[Funland] Có nên cho xe Motor PKL chạy vào đường cao tốc

pisces_hn

Xe container
xe máy đi nhanh nó k sợ như ô tô, các cụ đi xe máy trong nội thành lên được 70 80 chứ ô tô thì có mà dám. cơ dưng mà vẫn cấm vào cao tốc thì hơn

biển xanh06

Xe điện
Một bên sắt bọc thịt còn bên kia thịt bọc sắt quá nguy hiểm cho mấy a xe máy, khi mát ga thì phê lắm tự tin lắm nhưng khi tai nạn thì tỷ lệ ra đi mãi mãi là rất cao, xe máy hay lạng lách đánh võng nữa vào cua mà gặp viên sỏi thôi cũng tèo.

Xolabaque

Xe tăng
Tốt nhất là cấm tiệt, chứ ngày trước đoạn Pháp Vân-Cầu Giẽ cho đi chung, mô tô và ô tô thấy rén vãi,

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tuyệt đối không, đội này tự ngã mình cán vào ăn đủ.
Nước ngoài thì họ cho chạy bt.
E nghĩ mình cũng thế vừa tạo nguồn thu cho nn.
Cái quan trọng là ý thức ng tham gia giao thông thôi, ng có văn hoá thì chạy xe đạp cũng như chạy ô tô hay pkl.

caisua

Xe lăn
Cứ đặt tiêu chí rồi thí điểm vài năm, ổn thì triển ko thì thay đổi tiêu chí :P

caisua

Xe lăn
Nước ngoài thì họ cho chạy bt.
E nghĩ mình cũng thế vừa tạo nguồn thu cho nn.
Cái quan trọng là ý thức ng tham gia giao thông thôi, ng có văn hoá thì chạy xe đạp cũng như chạy ô tô hay pkl.
Bỏ 50-50 thì ý thức ngay thôi, nhưng ko mơ mộng đc đâu ạ

Đông Gioăng

Xe buýt
Em đang xem Series Ký sự hành trình Tây Tạng bằng BMW GS1250 của cụ Mai Triều Nguyên trên Youtube, Đoàn Motor 20 chiếc của các cụ ấy khi sang địa phận Trung Quốc được chạy chung trên cao tốc với ô tô tốc độ tối đa 120km/h, điều kiện của luật GT Trung Quốc là xe PKL và không được chở thêm người phía sau (chỉ chạy 1 mình). Xem các cụ ý chạy mà thích quá.
Ở Việt Nam thì motor bất kể PKL hay PKN đều không được chạy vào cao tốc, chỉ được chạy QL với vận tốc tối đa 70km/h (nếu có dải phân cách cứng) và 60km/h (nếu không có dải phân cách cứng), như vậy thực sự kìm hãm rất nhiều khả năng của những chiếc xe PKL và khiến thú chơi này trở nên bị bó hẹp
Nếu như luật GT của Việt Nam mà cho phép xe Motor PKL được chạy vào cao tốc như Trung Quốc cùng với việc phát triển mạng lưới cao tốc thì ok quá.
Cái này quyết làm thì dễ, không ai dám quyết thì khó
Em trộm nghĩ cao tốc giờ không dừng hết rồi. Các xe PKL dán thẻ như xe hơi, thêm 1 thẻ hoặc tích hợp luôn phần thông tin dung tích, trọng lượng, giấy phép.... Thì trước khi vào cao tốc có 1 làn sàng lọc, xe nào đủ đk thì đâm vào, k đủ thì quay đầu, mời bước...

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bỏ 50-50 thì ý thức ngay thôi, nhưng ko mơ mộng đc đâu ạ
Cái 50-50 thì khó, nhưng mỗi ng đk có văn hoá lái xe an toàn cho mình và ng xung quanh thì đi xe nào chả được.
E thấy muốm đẩy mạnh nền kinh tế nói chung thì phải tăng nhu cầu của con người vì có cầu mới có cung mới sx.
H cấm độ xe, cấm pkl một cách thái quá theo e là sự lãng phí lớn.
Như bên Thái họ cho độ xe chơi xe nên công nghiệp phụ trợ họ pt, dân mình muốn chơi toàn phải mua của họ.
Mình ko có sở thích thì nghĩ nó vô bổ chứ e thấy việc cho chạy xe pkl ở cao tốc là hợp lý và đương nhiên họ phải trả tiền và tuân thủ luật.