Cố gắng tìm nhược điểm của CDX!!!!

0915966996

Xe tải
Em cũng hi vọng thế, vừa cưới iem này xong.
E phải thấy khá là ổn...nhưng e có 1 số vấn đề nho các cụ chỉ bảo nhé
Khi xe đi tầm chục cây nóng máy mà vào đoạn đền lừ đường xấu,toàn phải chạy số thấp,khi chạy số 3 tốc độ dưới 20 thì cứ bị gõ đầu bò tọc tọc như kiểu lúc chạy xe số sàn thiếu ga nóhay kêu,còn lên trên 20 thì ga lại k kêu nữa,hay tại cháu nó máy nóng nên giãn nở ra mới gõ tọc tọc nhỉ...mà lúc máy nguội thì chạy tốc độ thấp số 3 thì k kêu...xe chỉ đi 2ng... Có cụ nào biết k nhỉ,tại nhà e gần nhà xa ngõ phải đi vòng xuống tận đền lừ mới về đc...hixx
Thứ 2 là chạy cao tốc ăn ít xăng thì e ok.nhưng chạy lúc trời nóng,mà đi tốc độ tầm 80 trở lên là độ mát yếu,phải tăng quạt gió lên số 4,5 mới thấy gió,còn tắt đi 1 lúc 15p bật lại mát như thường,hoặc chạy dưới 60 thì mấy tiếng cũng k sao.... E vừa thay lọc gió rồi...công nhận điều hoà con này mát nhanh mà lạnh sâu,đi đường đa phần e phải để mức gió 1 k thì lạnh quá...

lxe

Xe buýt
lac chạy ổn nhưng sức ì cao quá

Thanhpht4

Xe hơi
Em nghĩ các cụ longlaotiensinh không có ý chê cụ đâu.
Em mới có bằng hơn năm. Nhưng hồi đầu năm (lúc mới có bằng 5 tháng), mấy anh em đi chơi, có Mazda 3, KIA forte, Cerato, của em Matiz mà em toàn đi trước, đến trước, về trước.
Từ kinh nghiệm đi xe máy đường trường em nhận ra:
- Không phải xe phân khối lớn hơn là hơn.
- Không phải con trai hơn con gái, em đã gặp con gái chạy xe máy gần 100km/h.
Ăn nhau ở khả năng phán đoán và xử lý tình huống, còn thêm một chút liều nữa.
Các bác bài bản có khi không liều nên đôi khi đi chậm thôi, nhất là ở cước ngoài mọi người chấp hành luật tốt, còn trong nước thì... Bà chị em bên Séc đi toàn 100km trở lên, về VN ngồi sau còn sợ nói chi đi.

Cũng chẳng phải là chê Cụ kém , không có kỹ năng nhưng chỉ chê Cụ không làm chủ được con xe để lựa theo sức của mình thôi.
Trong vấn đề này là Cụ chê LAC yếu, điều đó là đúng nếu như Cụ đã đi xe có Mã lực tốt hơn nên khi chuyển sang xe LAC thì Cụ chê là đương nhiên rồi .
Nhưng Cụ không lượng được sức của xe để vượt trong các trường hợp cho là chắc chắn chứng tỏ Cụ không hiểu bản thân con xe của mình có những gì. Cụ không thể áp đặt LAC theo 1 con xe khác được.
Anh em đi LAC đảm bảo vượt 100% , điều đó chứng tỏ hiểu vợ mình ...
Nhiều người học lái xe rất giỏi ở nước ngoài ... nhưng em đố cái ông Schumacher dám chạy xe ở Việt Nam mình đấy!
Em đảm bảo ông ý khóc thét khi nhìn thấy giao thông Việt Nam

31f7784

Xe hơi
Nói chung thưa các cụ là em có nên mua lac không ah.
He he

hoangthanhnb

Đi bộ
EM này Ưu điểm đập chết hết nhược điểm các cụ ah, bên cháu có 1 con CDX 2011 màu đen, đã sơn vành đen hầm hố, sơn phanh phong cách Brembo rồi mới các cụ ghé chơi ạ
http://banxelacetti.blogspot.com/
Cụ nhớ cho em xin lại con royban nhé, em quên mà khi gọi lại mỗi anh Tuấn nghe máy nói gọi cho các cụ và em Hưng, nhưng gọi chả ai bắt máy???

minhcuongcp

Xe hơi
Đang đi em này, sang morning là biết ngay. Các cụ cứ thử mà xem.

0915966996

Xe tải
Nói chung thưa các cụ là em có nên mua lac không ah.
He he
Ở đây đa số là đều sở hưux e nó rồi cụ kwi..cụ hỏi nên hay k thì khó cho ae quá hehe,rướn k đc i30 nên e mua e này e thấy ngon,giá tiền phù hợp

Truongcb86

Xe tải
E thấy 1 nhược điểm nữa mà các cụ k ai nói đến là cái auto đèn, lúc khởi động xe thì đèn cũng bật, điều hòa cũng khởi động cùng lúc làm ắc quy chóng hỏng như nhiều cụ đã kêu. Ngoài ra còn phiền nữa là khi ở trong gara, khởi động để ra ngoài cũng bật đèn, khi trời chưa tối hoặc chỉ muốn bật đèn gầm nó cũng bật hết làm mình cứ phải tắt đi bật lại nhìu lúc ghét thế.

ad1088

Xe buýt
nghe các cụ nói làm em yên tâm quá...có cụ nào chán bán cho em...

Hại Điện

Xe container
Nhượt điểm lớn nhất của CDX 2009-2010 là công suất động cơ không phù hợp với trọng lượng xe. Em so sánh vầy cho rõ nhé.

1. Trọng lượng xe:

- CDX: 1,4 tấn. (tham khảo trọng lượng Mazda CX5 là 1,5 tấn).
- Altis V: 1,2 tấn.

2. Dung tích động cơ:

- CDX: 1,6l (bản 2011 trở lên là 1.8).
- Altis V: 2.0

Trọng lượng xe lớn thì cụ nào cũng rõ ưu điểm rồi. Tuy nhiên, dung tích xy lanh nhỏ + trọng lượng xe lớn làm cho xe yếu và tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn so với thông thường. Với trọng lượng của CDX thì dung tích tối thiểu phải là 1.8; đẹp nhất là 2.0.

Tuy nhiên, bản 2011 đã nâng lên 1.8 nên chắc chắn sẽ lợi xăng hơn.

minhhai295

Xe đạp
Mục 5 và mục 8 là có đấy nhé cụ ơi
Nghe các cụ tìm lỗi cho Lac cũng khó tìm lỗi cho người ta sợ mua em nó nhỉ! Trước kia em cũng nghe dân tình đồn thổi nhiều thấy sợ em Lac, Nhưng với cửa tiền và OP em ưng, em quất về liền. Bây giờ nghĩ lại mới thấy mình không dại chút nào. Đi sướng là ok rồi! nhược điểm của em này em phát hiện ra mấy cái:
1. Không có lốp dự phòng
2. Không có màn hình DVD Taplo và màn hình hai gối sau
3. Không có Cam tiến, cảm biến trước, cam lùi
4. Đường Audio in đặt mẹ trong hộp tỳ tay
5. Không có nút mở cốp
6. Không có ghế điện thông minh
7. Không có đèn soi chân
8. Không có gạt tàn thuốc lá
9. Vô lăng hơi nặng
10. Bô thò ra không đẹp
Em mới tìm được bấy nhiêu thôi các cụ à. Nếu lắp thêm đủ các thứ này lại tốn $ mà thời buổi này lương lậu kém nên cứ đi rồi dần lắp đủ;))

leanhtuanhp

Xe hơi
Ngồi nãy giờ đọc hết thấy hay và bổ ích quá các cụ ạ...E cũng chạy CDX và e có 1 thắc mắc thế này ạ : hình như đa số các cụ đều dùng chế độ số tay (1,2,3,4,5) thay vì số tự động (D) phải ko ạ?thi thoảng đi trong phố dừg đèn đỏ nhiều e cũng chuyển qua chế độ số tay...Với e nhược điểm của CDX chỉ là nặng,dừg lại rồi vào ga có khi phải lên tới hơn 2000 mới đi,mà rất chậm @@
Mà hơn nữa lấy vợ về rồi thì dù xấu hay đẹp vẫn là vợ mình phải ko các cụ
Em xin hết hehe

Fan gentra

Xe điện
con của bác có túi khí nên bác phải bấm đúng vị trí thì còi mới kêu !!nếu ko bác bán lại cho iem cái túi khí thì bác bấm đâu cũng kêu ??

Ravine

Xe máy
Em trước có đi Civic 2.0 AT, giờ mới chuyển qua Lac CDX được mấy tháng rồi. Em xin mạn phép như sau:

So với Civic thì tay lái của Lac nặng hơn - tuy nhiên cũng quen rồi, cảm giác lại đằm hơn. Ngoài ra độ bốc thì khỏi bàn… ì ạch…. ì ạch… Còn lại thì thích hơn Civic hết hehe :D hơi tốn xăng tí, chắc hôm nào phải đi bảo dưỡng lại…

Quên bổ sung thêm nhược điểm nữa khó chịu là cái bản nút điều khiển ngu vãi, nút nhiều, nhiều nút chả bao giờ sờ đến… Nút bật điều hoà bên này, nút giảm nhiệt độ bên kia, nút bật quạt bên này, nút giảm gió bên kia. Nói chung là bản điều khiển ngu nhất !

Chỉnh sửa cuối:

0915966996

Xe tải
Đi quen rồi đạp ga mạnh tí vẫn vọt như thường. Nhưng công nhận hơi ì hơn xe khác. Nhưng bù lại đầm chắc hơn. Tạm thế k cần chê nữa.