Có nên bán nhà mua oto không?

bmw1226

Xe tải
Ông nên bán cả 3 căn đó đi rồi làm một em Innova hoặc Fortuner mà chạy cho sướng. Nhớ mua cái loại gì mà anh TẠCH anh ấy đang nhắc đến cho nó rẻ.%-(

Em năm nay 35 tuổi, chưa vợ con, đang ở HN, hiện có 3 căn nhà nhỏ, đang phân vân là có nên bán bớt 1 cái đi để mua oto không. Đang thích cái antis 2.0 quá. Nhờ các bác trong off giúp em với ạ!

bitme

Xe buýt
Nhà là TÀI SẢN, ô tô là TIÊU SẢN. Nhà ở VN không có khấu hao mà chỉ có lãi, còn ô tô vẫn có khấu hao dù tiền có bị mất giá hay không.

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có 3 cái nhà như chủ thớt nói thì chắc chủ thớt mở tiệm sửa quạt trần đúng không?

luukhe

Xe máy
em thấy các cụ trong OF đều rất chân thành và nhiệt tình đưa ra ý kiến, đều mong tốt cho cụ thôi
Bản thân em nghĩ tầm tuổi như cụ như vậy là thành đạt lắm rồi, mua cái 4B vào đi cho nó sướng cụ ạ, cụ cứ mua đi, có khi mua xe xong làm ăn lại lên như diều và cưới được vợ xinh ấy chứ!

luukhe

Xe máy
đời sao phải khổ bác , bác kiếm tiền cũng để hưởng thụ chứ để cho ai
Bác mua xe đi là lấy được vợ ngay ấy mà

letan108

Xe máy
Em tính là bác có tiếc xiền không đã chứ. Nếu bán nhà mua xe là bị lỗ 2 lần tiền đấy. Tăng giá nhà và trượt giá xe luôn luôn tỷ lệ với nhau. Em dự rằng rát nhiều bác cũng ở trong hoàn cảnh của bác nhưng họ cũng vẫn đang còn cân nhắc chán bác ạ.
Theo em thì bác xem miếng nào thanh khoản kém thì bán đi. Khoảng 1 củ thì đầu tư em altis sau đó phần còn thừa đi đầu tư 1 miếng đất ở quê thì bác vữa có xe mà vưỡn có 3 miếng đất bác ạ.:-bd

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
em thấy các cụ trong OF đều rất chân thành và nhiệt tình đưa ra ý kiến, đều mong tốt cho cụ thôi
Bản thân em nghĩ tầm tuổi như cụ như vậy là thành đạt lắm rồi, mua cái 4B vào đi cho nó sướng cụ ạ, cụ cứ mua đi, có khi mua xe xong làm ăn lại lên như diều và cưới được vợ xinh ấy chứ!
Ấy, chớ dại mua xe. Giờ phải giả nghèo giả khổ xem có đứa nào nó cưới mình vì tình không chứ, giờ hoành tráng ngay là hok biết nó cưới người hay cưới xe ấy.
Em ném đá tý...

7usd

Xe điện
mua đi bác ạ, em có 3 cái em cũng bán đi 1 cái để mua

thoatlut

Xe tải
Cho Thuê 2 Cái , 1 Cái để ở => Mua Xe Trả Góp => Lấy Tiền Thuê Nhà Trả Góp Ngân Hàng => Nhà Vẫn Có , Xe Cũng Có => Vnd mất giá đi vài năm bán vẫn hòa vốn , nhà kiểu gì cũng lên giá
Cụ Thấy Sao ?
cái này được, em lại mua thêm 1 con xe nữa cho vợ em đi. thế mà em tính mãi kn ra

MK2007

Xe tăng
Theo quan điểm của Tôi thì tiền để phục vụ mọi nhu cầu cuộc sống của bản thân và gia đình mình
chứ không phải chúng ta là nô lệ của đồng tiền, Bác chỉ nói là có 3 căn nhà, Em không biết là Bác làm gì
thu nhập một tháng bao nhiêu, có phải nuôi cha mẹ già không nên cũng không thể tư vấn chính xác được
nếu Bác thích oto thì Em nghĩ cũng đúng với xu thế thời đại thôi, vì Bác cũng đã 35T rồi, cũng trải đời rồi
mà biết đâu Bác cưới Vợ 2 lại được Vợ cả hả Bác. Chúc mạnh khỏe, hạnh phúc và sớm có vợ 2

tone

Xe tải
Nếu có 1 căn thì k nên, có 3 căn thì nên nên gấp cụ ah
Em năm nay 35 tuổi, chưa vợ con, đang ở HN, hiện có 3 căn nhà nhỏ, đang phân vân là có nên bán bớt 1 cái đi để mua oto không. Đang thích cái antis 2.0 quá. Nhờ các bác trong off giúp em với ạ!

bachkd2006

Xe tải
Cụ chủ vui tính thật em bằng tuổi cụ nhà, vợ con có rồi chắc năm nay cũng phải cưới vợ 2. Em mà như cụ là em cưới vợ 2 cách đây 17 năm rồi ấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

newidea09

Xe tăng
Em có 1 nhà thôi (các cụ để lại) đang còn muốn mua xe nữa là 3 nhà như cụ chủ thớt :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Xe là phương tiện để nâng cao cuộc sống thôi mà. Em bít có ông vụ phó nọ ở 1 bộ giầu vật, nhưng chỉ đi cái dream cũ để tỏ ra liêm khiết. Đến năm ông ấy sắp lên vụ trưởng, đã có qd, sang tuần là nhận thì bị ngã xe, tai biến, nằm im. Giờ biệt thự, trang trại, rì sọt chả hưởng được cí gì nữa. Chả bít ông ý giờ nằm im có nghĩ được ko, nhưng nếu được chắc đang ân hận giá mình mua cái matiz taxi thải thì giờ ngon rồi.

RAVA

Xe ba gác
Xe là phương tiện để nâng cao cuộc sống thôi mà. Em bít có ông vụ phó nọ ở 1 bộ giầu vật, nhưng chỉ đi cái dream cũ để tỏ ra liêm khiết. Đến năm ông ấy sắp lên vụ trưởng, đã có qd, sang tuần là nhận thì bị ngã xe, tai biến, nằm im. Giờ biệt thự, trang trại, rì sọt chả hưởng được cí gì nữa. Chả bít ông ý giờ nằm im có nghĩ được ko, nhưng nếu được chắc đang ân hận giá mình mua cái matiz taxi thải thì giờ ngon rồi.
-Về việc mua cái xe thì cũng có nhiều vấn đề lắm chứ ko đơn giản chỉ là hưởng thụ đâu, vd như người có nhiều tiền nhưng lại chả có thú vui gì về xe cộ, đối với họ thì cái xe chỉ là phương tiện đủ dùng, thế thôi. Em có ông anh rất giàu nhưng cả đời chỉ mua Corolla, mà toàn mua xe lướt, đi vài năm nó cũ thì lại đổi con Corolla đời mới hơn, thú vui của ông ấy là chơi chứng khoán và nhà đất. Phần lớn nhưng bác đã có nick trên of thì đều là những người yêu thích xe cộ và có sự hiểu biết nhất định về xe rồi. Còn những bác làm công chức hay quan chức NN thì họ lại phải nhìn trên dưới, ko thể mua cái xe đắt tiền quá hoặc quá nổi bật được. Trên of này cũng có bác khi làm thiếu gia thì chạy Range Rover nhưng khi vào công chức NN thì bán ngay mua Escape.\:D/