[Funland] Có nên bước thêm?

Trục

Xe ba gác
Cuộc đời là do bạn tự quyết định, bước đi là do bạn tự chọn lựa, ai khuyên được giờ hở giời!!!

P/s: Khi con tim lên tiếng thì lý trí cũng phải câm lặng. :P
Nữ,37 tuổi,1 lần ngã... ( đắm đò).
Công việc ổn định,thu nhập đủ trang trải cuộc sống 2 mẹ con. Hình thức ...tự thấy xấu. Nay có người yêu thương,cùng hoàn cảnh. Cũng có time tìm hiểu 2 năm..liệu nên lên thuyền lần nữa không ạ?
Biết là fun nhưng cũng là cuộc đời của vài con người. Cụ ,Mợ nào có lời chia sẻ thì em cảm ơn! Các Cụ,Mợ rảnh rỗi,bông đùa,khiếm nhã xin đừng chém cho sướng tay.
Thanks all.

thinhtd

Xe container
Nhìn nick em lại tưởng cụ Hoàng thay xe mới. :D

Trục

Xe ba gác

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Công việc ổn định,thu nhập đủ trang trải cuộc sống 2 mẹ con. Hình thức ...tự thấy xấu. Nay có người yêu thương,cùng hoàn cảnh. Cũng có time tìm hiểu 2 năm..liệu nên lên thuyền lần nữa không ạ?
Biết là fun nhưng cũng là cuộc đời của vài con người. Cụ ,Mợ nào có lời chia sẻ thì em cảm ơn! Các Cụ,Mợ rảnh rỗi,bông đùa,khiếm nhã xin đừng chém cho sướng tay.
Thanks all.
Gái không chồng như thuyền không bến.

Tìm được người phù hợp, thấy ổn thì bước tiếp luôn mợ ạ, nghĩ nhiều để lâu sinh chuyện.

Lavender168

Xe buýt
Hề hề, toi là toi thế nào.
Cơ bản là cách sống thế nào thôi.
Thế người mà cứ chạy theo nhịp đập con tim lấy ck vk rồi nhìn thấy gái, trai nó lại đập thùm thụp nhảy tưng lên thì cụ bảo kiềm chế sao ?
Trong khi trc đó cụ vứt con lý chí đi rồi 😂😂

Trục

Xe ba gác
Thế người mà cứ chạy theo nhịp đập con tim lấy ck vk rồi nhìn thấy gái, trai nó lại đập thùm thụp nhảy tưng lên thì cụ bảo kiềm chế sao ?
Trong khi trc đó cụ vứt con lý chí đi rồi 😂😂
Hơ hơ, con tìm thì nó bảo trước thì đúng rồi, về nhà ở với nhau thì phải dùng lý trí chứ cụ.
Nhà là phải có Nóc, chứ nhà thì phải có mái là đếch xong đâu, nhà mà có mái thì giải tán luôn và ngay, em thật. =))

Lavender168

Xe buýt
Hơ hơ, con tìm thì nó bảo trước thì đúng rồi, về nhà ở với nhau thì phải dùng lý trí chứ cụ.
Nhà là phải có Nóc, chứ nhà thì phải có mái là đếch xong đâu, nhà mà có mái thì giải tán luôn và ngay, em thật. =))
Lý thuyết là thế, nhưng bệnh tim khó chữa lắm cụ.
Nó chỉ chuyển thể ở dạng công khai sang kín đáo mà thôi 🤪🤪.
Chả có lẽ thế mà thi thoảng bà con lại dc thưởng thức xem đánh ghen laitrym ...

Chỉnh sửa cuối:

windy1

Xe điện
Trái tim và lý trí ít khi đi đôi cùng nhau . Trong chuyện tình cảm, trái tim luôn thắng lý trí

LeTai1979

Xe cút kít
Vẫn nhiều người đọc mỗi #1 xong tư vấn thế nhỉ?

VIỆT ANH

Xe điện
Cuộc đời là do bạn tự quyết định, bước đi là do bạn tự chọn lựa, ai khuyên được giờ hở giời!!!

P/s: Khi con tim lên tiếng thì lý trí cũng phải câm lặng. :P
Trục mà cũng mất cảnh giác nhề.
Cơ mà chắc hẳn Trục không inbox gạ gẫm đâu nhề.
Chứ lại bỏ nick thì uổng...:)):))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thanks all.
Mạo muội tư vấn mợ nên sống thử chung một thời gian, con cái lớn rồi thì mợ giải thích dần dần cho con hiểu. Đừng ngại miệng lưỡi thế gian, vì cuộc đời là của mợ.

Nếu sống chung thấy thật sự ổn thì mợ hãy lên đò

windy1

Xe điện
Trái tim mà thắng đc lý chí thì chủ nhân của trái tim dễ đi bán than củi lắm.
Cụ nhớ chuyện Mỵ Châu Trọng Thuỷ chưa ?
Trái tim lầm lỡ để trên đầu, thế là ông bố mất mạng và mất cả giang sơn.
Khi 1 người đang yêu , lý trí luôn thua trái tim. Cho nên, có rất nhiều hoàn cảnh tình luỵ rất tội nghiệp . Không phải họ không dùng lý trí để suy nghĩ, nhưng chữ tình quá sâu, khó làm chủ được trái tim của họ .

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Thanks all.
Em tò mò chút.
Mợ bị Xô ngã hay tự ngã ợ?

vab

Xe tải
Thôi bác ạ!

Bác kiếm con xu gờ bây be về nó nấu cơm cho nó nhã. Biết là bác thèm cảnh khoác tay đi dạo dưng mà chả bao giờ có cảnh đó nữa đâu, tin em đê. ;))

Bác dân xd mà không hiểu cái lẽ "cùng đồng tiền bỏ ra dưng chả bao giờ có chất lượng thực sự trong các ct xây dựng ở ta" hay sao? :))

Vấn đề là sự chuyên nghiệp bác ạ, chất lượng công trình nó chỉ có khi cả người làm và người trả tiền đều chuyên nghiệp. Chất lượng gia đình cũng thế....mà cái này bác biết rồi, đàn bà Annam thời nay mà chuyên nghiệp được thì đàn ông Annam đã chả khổ thế. :D

Giải tán, đóng thớt. =))
Mũi thính nhất OF. Điểm phát đúng huyệt luôn.:))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Thực ra thì thử hay thật đâu có gì khác biệt nữa khi mà bước chân đặt ở phần còn lại của cuộc đời rồi.
Thế mợ tự quyết đi lên đây khác gì đẽo cày giữa đường.

Xe ngư

Xe điện
Chuyện riêng tư e nghĩ mợ là người hiểu rõ nhất! Chúc mợ có 1 quyết định đúng đắn

hoangnam2812

Xe tải
Có hai hướng mợ có thể thử:
1- Nghe theo trái tim: Cái này mợ tự quyết.
2- Nghe theo lý trí: Mợ lấy tờ A4 ra, vạch làm đôi và đề hai bên: Lợi-Bất lợi. Xong mợ ghi ra các điều có lợi và bất lợi.
Cộng thêm với số 1 phía trên nữa rồi tự quyết.
Chúc mợ có quyết định đúng đắn.
1 mình mình tự đưa ra như thế này làm sao khách quan đc hả bác