[Funland] Có nên bước thêm?

dz0r0

Xe điện
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ rất thật và chân thành.
Các việc Cụ nêu bọn em đều đã thống nhất được hết ạ. Không con chung. Không gộp chung tài sản có trước hôn nhân. Và phải đăng ký kết hôn. Không tự ý đưa nhau về như tụi trẻ sống thử ạ.
Nếu độc lập đến với nhau thì mợ có thể thử, biết đâu sẽ hạnh phúc? Mợ đã thống nhất được 3 vấn đề quan trọng kia mà vẫn lăn tăn thì phải chăng mợ còn thấy được điều gì lấn cấn? Thực ra chỉ có mợ mới biết rõ điều mợ cần là gì.

Trục

Xe ba gác
Trục mà cũng mất cảnh giác nhề.
Cơ mà chắc hẳn Trục không inbox gạ gẫm đâu nhề.
Chứ lại bỏ nick thì uổng...:)):))
Bác biết quan điểm của em rồi:
1. Chỗ chơi (OF) thì không "Ăn"
2. Chỗ làm cũng không "ăn"
3. Tán gái thì phải thực tâm nhá, inbox mang tiếng ra, cước điện thoại cực rẻ. =))

Mẹ tộ, ăn thì phải đúng nơi, mà chơi thì phải đúng chốn chứ. :P

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Cũng vì...nên em không dám thử ạ! Bởi đơn giản giờ không phải em sống cho cá nhân em nữa...( cơ hội 1 lần em đã lỡ,đã hỏng).
Thành thật nhé.
Nếu quyết đi bước nưa thì không nói làm gì.
Nhưng cần tham khảo. Thời bây giờ cí 1 người bạn tâm giao cũng tốt, không cần cưới.
Nếu không cẩn thận đi bước nữa mình thành osin ( xin lỗi nếu nghịch nhĩ) mợ đã từng có cuộc hôn nhân mợ hiểu. Sau 1 time cái nghĩa nó kéo níu hôn nhân, hạnh phúc, chứ không phải tình yêu.
Chỉ trừ mợ làm trong nghành giải trí, nghệ thuật thì không nói. Ở tuổi này tình yêu nó cũng khác lúc đôi mươi.
Ở tuổi 37 mà lấy anh trẻ thì cũng phải sinh con, chưa muộn nhưng không sớm. Lấy anh 50 thì cũng đuối.( con anh con tôi) mà không có con thì cũng khó bền chặt.
Thế vậy. Văn lủng củng, nghĩ sao viết vậy( cháu có cô bạn cũng trong hoàn cảnh vậy, cố lấy rồi cũng chẳng ra.sao).

xecub49

Xe điện
Dạ,trong time qua thù cũng vài lần vượt qua rồi cụ ạ. Nhưng đến giờ sao không thể dũng cảm để quyết...vẫn,còn lo lịch sử lặp lại.
Tất cả đều bắt đầu từ sự cảm nhận của mợ. Khi đã quyết tâm bước theo con đường mới thì cũng phải xác định trước sẽ có khó khăn cần phải vượt. Dù sao mợ cũng đã có kinh nghiệm 1 lần, cần tránh các vấn đề như trong lần trước.
Nếu cần, mờ chờ thêm chút nữa. Chúc mợ hạnh phúc

Ms.Bui

Xe buýt
Em là người yêu thích cuộc sống gia đình, nên nếu có 1 ng đồng lòng cùng em vun đắp hp gia đình thì em cũng bước thêm. GĐ hp cũng là 1 bước đệm tốt cho mình phát triển sự nghiệp. Tuy nhiên, em có bà chị họ đi thêm bước nữa, bà ấy bảo với em là sai lầm.

cairong_2011

Xe container
Nữ,37 tuổi,1 lần ngã... ( đắm đò).
Công việc ổn định,thu nhập đủ trang trải cuộc sống 2 mẹ con. Hình thức ...tự thấy xấu. Nay có người yêu thương,cùng hoàn cảnh. Cũng có time tìm hiểu 2 năm..liệu nên lên thuyền lần nữa không ạ?
Biết là fun nhưng cũng là cuộc đời của vài con người. Cụ ,Mợ nào có lời chia sẻ thì em cảm ơn! Các Cụ,Mợ rảnh rỗi,bông đùa,khiếm nhã xin đừng chém cho sướng tay.
Thanks all.
Em biết mấy mợ bạn của Gấu cũng tình cảnh kiểu này (có GĐ sau đó bỏ nhau vì ko hợp ....). Cuối cùng sống độc thân, nuôi con và kết bạn với 1 số. Không phụ thuộc nhau, vẫn có chỗ tâm sự khi cần,tụ do ko rằng buộc trách nhiệm (con anh,con tôi, gia đình 2 bên ....). Tuy nhiên tùy do tính cách từng người nữa. Nhiều người độc thân ko chịu được, cần có gia đình

Taihoatu

Xe lăn
Công việc ổn định,thu nhập đủ trang trải cuộc sống 2 mẹ con. Hình thức ...tự thấy xấu. Nay có người yêu thương,cùng hoàn cảnh. Cũng có time tìm hiểu 2 năm..liệu nên lên thuyền lần nữa không ạ?
Biết là fun nhưng cũng là cuộc đời của vài con người. Cụ ,Mợ nào có lời chia sẻ thì em cảm ơn! Các Cụ,Mợ rảnh rỗi,bông đùa,khiếm nhã xin đừng chém cho sướng tay.
Thanks all.
tốt nhất là không nên lên thuyền lần nữa, vì nói thật nó phức tạp lắm. NHƯNG vẫn qua lại yêu thương chăm sóc nhau mà không ràng buộc gì cả

thanhgamo

Xe container
Văn này mà không nhận ra cụ nào thì đúng là quá kém :D

lavie500

Xe tăng
Thanks all.
Chuyện kia mà hoà hợp thì cũng nên bước thêm mợ ạ. 10 năm nữa vẫn chạy tốt đấy, nên tự mợ đánh giá xem đối tượng có sử dụng cho ít nhất 10 năm nữa ko?

vneseman

Xe lăn
Em vào hóng danh sách inbox thôi :))

cháu lên 3

Xe container
Cũng tùy cách suy nghĩ của từng người. EM thấy hiện nay có rất nhiều người sau đổ vỡ chỉ thích yêu đương chứ ko kết hôn, như thế vừa tự do vừa tmai, yêu chán ng này thì bỏ yêu người khác.
Nhưng cá nhân em thì lại có quan điểm khác. Sau 2 lần đổ vỡ em vẫn muốn mình phải có 1 gia đình để còn có chỗ mà phấn đấu và vun vén.
Con người ta sinh ra chỉ cần mưu cầu 4 cái: Sức khỏe, con cái, sự nghiệp và tình cảm. Nếu đủ 4 cái đều ok thì đó mới là hạnh phúc. Nếu chỉ có đi làm rồi về rồiăn chơi rồi ngủ, yêu đương cho qua ngày, thì cuộc sống chả có ý nghĩa gì.đó là quan điểm cá nhân thôi ạ

bimbim71

Xe điện
Chỉ nên làm bạn(tình),đừng bước thêm kẻo XHCN (xuống hố cả nút) đấy mợ!

Ở tuổi này thì em nghĩ nên phân tích bằng lý trí chứ không phải cảm xúc, mợ cứ thử phân tích mặt lợi và hại của cả 2 lựa chọn xem cái nào tốt hơn rồi đưa ra quyết định.

buicongchuc

Xe ba gác
Tự chủ về tài chính, tự chủ về bản thân để nếu đắm đò tiếp vẫn bơi vào bờ được nhé!

cháu lên 3

Xe container
Nhiều cụ cứ khuyên chỉ nên yêu chứ ko ràng buộc, với quan điểm cá nhân của em thì em không bao giờ dùng chung cái cối với người khác, bởi 10 người phụ nữ sau đổ vỡ mà ko muốn hôn nhân chỉ yêu thôi thì 9 người là yêu cùng lúc 2 anh trở lên, mà em thì ko muốn dùng chung với ai cả, nhiều khi lây bệnh bủ mợ

Babetta6868

Xe tăng
Đắm một lần rồi thì hẳn mợ đã biết lý do và những kinh nghiệm rút ra sau lần đắm đó, rút kinh nghiệm và thận trọng hơn trong lần lên đò này. Chúc mợ hạnh phúc!

LeTai1979

Xe cút kít

Fantomu82

Xe buýt
các cụ xưa đã nói rồi. Hôn nhân như 1 canh bạc. tính toán rất chi tiết tỷ mỷ rồi đấy nhưng đời đâu có như mơ. Người tính ko bằng trời định. Vì vậy, cứ để chuyện gì đến sẽ đến, phúc hưởng, họa chịu. Mợ cứ vững tâm mà bước tiếp thôi.