[Funland] có nên chấp nhận cuộc hôn nhân này

Diep1979

Xe container
Hôn nhân ko tình yêu khó mà bền chặt

Chưa kể mợ nên xem xét khoản nợ 700 triệu làm ăn kia. Đến bao giờ thì trả hết

fanmu1234

Xe container
K biết nên khuyên gì!
Nhưng là e mà thấy lấy ông ck có cục nợ gần củ to trong tay, cv thì bấp bênh… đã thấy oải rồi!
Chả bù cho vợ em.

Em chơi chứng đang nợ NH 2 tỏi.Em đòi bán nhà trả nợ cho xong

Vợ em không chịu bán nhà, về xin mẹ ruột bán đất bên vợ làm em ngại quá :((:((:((

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em gầy quá. Chịu khó ăn tập để tăng cân béo hồng chút. Có 2 điểm em cân nhắc.
- Ở quê nợ 700 là cả vấn đề. Có thể ko do cờ bạc. Nhưng người kém khả năng nhưng máu kinh doanh thì chả khác cờ bạc. Vay làm ăn gỡ gạc rồi lại sập ? Nếu lấy nhau thì trả nợ thế nào?
- Vì sao bạn ấy đồng ý cưới mình? Có quen thân từ trc hay bập luôn?
Muốn biết 700 có vấn đề hay không thì phải biết thêm tổng ts là bao nhiêu? Còn khẳng định kém cũng chưa đủ cơ sở vì qua đợt dịch vừa rồi ối ông tài năng đầy mình vẫn vỡ nợ (cần xét thêm ngành nghề kinh doanh có bị ảnh hưởng nghiêm trọng không?). Nói chung ai cũng muốn có ông ck tài giỏi, lắm tiền, lãng mạn, thuỷ chung, yêu thương vk con hết mực thêm nữa đẹp troai như diễn viên và sức khoẻ như lực sĩ cả nhưng không trúng vietlott chả lẽ ở không? Có tình cảm và đối phương ít nhất tự lo cho bản thân không để vk nuôi thêm nữa có cố gắng là triển được rồi chứ nhìn qua hàng xóm làm gì để có khi về già lại hối hận :))

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Cưới do duyên số & m quyết định. Tuổi e cũng nhiều rồi. Ko còn có mấy sự lựa chọn. Nghe kể thì bạn kia ok duy nhất vấn đề nợ nần. Nếu thực sự nợ do làm ăn thì ko cơ vấn đề j. Chỉ sợ nợ do ăn chơi cờ bạc thôi.
Mà ko hiểu sao e lại để m dc có 36kg thế. Con gái a lớp 4 cao m50 nặng 45kg rồi. Gầy quá tập trung tăng cân đi
Cục nợ kia với công việc bấp bênh, nền tảng ko có gì về trí lực... là em thấy động cơ không trong sáng.
Đúng là cần sớm ổn định nhưng có vẻ mợ mà cố thì phần còn lại sẽ không ổn định như mong muốn nếu không muốn nói là " có dấu hiệu lầm than"

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Muốn biết 700 có vấn đề hay không thì phải biết thêm tổng ts là bao nhiêu? Còn khẳng định kém cũng chưa đủ cơ sở vì qua đợt dịch vừa rồi ối ông tài năng đầy mình vẫn vỡ nợ (cần xét thêm ngành nghề kinh doanh có bị ảnh hưởng nghiêm trọng không?). Nói chung ai cũng muốn có ông ck tài giỏi, lắm tiền, lãng mạn, thuỷ chung, yêu thương vk con hết mực thêm nữa đẹp troai như diễn viên và sức khoẻ như lực sĩ cả nhưng không chúng vietlott chả lẽ ở không? Có tình cảm và đối phương ít nhất tự lo cho bản thân không để vk nuôi thêm nữa có cố gắng là triển được rồi chứ nhìn qua hàng xóm làm gì để có khi về già lại hối hận :))
Thế mới phải xét lý do. Mà cục nợ 700vay ng nhà lãi tình cảm hay vay bank, vay cột điện.
Chứ ở quê làm ăn bthuong thì bao giờ trả xong. Em cần xem kế hoạch nhà trai trả nợ ko phụ thuộc nhà gái

Tuấn 3s

Xe tăng
Cái dễ ta làm trước
-> tăng cân lên 4x khéo lại xinh lên đấy ạ

Taihoatu

Xe lăn
Lấy chồng thì phải tự tìm hiểu, cân đối thiệt hơn rồi quyết định chứ lên đây hỏi dăm ông ba ý khác nào đẽo cày giữa đường. Chả có ai hoàn thiện 100% theo tiêu chí của mình đâu.
Nếu thấy hợp rồi thì chốt thôi.
Tuy nhiên ngành XD đợt này hơi hẻo (như em chẳng hạn). nên là sẽ có khó khăn he he

MuathuHN252

Xe cút kít
Muốn biết 700 có vấn đề hay không thì phải biết thêm tổng ts là bao nhiêu? Còn khẳng định kém cũng chưa đủ cơ sở vì qua đợt dịch vừa rồi ối ông tài năng đầy mình vẫn vỡ nợ (cần xét thêm ngành nghề kinh doanh có bị ảnh hưởng nghiêm trọng không?). Nói chung ai cũng muốn có ông ck tài giỏi, lắm tiền, lãng mạn, thuỷ chung, yêu thương vk con hết mực thêm nữa đẹp troai như diễn viên và sức khoẻ như lực sĩ cả nhưng không chúng vietlott chả lẽ ở không? Có tình cảm và đối phương ít nhất tự lo cho bản thân không để vk nuôi thêm nữa có cố gắng là triển được rồi chứ nhìn qua hàng xóm làm gì để có khi về già lại hối hận :))
Với cả xem lão kia có thấy áy náy hay ngại khi nói ra cùng ng iu số nợ đó ko. Trước khi nợ và sau khi nợ, thái độ ăn tiêu tiền và kiếm tiền khác nhau ntn:
E vd lúc ko nợ hay nợ thấy như nhau, cũng ko sốt sắng kiếm tiền hơn, ăn tiêu tiết kiệm hơn, áy náy hơn với ng iu thì vứt. Thường nếu e là đàn ông, đang mang nợ vào ng e sẽ chưa muốn cưới, fai tự mình kiếm tiền trả nợ nần xong, thậm chí góp dc 1 khoản kha khá mới nghĩ tới vde vk con, mình lấy vk fai lo dc cho vk con sướng chút, chứ làm khổ vk thì thôi. Còn trường hợp 2 đứa yêu nhau 3 năm 5 năm đùng cái gặp biến cố như dịch hay gì đó, lừa đảo, vvv dẫn đến nợ, mà bình thường bạn nam là ng tu chí làm ăn, ko tiêu hoang, có nghị lực ý chí. Việc nợ là bất khả kháng và khả năng bạn nam sẽ vực lại bên thì vẫn đồng ý cưới, nhưng fai diễn tý, bạn nam vẫn fai thái độ :” giờ a trắng tay, đang nợ nần ntn, a sợ lấy a em sẽ thiệt thòi….kkk”

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế mới phải xét lý do. Mà cục nợ 700vay ng nhà lãi tình cảm hay vay bank, vay cột điện.
Chứ ở quê làm ăn bthuong thì bao giờ trả xong. Em cần xem kế hoạch nhà trai trả nợ ko phụ thuộc nhà gái
Chủ thớt thả ra 1 còm không rõ đầu đuôi thế là chúng ta có cớ để chém thoả đam mê tài giỏi :)) Chả thấy nói tc như thế nào có người phán là không có tình yêu, nói nợ nần do làm ăn nhiều người phán chắc cờ bạc nhưng nói láo, nếu làm ăn thì vay vốn là bt quan trọng là làm cái gì (chưa biết) nhiều người phán có nợ là ... kém. Hay hơn nữa việc nợ có khi do chủ thớt cố tìm hiểu để biết (pn hay tò mò, tỉ mỉ :)) ) nhưng được phán như đinh đóng cột nhà trai báo nợ để bắt nhà gái trả :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt thả ra 1 còm không rõ đầu đuôi thế là chúng ta có cớ để chém thoả đam mê tài giỏi :)) Chả thấy nói tc như thế nào có người phán là không có tình yêu, nói nợ nần do làm ăn nhiều người phán chắc cờ bạc nhưng nói láo, nếu làm ăn thì vay vốn là bt quan trọng là làm cái gì (chưa biết) nhiều người phán có nợ là ... kém. Hay hơn nữa việc nợ có khi do chủ thớt cố tìm hiểu để biết (pn hay tò mò, tỉ mỉ :)) ) nhưng được phán như đinh đóng cột nhà trai báo nợ để bắt nhà gái trả :))
Có thể thớt còm cho vui nhưng cũng có thể họ tự tìm dc câu trả lời từ lời khuyên ofers rồi. Em ko kết luận

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Với cả xem lão kia có thấy áy náy hay ngại khi nói ra cùng ng iu số nợ đó ko. Trước khi nợ và sau khi nợ, thái độ ăn tiêu tiền và kiếm tiền khác nhau ntn:
E vd lúc ko nợ hay nợ thấy như nhau, cũng ko sốt sắng kiếm tiền hơn, ăn tiêu tiết kiệm hơn, áy náy hơn với ng iu thì vứt. Thường nếu e là đàn ông, đang mang nợ vào ng e sẽ chưa muốn cưới, fai tự mình kiếm tiền trả nợ nần xong, thậm chí góp dc 1 khoản kha khá mới nghĩ tới vde vk con, mình lấy vk fai lo dc cho vk con sướng chút, chứ làm khổ vk thì thôi. Còn trường hợp 2 đứa yêu nhau 3 năm 5 năm đùng cái gặp biến cố như dịch hay gì đó, lừa đảo, vvv dẫn đến nợ, mà bình thường bạn nam là ng tu chí làm ăn, ko tiêu hoang, có nghị lực ý chí. Việc nợ là bất khả kháng và khả năng bạn nam sẽ vực lại bên thì vẫn đồng ý cưới, nhưng fai diễn tý, bạn nam vẫn fai thái độ :” giờ a trắng tay, đang nợ nần ntn, a sợ lấy a em sẽ thiệt thòi….kkk”
Chưa rõ nợ do tự nói hay tự tìm hiểu, chưa rõ việc cưới là ai yêu cầu nên khó bàn :))

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cứa chăm thân cho khỏe, đẹp đã rồi nghĩ kỹ tính tiếp, có khi lúc ấy ngon rồi lại vớ được anh nào chỉ nợ có 70 triệu ấy.

fanmu1234

Xe container
Em nghĩ căn bản là Mợ ý thấy tương lai đồng chí kia có sáng lạn hay không?
Nếu ổn thì có duyên sẽ đến với nhau.
Em có con em họ 3x. GV cấp 3 ở Hà Nội.

Yêu 1 anh làm nghề rửa xe. Gia đình phản đối quyết liệt vì chê xuất xứ đàng trai và gia cảnh nghèo.

Con em họ em quyết lấy vì yêu và nó đánh giá chồng nó là người tốt.

Không ngờ 2 VC lấy nhau, làm ăn thuận lợi, thằng chồng mua 1 luôn căn chung cư mặt tiền làm chỗ rửa xe và nâng cấp thành nơi bảo dưỡng + sửa xe, tiền vô ào ào. Bây giờ chúng nó có 2 căn chung cư + vài mảnh đất.

Con em họ em lại khó khăn đường sinh nở, hỏng thai 4-5 lần, nhưng chồng nó vẫn yêu thương và lo cho vợ đến nơi đến chốn. May đến năm 40 tuổi thì con em họ em sinh được 1 thằng con trai.

Vậy nên giàu nghèo trong nhất thời chẳng nói lên gì, quan trọng là tư cách + tư chất.

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Em có con em họ 3x. GV cấp 3 ở Hà Nội.

Yêu 1 anh làm nghề rửa xe. Gia đình phản đối quyết liệt vì chê xuất xứ đàng trai và gia cảnh nghèo.

Con em họ em quyết lấy vì yêu và nó đánh giá chồng nó là người tốt.

Không ngờ 2 VC lấy nhau, làm ăn thuận lợi, thằng chồng mua 1 luôn căn chung cư mặt tiền làm chỗ rửa xe và nâng cấp thành nơi bảo dưỡng + sửa xe, tiền vô ào ào. Bây giờ chúng nó có 2 căn chung cư + vài mảnh đất.

Con em họ em lại khó khăn đường sinh nở, hỏng thai 4-5 lần, nhưng chồng nó vẫn yêu thương và lo cho vợ đến nơi đến chốn. May đến năm 40 tuổi thì con em họ em sinh được 1 thằng con trai.

Vậy nên giàu nghèo trong nhất thời chẳng nói lên gì, quan trọng là tư cách + tư chất.
Nghèo mà lâu giàu mấy chốc, cccm ai nghèo thì tranh thủ tận hưởng cái nghèo đi.kkk

xukthal.

Xe lăn

Volkswagen buss

Đi bộ
Cuối năm các cụ nhà em giục giã chuyện cưới xin mà em thì đang băn khoăn, không biết có nên đâm lao không
Em là nữ, năm nay tròn 33 tuổi, sang năm là 34, gia cảnh cũng khá thôi chứ không giàu, mẹ mất rồi ,còn bố có lương hưu khá cao, thu nhập ngoài ổn, con cái không cần lo lắng. Tính em chăm chỉ, hiền lành (đôi khi hiền quá, dễ tin người, chịu thiệt thòi), ngoại hình cũng bình thường, mặt mũi chỉ đẹp khi có son phấn, người thì rất gầy 36KG, 3 vòng như 1, nói chung em không tự tin về ngoại hình, công việc thì bình thường, thu nhập trung bình, không tháo vát, nhanh nhạy.

Về bạn kia:
- Gia đình ở quê, hiền lành chất phác, không dư giả, cha mẹ làm lụng vất vả, đủ trang trải cuộc sống. Có chị gái khá giỏi nên cũng hỗ trợ gia đình được.
- Chăm chỉ lao động, không ngại khó ngại khổ, khá thông minh (em tự thấy thế)
- Tính có hơi khó nhưng nhìn chung ôn hòa và không có máu bạo lực, lối sống và đối nhân xử thế thoải mái
- Nợ nần làm ăn hiện khoảng 700 triệu (do dịch bể công trình và xoay vốn làm ăn)
- Công việc chưa ổn định, có đơn hàng thì mới làm, không có thì ở nhà, cũng khá bấp bênh

Em nghĩ cỡ em khó tìm được người hoàn hảo, em cũng muốn lấy sớm để sinh con nhưng bố em thì không thích nhưng ông cụ suy nghĩ cực đoan nên em chưa dám nghe theo . Em thấy mông lung quá, mong các cụ mợ cho một lời khuyên
Phải thẩm định cực kỹ cái khoản nợ này

Nợ do ăn, tiêu, chơi: dẹp luôn
Nợ do làm ăn: chỉ chấp nhận trường hợp cực kỳ đặc thù kiểu: xe chở hàng đang đi tự nhiên bị thiên thạch rơi trúng, công trình đang thi công bị động đất sập hoàn toàn
Còn do lý do nọ chai thì cũng dẹp: trí tuệ kinh doanh không ổn, chỉ làm công ăn lương thôi