Có nên bỏ gương xe máy theo số đông?

Liziyeu

Xe hơi
Nêú bỏ gương xe máy là phạm luật giao thông :D, có thể gây nguy hiểm tính mạng cho bản thân hoặc người khác -> Bác bỏ gương thì bác nên chấp nhận thỉnh thoảng bị mấy chú CA tuýt còi phạt, rồi có khi bị làm sao thì đừng than " giá như mình có gương " :P
Nếu để gương, thì đôi khi đi vào ngõ ngách sẽ thấy vướng, người ngoài nhìn vào lại kêu mình ko sành điệu " xe đẹp thế mà để gương cho phí đi " :P, lúc sang đường cứ phải ngó trước ngó sau.

Bác làm những gì mình muốn và tự chịu trách nhiệm mà bác :P

E thì vẫn dùng cái gương nhỏ nhỏ, thay cho cái gương to uỳnh :)) :P Ko sành điệu thì cũng kệ !

Kiều Chiến

Xe tải
Các cụ cứ xui dại thích thì bỏ gương. Nguy hiểm đấy ạ.

mrrocky

Xe buýt
Có bao h em nhìn gương đâu ngược chiều khó nhìn lắm :|

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
hiện tại em vẫn lắp 1 gương bên trái, lắp từ ngày có xe, nhìn dần cũng quen mắt và thấy hay, với lại lúc rẽ trái hay quay đầu thì không phải ngoái nhìn, tuy nhiên lắp gương cũng có hạn chế của nó (cái gì mà chẳng có ưu khuyết điểm hả các cụ) hơi vướng víu, mặc áo mưa đúng là hơi ngại thật, buổi tối đi trên đường dễ bị lóa mắt vì đèn pha của xe đằng sau, theo em lắp gương hay không thì tùy thuộc mỗi người, thấy hợp lý thì lắp, không hợp lý thì thôi (nhưng thỉnh thoảng dừng đèn đỏ nhớ để ý Hugo) chứ không phải chạy theo số đông, gió chiều nào theo chiều đấy

biketn

Xe tải
Ý kiến của em dư lày:
Trong thành phố thì ta đi ko gương theo sở thích cũng chả sao tại hugo cũng ko vẫy (e chưa bị lần nào) Còn đi xa đường dài thì em toàn lắp vào để đỡ bị hugo đường dài nó hú :D mà đi đường dài cũng mỏi lại nhiều otô nên lắp gương là hợp lý ^^

IZHZI

Xe tải
Ý kiến của em dư lày:
Trong thành phố thì ta đi ko gương theo sở thích cũng chả sao tại hugo cũng ko vẫy (e chưa bị lần nào) Còn đi xa đường dài thì em toàn lắp vào để đỡ bị hugo đường dài nó hú :D mà đi đường dài cũng mỏi lại nhiều otô nên lắp gương là hợp lý ^^
Chi bằng ta sắm hai xe cho tiện bác nhờ!:)
Em thì có mỗi 1, ngại tháo lắp nên em cứ để, vướng chút nhưng với em chả sao cả!:)

mr_anh

Xe hơi
để gương vừa xấu vừa vướng víu ... mất hết vẻ trẻ trung của 1 cái xe ...

tuan_85

Xe hơi
Nói chung đi trong thành phố toàn 30km/h ,tắc đường thì nhiều ,chẳng hiểu ông nhà nước mình nghĩ gì bắt dân đội mũ bảo hiểm ,thật vớ vẩn hết sức ,gương thì cũng như vậy bỏ ra cho thoáng xe .Nói chung ở VN thì còn rất nhiều chuyện hài =))

simmer

Xe hơi
Ý kiến của em dư lày:
Em cũng giống bác - Chỉ khi nào đi đường dài thì lắp vào cho Hugo đỡ hỏi thăm thôi :-bd

simmer

Xe hơi
Nói chung đi trong thành phố toàn 30km/h ,tắc đường thì nhiều ,chẳng hiểu ông nhà nước mình nghĩ gì bắt dân đội mũ bảo hiểm ,thật vớ vẩn hết sức ,gương thì cũng như vậy bỏ ra cho thoáng xe .Nói chung ở VN thì còn rất nhiều chuyện hài =))
Em nghe đồn vì có vụ này nên nhiều bác giàu to đấy ợ:-|

tamtommy

Xe tăng
thôi cứ lắp vào cho nó đảm bảo cụ ợ ;))

to.be

Xe buýt
cụ ở HP mà ko để gương là mệt cụ lên hn thì thoải mái

hailonghk

Xe buýt
Vấn đề thoải mái thì rồi! Cơ mà đang bàn luận xem công dụng của gương cụ ạ! ;))
Ở HN thì ko cần lắm,vì lúc nào nhìn vào gương cũng thấy toàn người là người rồi, tác dụng là ngắm girl xinh đi đằng sau thôi :$

classical

Xe hơi
Ở HN thì ko cần lắm,vì lúc nào nhìn vào gương cũng thấy toàn người là người rồi, tác dụng là ngắm girl xinh đi đằng sau thôi :$
Theo cụ nói, có lẽ e lại càng phải để gương ấy cụ nhỉ ;))

hailonghk

Xe buýt

PC_BienHoa

Xe đạp
Xin lỗi bác nhé , nói vậy thì bác chưa gặp chuyện nên chưa biết rồi . Mẹ của thằng bạn mình đi Sài Gòn mua đồ lúc đó Nhà nước chưa bắt đội mũ đâu ==> đang dừng đèn đỏ thằng đi xe máy kế bên hút vào làm ngã xe đập đầu chấn thương chết lun không kịp đi bệnh viện nữa(đâu phải tp là lúc nào cũng an toàn).....Còn thằng anh mình đi làm về bị xe tải 16 tấn kiss 1 cái nằm dưới gầm xe cái nón bh bể gần nữa đầu nên cũng may thằng anh mình chỉ bị xây xát ở đầu nhẹ (các bác thấy cái lợi của nó rồi đó bảo vệ mạng sống của 1 người ). Đi đường không ai biết được trước chuyện gì đâu bác . Còn cái gương thì CA mỗi vùng mỗi khác kg phải chỗ nào cũng giống nhau cả. Nhà nước nó khôn lắm cái gì có lợi là làm àhh . Chứ nó mà như bác nói thì giờ VN mình đâu có được như ngày hôm nay và ngày sau cũng còn phát triển hơn vậy nữa

Chỉnh sửa cuối:

PC_BienHoa

Xe đạp
Xin lỗi bác nhé , nói vậy thì bác chưa gặp chuyện nên chưa biết rồi . Mẹ của thằng bạn mình đi Sài Gòn mua đồ lúc đó Nhà nước chưa bắt đội mũ đâu ==> đang dừng đèn đỏ thằng đi xe máy kế bên hút vào làm ngã xe đập đầu chấn thương chết lun không kịp đi bệnh viện nữa(đâu phải tp là lúc nào cũng an toàn).....Còn thằng anh mình đi làm về bị xe tải 16 tấn kiss 1 cái nằm dưới gầm xe cái nón bh bể gần nữa đầu nên cũng may thằng anh mình chỉ bị xây xát ở đầu nhẹ (các bác thấy cái lợi của nó rồi đó bảo vệ mạng sống của 1 người ). Đi đường không ai biết được trước chuyện gì đâu bác . Còn cái gương thì CA mỗi vùng mỗi khác kg phải chỗ nào cũng giống nhau cả. Nhà nước nó khôn lắm cái gì có lợi là làm àhh . Chứ nó mà như bác nói thì giờ VN mình đâu có được như ngày hôm nay và ngày sau cũng còn phát triển hơn vậy nữa. Còn về gương thì thấy xí thật nhưng cái lợi vần nhiều hơn hại

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
xin lỗi cụ em hoàn toàn ko đồng tình với ý kiến của cụ về mũ bảo hiểm, theo em thấy nó cần thiết sao cụ lại nói nó vớ vẩn, nó cũng là 1 nét văn minh giao thông, cụ không để ý bên nước ngoài à, lên xe họ chú ý đầu tiên là cái mũ bảo hiểm, nó bảo vệ tính mạng của họ trước tiên, ngay cả đi xe đạp họ cũng đội mũ bh chứ đừng nói xe máy, em thấy mấy cô cậu thanh niên ra đường không đội mũ bảo hiểm để thể hiện sành điệu, dân chơi, vì đầu họ thường ăn keo dựng đứng, lại còn đầu xanh, đầu đỏ..........đầu đất
đấy là ý kiến của em, cụ nào thấy không bằng lòng thì cú gạch đá bêtông phang em cũng đc, em đang chuẩn bị xây nhà hihihihi

Chỉnh sửa cuối:

to.be

Xe buýt
Vấn đề thoải mái thì rồi! Cơ mà đang bàn luận xem công dụng của gương cụ ạ! ;))
làm cái gương nhỏ lắp bên trái thì ko ảnh hưởng...còn gương đi rất vướng

có cái lợi và có cái hại...