[Funland] Có một Hải Phòng ngủ quên trong quá khứ

Vietex

Xe điện
Chính ra em thấy cứ để các cơ quan đầu não trong vùng chữ nhật: Đinh Tiên Hoàng-Trần Hưng Đạo-Lý Tự Trọng & Hoàng Diệu/Nguyễn Tri Phương là đẹp nhất vì mật độ dân cư ở đấy có đông mấy đâu, khu phố Tây cũ chả bao giờ tắc đường cả. Không khí trong lành mát mẻ, mà hạ tầng tốt, cái gì cũng tiện.
Vâng, chuyển sang bên này thì làm thành phố 2 bên bờ sông đẹp hơn. Nhưng chán cái là trung tâm mà cách KCN Vsip có vài km

hungkttt

Xe tăng
Giá bể thì phải vào ngõ Ta nay là đường Chu Văn An ăn mới ngon chứ cụ
ngõ TA là mãi sau này, hoài niệm giá bể phải là ngã tư rạp công nhân phía góc đường CD - CĐ trước của hiệu thuốc. sau 5h chiều bu kín góc ngã tư luôn.

dothieu

Xe hơi
ngõ TA là mãi sau này, hoài niệm giá bể phải là ngã tư rạp công nhân phía góc đường CD - CĐ trước của hiệu thuốc. sau 5h chiều bu kín góc ngã tư luôn.
Cụ chuẩn, sau đấy ở cửa chợ Ga trên mặt Lương Khánh Thiện. Ở chỗ chợ Ga có cả nộm chân gà rút xương nữa. Ngõ TA nổi tiếng món sam nữa

hungkttt

Xe tăng
Cụ chuẩn, sau đấy ở cửa chợ Ga trên mặt Lương Khánh Thiện. Ở chỗ chợ Ga có cả nộm chân gà rút xương nữa. Ngõ TA nổi tiếng món sam nữa
ngõ TA trước đi qua khác gì phố hoang đâu cụ, nhất là lối rẽ vào khách sạn Bông Sen.

fireman

Xe tăng
Xét về địa chính trị Hải Phòng ngon nhất Miền Bắc các cụ nhỉ

Easy girl

Xe tăng
Hp nó là đại ca của qn. Sao phải đe kiểu ông cho mày biết tay hả cụ 😉. Dân phòng phải nói kiểu này: chú tập trung mà phát triển đi, không mấy năm nữa du lịch anh vượt chú đấy
Tôi dân Máy Chai, Q Ngô Quyền đây
Hải Phòng đang chạy đua để năm 2022, 2023 được Unesco công nhận Quần đảo Cát Bà được công nhận là di sản thế giới. Lúc đấy ô Vịnh Hạ Long còn làm mưa làm gió được nữa ko.

hungkttt

Xe tăng
Hp nó là đại ca của qn. Sao phải đe kiểu ông cho mày biết tay hả cụ 😉. Dân phòng phải nói kiểu này: chú tập trung mà phát triển đi, không mấy năm nữa du lịch anh vượt chú đấy
em chả hiểu các cụ ấy nói về thu nội thu ngoại nhưng lại không xét đến vị trí địa lý nhỉ? trong khi đó 1 khu vực muốn phát triển thì phải dựa vào đặc thù về địa lý. HP vừa làm một loạt cầu để tăng khả năng đi lại và thu hút lao động của các tỉnh lân cận vì nhu cầu lưu chuyển hàng hóa, nguồn lực lao động.

pooka

Xe container
Chuẩn rồi cụ. Chỗ đấy ngày xưa bọn em tháng nào cũng ghé ít nhất 2-3 lần.

pooka

Xe container
Thật ra trong vùng tam giác kinh tế thì phải liên kết với nhau chứ cụ

mihkun

Xe tăng
Giá bể thì phải vào ngõ Ta nay là đường Chu Văn An ăn mới ngon chứ cụ
Chỗ đó em lại hay ăn Sam hơn. Giá bể toàn ăn góc Cầu Đất Cát Dài vì sau đó đeo ba lô đi bộ thẳng ra ga lên HN ạ :D

mihkun

Xe tăng
Thế là cụ ăn bánh đa ngã tư CĐ-LKT-CD hả? Rạp hát là rạp Công Nhân, ngay gần đấy chỗ rẽ vào LKT có hàng cắt kính. Ăn xong cuốc bộ ra ga gần quá còn gì. Dân HP đi tàu hoả hay mua bánh đa đỏ ở mấy hàng vỉa hè đối diện cổng ga lên HN làm quà nữa.

Ngõ Tê A em chưa ăn giá bể lần nào. Em chỉ nhớ trong ngõ ấy có ông BS Cử làm răng trên gác 2. Em học lớp 4 lớp 5 gì đó, bà già đưa lên ấy hàn cái răng sâu. Ông ấy dùng cái khoan để rút tuỷ đau chết cha chết mẹ :D.

Cũng trên con phố Lê Lợi này em được bà dì hồi ấy làm mậu dịch viên ở cửa hàng thực phẩm đầu ngõ Tám Gian thỉnh thoảng dẫn cháu đi ăn bánh cuốn.
Đúng chỗ cụ nói, nhìn chéo góc bên kia đường có hàng Triump đầu tiên của Hp, toàn ma nơ canh mặc sịp. Hồi đầu em thấy phản cảm ghê lắm, giờ nghĩ lại thấy hoá ra tính mình bảo thủ kinh :))

hungkttt

Xe tăng

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
E nhớ có quán bánh cuốn thịt băm bán ban đêm, cục thịt to như nắm đấm. Hết, ko hành mỡ, rau thơm gì cả.

Nói về con người HPG chắc phải mượn hình ảnh cs Thu Phương, xù xì không hoa mỹ, không khéo nói thậm chí là hơi thô, nhg có cảm giác dễ gần, dễ có thiện cảm.

pooka

Xe container
Thưởng thức Đặc sản trọng điểm của HP thì chú ý đến Sam, mực sim, giá biển, cua ghẹ.

dothieu

Xe hơi
E nhớ có quán bánh cuốn thịt băm bán ban đêm, cục thịt to như nắm đấm. Hết, ko hành mỡ, rau thơm gì cả.

Nói về con người HPG chắc phải mượn hình ảnh cs Thu Phương, xù xì không hoa mỹ, không khéo nói thậm chí là hơi thô, nhg có cảm giác dễ gần, dễ có thiện cảm.
Hình như vẫn còn quán bánh cuốn bán buổi tối tại góc Lương Khánh Thiện - Nguyễn Khuyến cụ ah.