[Thảo luận] có nên chăng phạt xe qua ngã tư bật xinhan khẩn cấp như không bật xinhan

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nên phạt. Phật để cho hiểu luật hơn. Công nhận nhìn bon đấy ngu kinh lên được. Hôm ngồi cạnh thằng bạn lái, nó bảo đấy là luật, bực mình bảo Sao mày ngu thế
Bác này đé.o biết gì

heroesdaubu

Xe điện
Nhìn éo biết là nó đi thẳng hay rẽ trái. Chuối cả vườn

lemdao

Xe buýt
Nói như cụ này là nói cùn. Thế trường hợp người ta nghĩ là cần trong khi giao thông bình thường, cứ còi ầm lên liên tục, rồi nháy pha, rồi bật hazard loạn lên thì cũng bình thường phỏng (vì người ta thấy nguy hiểm, người ta thấy cần phải thế). Ai cũng suy nghĩ như cụ thì không hiểu giao thông ngoài đường thế nào nữa.
Người ta sinh ra cái đèn Signal là để báo hiệu chuyển hướng, chuyển làn để xe khác đi đằng sau, bên cạnh phía trước biết để tránh nhau được an toàn. Tiện đó, khi xe gặp sự cố thì các đèn cùng nháy để báo mọi người biết để tránh, chứ không phải để phục vụ cho cái "nghĩ là nguy hiểm" vào bất cứ lúc nào, bất cứ lý do gì của cụ. Không phải cụ cứ nghĩ rằng cụ thấy nguy hiểm là cụ muốn làm gì thì làm. Nếu suy nghĩ như thế thì mua 1 cái đảo rồi ra đó mà bật đèn hay muốn làm gì thì làm, chắc không ai rỗi hơi vào phản đối cụ đâu.
CỤ nói đúng ợ. Nhiều lần đi qua ngã 3, ngã 4, đi song song với 1 xe khác, em cũng cứ phải nhường vì chỉ thấy 1 bên đèn xi nhan của xe đó thôi; mà nhường 1 lúc, cứ thấy xe đó đi thẳng, ko thấy rẽ gì cả, hóa xe đi sau mới thấy xe đó bật đèn khẩn cấp.
Nói chung đã tham gia giao thông, tức là trên đường ko chỉ có mình đi, mà còn có nhiều người đi, nên đi thế nào cho tử tế, đừng để ảnh hưởng đến người khác. Đừng nghĩ bật cái đèn khẩn cấp khi đi thẳng qua các ngã 3, ngã 4 là ko làm ảnh hưởng đến người khác.

Chỉnh sửa cuối: