[Funland] Có nên bỏ thuốc lá?

red_dragon88

Xe tăng
Em ko nghiện, nhưng hút những lúc ngồi suy nghĩ hay những lúc vừa giải quyết xong một việc tốn nhiều sức cũng làm 1,2 điếu.
Nói chung với thuốc lá ko nên hút nhiều nhưng điều độ nó cũng có cái hay của nó. Một số chị em tuyên bố ghét người hút thuốc nhưng tận sâu vẫn thik những người đàn ông có trách nhiệm, đứng mũi chịu sào và nghiện thuốc lá.

stevevuxx

Xe tải
Với em, lúc bế tắc và áp lực nhất, thuốc là là thứ duy nhất ở bên cạnh haizzz
Em cũng bỏ vài lần rồi 1-3 tháng, 6 thầng, 1 năm đến giờ lại đang hành trình bỏ được hơn 1 tháng, lạ cái là hết thời gian vật vã, thèm thuốc thì luôn mơ ngủ đang hút thuốc, lúc tỉnh vã hết mồ hôi. Kinh nghiệm lần này là quyết tâm ko bập 1 hơi ko thì lại đâu vào đấy, hic
Hi vọng tầm này sang năm báo cáo các cụ kết quả
Thuốc lá thì khói thuốc là thứ độc nhất. Ung thử phổi có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Cái Nicotine chính là thứ làm cho cụ tỉnh táo và nó không độc, nói chung (nói chung nhé vì nhiều quá thì cũng gây áp lực cho tim mạch) là tốt cho sức khỏe. Nếu vấn muốn dùng nicotine thì có thể dùng các loại nicotine gum ví dụ như Nicorette. Dùng nhiều Nicotine thì tỉnh táo và có tác dụng là: tỉnh táo, giảm việc mất trí nhớ lúc về già. Cụ nào không muốn bỏ thuốc thì tôi recommend cụ là mua mấy cái đó về mà dùng. Các cụ sẽ sống thêm được với gia đình thêm nhiều năm khỏe mạnh nữa. Tuy chi phí sẽ cao hơn thuốc lá các cụ hút thuốc lá vì thuốc lá ở Viêt Nam rẻ vl. Trước tôi ở Anh một bao thuốc là giá gần 500K và phải xuất trình ID khi mua nên hồi còn trẻ mỗi lần sang chơi là toàn mua vài chục bao thuốc tặng mấy thằng bạn bên đó.

Yoshi Hito

Xe tải
Em ko nghiện, nhưng hút những lúc ngồi suy nghĩ hay những lúc vừa giải quyết xong một việc tốn nhiều sức cũng làm 1,2 điếu.
Nói chung với thuốc lá ko nên hút nhiều nhưng điều độ nó cũng có cái hay của nó. Một số chị em tuyên bố ghét người hút thuốc nhưng tận sâu vẫn thik những người đàn ông có trách nhiệm, đứng mũi chịu sào và nghiện thuốc lá.
cụ nói rất thực tế

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Cứ mỗi lần đi khám bệnh là bác sỹ đều khuyên bỏ thuốc nhưng gặp 10 bác sỹ nam thì chắc phải tới 8 người hút thuốc. Các cụ có quan điểm gì về việc bỏ thuốc không?
Rượu em rót sẵn, mời các cụ vào đàm đạo
Bác giống bố e quê,
Bỏ thuốc lào rồi mang điếu vứt xuống ao, hôm nay gió xuôi nó thổi điếu cày lên bờ trên kia. Hôm sau gió ngược nó thổi đưa điếu cày về bờ lại. Ông ra vớt điếu cày hút tiếp, cụ kêu là ý trời :D

Yoshi Hito

Xe tải
Bác giống bố e quê,
Bỏ thuốc lào rồi mang điếu vứt xuống ao, hôm nay gió xuôi nó thổi điếu cày lên bờ trên kia. Hôm sau gió ngược nó thổi đưa điếu cày về bờ lại. Ông ra vớt điếu cày hút tiếp, cụ kêu là ý trời :D
đúng vậy cụ, có thể gọi đó là cái duyên, cái số nó vồ lấy nhau nên khó mà khác được

ConCuCauKinh

Xe buýt
Ngày xưa em phâi phẫu thuật đầu gối 2 lần, tỉnh thuốc mê là mắt trước mắt sau mò đi hút thuốc. Tay vịn cọc nước truyền, đặt chân xuống đất là như ngàn mũi kim đâm vào gối do máu dồn về. Ấy vậy mà vẫn ngày vài bận lết từ tầng 3 xuống tầng 1 để ra cái sân nhỏ trong viện cắn 1 điếu cho đỡ thèm. Liên tục trong 2 tuần giữa 2 lầm phẫu thuật. Giờ nghĩ lại thấy khiếp.

Wellgym

Xe hơi
Cứ mỗi lần đi khám bệnh là bác sỹ đều khuyên bỏ thuốc nhưng gặp 10 bác sỹ nam thì chắc phải tới 8 người hút thuốc. Các cụ có quan điểm gì về việc bỏ thuốc không?
Trước em hút tầm gần bao một ngày, bỏ được 20 năm nay. Bỏ khó lắm, ko dễ. Nhưng hồi đấy yêu đc một em xinh như hoa hậu, em ấy ghét cay gét đắng ng hút thuốc nên có động lực bỏ, và bỏ đc. Giờ thỉnh thoảng đi nhậu hút lại vài điếu của bạn bè mà về mệt cả ngày. Cá nhân em thấy nên bỏ. Ko thuốc cs văn minh hơn, thơm tho sạch sẽ hơn và chắc chắn là sk tốt hơn rất nhiều. Lợi nhiều thế thì sao ko bỏ.

caukit

Đi bộ
Em thì nhìn nhận thuốc lá như này, hút nhiều thì cực kỳ không tốt, đặc biệt hôm nào rượu vào mà qua 1 đêm rít hết 1 bao là người nó cực kỳ mệt, lâu tan rượu, họng thì khô, mũi thì bẩn đen kịt, không được thoáng mũi. Đặc biệt có khoản vợ chồng thì hút càng nhiều thuốc càng khó lên, có lúc còn mềm oặt.

Nhưng thuốc nó cũng giúp mình lúc căng thẳng hoặc đang lái xe buồn ngủ.

Nên em nghĩ là hạn chế lại tầm 3 điếu 1 ngày, và cực kỳ tránh uống rượu + hút thuốc thôi ạ. Đến giờ em cũng khá thành công với cách này. Chỉ khó là lúc đầu cụ cai thì vất vả nhất 3 hôm đầu, qua ngưỡng 3 hôm này thì bắt đầu quen và không thèm thuốc nữa thôi

chattiensinh

Xe tải
Mất bao nhiêu công sức mới nghiện được cai làm gì cho phí cụ ơi.

4X4=16

Xe điện
Chán thì bỏ thôi, hồi nghiện ngửi khói thuốc thấy thơm giờ bỏ thuốc ngửi mùi khói thuốc lại quặn bụng buồn ẻ

Lệ Cẩm

Xe điện
Ngày xưa, bạn zai em hút tầm 1 gói 1 ngày. Em ngửi mùi thuốc và mùi nước hoa nồng nặc là sẽ bị hắt xì và nghẹt mũi đến mức đau mũi luôn. Thương em nên lão ấy mới bỏ =)) Đến giờ hình như đã 7 năm vẫn không hút lại. Và lão ghét luôn mùi thuốc.

rongnho

Xe tăng
Tôi không bỏ được nên tôi tập thể thao để đào thải chất độc, và tăng đề kháng cơ thể, tập thể thao chăm sẽ đỡ thèm thuốc, nghiện hành vi là chủ yếu chứ ko nghiện nicotine. Cụ mua cái xem đạp ở nhà, chơi cầu lông hay picoball hút sẽ giảm và bớt độc hại hơn, tránh làm công việc căng thẳng như đánh bài, lô đề…

Opel Astra

Xe điện
Trước em hút tầm gần bao một ngày, bỏ được 20 năm nay. Bỏ khó lắm, ko dễ. Nhưng hồi đấy yêu đc một em xinh như hoa hậu, em ấy ghét cay gét đắng ng hút thuốc nên có động lực bỏ, và bỏ đc. Giờ thỉnh thoảng đi nhậu hút lại vài điếu của bạn bè mà về mệt cả ngày. Cá nhân em thấy nên bỏ. Ko thuốc cs văn minh hơn, thơm tho sạch sẽ hơn và chắc chắn là sk tốt hơn rất nhiều. Lợi nhiều thế thì sao ko bỏ.
Hầy dà, vậy cháu HH, mô rồi bác?

Suonxaochuangot

Xe tải
Em bỏ cũng được 7 năm. Trước lúc bỏ ngày 2 bao 3 số xanh. Thuốc nhẹ không hút được. Quyết tâm thì dễ bỏ nhanh ý mà. Trong thời gian bỏ em vẫn uống rượu,chơi bài thâu đêm,tuần thì 3,4 buổi làm đêm. Nên tất cả là do quyết tâm của mình. Em bỏ thời gian đầu lên 10kg ,sau là chững lại ko lên nữa nên các bác mới bỏ cứ kệ đi. Lắm lúc hút lại là lấy lí do vì nó lên cân. Còn sau 7 năm bỏ vậy mà thi thoảng trời mưa phùn lại thấy người nôn nao thèm thuốc. Em công nhận thuốc lá gây nghiện kinh nên cũng phục cụ nào nghiện ma túy mà bỏ được,cái này còn kinh khủng hơn.

nguyen_son2508

Xe buýt
đôi khi trong cuộc sống phải có sự hy sinh cụ à. Nếu ai cũng bỏ thì hàng nghìn công nhân sẽ thất nghiệp, rồi con cái của họ sẽ ra sao. Thôi đã trót thì trót nốt cụ à

thằng nhà quê

Xe điện
rất rất không nên nhé
tập mấy chục năm rồi giờ bỏ là bỏ thế nào