Có mẹo nào canh phải ko các cụ, em lái mới gặp khó khi căn lề đường và căn xe

SPL

Xe container
Cháu hồi mới biết lái lơ ngơ chui vào chợ Thanh Xuân ,cảm giác lái chưa chuẩn cháu cho 1 em mặc váy ngồi lên đèn pha=)) May mà đang nhích tí 1 chứ không thì bung hết váy =)) .Cháu đc cái mồm miệng đỡ chân tay ,luôn mồm em xin lỗi ,em mới biết lái \m/ Thế nên họ cũng dễ thông cảm
Vụ hay thế mà chả kể cho em nghe, bác được nghía trong váy em ấy, thấy hết hàng họ rồi còn gì, ai bảo mua xe về cứ vứt xó không chịu đi cơ, cả năm rồi chắc mới được 1v chứ mấy. Thôi hôm nào mang xe ra em chỉ cho vài đường cơ bản, của đáng tội ai bảo ngày xưa mua bằng cơ :D

biba_bibo

Xe tải
Chào cả nhà, em xin ra nhập nhóm. em kể vu của em. Hôm qua lần đầu tiên tập đi đường hà nội. vừa đi vừa run. qua ngã 4 Lê Văn Lương-Khuất Duy Tiến bi ngay 1 bác già cũng tập lái đang đi thì dưng lại xong lùi ngay vao đầu xe mình. xuống xe định mắng thì công an ra bảo đi thôi lên bỏ qua. về kiểm tra bị xước tí sơn mới tức

FordAT

Xe tăng
Công nhận mới cấm lái lại mang ra đường đi cảm giác đúng là run thật. Nhưng em cũng hiểu mình phải run nhiều lần thì mới hết run dc . Chứ cứ đi sợ rồi lại ko đi thì ko bao h đi dc xe. Với lại ở HN các em gái lái xe ầm ầm. mình đàn ông lại ngồi cho các em lái à :D.

cuongba

Xe buýt
Cám ơn các cụ nhiều nhiều, em cũng đã nghe lời các cụ và căn cũng kha khá rồi ạ. Hôm nay là buổi thứ 2 lên xe vac luôn ra đường đi tìm quán ăn, rồi quay đầu loạn xạ. Nhưng cảm giác ghê quá các cụ ạ, sợ này sợ kia sợ đủ thứ luôn ạ.
Em thấy căn vào mông xe ô tô trước đúng là ko phải xe 4 chỗ nào cũng như nhau.
Em căn vào mông em Focus thì sát xịt mông là đầu xe em nhìn ở giữa biển số Focus, nhưng cắn vô mông em Cerato thì lại nằm ở mép dưới biển số đã sát lắm rồi.
Tưởng như xe Focus em tý húc mông em Cerato.
Vợ 2 của mọi người chưn dài chưn ngắn khác nhau. Cụ cứ căn theo biển là có ngày hôn mông vợ 2 người ta đấy. Theo em cụ chưa quen cảm giác xe của cụ thì nên làm cái que cắm cờ ở mũi bên phải. Cứ nhìn cái cờ lệnh ấy là vỉa hè bên phải ok hết. Còn căn phải đi đường thì cụ cứ tập bánh phải chẹt hàng đinh gồ lên trên đường ấy. Nhớ là chẹt chỗ vạch đứt cụ nhé. Cụ chẹt vạch liền để căn là ốp nộp cho Phú Lít đấy.:D

anhtho

Xe ngựa
Công nhận mới cấm lái lại mang ra đường đi cảm giác đúng là run thật. Nhưng em cũng hiểu mình phải run nhiều lần thì mới hết run dc . Chứ cứ đi sợ rồi lại ko đi thì ko bao h đi dc xe. Với lại ở HN các em gái lái xe ầm ầm. mình đàn ông lại ngồi cho các em lái à :D.
Cụ FordAT chắc còn phải run tầm 1 tháng nữa mới lái bình thưởng nhể ! Một thằng em em cũng mới mua xe, lái cũng run lắm, kiểu như một lúc phải xử lý quá nhiều việc: nhìn biển, nhìn gương hậu, về số hay lên số, côn cắt thế đã ổn chưa, 2b có cản mũi không vân vân và v.v... Chỉ sau một tới hai tháng, mọi việc đó mới vào khuôn khổ và lái mới tròn tay được.

pbinh979

Xe tăng
Cụ cứ tập lái vào cái chợ cóc ý, tập vài buổi là ngon cực kỳ bởi lúc nào cũng phải căn 2B sát sạt xe mình, mõi bên chỉ cách 5 cm thui.:D
Nói thế thôi cái này phải do đ nhiều cụ ạ, chả có công thức nào đâu. Đi nhiều sẽ có cảm giác tốt, Lắm lúc đi về quê mà mình căn xe bên phải chỉ cách bờ ruộng khoảng 10 cm thôi. Còn đõ vao ga ra thì dễ hơn vì đi lùi, *** xe cách tường 5 cm, gương cách tường 2 cm, đảm bảo con chuột cũng khó chui qua

dongkijote

Xe điện
Hôm nay em vừa đi thử con L.X của nhân viên, có 2 chế độ luôn quan sát được từ gương lên bánh trước xe: Tự động khi đi chậm hoặc chuyển hướng là camera nó tự bật và chế đô luôn bật để nhìn thấy bên phải. Hay Cụ mua xe đó về tập :))

5starsdba

Xe buýt
Cụ cứ đi theo tuyến đường em đi làm hàng ngày là chuẩn ngay:
Sáng: Đô thị Định Công->Cái ngõ có 2 cái cột bê tông to hơn xe tí ra đường Định Công->Định Công Thượng->Bùi Xương Trạch->Khương Trung->Khương Trung mới->Tây Sơn->Thái Hà->Láng Hạ->Láng Hạ quay lại->Thái Hà->Chùa Bộc->Tôn Thất Tùng->Trường Chinh->Giải Phóng.
Chiều: Giải Phóng->Trường Chinh->Tôn Thất Tùng->Chùa Bộc->Thái Hà->Láng Hạ->Thái Thịnh->Tây Sơn->Nguyễn Trãi->Khương Đình->Cầu Khương Đình->Khương Hạ->Bùi Xương Trạch->Định Công Thượng->Định Công->Đô thị Định Công.
:((

Chỉnh sửa cuối:

QuangTN

Xe buýt
Trưa nay chếnh choáng em căn bừa dính ngay vết sước bên cửa phải. Đúng là đã uống rượu bia là ko nên lái xe :))

Phương Nga

Xe lăn
em chỉ có ước lượng thôi, mà ước lượng của em lại rất chuẩn. Tất cả chỉ do cảm giác thôi cụ ạ, thế mới có người lái hay người lái dở

FordAT

Xe tăng
Cụ cứ đi theo tuyến đường em đi làm hàng ngày là chuẩn ngay:
Sáng: Đô thị Định Công->Cái ngõ có 2 cái cột bê tông to hơn xe tí ra đường Định Công->Định Công Thượng->Bùi Xương Trạch->Khương Trung->Khương Trung mới->Tây Sơn->Thái Hà->Láng Hạ->Láng Hạ quay lại->Thái Hà->Chùa Bộc->Tôn Thất Tùng->Trường Chinh->Giải Phóng.
Chiều: Giải Phóng->Trường Chinh->Tôn Thất Tùng->Chùa Bộc->Thái Hà->Láng Hạ->Thái Thịnh->Tây Sơn->Nguyễn Trãi->Khương Đình->Cầu Khương Đình->Khương Hạ->Bùi Xương Trạch->Định Công Thượng->Định Công->Đô thị Định Công.
:((
Công nhận tuyến đường cụ đi em nghĩ em đi xe máy còn ngại nói chi vác ông 4b ra bò trên cung đường của cụ. Mà công nhận đi dc cung đường cụ chỉ thì sau 1 vài bữa căn chuẩn phải biểếtt.

chip&moon

Xe tăng
Trưa nay chếnh choáng em căn bừa dính ngay vết sước bên cửa phải. Đúng là đã uống rượu bia là ko nên lái xe :))
Chuẩn, xe em bị xước mấy phát toàn là do có tí men. Khi có men mình liều hơn một tí, bình thường hay căn non một tí, có men thì cố thêm tí nữa... thế là... xoẹt...
Nói chung đã lái xe hạn chế rượu bia..

longtroc1974

Xe buýt
Cháu hồi mới biết lái lơ ngơ chui vào chợ Thanh Xuân ,cảm giác lái chưa chuẩn cháu cho 1 em mặc váy ngồi lên đèn pha=)) May mà đang nhích tí 1 chứ không thì bung hết váy =)) .Cháu đc cái mồm miệng đỡ chân tay ,luôn mồm em xin lỗi ,em mới biết lái \m/ Thế nên họ cũng dễ thông cảm
Em như kụ em gắn cái cột cờ ở mũi xe, kụ mà cho em ý ngồi nên cột cờ thì ngon choét :D

lanhuong1965

Xe điện
em chỉ có ước lượng thôi, mà ước lượng của em lại rất chuẩn. Tất cả chỉ do cảm giác thôi cụ ạ, thế mới có người lái hay người lái dở
Bác này nói đúng,lái xe là do mình tự ước lượng mà thôi.
Dù trong sách vở có nhiều bài chỉ lấy này nọ kia làm chuẩn.Nhưng tay lái càng lâu,cái chuẩn đó từ từ càng qua ước hết.Không phải do ẩu mà tự nó thế.
1 khi tay lái mà chuyển thành cảm giác thì cái xe nó như cơ thể mình rồi.Lúc này 1 cái dằn do xe đi vào ổ gà.1 tiếng rồ do chân nhịp ga.1 sự nhích nhê cơ thể do xe vào cua gây lực ly tâm...Đều được tài xế ghi nhận,từ đó chỉ huy chân tay nên ga,phanh,vần volang như nào cho phù hợp với hoàn cảnh.

Ôi,em lại tám tràn giang đại hải rồi...
Nhưng lại thêm 1 bài.
:-h

lanhuong1965

Xe điện
Chuẩn, xe em bị xước mấy phát toàn là do có tí men. Khi có men mình liều hơn một tí, bình thường hay căn non một tí, có men thì cố thêm tí nữa... thế là... xoẹt...
Nói chung đã lái xe hạn chế rượu bia..
Không Nói chung đã lái xe hạn chế rượu bia mà phải không rượu bia bác ui!!!
Em mà có tí men hay trong người bục bội là không lên xe,dù là 2b!!!

Em sai,các bác phang đi ạ!!!

QuangTN

Xe buýt
Công nhận căn phải khó thật. Hnay đỗ xe thấy xe cách mép vỉa hè đến 40cm. Lại phải lùi và chỉnh gương hậu để nhìn bánh với vỉa hè.

Tungld

Xe tăng
Nếu lái mới em khuyên bác mua con xe Luxgen. Đi con đó thì ko sợ gì hết, nó có 8 camera hỗ trợ bác 360o khi bac rẽ khi đi chậm dưới 20km

QuangTN

Xe buýt
Nếu lái mới em khuyên bác mua con xe Luxgen. Đi con đó thì ko sợ gì hết, nó có 8 camera hỗ trợ bác 360o khi bac rẽ khi đi chậm dưới 20km
Cụ ơi, em nghĩ lap rada là chuẩn nhất :)). Con xe cụ gợi ý nghe thú vị quá, có thông tin chi tiết ko cụ, chắc đắt lắm nhỉ ;)

chevroletcruz

Xe điện