[Funland] có nên chấp nhận cuộc hôn nhân này

TieuFu

Xe container
Đầu tiên mợ phải ăn cho tăng cân và tăng các chỉ số cần thiết rồi mới tính chuyện ck con đc #:-s

Mặt chỉ đẹp khi còn son phấn
8->

Người trước sau chung thủy vẹn câu thề
L-)
Kk ! Lấy chồng cũng được, cứ phải có hơi giai nó mới phát !

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng cụ, thế nên em mới nói mợ ấy về hỏi bố trước đã. Một người bố từng trải, có nhiều kinh nghiệm sống sẽ có cái nhìn và cách đánh giá bao quát, thấu đáo hơn và biết cái gì là tốt nhất cho con gái mình (trừ một số trường hợp đặc biệt kiểu dạng đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành, não không có nếp nhăn,...).
Chưa hẳn. Đôi khi ỷ làm cha rồi áp cái tôi của mình vào con cái :))

AnhTiếnMobile

Xe điện
Lúc băn khoăn thì đừng quyết định hay vội vàng việc gì. Hãy chờ đợi để giải quyết các vấn đề còn lăn tăn. Trong lúc chờ thì giải quyết vấn đề của mợ. Em có kinh nghiệm về việc tăng cân cho những người thuộc tuýp gầy. Có thể tư vấn giúp mợ
Mợ có kinh nghiệm tăng cân chia sẻ em về giúp gấu nhà em cũng gầy quá1,6m mà dc có 43kg thôi

Cuối năm các cụ nhà em giục giã chuyện cưới xin mà em thì đang băn khoăn, không biết có nên đâm lao không
Em là nữ, năm nay tròn 33 tuổi, sang năm là 34, gia cảnh cũng khá thôi chứ không giàu, mẹ mất rồi ,còn bố có lương hưu khá cao, thu nhập ngoài ổn, con cái không cần lo lắng. Tính em chăm chỉ, hiền lành (đôi khi hiền quá, dễ tin người, chịu thiệt thòi), ngoại hình cũng bình thường, mặt mũi chỉ đẹp khi có son phấn, người thì rất gầy 36KG, 3 vòng như 1, nói chung em không tự tin về ngoại hình, công việc thì bình thường, thu nhập trung bình, không tháo vát, nhanh nhạy.

Về bạn kia:
- Gia đình ở quê, hiền lành chất phác, không dư giả, cha mẹ làm lụng vất vả, đủ trang trải cuộc sống. Có chị gái khá giỏi nên cũng hỗ trợ gia đình được.
- Chăm chỉ lao động, không ngại khó ngại khổ, khá thông minh (em tự thấy thế)
- Tính có hơi khó nhưng nhìn chung ôn hòa và không có máu bạo lực, lối sống và đối nhân xử thế thoải mái
- Nợ nần làm ăn hiện khoảng 700 triệu (do dịch bể công trình và xoay vốn làm ăn)
- Công việc chưa ổn định, có đơn hàng thì mới làm, không có thì ở nhà, cũng khá bấp bênh

Em nghĩ cỡ em khó tìm được người hoàn hảo, em cũng muốn lấy sớm để sinh con nhưng bố em thì không thích nhưng ông cụ suy nghĩ cực đoan nên em chưa dám nghe theo . Em thấy mông lung quá, mong các cụ mợ cho một lời khuyên
Thay vì suy trước tính sau thì nên chọn cách đơn giản thôi mợ.
Nếu bạn kia thông minh chịu khó nhưng nợ nần công việc bấp bênh thì hãy chọn người thông minh chịu khó công việc ổn định kiếm tiền giỏi, yêu thương gia đình và quan trọng là thương sự nhỏ bé của mợ.:)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thay vì suy trước tính sau thì nên chọn cách đơn giản thôi mợ.
Nếu bạn kia thông minh chịu khó nhưng nợ nần công việc bấp bênh thì hãy chọn người thông minh chịu khó công việc ổn định kiếm tiền giỏi, yêu thương gia đình và quan trọng là thương sự nhỏ bé của mợ.:)
Tóm lại cái nào mới quan trọng? :))

sherlock cốc

Xe buýt
Hihi.. em cũng gợn cái quả dằn mặt báo nợ trước cưới. Khác nào nó biết thớt thèm cưới nên mặc cả bố mày nợ đấy, trả cùng bố mày thì mới cưới nhoé :D
Thường đàn ông có lòng tự trọng, nếu có nợ thật thì cũng im im mà giấu đi. Hay ho gì cái chuyện nợ nần. Chẳng những nó ko ngại bị chửi là hãm mà lại còn khoe?

Trơ tráo bome lên được :D

Thớt mới 33, trẻ chán. Bạn mình 39 mới cưới. Độc thân nên ngoài công việc là du lịch. Cuối cùng trâu chậm lại uống nước trong. Hiện đang ở Manchester với 2 đứa con lai đẹp như tranh ^^

Giờ thời nào rồi mà đàn bà lại sợ ế chứ? Đàn ông mới là người phải lo ^^
Thực ra sợ nhất là ông có nợ mà ko báo đó cụ, thế mới chết.
Mợ này sống nội tậm, bản thân bố khó tính, cực đoan nên ít khi sống vượt ngoài khuôn khổ, lần này chắc muốn 1 lần vượt lên làm theo con tim mách bảo nhưng gặp phải quả khó nghĩ.
Ông kia chắc tầm 35 tuổi, có chị gái giỏi hỗ trợ gia đình, bố mẹ làm lụng vất vả nên ông ấy ko phải lo cho ai chỉ mỗi lo cho bản thân mình. Đây là kiểu người chỉ nghỉ đến bản thân mình nên làm gì không suy nghĩ. Nợ 700 triệu còn ít ấy chứ, em sợ phải hơn, mợ chủ không rõ có dc thừa kế mảnh đất nào không. Cưới xong bán đi lấy tiền trả nợ là đẹp.

demnammopho

Xe hơi
Mợ có kinh nghiệm tăng cân chia sẻ em về giúp gấu nhà em cũng gầy quá1,6m mà dc có 43kg thôi
Em là cụ chứ hem phải mợ nha!
Em chia sẽ kinh nghiệm từ bản thân em với nhiều năm nghiên cứu và thử nhiều phương pháp để tìm cách tăng cân, với xuất phát điểm 1.78m- 58kg
Để tìm cách tăng cân thì trước tiên phải bắt đầu từ nguyên nhân tại sao gầy.
1. Có bệnh mãn tính, vì nếu gầy bền vững thường là có bệnh mãn tính nào đó. Có thể là các bệnh khá phổ biến như đại trạng, dạ dầy, mất ngủ, nội tiết…
Nếu như là nguyên nhân này thì phải đi bs khám và điều trị cho ổn định.
2. Chế độ học tập, lao động: Nếu lao động, học tập quá căng thẳng, vất vả về thể xác hoặc tinh thần. Đặc biệt với giới văn phòng là hay bị áp lực stress gây suy nhược.
Nếu nguyên nhân này thì phải tìm cách điều chỉnh, thay đổi công việc, tìm cách giải tỏa tâm lý, có chế độ nghỉ ngơi phù hợp.
3. Chế độ ăn uống sinh hoạt: Ăn uống thiếu thốn không đủ chất, sinh hoạt thất thường, ngủ nghỉ không điều độ. Cụ biết phải làm gì rồi đấy!
4. Cuối cùng nếu không phải 3 nguyên nhân trên, hoặc đã khắc phục rồi mà vẫn gầy. Kiểu như nhiều người hay nói, “em ăn tốt ngủ tốt mà ko hiểu sao cứ gầy” thì khả năng cao là mợ nhà cụ thuộc vào tạng người gầy, có tên khoa học là Ectomorph. Đặc trưng của kiểu người này là xương nhỏ, thân hình gầy mỏng, cổ tay cổ, chân bé, ngực mỏng… tốc độ chuyển hoá cao dẫn tới khả năng tiêu hao “nhiên liệu” trên cùng một hoạt động của nhóm người này cao hơn nhóm khác. Những người này tăng 1 Lạng thì khó khăn mà sụt 1 kg thì dễ ẹc!
Nguyên lý chung của tăng cân là lượng calo nạp vào lớn hơn lượng calo tiêu thụ, cụ có thể dễ dàng tìm thấy trên mạng để tính toán lượng calo cần nạp vào, nhưng đấy là con số cho người bình thường. Đối với người Tạng gầy thì phải nạp nhiều hơn công thức chung này. Tức là phải ăn nhiều hơn những người gầy khác, nỗ lực hơn những người gầy của nhóm khác.
Xác định được điều này mợ nhà cụ sẽ có nỗ lực hơn và tìm được cách để ăn uống tập luyện sao cho phù hợp với cơ thể, điều kiện.
Nhưng theo em việc tăng cân nên coi như một công cuộc đầu tư bài bản có kế hoạch, kinh phí và kiên trì. Nên đặt ra các mốc thời gian, mục tiêu vừa sức để chinh phục. Sau đó lại đặt ra các mục tiêu tiếp theo, step by step. Nên đầu tư thời gian, quyết tâm và chi phí cho từng kg tăng lên.
Em là người có cả 4 nguyên nhân trên, sau nhiều năm kiên trì khắc phục và mở các “chiến dịch tăng cân”, đầu tiên là mục tiêu cán mốc đầu 6, rồi 65, rồi 68 và hiện em đang dừng ở mốc 71 kg. Em là người đã dành cả thanh xuân để gầy nên rất chia sẻ với mợ thớt ở đây và mợ nhà cụ.
Quá trình thực hiện tăng cân của em thì dài và chi tiết tỉ mỉ. Vào lời chung chung chia sẻ với cụ.

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Mợ này sống nội tậm, bản thân bố khó tính, cực đoan nên ít khi sống vượt ngoài khuôn khổ, lần này chắc muốn 1 lần vượt lên làm theo con tim mách bảo nhưng gặp phải quả khó nghĩ.
Ông kia chắc tầm 35 tuổi, có chị gái giỏi hỗ trợ gia đình, bố mẹ làm lụng vất vả nên ông ấy ko phải lo cho ai chỉ mỗi lo cho bản thân mình. Đây là kiểu người chỉ nghỉ đến bản thân mình nên làm gì không suy nghĩ. Nợ 700 triệu còn ít ấy chứ, em sợ phải hơn, mợ chủ không rõ có dc thừa kế mảnh đất nào không. Cưới xong bán đi lấy tiền trả nợ là đẹp.
Hihi.. túm lại là, với em, đàng trai dám mang nợ đi hỏi vợ, em nể 8 phần thì đàng gái mà dám nhận quả lễ dạm ngõ bằng nợ bục đũng quần như thế.. thì em nể muôn phần luôn, ko bàn phím nào tả xiết ^^

IT_nd89surveyus

Xe tải
Cụ nói chuẩn quá, bản thân là nam nhi mà ko giúp dc gì cho bố mẹ mà lại dựa dẫm vào người c gái đã có chồng, bằng đó tuổi mà trong tay ko có gì, thậm chí còn nợ =>>vô trách nhiệm với bản thân và gia đình, e thấy những trường hợp như này rồi, toàn vô dụng thôi.
Lấy những thằng lo được cho người khác ấy chứ đừng lấy những thằng mà ở gd nó nó “chẳng phải lo cho ai”
Rồi mợ sẽ gặp dc người mà mợ ko phải lăn tăn lên đây hỏi nữa

TieuFu

Xe container
Cụ nói chuẩn quá, bản thân là nam nhi mà ko giúp dc gì cho bố mẹ mà lại dựa dẫm vào người c gái đã có chồng, bằng đó tuổi mà trong tay ko có gì, thậm chí còn nợ =>>vô trách nhiệm với bản thân và gia đình, e thấy những trường hợp như này rồi, toàn vô dụng thôi.
Lấy những thằng lo được cho người khác ấy chứ đừng lấy những thằng mà ở gd nó nó “chẳng phải lo cho ai”
Rồi mợ sẽ gặp dc người mà mợ ko phải lăn tăn lên đây hỏi nữa
Thằng lo được như vậy nó đã lấy vợ sinh con rồi ! Con trai một thân một mình thì thường không nghĩ như vậy !

caisua

Xe lăn
Tiền là ở trí tuệ, chứ 700 có là gì đâu. Nhưng giờ cưới nhau thực dụng quá. Mọi thứ đem ra cân hết thế này thì còn gì sự lẵng mạn của tình yêu.
Nợ đã báo ko bao giờ quá 30% cụ nhá

Mưa tháng 11

Xe tăng
Giời, các cụ chả biết gì về phụ nữ cả, đa phần các cô nhăng nhẳng dây dây lại rất mắn đẻ, dễ đẻ và đẻ con to khoẻ nhé. Như cơ quan em đây, mấy em bé tí đẻ con toàn trên 3 kg, dễ nuôi như khoai. Trong khi mấy em rực lửa xôi oản ăm ắp mãi chả đẻ được hoặc đẻ lại khó nuôi. Con gái xương xương lấy chồng vào khắc óng ả, không phải lo.

kfc1981

Xe điện
Bé còn nhỏ quá, uống thêm sữa cho tăng chiều cao cân nặng đê! Khi nào 45kg m6 thì hãy lấy mối tình khác. Vội cái gì? Bỏ ko 33 năm rồi thêm 1 vài năm nữa sá gì. Đàn ông ế vợ còn đầy.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Các cụ nói thế nào chứ, 700 củ mà có được thằng chồng thì cũng đâu có đắt?:))

Tv1912

Xe buýt
Nếu câu chuyện của mợ này là thật thì em thấy có hai vấn đề:
Thứ nhất là bố mẹ nào cũng thương con, thấy có thằng muốn rước con gái có vẻ hơi ế thì mừng thấy mẹ nhưng trường hợp này lại ngăn cản quyết liệt, chứng tỏ vấn đề của cậu kia không chỉ là khoản nợ 700 triệu.
Thứ hai là mợ chủ thớt có vẻ muốn lấy chồng thật rồi, 700 củ(có thể hơn) không sợ, bố cấm cửa không sợ, CCCM trên OF có cản cũng chả sợ đâu, vụ này 90% là quyết theo chàng rồi! :D
Thôi thì cũng có lời khuyên cho mợ chủ là hay gom tất cả tài sản của mình lại, làm một sổ tiết kiệm không thể rút trước hạn ít nhất 3năm(trong thời gian này nếu có sự cố thì bố bạn dư sức nuôi bạn, yên tâm cmn đê), trong vòng 3năm thì dư sức hiểu rõ mặt nhau nếu cậu kia ok thì bung lụa không có gì hối tiếc, còn nếu chia tay thì mợ làm lại ván mới mà không thiệt hại gì nhiều! :D

xukthal.

Xe lăn
Ông già mà Đại tá lại sk tốt, khỏe mạnh thì ko lo về hậu phương rồi L-)
Giờ cân nhắc xem có chốt 1 phát 700 củ kia ko thôi, và y/c đ/c ck chưa cưới khai trung thực về tài sản, công nợ ... rồi quyết cũng chưa muộn. Ko sợ ông kia té vì đã nói rõ chuyện nợ nần trước lúc cưới ntn thì hắn cũng chả còn đường nào khác.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cuối năm các cụ nhà em giục giã chuyện cưới xin mà em thì đang băn khoăn, không biết có nên đâm lao không
Em là nữ, năm nay tròn 33 tuổi, sang năm là 34, gia cảnh cũng khá thôi chứ không giàu, mẹ mất rồi ,còn bố có lương hưu khá cao, thu nhập ngoài ổn, con cái không cần lo lắng. Tính em chăm chỉ, hiền lành (đôi khi hiền quá, dễ tin người, chịu thiệt thòi), ngoại hình cũng bình thường, mặt mũi chỉ đẹp khi có son phấn, người thì rất gầy 36KG, 3 vòng như 1, nói chung em không tự tin về ngoại hình, công việc thì bình thường, thu nhập trung bình, không tháo vát, nhanh nhạy.

Về bạn kia:
- Gia đình ở quê, hiền lành chất phác, không dư giả, cha mẹ làm lụng vất vả, đủ trang trải cuộc sống. Có chị gái khá giỏi nên cũng hỗ trợ gia đình được.
- Chăm chỉ lao động, không ngại khó ngại khổ, khá thông minh (em tự thấy thế)
- Tính có hơi khó nhưng nhìn chung ôn hòa và không có máu bạo lực, lối sống và đối nhân xử thế thoải mái
- Nợ nần làm ăn hiện khoảng 700 triệu (do dịch bể công trình và xoay vốn làm ăn)
- Công việc chưa ổn định, có đơn hàng thì mới làm, không có thì ở nhà, cũng khá bấp bênh

Em nghĩ cỡ em khó tìm được người hoàn hảo, em cũng muốn lấy sớm để sinh con nhưng bố em thì không thích nhưng ông cụ suy nghĩ cực đoan nên em chưa dám nghe theo . Em thấy mông lung quá, mong các cụ mợ cho một lời khuyên
Em gầy quá. Chịu khó ăn tập để tăng cân béo hồng chút. Có 2 điểm em cân nhắc.
- Ở quê nợ 700 là cả vấn đề. Có thể ko do cờ bạc. Nhưng người kém khả năng nhưng máu kinh doanh thì chả khác cờ bạc. Vay làm ăn gỡ gạc rồi lại sập ? Nếu lấy nhau thì trả nợ thế nào?
- Vì sao bạn ấy đồng ý cưới mình? Có quen thân từ trc hay bập luôn?

xukthal.

Xe lăn
Riêng quả Bold này thì mợ xác cmnđ là lấy về sẽ phải nuôi ck nhé #:-s

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em gầy quá. Chịu khó ăn tập để tăng cân béo hồng chút. Có 2 điểm em cân nhắc.
- Ở quê nợ 700 là cả vấn đề. Có thể ko do cờ bạc. Nhưng người kém khả năng nhưng máu kinh doanh thì chả khác cờ bạc. Vay làm ăn gỡ gạc rồi lại sập ? Nếu lấy nhau thì trả nợ thế nào?
- Vì sao bạn ấy đồng ý cưới mình? Có quen thân từ trc hay bập luôn?
Đọc còm của cụ em thấy rất chân tình, đúng chất người anh hay người chị hơn tuổi tư vấn/nhắc nhở cho em nó ~o)