[Funland] Có nên chặt cây Si to trước cửa nhà?

Xe ngư

Xe điện
Thật phỏng cụ, căng thế cơ ạ?
E đùa cụ làm gì. Chuyện của e luôn nhé! Trước e có thuê 1 cửa hàng dưới hàng cót e ko tiện nói số nhà vì giờ có người khác kd rồi. Trước e có cả chục chủ trước cứ vào kd vài ba tháng lại sang nhượng. Đến lượt e vào thuê thấy có cây si to phải 3 người ôm mới hết chắn trước cửa hàng lun. Kỳ lạ cái là nếu 1, ngày rằm có thắp nhang chia lộc ra cây nữa thì hum ấy bán rất đc nhưng quên thì ế ẩm mấy ngày liền, về sau e nhờ 1 cụ gieo 1 quẻ nói trước nhà có cây cổ thụ. Trên cây rất ngiều ma đói ma khát trú ngụ. Nếu nuôi nó thì nó phù nhưng phải lagm đúng cách, ko nó phá cho vừa ảnh hường kinh tế vừa ảnh hưởng đến sức khoẻ... E nghe thấy vậy thấy cũng ghê ghê. Hết hợp đồng là e té lun! Vụ ấy e mất hơn 300 củ. Hix

E đùa cụ làm gì. Chuyện của e luôn nhé! Trước e có thuê 1 cửa hàng dưới hàng cót e ko tiện nói số nhà vì giờ có người khác kd rồi. Trước e có cả chục chủ trước cứ vào kd vài ba tháng lại sang nhượng. Đến lượt e vào thuê thấy có cây si to phải 3 người ôm mới hết chắn trước cửa hàng lun. Kỳ lạ cái là nếu 1, ngày rằm có thắp nhang chia lộc ra cây nữa thì hum ấy bán rất đc nhưng quên thì ế ẩm mấy ngày liền, về sau e nhờ 1 cụ gieo 1 quẻ nói trước nhà có cây cổ thụ. Trên cây rất ngiều ma đói ma khát trú ngụ. Nếu nuôi nó thì nó phù nhưng phải lagm đúng cách, ko nó phá cho vừa ảnh hường kinh tế vừa ảnh hưởng đến sức khoẻ... E nghe thấy vậy thấy cũng ghê ghê. Hết hợp đồng là e té lun! Vụ ấy e mất hơn 300 củ. Hix
Chắc là đúng thật rồi cụ ạ, ban đầu e còn hoài nghi nhưng cụ kể thế thì chuẩn quá rồi.

Mr.BaoViet

Xe hơi
Em tưởng tỉa bớt cành đi là được thôi chứ

francis.castanie

Xe buýt
Em cũng nghĩ nên trồng cây khác, có điều trồng rồi chặt đi càng phải cẩn thận hơn.

Mr.KuTeu

Xe tải
Chặt làm gì rồi lại mất công trồng đa, trồng đề hay là Xanh vào đó cụ ơi.
Si xanh đa đề là ... quý lắm ợ!

Xe gòng

Xe điện
người sống quan trọng nhất là khí, nếu thấy gợn thì xử luôn trong phút mốt để yên tâm mà làm việc khác

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nhà nước làm đường, si xanh liễu trong vườn nhà em chặt tất ạ, toàn cây mười mấy năm.

Tứ trụ mục

Xe tải
Nhà em có cây si trước cửa nhà được em và bố em trồng năm đầu năm 2014, lúc đấy mới xin về cây cũng tương đối to, đến bây giờ thì nó rất to đường kính chắc khoảng 25-30 cm gì đó tán rộng cao phát triển rất xanh tốt, e với bố e đã nhiều lần tỉa bớt cành.

Ngày đấy trước khi mang về trồng cũng ko tìm hiểu ko quan tâm nhiều đến tâm linh. E vừa mới tìm hiểu qua google thì thấy nhiều bài viết bảo ko nên trông cây Si trước nhà đặc biệt là cây to.

Mấy năm gần đây e thấy thấy có gì đó ko ổn lắm, nhất là với sức khoẻ của bố, mẹ em...

Theo các cụ em có nên chặt cây đi ko ạ?
Theo dân gian thì ma thường sống ở cây đa, cây si. Giờ nó đang sống ở đấy rồi nên cụ có chặt đi cũng phải làm lễ cẩn thận nhé.

slaz8

Xe ba gác
Nhà em có cây si trước cửa nhà được em và bố em trồng năm đầu năm 2014, lúc đấy mới xin về cây cũng tương đối to, đến bây giờ thì nó rất to đường kính chắc khoảng 25-30 cm gì đó tán rộng cao phát triển rất xanh tốt, e với bố e đã nhiều lần tỉa bớt cành.

Ngày đấy trước khi mang về trồng cũng ko tìm hiểu ko quan tâm nhiều đến tâm linh. E vừa mới tìm hiểu qua google thì thấy nhiều bài viết bảo ko nên trông cây Si trước nhà đặc biệt là cây to.

Mấy năm gần đây e thấy thấy có gì đó ko ổn lắm, nhất là với sức khoẻ của bố, mẹ em...

Theo các cụ em có nên chặt cây đi ko ạ?
thứ nhât: cụ tìm hiểu nó là si hay Xanh?
nếu là xanh thi bán được
chăt thì gọi mtdt, cây toa thía cho họ nhấc lun
Thứ 2
-Tâm linh: khi trồng cây, là lấy bong mát cho mọi người và cho mình, nhằm tích âm đức cho đời này đời sau nữa. Rất nhièu người không biết điều này mà bị bọn nào đó doa cho ma quỷ là đáng thương vô cùng.
- Khi trồng rồi chặt bỏ đi không dễ, vì chặt đi là mất âm đức. vì để trông được 1 cái cây tốn rất nhều thời gian, chặt đi là chặt cái tích lũy đó. Tuy nhiên khi chặt đi để phục vụ 1 việc nào đó có ích lợi nhiều hơn thì không sao(Mở đường cho dân đi, lấy gỗ xây nhà, xây công trình lâu dài nó túm lại là là việc công đức lơn hơn)

Tueminh2626

Xe điện
Trước có cụ trong Bộ ít người cũng nghe ngta xui dại chặt hai cây to trước nhà sắp đợt bầu bán sau đó cụ ý trượt sau đó bị bệnh die trong tgian ngắn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trước có cụ trong Bộ ít người cũng nghe ngta xui dại chặt hai cây to trước nhà sắp đợt bầu bán sau đó cụ ý trượt sau đó bị bệnh die trong tgian ngắn
Trước có cụ trong Bộ ít người cũng nghe ngta xui khôn chặt 20 cây to trước nhà sắp đợt bầu bán sau đó cụ ý đỗ thủ khoa luôn ạ sau đó lên nhất thống thiên hạ trong tgian ngắn.

Được không bác?

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Từ khai sinh lập địa ra nếu mà có ma với linh thì chắc cũng đang đánh nhau vì hết chỗ ở rồi ạ. Ko có thời gian để ngó tới ng trần mắt thịt như mình đâu. Cụ nên tỉa tót cho nó gọn gàng, còn thấy quá vướng thì chặt chứ đừng tin vào tâm linh.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
À, trc có nghe kể giám đốc kho bạc ở tỉnh nào đó cũng vừa đi xem bói thấy thầy phán năm nay trúng quả đậm. Y rằng mấy tháng sau mất chức đi tù. Thầy nói đúng quá.

camambeou

Xe tăng
Em cũng không dám đụng vào đâu ạ...

Newware

Xe tải
Thế thì em biết chỗ nào rồi nhé.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
........
....
Cụ nói “tôi trồng 1 cây si trước cửa nhà” xong lại “ko phải nhà tôi” xong lại “rủi thay nhà ấy có...” là sao ạ, câu cú có lộn xộn quá ko cụ?
Lỡ trồng cây si con gái nhà người ta, nên bây giờ rước luôn quả nợ đời chứ sao, ôm hận nghìn thu, là vì lỡ quá ngu si

TranHung6789

Xe máy
Đã có ý thì cứ chặt thôi cụ, lăn tăn gì nữa.