Có nên bán nhà mua oto không?

fuji

Xe hơi
Quan điểm của iem là Nhà là Tài sản, xe là tiêu sản, trong mọi trường hợp k nên bán Tài sản để mua Tiêu sản.
Có 1 thân một mình ở chả hết thôi bán đi cũng được cụ ạ... Lau tận 3 cái nhà khổ lắm :D

Thich-wagon

Xe buýt
Em năm nay 35 tuổi, chưa vợ con, đang ở HN, hiện có 3 căn nhà nhỏ, đang phân vân là có nên bán bớt 1 cái đi để mua oto không. Đang thích cái antis 2.0 quá. Nhờ các bác trong off giúp em với ạ!
cụ chủ thớt có cái nào tâm 1 tỉ ô tô đỗ cửa thì pm cho e nhá

phamthanhtrung2

Xe buýt
Cụ mà mua thêm cái nhà nữa là lẩn thẩn đấy, 35 tuổi mà giàu thế là hiếm rồi, có ai sống hai lần đâu cụ, cụ mà cứ nghe mấy cụ thèm đất ấy rồi khi về với đất rồi lại ân hận cho mà xem, e mua xe vưỡn còn nợ nhưng phải thừa nhận văn hoá oto khác với xe máy xa, bọn tây toàn thằng ngu nên nhà xe mua trả góp cả đời, cứ có tiền là đi du lịch, còn việt cộng khôn nên chỉ dành mua vàng và mua nhà.

dinhngan

Xe tăng
dưng mà bây giờ bán được ít tiền lắm, cắm một cái mua xe thoải mãi, cắm vào ngân hàng trả góp chẳng hạn, mấy năm nữa đất sốt cụ có du thuyền ý chứ. Cháu ko có nhà hà nội như cụ, nhưng đất quê cháu thuộc sở hữu của cháu bán cũng được vài tỷ nhưng chẳng bao giờ cháu nghĩ tới bán đất đi mua oto cả, vì tới lúc đất sốt thì tiếc tiền lắm ạ. Cụ có biết xe đắt nhất ở VN mình là xe gì ko. honda @ đấy mỗi một con @ bằng một mảnh đất ở mỹ đình bây giờ đấy hì hì.

phamthanhtrung2

Xe buýt
dưng mà bây giờ bán được ít tiền lắm, cắm một cái mua xe thoải mãi, cắm vào ngân hàng trả góp chẳng hạn, mấy năm nữa đất sốt cụ có du thuyền ý chứ. Cháu ko có nhà hà nội như cụ, nhưng đất quê cháu thuộc sở hữu của cháu bán cũng được vài tỷ nhưng chẳng bao giờ cháu nghĩ tới bán đất đi mua oto cả, vì tới lúc đất sốt thì tiếc tiền lắm ạ. Cụ có biết xe đắt nhất ở VN mình là xe gì ko. honda @ đấy mỗi một con @ bằng một mảnh đất ở mỹ đình bây giờ đấy hì hì.

Rồi cuối cùng cụ cũng đất rộng mênh mông thui.

dinhlong283

Xe máy
Em năm nay 35 tuổi, chưa vợ con, đang ở HN, hiện có 3 căn nhà nhỏ, đang phân vân là có nên bán bớt 1 cái đi để mua oto không. Đang thích cái antis 2.0 quá. Nhờ các bác trong off giúp em với ạ!
e không phải là dân bất động sản mà đầu có sỏi nhưng theo em là như thế này cụ ợ: đất ở càng ngày càng có giá, cụ bán 1 mảnh đất rồi chưa biết bao giờ cụ mới mua lại được đâu. Còn xe ô tô thì cứ đi là càng ngày càng mất giá. Với lại còn tùy thuộc nhu cầu của cụ có cấp thiết không? có cần thiết cho công việc không?
Nếu không cứ 6 tháng cụ đi đăng kiểm 1 lần, 3 ngày trung bình rửa xe 1 lần, chi phí bãi đỗ xe, chi phí xăng dầu, chi phí bảo trì đường bộ, chưa kể bảo hiểm và va quệt. Vậy là cụ bán 1 cái sinh lời để rước 1 cái mất tiền hàng ngày vào mình nếu như không có việc gì dùng đến nó để kiếm tiền nuôi nó...có nên không cụ ơi

vietsunboy

Xe tải
E thì nghĩ khác. Tất nhiên theo ông bà ta nói: an cư lập nghiệp. Ở đây phân tích là cụ chủ đã có cư, cụ thể là 3 nhà. Việc bác không vay mượn để có 3 nhà đã thể hiện bác kiếm tiền quá dễ hay may mắn trời cho. Nghiệp của bác đã có rồi nên em nghĩ bán 1 cái đi để mua xe cũng không phải là quá hoặc nếu không bán nhà mà đi vay tiền mua xe cũng là 1 ý hay. Sống phải hưởng thụ nếu những cái căn bản như nhà cửa đã có rồi. Mua ô tô tất nhiên là mất giá theo thời gian nhưng đó cũng là tài sản (cũng chưa chắc là tiêu sản như 1 số bác nói ở trên).
Có một vài lời chia sẻ cùng bác chủ!

AccentLB

Xe tải
Nhà bác nhiều như thế thì bán đi mà chơi ngại gì ! Em lại chỉ sợ bác có đủ tiền mua xe lại mua thêm cái nhà nữa thành 4 sang năm lại mở thớt như trên ấy chứ

RAVA

Xe ba gác
-Các bác bàn nhiều làm gì, trời rét ntn thì ôm mấy cái nhà rồi đi xe máy lạnh sun cờ him thì biết là cần cái gì ngay!b-)

coolpix8700

Xe ngựa
Tý nữa từ nhà em đi đến tận Đông Ngạc nhận tửu (nhâm ong Bầu) từ 1 ông bạn gửi trên Tuyên Quang xuống em vẫn đi 2B đấy!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Các bác bàn nhiều làm gì, trời rét ntn thì ôm mấy cái nhà rồi đi xe máy lạnh sun cờ him thì biết là cần cái gì ngay!b-)
Thế nhỡ kụ ý có xe đưa rước rồi thì sao ợ, hehe

duvanlai

Xe tải
chuẩn,bán hẳn 2 cái đi chơi hẳn BMW,nhưng ông này giật cái tít hơi kinh :)))))))

Trau Dat

Xe điện
Nếu có nhà khác mà có điều kiện thì nên mua cụ ạ. Trời rét như này mà ngồi 4b mới thấy giá trị.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nếu có nhà khác mà có điều kiện thì nên mua cụ ạ. Trời rét như này mà ngồi 4b mới thấy giá trị.
Trời rét thì đi spark van hay morning van cũng quý, mà mua 2 iem này thì cần gì bán đất với nhà làm gì kụ nhể, hehe

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Cụ mới 35 mà có đến 3 nhà, quá nể. Cụ cần gì ai tư vấn nữa, mà ai đủ tầm tư vấn?
Nói vậy, vẫn mạnh dạn PHÁN một câu, nếu mình, không bao giờ bán nhà mua xe. Kiếm tiền đủ mua ba nhà, thì xe cộ là chuyện nhỏ (trừ khi cậu được thừa kế).

kysingheo

Xe buýt
Cụ 3 cái nhà là hơn ối người rồi cụ ạ. Bán đi cái mua con xe mà đi, đời chả biết đâu mà lần, nay còn khoẻ thế này mai biết còn sức mà hưởng không, cụ 35 cưới vợ trước rồi tậu con xe là hợp lý, có phương tiện đi lại rồi khéo còn phát hơn về đường làm ăn đấy. Ông già em trước cứ lăn tăn mua xe hay không (thời đó đất đang sốt, thừa tiền mua santafe, đùng cái mắc bệnh nan y, giờ nằm liệt rồi, có mua xe bây giờ ông cũng có được hưởng đâu). Biết là đời người có số cả, nhưng kiếm được thì cũng nên hưởng thụ tí, đời mấy lúc vui đâu cụ.

linhvt0386

Xe đạp
bán gấp mà mua oto đi bác, lăn tăn gì nữa. Bác chưa vợ, chưa con ôm đất để làm của hồi môn hay để ngắm sổ đỏ cho sướng mắt. Bác mua ô tô nâng chất lượng cuộc sống lên, tấp đồ vào người đi còn cưa gái.