Có nên dán film cách nhiệt kính lái?

yeubonbanh1979

Xe tải
Xe em cũng dán llumar gói cao cấp bảo hành 10 năm thấy cũng dễ chịu ,độ hấp thụ nhiệt cung giảm ,kính lái đi buổi tối đi cũng dễ nhìn ra phết cụ ạ .mấy chú em mượn đi cũng không thấy phàn nàn gì.

dungvad

Xe hơi
có mát hơn hay không thì em cũng chưa rõ (hình như là ko) chứ mấy lần đi đêm trời lại mưa em quyết định thuê thợ bóc ra rồi ạ. em dán VK, mắt hơi cận

Carnegie

Xe tải
Em thấy Lumar cũng được mà. Đi chả làm sao cả, nhìn rõ như bình thường.

Carens_TH

Xe tải
Túm lại là ko nên dán kính lái, dán kính sườn chủ yếu phục vụ mục đích cho nó kín đáo tí thôi. Kính lái liên quan đến độ quan sát, an toàn nên nhất quyết ko sờ mó vào làm gì

sea83

Xe đạp
kính lái mà ko dán, thì dán kính làm gì nữa hả các bác, cứ múc dán kính xịn và hàng chuẩn mà xem, các bác thấy khác liền

Biin.FaraOn

Xe đạp
dán kính Lumar ngon mà , em đi có thấy vấn đề gì đâu

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
mỗi tháng em dán khoảng 50 bác trên OF. đến nay có hàng ngàn bác ofer đã dán kính lái, vẫn ngon mà. Em nghĩ nếu các bác dán phim có thương hiệu chắc không vấn đề gì đâu ah.

bi3nce

Xe hơi
em dán tất cũng chưa thấy loang gì cả nên dán cụ ah
gọi cụ tuấn lumar ấy

vutrinhss

Xe máy
Em vào cái MU FC thôi nhưng cái thằng FCB FC đá hay quá nên cũng hơi thích tý.

vutrinhss

Xe máy
Em vote cho việc dán kính lái nhưng phải loại tốt.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
mỗi tháng em dán khoảng 50 bác trên OF. đến nay có hàng ngàn bác ofer đã dán kính lái, vẫn ngon mà. Em nghĩ nếu các bác dán phim có thương hiệu chắc không vấn đề gì đâu ah.
Chiều này mình qua Giải phóng KT cho mình kính lái nhé. Đi tối nhìn pha đi ngược chiều nó nhòe nhóe thế nào ấy. Mình dán kính lái loại tốt nhất bên đó.

GAT

Xe điện
Sáng nay nhân viên của cụ Alo hỏi thăm tình hình chất lượng, dịch vụ ..... có phàn nàn ghề không. Nhưng em họp giao ban nên không trả lời nhiệt tình được.
Có ghề cụ thông cảm nhé. Thanks bên cụ đã quan tâm, chăm sóc, he he.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
có mát hơn hay không thì em cũng chưa rõ (hình như là ko) chứ mấy lần đi đêm trời lại mưa em quyết định thuê thợ bóc ra rồi ạ. em dán VK, mắt hơi cận
Điều này còn phụ thuộc vào việc cụ dán dòng nào của V-KOOL, có phải V-KOOL thật hay không. Dòng T,K của V-KOOL thì cũng thường thôi. Cá nhân em thấy dòng K,T của V-KOOL tuy có rẻ hơn dòng VK nhưng không đáng tiền bằng dòng VK. Nếu mắt cụ bị cận thì có thể chuyển sang dùng VK-75. Loại này có độ xuyên sáng khoảng 78% nên cụ yên tâm về khả năng quan sát vì trên thực tế rất nhiều người cận (không quá nặng) vẫn có thể dùng VK-70 (xuyên sáng tầm 68%).

OmegaO9

Xe container
Cụ nói cũng có lý' nhưng trong nghề chúng ta cũng cần nói rõ nhưng phản ứng phụ cho khách hàng hiểu' dẫu biết rằng không có thuyết tuyệt đối chỉ có thuyết tương đối thôi nhưng khi bác sỹ bán thuốc đều nhắc nhở đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng'
Em đồng tình với ý kiến của cụ.Người có tâm huyết trong nghề và cho khách hàng lời khuyên tốt không phải là nhiều.
Em vẫn bảo lưu ý kiến chỉ chơi phim cách nhiệt các cánh cửa và kính sau,trừ kính lái.
Đặc biệt ghét những bố cứ xui dán kính lái và nói nó KHÔNG ẢNH HƯỞNG chút nào,em chả cận thị nhưng cũng chả bao giờ có ý tưởng dán kính lái.Các cụ cứ hỏi những người quen từng sống bên Mỹ hay Đức xem họ có bao giờ chơi phim cách nhiệt kính lái không.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em đồng tình với ý kiến của cụ.Người có tâm huyết trong nghề và cho khách hàng lời khuyên tốt không phải là nhiều.
Em vẫn bảo lưu ý kiến chỉ chơi phim cách nhiệt các cánh cửa và kính sau,trừ kính lái.
Đặc biệt ghét những bố cứ xui dán kính lái và nói nó KHÔNG ẢNH HƯỞNG chút nào,em chả cận thị nhưng cũng chả bao giờ có ý tưởng dán kính lái.Các cụ cứ hỏi những người quen từng sống bên Mỹ hay Đức xem họ có bao giờ chơi phim cách nhiệt kính lái không.
Sao không hỏi những người ở đang dùng ở VN mà phải hỏi tận bên Mỹ hay Đức. Khí hậu bên Đức là khí hậu ôn đới. Bên đó nếu có nhu cầu dán phim thì cũng chỉ chủ yếu có nhu cầu dùng loại phim cho tối đi chứ không phải chống nắng. Cũng chả ai có nhu cầu làm tối kính lái nên không dán là phải. Còn khí hậu bên Mỹ nó nhiều vùng khác nhau lắm, đất nước lại rộng. Vậy hỏi tới bao giờ cho hết.
Em phản đối môn thể thao trượt tuyết, trượt băng vì lạnh nên ảnh hưởng tới sức khỏe. Các cụ hỏi những người quen ở Nam Phi xem họ có bao giờ chơi trượt tuyết, trượt băng không.
Còn việc dán phim cách nhiệt lên kính lái ở mấy cửa hàng làm nội thất (không chuyên nghiệp về phim), rất nhiều cửa hàng cũng không dám dán kính lái hoặc gọi người của hãng phim chuyên nghiệp xuống dán và dán loại phim của hãng. Rất nhiều chiếc xe dán kính lái của V-KOOL nhưng các kính còn lại thì không phải. Đặc biệt, với những chiếc xe (như BMW series 3, Honda CRV) có kính lái rất lõm (lõm như cái chảo chiên quẩy) thì đến cả những thợ của hãng chỉ chuyên dán phim còn phải tùy từng người mới dán tốt được mà đưa cho mấy anh thợ làm nội thất làm thì mấy anh thợ ấy xin thua.

Mhai0379

Xe máy
Ý kiến của em là lành ít, giữ nhiều, hiệu quả chưa được kiểm chứng, vậy nên không nên!
Em thấy bác nói rất đúng. Mặc dù quê em nắng lắm nhưng em chỉ dán kính xung quanh 2bên và kính hậu, còn kính lái ko dám đụng vào. Nhưng nói ko dán thì mấy bác kinh doanh trên OF lại vốt - thì chết =))

OmegaO9

Xe container
Sao không hỏi những người ở đang dùng ở VN mà phải hỏi tận bên Mỹ hay Đức. Khí hậu bên Đức là khí hậu ôn đới. Bên đó nếu có nhu cầu dán phim thì cũng chỉ chủ yếu có nhu cầu dùng loại phim cho tối đi chứ không phải chống nắng. Cũng chả ai có nhu cầu làm tối kính lái nên không dán là phải. Còn khí hậu bên Mỹ nó nhiều vùng khác nhau lắm, đất nước lại rộng. Vậy hỏi tới bao giờ cho hết.
Em phản đối môn thể thao trượt tuyết, trượt băng vì lạnh nên ảnh hưởng tới sức khỏe. Các cụ hỏi những người quen ở Nam Phi xem họ có bao giờ chơi trượt tuyết, trượt băng không.
Còn việc dán phim cách nhiệt lên kính lái ở mấy cửa hàng làm nội thất (không chuyên nghiệp về phim), rất nhiều cửa hàng cũng không dám dán kính lái hoặc gọi người của hãng phim chuyên nghiệp xuống dán và dán loại phim của hãng. Rất nhiều chiếc xe dán kính lái của V-KOOL nhưng các kính còn lại thì không phải. Đặc biệt, với những chiếc xe (như BMW series 3, Honda CRV) có kính lái rất lõm (lõm như cái chảo chiên quẩy) thì đến cả những thợ của hãng chỉ chuyên dán phim còn phải tùy từng người mới dán tốt được mà đưa cho mấy anh thợ làm nội thất làm thì mấy anh thợ ấy xin thua.
Cụ nói như M....Ứ.....T ấy,hãng phim mà cụ đang cố công PR đấy đang cố gắng khuếch trương sản phẩm vào các khu kiến trúc dùng kính đấy ạ,những công trình đấy chắc mới là những quả lớn mà các hãng phim hướng đến,cụ nói thế là vứt xuống sông xuống biển công sức hãng thuê cụ rồi à :)).Mà cụ nói vậy tức là tự loại trừ các quốc gia có khía hậu ôn đới !!Chả phải tác dụng chủ yếu của nó là cản tia hồng ngoại ,tử ngoại -yếu tố quan trọng nhất còn gì chứ nó chả quan trọng yếu tố thời tiết gì đâu ạ.Mà Mỹ là một thị trường rộng lớn ,cũng có nhiều khu nắng cháy lắm đấy ạ.
Còn cái kính lái, đã nói bao lần là kính trong hãng có sẵn trên xe chắc chắn thi công đơn giản hơn khi đã lắp vào xe rất nhiều,hơn nữa trình độ của các hãng xe lớn không đến mức kém đến nỗi dán được các kính sau rồi lại CHỪA CÁI KÍNH LÁI RA.Còn đừng có đổ lỗi cho tay nghề của thợ dán phim,cụ nói THỢ CỦA HÃNG CÒN PHẢI TÙY THUỘC TỪNG NGƯỜI tức là cụ lại tự nhận là hãng mình có tay nghề kém rồi :)) Các hãng chuyên nghiệp họ được đào tạo bài bản,mà ở đây là thợ dán kính,đặc thù 01 mảng chứ không phải cái kiểu người này dán được,người kia bó tay.

Chỉnh sửa cuối:

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
@ hiệp : cụ nói nhiều là dễ bị hớ lắm đới.
@ Omega : cụ chua ngoa nhẩy. cụ khuyên mọi người ko nên dán kính lái thì được dưng mà ngày mai cụ qua em dán xe thì phải dán kính lái đới nhé :D:D:D

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
@ hiệp : cụ nói nhiều là dễ bị hớ lắm đới.
Còn hơn là những người sợ hớ mà chả dám nói, chờ người khác sơ hở là ném đá. Em post bài đâu phải mục đích thắng thua mà lo. Tranh luận mà dùng những từ như M...Ứ...T, ...U thì em coi thường ạ. Tranh luận dùng lý lẽ, dẫn chứng hợp lý thì em mới nể chứ nói đổng như chí phèo thì em thua. ^:)^