[Funland] có nên chấp nhận cuộc hôn nhân này

Voi coi HN

Xe tăng
Con gái lớn tuổi bình thường ông bố thấy có bạn trai chả mừng rơn đây lại ko thích. Nếu bố chủ thớt là ng nghiêm túc luôn biết chăm lo cho con cái thì phải cân nhắc rất kỹ vấn đề này, ng lớn tuổi từng trải nhìn người sẽ chuẩn hơn, việc hôn nhân đại sự cả đời, dù có sốt ruột cũng không tặc lưỡi quyết liều được không lại có lúc hối hận. Cứ bình tĩnh mà tìm hiểu đằng nào cũng chậm rồi chậm thêm tí chả chết ai, bao h cảm thấy thoải mái hết những lăn tăn lớn hãy quyết.

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

thanh3883

Xe buýt
Em nghĩ mãi câu “người trước sau chung thuỷ vẹn câu thề” mà chưa hiểu ẩn ý.
Liệu có phải là màn hình Trinitron ko anh Kyson1
Xếp cũ em đố bảo tại sao "người vu khống lại là người trung thực" mà cả phòng không ai trả lời được :))

twbando

Xe hơi
Cuối năm các cụ nhà em giục giã chuyện cưới xin mà em thì đang băn khoăn, không biết có nên đâm lao không
Em là nữ, năm nay tròn 33 tuổi, sang năm là 34, gia cảnh cũng khá thôi chứ không giàu, mẹ mất rồi ,còn bố có lương hưu khá cao, thu nhập ngoài ổn, con cái không cần lo lắng. Tính em chăm chỉ, hiền lành (đôi khi hiền quá, dễ tin người, chịu thiệt thòi), ngoại hình cũng bình thường, mặt mũi chỉ đẹp khi có son phấn, người thì rất gầy 36KG, 3 vòng như 1, nói chung em không tự tin về ngoại hình, công việc thì bình thường, thu nhập trung bình, không tháo vát, nhanh nhạy.

Về bạn kia:
- Gia đình ở quê, hiền lành chất phác, không dư giả, cha mẹ làm lụng vất vả, đủ trang trải cuộc sống. Có chị gái khá giỏi nên cũng hỗ trợ gia đình được.
- Chăm chỉ lao động, không ngại khó ngại khổ, khá thông minh (em tự thấy thế)
- Tính có hơi khó nhưng nhìn chung ôn hòa và không có máu bạo lực, lối sống và đối nhân xử thế thoải mái
- Nợ nần làm ăn hiện khoảng 700 triệu (do dịch bể công trình và xoay vốn làm ăn)
- Công việc chưa ổn định, có đơn hàng thì mới làm, không có thì ở nhà, cũng khá bấp bênh

Em nghĩ cỡ em khó tìm được người hoàn hảo, em cũng muốn lấy sớm để sinh con nhưng bố em thì không thích nhưng ông cụ suy nghĩ cực đoan nên em chưa dám nghe theo . Em thấy mông lung quá, mong các cụ mợ cho một lời khuyên
Cái tiêu đề đã nói lên tất cả ! Chỉ cần thay mỗi từ KOS bằng từ KHÔNG !

dhela

Xe tăng
Ông kia nợ từng đấy mà cũng có tâm trạng lấy vợ nhỉ. Thông minh là mợ đánh giá chuẩn đấy, chỉ đứa thông minh mới nghĩ ra cách lấy vợ để nó vừa nuôi mình vừa trả nợ thay mình. Em nghĩ đơn giản lập gia đình tuy là số phận nhưng phải nhìn ra tương lai chứ ko phải lấy cho xong, như mợ chủ thì tương lai thấy tối quá.
Hihi.. em cũng gợn cái quả dằn mặt báo nợ trước cưới. Khác nào nó biết thớt thèm cưới nên mặc cả bố mày nợ đấy, trả cùng bố mày thì mới cưới nhoé :D
Thường đàn ông có lòng tự trọng, nếu có nợ thật thì cũng im im mà giấu đi. Hay ho gì cái chuyện nợ nần. Chẳng những nó ko ngại bị chửi là hãm mà lại còn khoe?

Trơ tráo bome lên được :D

Thớt mới 33, trẻ chán. Bạn mình 39 mới cưới. Độc thân nên ngoài công việc là du lịch. Cuối cùng trâu chậm lại uống nước trong. Hiện đang ở Manchester với 2 đứa con lai đẹp như tranh ^^

Giờ thời nào rồi mà đàn bà lại sợ ế chứ? Đàn ông mới là người phải lo ^^

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hihi.. em cũng gợn cái quả dằn mặt báo nợ trước cưới. Khác nào nó biết thớt thèm cưới nên mặc cả bố mày nợ đấy, trả cùng bố mày thì mới cưới nhoé :D
Thường đàn ông có lòng tự trọng, nếu có nợ thật thì cũng im im mà giấu đi. Hay ho gì cái chuyện nợ nần. Chẳng những nó ko ngại bị chửi là hãm mà lại còn khoe?

Trơ tráo bome lên được :D

Thớt mới 33, trẻ chán. Bạn mình 39 mới cưới. Độc thân nên ngoài công việc là du lịch. Cuối cùng trâu chậm lại uống nước trong. Hiện đang ở Manchester với 2 đứa con lai đẹp như tranh ^^

Giờ thời nào rồi mà đàn bà lại sợ ế chứ? Đàn ông mới là người phải lo ^^
Từ đoạn nào mà cụ suy ra chỗ đen đen vậy? Chắc chắn em không bỏ sót vì thớt chỉ có 1 còm duy nhất. Thuyết âm mưu của em thớt này mở ra để xem trong bụng đàn ông có gì :))

Tom80

Xe buýt
Mợ đi hiến máu đi xem tăng được kg nào ko, mỗi đợt em đi hiến đều tăng 6 - 8 kg.
Chứ nhóc nhà e còn nặng hơn mợ.

nuocnga173018

Xe buýt
Mợ nên hỏi bố xem vì sao bố không thích đồng chí kia đã.
Nếu em là bố bạn ấy thì em cũng không đồng ý Hoàng Trang nhá. Này nhé, gia đình chồng tương đối khó khăn, ông rể tương lai công việc không ổn định rồi lại còn ôm cục nợ, tính tình không được ngon lắm, hơn nữa con gái mình thì bé như cái kẹo mút ấy...thì làm sao mà yên tâm gả con gái mình cho người ta được. Đúng không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu em là bố bạn ấy thì em cũng không đồng ý Hoàng Trang nhá. Này nhé, gia đình chồng tương đối khó khăn, ông rể tương lai công việc không ổn định rồi lại còn ôm cục nợ, tính tình không được ngon lắm, hơn nữa con gái mình thì bé như cái kẹo mút ấy...thì làm sao mà yên tâm gả con gái mình cho người ta được. Đúng không?
Vâng cụ, thế nên em mới nói mợ ấy về hỏi bố trước đã. Một người bố từng trải, có nhiều kinh nghiệm sống sẽ có cái nhìn và cách đánh giá bao quát, thấu đáo hơn và biết cái gì là tốt nhất cho con gái mình (trừ một số trường hợp đặc biệt kiểu dạng đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành, não không có nếp nhăn,...).