Có một Sầm Sơn rất khác - Tháng 4 - 2012.

vutamhoan

Xe tăng
Sự thật đây chăng?
Cụ biết nhiều chỉ số về SS quá làm bọn em càng nghĩ cụ là người của SS , Mà cụ có PR nữa thì cũng chả ai bỏ được cái suy nghĩ bực bội của mọi miền tổ quốc về SS nói riêng và Thanh Hóa nói chung . Cụ còn khuyên bon em uốn mình trước bọn SS thì em cũng chịu cụ . Người đi nghỉ mát thường là đi gia đình , vậy họ đi biển thư giãn cho thẳng thắn con người chứ tại sao phải uốn mình với cái bọn tráo trở đó .
Em xin ví dụ cho cụ nhá .
Năm ngoái em cũng AQ đi SS cuối cùng tý bị cả họ bọn bán nước nó đập , chỉ vì em đỗ xe đúng nơi quy định . Vợ em đi lên vỉa hè nơi chúng bầy hàng , nhưng ko mua của chúng , chúng mang tất cả các bộ phận ra chủi. Mẹ em mua 5 lít nước mắm gọi là cốt thì về hà nội 2 hôm thối như kứt , em mua quà về cho cơ quan , kẹo cu đơ thì viền ngoài là lạc ở trong rỗng tuếch . Ông anh vợ từ Séc mới về hăm hở mua 2 sóc cua biển nẹp bẹ chuối tặng bố mẹ vợ , 6 con , chết 5 , 1 con ko có thịt . Trẻ con nhà em mua đồ chơi bóng đập sáng , lúc xem thì tốt , lúc mua bị cháo thanh bóng vỡ bung nước tứ tung . Nói thật với toàn thể các cụ là em xin phép được chủi 1 câu thật toa là TOSHIBA bọn SS mất dạy ...
Nếu vậy thì đây là lý do:
Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi
Nói chung mỗi năm chỉ cần 10% người có khả năng đi du lịch đến SS rồi không hẹn ngày về, sau 10 năm họ sẽ hi vọng SS đã thay đổi qua những bài PR & bắt đầu một chu trình mới. Dân SS chỉ đợi có thế thôi. Hàng năm vẫn có đủ gà để chén thịt =))

phongquan10

Xe máy
Biết đâu lãnh đạo ở đó đang muốn thay đổi bộ mặt SS, bản tính con người thì khó đổi thay...
Dù sao thì vẫn hy vọng SS sẽ bớt dần tai tiếng để mỗi hè về đỡ phải đi xa các cụ ạ!

hanoien

Xe điện

vietran

Xe ba gác
Phù thủy cưỡi chổi một đêm biến thành nàng công chúa dịu hiền đến trong chuyện cổ tích còn chả bao giờ có nữa là. Cái gì cũng có logic của nó. Một thằng lưu manh muốn thành người lương thiện cũng cần có thời gian nếu dc giáo dục tốt và cầu tiến

tamngocle

Xe tải
Theo em, Thanh Hóa khó cải tạo được lắm, trừ đánh Mỹ. Gửi Cụ chủ một bài viết của PV báo ANTĐ:
Đến Sầm Sơn, tắm biển chung với... rác

Thứ năm 03/05/2012 11:23
ANTĐ - Bãi biển đông kín người, rác xả bừa bãi, tạo nên cảnh tượng nhếch nhác, bẩn thỉu.

Những ngày đầu hè 2012 này, cả 4 bãi tắm A,B,C,D của biển Sầm Sơn luôn đông đặc người. Đi kèm với đó là cảnh tượng nhếch nhác, bẩn thỉu...khi rất nhiều khách thiếu ý thức sinh hoạt ở nơi công cộng, vô tư xả rác thẳng ra bãi cát tất tật mọi thứ: từ vỏ dừa, lon nước ngọt, vỏ bim bim.... Sóng biển dập dềnh cuộn rác ra lại cuộn rác vào...ngay cạnh đó là các cháu nhỏ nô đùa, ngồi xây lâu đài cát.

Xin gửi đến bạn đọc những hình ảnh không đẹp này.

Đầu hè, biển Sầm Sơn đông nghịt người

Vô tư ăn uống ngay trên bãi biển

Rác dập dờn trên sóng biển

Xây lâu đài cát trên... rác

Cảnh tượng nhếch nhác, bẩn thỉu

Vỏ dưa hấu...

...vỏ dừa...

và túi ni-lon, tất cả cùng nổi lều phều trên bãi cát

codon.4150

Xe buýt
Gia đình em vừa đi SS về, cũng có 1 cảm nhận khá tốt về SS.
Hầu hết các quán đều niêm yết giá, dịch vụ cũng ổn, ăn sáng không phải mặc cả, phở 30k/bát, bánh cuốn 20k/suất
Tối ra biển ngồi ghế: 30k/ghế (tất cả ghế đều giá như nhau :)), nước dừa 30k/quả bổ luôn trước mặt.
Em thấy choáng quá, như này Vũng tàu nhà em được 3 trái.

volume

Xe tăng
Theo em, Thanh Hóa khó cải tạo được lắm, trừ đánh Mỹ. Gửi Cụ chủ một bài viết của PV báo ANTĐ:
Đến Sầm Sơn, tắm biển chung với... rác

Thứ năm 03/05/2012 11:23
ANTĐ - Bãi biển đông kín người, rác xả bừa bãi, tạo nên cảnh tượng nhếch nhác, bẩn thỉu.

Những ngày đầu hè 2012 này, cả 4 bãi tắm A,B,C,D của biển Sầm Sơn luôn đông đặc người. Đi kèm với đó là cảnh tượng nhếch nhác, bẩn thỉu...khi rất nhiều khách thiếu ý thức sinh hoạt ở nơi công cộng, vô tư xả rác thẳng ra bãi cát tất tật mọi thứ: từ vỏ dừa, lon nước ngọt, vỏ bim bim.... Sóng biển dập dềnh cuộn rác ra lại cuộn rác vào...ngay cạnh đó là các cháu nhỏ nô đùa, ngồi xây lâu đài cát.

Xin gửi đến bạn đọc những hình ảnh không đẹp này.

Đầu hè, biển Sầm Sơn đông nghịt người

Vô tư ăn uống ngay trên bãi biển

Rác dập dờn trên sóng biển

Xây lâu đài cát trên... rác

Cảnh tượng nhếch nhác, bẩn thỉu

Vỏ dưa hấu...

...vỏ dừa...

và túi ni-lon, tất cả cùng nổi lều phều trên bãi cát
Vậy những bức ảnh và clip đẹp của cụ chủ ở đâu ra :)). Tin ai đây, sạch >< bẩn

cuop

Xe buýt
Cụ nên nghĩ cho kỹ, đồng tiền mình tiêu phải đúng mục đích và sự vụ chứ không phải quý tộc thì sẽ ném tiền đi để mua bực mình đâu.
Còn chuyện ném đá hội đồng thì chả phải tự nhiên, cụ nào vào ném đá cũng đều đã có kỷ niệm đau thương với ... rồi. Cụ phê phán ném đá hội đồng nhưng lại quay ngay sang tỉa đểu dân xứ Nghệ, cụ cũng nên nghĩ lại lần nữa.
Nói túm lại cụ nên uốn lưỡi cho đủ 3 lần trước khi phát ngôn.
Kính cụ!
Em muốn nói thứ nhất là SS dành cho khách bình dân, khách công đoàn là chính, nên các cụ có đòi hỏi cao về dịch vụ, về thái độ phục vụ thì nên chọn nơi khác sang hơn, Halong bay chẳng hạn. :P
Thứ nhì, nói theo kiểu ném đá, chụp mũ thì đích thị cụ là dân xứ Nghệ. :))

volume

Xe tăng
Em muốn nói thứ nhất là SS dành cho khách bình dân, khách công đoàn là chính, nên các cụ có đòi hỏi cao về dịch vụ, về thái độ phục vụ thì nên chọn nơi khác sang hơn, Halong bay chẳng hạn. :P
Thứ nhì, nói theo kiểu ném đá, chụp mũ thì đích thị cụ là dân xứ Nghệ. :))
Em tưởng cụ bảo là cụ lướt rồi, cụ không giữ lời nhé :-q

cuop

Xe buýt
Rác này do dân SS xả ra hay các cụ khách du lịch xả ra? Cả biển người thiếu ý thức, xả rác bừa bãi thì huy động toàn ****, toàn dân SS ra nhặt rác em e là cũng không thể kịp nhặt hết để các cụ phóng tinh viên có những bức ảnh đẹp. :P

vietran

Xe ba gác
Em thấy choáng quá, như này Vũng tàu nhà em được 3 trái.
30 ngàn một trái dừa là tiến bộ vượt bậc đấy cụ ạ, bình thường mặc cả 30 ngàn một trái nhưng khi tính tiền có thể sẽ cộng thêm tiền chỗ ngồi vài chục và cái ống hút, tiền cốc vài chục nữa, kiểu tính tiền này ở ss là thường. Nói chung bọn nó nghĩ ra những cái mà người thường k bao giờ mường tượng nổi.

Chỉnh sửa cuối:

Otter

Xe hơi
30 ngàn một trái dừa là tiến bộ vượt bậc đấy cụ ạ, bình thường mặc cả 30 ngàn một trái nhưng khi tính tiền có thể sẽ cộng thêm tiền chỗ ngồi vài chục và cái ống hút, tiền cốc vài chục nữa, kiểu tính tiền này ở ss là thường. Nói chung bọn nó nghĩ ra những cái mà người thường k bao giờ mường tượng nổi.
Hôm 27/4 em vào Đà Nẵng. Biển Mỹ khê cũng 30k/Trái dừa, 20k/Ghế

Ti tach

Xe buýt
Chắc các cụ nhầm em với cậu lái xe.

Giọng em đây nhé:

[video=youtube;bX6JFkSgvak]http://www.youtube.com/watch?v=bX6JFkSgvak[/video]
Cụ Mount cãi làm gì, cứ xem và nghe mấy cái clip mà cụ up lên ở đầu cái thead này ấy E đảm bảo trong đấy giọng Táo >90% luôn( E nhờ tất cả các OFer nghe lại và xác nhận giúp). Chả biết Cụ chủ cứ cãi ko phải dân TH mà sao tất cả các giọng trong cái xe cụ ngồi ( đi cùng với cụ)toàn giọng TH. hay cụ giả giọng làm sân khấu với AE OF. Buồn cho cụ chủ thích PR cho TH (cho quê hương phần lớn những người đi cùng trong xe với cụ), Táo thì cứ nhận là Táo việc gì phải nhận HN gốc rồi này nọ với các comment trên diễn đàn, càng nghe càng thấy hài vãi.

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
Điệp khúc SS và Chùa Hương năm nào trước khi vào hội các lờ đờ đều đăng đàn chém gió. Năm nay tiến bộ, thay đổi quản lí triệt để không còn tình trạng lừa lọc ăn chặn nọ kia bla bla..nhưng rồi mèo vẫn hoàn mèo.Bao nhiêu năm em nghe cái điệp khúc 2 chỗ này rồi nên em nghĩ không thay đổi được đâu.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
thế là cuối cùng thế nào ?? Mấy năm rồi phải đén 8 năm em không vào Sầm Sơn mặc dù em là dân du lịch chính hiệu. Thực ra em không offer cho Sầm Sơn kể cả Vạn Chài hix. Lí do là khách đặt phòng qua bên mình bằng giá lễ tân hoặc các ngày cao điểm thì chri bán giá công bố cho dân du lịch. Như thế em không giảm giá cho khách của em được. Em không PR nhé. Nhưng nếu có gặp phải các bác bên Vạn Chài thì em cũng muốn nói để các bác thông cảm về chính sách. Chả nhẽ khách du lịch đi qua bên em lên đến nơi thấy còn cao hơn thì bọn em mất uy tín nên riêng ngày cao điểm là em không offer cho Vạn Chài như 30/4 vừa rồi. Em tưởng là Sầm Sơn ok rồi thì lại đi lại. Mấy năm nay thì em chỉ Thiên Cầm thôi mặc dù ít khách sạn nhà hàng nhưng dược cái không đông. Cách 2km thì có thể buỏi sáng ra lấy mực cơm rồi về nhờ nhà hàng nấu. Nó vẫn còn nguyên vẻ thô sơ ít người khám phá.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vụ rác này thì em xác nhận nhé, hôm 30/4 rác nhiều thì thôi rồi thêm cả chân cua với ốc chết, cái này mà dẫm vào thì đau lắm. Tuy nhiên sáng 1/5 khi không phải ngày cao điểm bọn em ra mua hải sản lại thấy khá sạch.

Otter

Xe hơi
cậu dân sầm sơn hả, sao mà có vẻ cay cú thế. vui đây
Em chả liên quan gì đến SS, em cũng cạch SS được 7,8 năm rồi. Cái cách khẳng định của cụ cư như đinh đóng cột ý, trong khi cụ không đi, cũng không đọc