[Funland] Có nên chặt cây Si to trước cửa nhà?

Thuê nv về chăt càng sợ càng k nên cúng bái gì nó tưởng nó sợ mình nó oán mình nó ám đấy cụ. Đã quyết p làm luôn tròkng cây sấu cây lộc vùeg gì đó thay vào cug đc
Em đang định bà mẹ em cúng mới chặt cụ ạ, chắc ko cần nhỉ?

Gửi bác chủ thông tin:
------
Tránh những hướng đại kị

Khi trồng cây, không nên tùy hứng thích là trồng. Theo quan niệm phong thủy, “trước cau – sau chuối” là khu vực trồng cây phù hợp. Đào nên trồng trước cửa nhà để đón xuân và mang tài lộc năm mới, liễu nên trồng ở bờ ao, không nên trông trong vườn nhà dù dáng cây đẹp, nhưng lá cây lại chĩa xuống đất.

Trước cửa ra vào (cửa chính hay cửa phụ cũng vậy) không nên để cây chắn lối đi, hoặc trông cây quá to. Loại cây có gai nhiều hoặc dáng xấu cũng không nên trồng trước cửa nhà.

Không nên trồng nhiều loại cây lá rộng, rậm rạp trước nhà làm mất cân bằng âm dương cho sân vườn.
Em cảm ơn cụ chắc chắn là e sẽ phải chặt đi hoặc di dời

Tueminh2626

Xe điện
Theo em đang yên đang lành ko nên chặt cụ ạ
Cụ cứ cúng bái đầy đủ, tưới nước cho cây, thủnh thoảng tụng Kinh niệm Phật hồi hướng cho quỷ thần sống trên cây là họ sẽ hộ pháp cho gia đình cụ. Hoà thượng Tịnh Không giảng cây cao quá đầu người đều có quỷ thần nương vào đó ở

Leanh65

Xe container
Em thấy thực sự có sao cụ ạ, từ ngày trồng cây si bố mẹ em dính nhiều chuyện đến tâm linh. Chắc e phải chuyển cây vào gần chùa nhà em.
Cây si là loại cây hợp với đền chùa miếu hơn là tư dinh.Cây cảnh uốn thế thường là cây Xanh chứ không phải cây Si.Cụ cắt tỉa cành làm cái lễ và bứng tiến cho chùa miếu nào gần đó cho lành ạ.Em cũng không mê tín đâu nhá và cũng tiến cho chùa khá nhiều đồ đá gia bảo,nhà em nhiều cây to do các cụ xưa trồng nhưng toàn nhãn vải thôi,cỡ hai người ôm cơ .Vậy mà có ông đến bảo nhìn thấy nhiều vong lẩn quất,em bảo đúng rồi bên kia sông là bốt thời Pháp kiểu gì chả khối người chết nên có vong cũng là lẽ thường thế là các ông ấy tịt.

Theo em đang yên đang lành ko nên chặt cụ ạ
Cụ cứ cúng bái đầy đủ, tưới nước cho cây, thủnh thoảng tụng Kinh niệm Phật hồi hướng cho quỷ thần sống trên cây là họ sẽ hộ pháp cho gia đình cụ. Hoà thượng Tịnh Không giảng cây cao quá đầu người đều có quỷ thần nương vào đó ở

Chắc e phải chuyển đi, ko để đc cụ ạ. E đang nghiên cứu nên cúng rồi mới đi dời ko hay cứ thế cho đi. E thì ít tin vào tâm linh nhưng gần đây nhiều chuyện e thấy ko thể ko tin đc, ko phải là nghe kể nữa mà nó sờ sờ ra trước mắt luôn ấy ạ.

kogenzo

Xe buýt
Cụ cứ chuyển đi cho tâm lý thoải mái.

dream007

Xe buýt
Nhà em có cây si trước cửa nhà được em và bố em trồng năm đầu năm 2014, lúc đấy mới xin về cây cũng tương đối to, đến bây giờ thì nó rất to đường kính chắc khoảng 25-30 cm gì đó tán rộng cao phát triển rất xanh tốt, e với bố e đã nhiều lần tỉa bớt cành.

Ngày đấy trước khi mang về trồng cũng ko tìm hiểu ko quan tâm nhiều đến tâm linh. E vừa mới tìm hiểu qua google thì thấy nhiều bài viết bảo ko nên trông cây Si trước nhà đặc biệt là cây to.

Mấy năm gần đây e thấy thấy có gì đó ko ổn lắm, nhất là với sức khoẻ của bố, mẹ em...

Theo các cụ em có nên chặt cây đi ko ạ?
Cụ xin cúng tiến vào đền chùa đó cụ.

Soldier331

Xe tải
Các cụ cứ suy nghĩ nhiều thế nhỉ, lâm tặc nó chặt cả đời mà chả sao cả, tiàn cây to, đại thụ thôi

Becgie

Xe điện
Tâm lấn cấn thì nên xử lý sớm ạ.

Xe ngư

Xe điện
Theo nhà cháu thì cây Si lại có lộc! Cụ chủ cứ để ý bất kể quán nào,từ giải khát,bia hơi hay ẩm thực mà tên quán có gắn thêm "Cây Si" hoặc có cây si trước cửa đều ăn nên làm ra đấy!
Cụ nhầm. Có cây si trước quán thì méo làm
Ăn đc gì lun, lộc rơi lộc vãi bị ma đói ma khát nớ trú ở cây nó tranh cướp hết.

Race Dead

Xe điện
Chắc e phải chuyển đi, ko để đc cụ ạ. E đang nghiên cứu nên cúng rồi mới đi dời ko hay cứ thế cho đi. E thì ít tin vào tâm linh nhưng gần đây nhiều chuyện e thấy ko thể ko tin đc, ko phải là nghe kể nữa mà nó sờ sờ ra trước mắt luôn ấy ạ.
Em đọc thấy ý cụ đã quyết rồi thì ko nên bàn luận thêm nữa , chặt hoặc di dời thôi mặc dù cái cây kia có thể vô hại .