[Funland] Có nên cho F1 học hệ Tiên Tiến hay CLC bên đh KTQD không ạ?

Booong

Xe tăng
Cụ nên cho cháu nó học hệ tiên tiến, ngoài việc học bằng tiếng Anh toàn bộ, chắc chắn sẽ tốt hơn thì còn được học ở giảng đường mới, chứ học hệ thường lại học ở giảng đường cũ, các cháu lại bị tụt hứng

phuongmit

Xe cút kít
Học phí cao hơn nên cơ sở vật chất tốt hơn, học ở toà nhà thế kỷ’.
Tiếng Việt cháu nó tốt rồi thêm tiếng Anh tốt nữa càng tốt Cụ ạ !
Toà nhà thập kỉ thôi cụ :)) vợ e học thì đang làm móng, con e đi học thì bắt đầu đi vào hoạt động rồi ;))

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Cụ phải cùng con tham gia buổi "giới thiệu chương trình học hệ TT & CLC" do nhà trường tổ chức thì mới nắm được cụ thể vấn đề cụ ạ.

caisua

Xe lăn
Con nhóc nhà em vào lớp 12 nên ngồi hóng các cụ bàn luận. Nó chưa thấy thích ngành nào nên chỉ muốn xem 6-7 năm nữa ngành nào lương cao thì học vì tự tin học gì làm gì cũng được trừ các ngành xã hội.
Hiện tại IT kiếm đang ngon, chăm chỉ và có kỹ năng tốt chút thì ra trường 2 năm thu nhập có thể tới 350-400M/năm nhưng em thấy ko còn đc lâu nữa.
Thằng cả nhà em học Logistic ra trường có ngay lương 12tr nhưng đi làm 2 năm tăng đc có tẹo nên có khi lượn sang IT do khả năng nó cũng hợp với món này

Chỉnh sửa cuối:

Goyave

Xe buýt
Đứa cháu em học hệ TT Neu thấy học khá nhàn, trường tuyển SV đông quá nên có vẻ thiếu phòng, học dồn tầm 3 ngày đầu tuần là xong, 4 ngày cuối tuần được nghỉ. Theo em học hệ thường rồi học thêm TA thì tốt hơn.

Nhimtiu

Xe container
Đứa cháu em học hệ TT Neu thấy học khá nhàn, trường tuyển SV đông quá nên có vẻ thiếu phòng, học dồn tầm 3 ngày đầu tuần là xong, 4 ngày cuối tuần được nghỉ. Theo em học hệ thường rồi học thêm TA thì tốt hơn.
Em sẽ check thêm xem tn mợ ạ. Tks mợ!

Batman

Xe điện
F1 nhà em năm nay không vào đc BK do đăng kí ngành IT điểm hơi hụt nên đã quyết định vào NEU( đh ktqd) nghành TCNH. Hiện tại F1 nhà em đã cho đăng kí để kiểm tra sang học hệ tiên tiến hoặc CLC ( chất lượng cao). Nếu học hệ tiên tiến ngành Finance sẽ học 100% bằng tiếng Anh còn hệ CLC thì học đâu 50% tiếng Anh thôi ạ. Học phí thì hai hệ này không chênh nhau nhiều ( 45-60tr/năm)và em đang hướng cho học hệ tiên tiến, hệ thường của TCNH thì học phí tầm 20tr/năm thôi ạ, k tính tới vđ kinh phí thì k biết cccm sẽ cho f1 học hệ nào là tốt nhất cccm nhỉ? Em vodka sẵn cccm vì em sợ hết quota cho ngày hôm nay rồi ạ.

Cứ học 100% bằng tiếng anh mà quất cụ ạ.

dzoro

Xe điện
F1 nhà em năm nay không vào đc BK do đăng kí ngành IT điểm hơi hụt nên đã quyết định vào NEU( đh ktqd) nghành TCNH. Hiện tại F1 nhà em đã cho đăng kí để kiểm tra sang học hệ tiên tiến hoặc CLC ( chất lượng cao). Nếu học hệ tiên tiến ngành Finance sẽ học 100% bằng tiếng Anh còn hệ CLC thì học đâu 50% tiếng Anh thôi ạ. Học phí thì hai hệ này không chênh nhau nhiều ( 45-60tr/năm)và em đang hướng cho học hệ tiên tiến, hệ thường của TCNH thì học phí tầm 20tr/năm thôi ạ, k tính tới vđ kinh phí thì k biết cccm sẽ cho f1 học hệ nào là tốt nhất cccm nhỉ? Em vodka sẵn cccm vì em sợ hết quota cho ngày hôm nay rồi ạ.

Finance cứ tiếng Anh mà học cụ ạ, sau này đỡ bỡ ngỡ. Rồi sau này nếu các con muốn nâng cao vị thế thì còn học các chứng chỉ CFA, ACCA hay CPA nữa, có tiếng Anh tốt học sẽ nhàn hơn nhiều.

Batman

Xe điện
Em thì đang tính thế và F1 cũng đang đi trợ giảng cùng cô dạy ielts nên cũng sẽ sử dụng TA liên tục cụ ạ.
Luyện nó quen với môi trường này để sau này nó đi các nước đỡ bỡ ngỡ cụ ạ.
Công dân toàn cầu thì phải có áp lực ngay thời trẻ như này mới tốt.

Nhimtiu

Xe container
Finance cứ tiếng Anh mà học cụ ạ, sau này đỡ bỡ ngỡ. Rồi sau này nếu các con muốn nâng cao vị thế thì còn học các chứng chỉ CFA, ACCA hay CPA nữa, có tiếng Anh tốt học sẽ nhàn hơn nhiều.
Gấu em cũng tư vấn cần lấy mấy chứng chỉ đó nên sẽ học theo hệ tiên tiến nếu đc ạ.

Nhimtiu

Xe container
Luyện nó quen với môi trường này để sau này nó đi các nước đỡ bỡ ngỡ cụ ạ.
Công dân toàn cầu thì phải có áp lực ngay thời trẻ như này mới tốt.
Em thấy đi 02 ca muộn mới về xong làm báo cáo nữa nhưng các bạn trẻ đúng là cần phải đc rèn luyện và nên có áp lực cv để sau còn có kinh nghiệm và tinh thần chiến đấu cao cụ nhể. :))

LongLH

Xe điện
Không biết việc đông phải học dồn hay phân bổ chương trình của hệ đấy nó vậy. Em thấy RMIT và BUV các bạn SV cũng chỉ đến trường 3-4 buổi thôi, có đứa nó học giãn thì tuần đến trường có 2 buổi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Gái nhà em vào trường đứa nào cũng được tư vấn mời chào sang hệ CLC hay tiên tiến gì đấy nhưng em không đồng ý cụ ah. Đang hệ thường chuyển sang CLC thì em thấy kể cả hết kỳ hay hết năm điều được chứ đang CLC chuyển về hệ thường rất khó hoặc người ta gây khó dễ. Em nghĩ hơn tý tiếng anh thôi nhưng vẫn chương trình đấy có cải tiến chút ít, nhưng nhiều thuật ngữ chuyên ngành lắm lúc diễn giải qua tiếng anh khó hiểu và các con khó tiếp thu hơn thuần việt cụ ah. Học hệ nào cũng được nhưng cứ xuất sắc hay Top của trường sau là ngon #:-s

dzoro

Xe điện
Gái nhà em vào trường đứa nào cũng được tư vấn mời chào sang hệ CLC hay tiên tiến gì đấy nhưng em không đồng ý cụ ah. Đang hệ thường chuyển sang CLC thì em thấy kể cả hết kỳ hay hết năm điều được chứ đang CLC chuyển về hệ thường rất khó hoặc người ta gây khó dễ. Em nghĩ hơn tý tiếng anh thôi nhưng vẫn chương trình đấy có cải tiến chút ít, nhưng nhiều tuần ngữ chuyên ngành lắm lúc diễn giải qua tiếng anh khó hiểu và các con khó tiếp thu hơn thuần việt cụ ah. Học hệ nào cũng được nhưng cứ xuất sắc hay Top của trường sau là ngon #:-s
Ngành nào em không biết nhưng riêng tài chính thì em khuyên nên học bằng tiếng Anh cụ ạ. Từ chuyên ngành tài chính tiếng Anh nó chuẩn chỉ và thống nhất toàn cầu. Thuật ngữ tiếng Việt là dịch ra từ tiếng Anh, tiếng Trung, chính ra lại lởm khởm cụ ạ. Tất nhiên, nếu vừa học tiếng Anh vừa biết cả tiếng Việt nữa thì quá tốt.

Nhimtiu

Xe container
Gái nhà em vào trường đứa nào cũng được tư vấn mời chào sang hệ CLC hay tiên tiến gì đấy nhưng em không đồng ý cụ ah. Đang hệ thường chuyển sang CLC thì em thấy kể cả hết kỳ hay hết năm điều được chứ đang CLC chuyển về hệ thường rất khó hoặc người ta gây khó dễ. Em nghĩ hơn tý tiếng anh thôi nhưng vẫn chương trình đấy có cải tiến chút ít, nhưng nhiều thuật ngữ chuyên ngành lắm lúc diễn giải qua tiếng anh khó hiểu và các con khó tiếp thu hơn thuần việt cụ ah. Học hệ nào cũng được nhưng cứ xuất sắc hay Top của trường sau là ngon #:-s
Em thì vẫn hướng sang học hệ tiên tiến và sau nay kiếm cv ở các tổ chức NN nên tính vậy cụ anh ạ. Em hỏi cccm trong này để xem thực tế thế nào nếu cccm cũng có f1 đnag học hệ này ở Neu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ngành nào em không biết nhưng riêng tài chính thì em khuyên nên học bằng tiếng Anh cụ ạ. Từ chuyên ngành tài chính tiếng Anh nó chuẩn chỉ và thống nhất toàn cầu. Thuật ngữ tiếng Việt là dịch ra từ tiếng Anh, tiếng Trung, chính ra lại lởm khởm cụ ạ. Tất nhiên, nếu vừa học tiếng Anh vừa biết cả tiếng Việt nữa thì quá tốt.
Gái em học tài chính cụ ah, luôn Top của trường!