại gì không

tibothq

Xe hơi
Dán V-Kool tất cả xe, nhà tớ chẳng thấy bị sao, à mà thỉnh thoảng chạy cao tốc về buổi tối, hix, hất pha ngược chiều tớ thấy vẫn thường thôi, hihi, còn mấy anh xế tải đèn cao tớ cũng chấp luôn..........

Nam_SS

Xe máy
Em định dán film cách nhiệt KM. Có nhiều ý kiến nói không nên dán kính lái vì đi buổi tối ánh sáng bị loangb-(. Các bác cho em hỏi có nên hay không? Nếu không dán thì có phải vô tác dụng của các kính khác không vì xe vẫn bị hấp nhiệt đằng kính lái?
Hi bác! Trước đây e cũng lăn tăn như bác. Sau khi sử dụng 1 đời xe ko dán kính lái & kính sườn e dán 3M của TQ, con thứ 2 e dán tất cả V-COOL ở Fortuna e thấy rất ổn. Xe để ngoài trời nắng & hé cửa ra 1 chút là ko bị nóng lắm. Đặc biệt đi ngoài trời nắng ko bị rát tay khi mặt trời chiếu thẳng vào. Trc đây e cũng lăn tăn như bác, nhưng sau khi dán rùi thấy OK lắm. E nghĩ với kính lái 1 là bác dán xịn hẳn hoặc ko thì thui chứ dán mấy món TQ thì ko đi nổi đâu, vừa nóng vừa loáng!

anhtho

Xe ngựa
Hi bác! Trước đây e cũng lăn tăn như bác. Sau khi sử dụng 1 đời xe ko dán kính lái & kính sườn e dán 3M của TQ, con thứ 2 e dán tất cả V-COOL ở Fortuna e thấy rất ổn. Xe để ngoài trời nắng & hé cửa ra 1 chút là ko bị nóng lắm. Đặc biệt đi ngoài trời nắng ko bị rát tay khi mặt trời chiếu thẳng vào. Trc đây e cũng lăn tăn như bác, nhưng sau khi dán rùi thấy OK lắm. E nghĩ với kính lái 1 là bác dán xịn hẳn hoặc ko thì thui chứ dán mấy món TQ thì ko đi nổi đâu, vừa nóng vừa loáng!
Em giống cụ này. Lăn tăn hết năm giời ! sau mới quyết định dán do chuẩn bị đi ĐN, gấu kêu nắng. Dán xong thì hài lòng lun. Nhưng các cu dán gì thì dán, kính lái là phải xịn. Hồi đó em sợ kính lái lóa nên lăn tăn, sau mới quyết định mà vẫn còn tự nhủ: Nếu lóa kể cả bóc kính lái ra, mất hơn 2tr thì cũng kệ. Vấn đề là an toàn. Nhưng sau đi thử tối thấy ngon.

RAVA

Xe ba gác
-Em hay dùng dịch vụ rửa xe của Sonax,mỗi lần rửa xong lại dùng dung dịch lau kính cho nó trong veo,nếu mà dán kính như các cụ mà lau liên tục như vậy em nghĩ nó xước hết,xe em xuất Mỹ nên nó có sẵn kính sẫm màu toàn bộ kính sau (trừ kính lái và 2 kính trước bên lái và phụ),khi đỗ xe dưới trời nắng thì em dùng tấm phản quang cho kính lái và 2 kính trước.Còn khi chạy thì đành kệ vậy,vả lại mắt em cũng bị
cận nên cũng ko muốn dán tối quá vì khó nhìn.
-Theo em chỉ nên dán các kính sau thôi,còn dán kính lái xong mà lại bị tèo mấy thiết bị điện như 1 cụ ở trên này thì toi.

Chỉnh sửa cuối:

Plazatn

Xe máy
Đọc hết "tâm sự" của các Cụ e liều mạng đánh giá điểm cho việc dán kính lái:

- Có dán: 8 (Điều kiện phim xịn)
- Không dán: 5

hoinhap

Xe tăng

Chốt hạ: Dán hết tất cả các kính. Dán kính xịn.:((

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn

minh0075

Xe điện
Sao các cụ lại sợ kính vỡ ko chui ra được nhỉ,thử suy luận tý nhé:Miếng dán nó có dán vào khung 4 vòng quanh kính đâu,nó chỉ dàn lên kính,do đó khi dập vỡ kính,kính sẽ vỡ ra tận mép, miếng dán sẽ xép xuống ngay.Nếu dàn hết bo 4 xung quanh,kính ở giữa thì mới có tình huống như các cụ lo.
Kụ nào ko tin về cứ đập thử là biết!

phuongtv_76

Xe container

Tóm lại ko nên dán kính lái, dán vaò thì film kiểu gì cũng cản tầm nhìn và lóa hơn ko dán, lại tự nhiên đốt mớ tiền

seeking_you69

Xe đạp
em muốn dán kính llumar cho con 7 chỗ nhà em? ko biết mấy xiền các bác nhỉ. có bác nào làm dịch vụ call cho em nhé: 0916.851.345 thanks các bác

cyanure111

Xe tải
Em đi 5-6 cái xe rồi bao gồm cái thì e dán cái thì e để nguyên chỉ dán 2 kính sườn sau ( đen nhất có thể) và cho đến xe hiện tại cerato e mới dán Llurma thì kết luận chả dán cái j hết nếu có thì chỉ dán 2 kính sườn sau 3M tầu 150k/1 bên đen nhất có thể còn đâu cứ thế mà đi

CuaCang07

Xe tải
Dán - Không dán - Dán - không dán..... đau đầu nhỉ? Hóng thui