Cố gắng tìm nhược điểm của CDX!!!!

Ivannguyen

Xe hơi
Em thì thấy nhược điểm của em này xác quá nặng mà động cơ lại yếu nên tăng tốc không được nhanh nhẹn cho lắm, với cả em nó ăn uống cũng thuộc dạng phàm phu tục tử đấy. Em đi xem mấy con đời 2009-2010 ở showrom thấy nội thất xuống cấp trầm trọng nản luôn.

0915966996

Xe tải
Em thì thấy nhược điểm của em này xác quá nặng mà động cơ lại yếu nên tăng tốc không được nhanh nhẹn cho lắm, với cả em nó ăn uống cũng thuộc dạng phàm phu tục tử đấy. Em đi xem mấy con đời 2009-2010 ở showrom thấy nội thất xuống cấp trầm trọng nản luôn.

Cái xác nặng động cơ yếu thì ai mua xe cũng biết điều đấy hehe

xacu69

Xe hơi
Xác nặng, động cơ yếu, chuyển số không mượt, ồn, khoảng nhìn gương chiếu hậu hẹp do thiết kế, ghế ngồi không ôm thân nên đi xa chóng mỏi, không có cài đặt tốc độ (cruise control hoặc tương tự) nên đi phải giữ chân ga, xe đi hơi cứng..... túm lại không bằng dòng Camry/Bim 3/Mec C nhưng hơn đứt các con cùng phân khúc và tầm giá trừ Forte (bạn này hơn CDX toàn diện hê hê ). Em chuẩn bị hứng đá đây, đi Bim 3 rồi chạy con này thấy nó cứ nhái nhái, không user friendly.

Ivannguyen

Xe hơi
Nhiều nhược điểm thế nhà mềnh có ai li dị em nó ko nhớ gọi em nhé

suvival198

Xe buýt
Xác nặng, động cơ yếu, chuyển số không mượt, ồn, khoảng nhìn gương chiếu hậu hẹp do thiết kế, ghế ngồi không ôm thân nên đi xa chóng mỏi, không có cài đặt tốc độ (cruise control hoặc tương tự) nên đi phải giữ chân ga, xe đi hơi cứng..... túm lại không bằng dòng Camry/Bim 3/Mec C nhưng hơn đứt các con cùng phân khúc và tầm giá trừ Forte (bạn này hơn CDX toàn diện hê hê ). Em chuẩn bị hứng đá đây, đi Bim 3 rồi chạy con này thấy nó cứ nhái nhái, không user friendly.
cụ toàn nói linh tinh. 6 số mà cụ kêu ko mượt thì chắc phải 4 5 số nó giật mới sướng . Xe em đi có cruise control đây, mấy con camry còn chưa có nữa là .. còn Forte mà cụ bào hơn CDX toàn diện thì đúng là phải ném cho vài viên gạch to

Em ngồi Bim 7 rồi thấy con Bim 3 cũng vớ vẩn lắm, chạy gì nội thất cùi, động cơ cũng yếu nữa .. nhìn thì bé tí :D

0915966996

Xe tải
Cái này cụ dạy phải, em xin tiếp thu ạ :D
K hiểu sao 6 cấp mà vẫn chê giật nhỉ,hay quen chạy hộp số 8 cấp rồi... Ngồi bim 3 mà so với con này nghe có khập khiễng quá k, giá trị của xe cũ bim 3 nó cũng suýt soát gấp 2 đến 3 lần con cdx....còn e ngồi mer S mãi rồi nên thấy bim 3 quá chán luôn,mỗi tội merc s thì là của chú,còn của mình chỉ là cdx...so sánh cái gì nó thưc tiễn tí...cứ so sánh lệch dòng như thế thì đá đủ xây lâu đài í cụ trung nhở,mà e cũng đi forte r,e thấy ồn lắm,chỉ hơn cái là nhẹ cân nên bốc hơn là đúng,còn dáng thì cũng same same....

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Xăng thì tốn tối đa hơn Forte khoảng 5 or 7 trăm tháng, yếu thì hai xe cũng thuộc dạng yếu cả nên đừng mong bốc gì ở đây, nhưng ngồi con CDX sướng hơn hẳn Forte, chở F1, 2 sướng, việc gì vài trăm tháng tiền xăng phải khổ, nói chung ai thích gì thì quất đó thôi, các hãng xe tồn tại đều có lý do của nó, không thể nói cái xe này hơn cái xe kia toàn diện đc, nếu nói thế có mà GM nó phá sản rồi.

trunggenius

Xe điện
Hay thế này cho dễ nhé... Các cụ cũng biết Trung Quốc là thị trường ô tô quan trọng thứ hai thế giới đi. Bây giờ các cụ vào taobao, nó là eBay của Trung Quốc đúng không?

Giờ các cụ vào search Cruze ( tên toàn cầu còn Lacetti Premiere CDX chỉ là tên trong thị trường nội địa Hàn Quốc thôi) và Forte/ Cerato xem đồ của con nào nhiều hơn là biết ngay TQ nó chuộng xe nào hơn thôi mà :))

suvival198

Xe buýt
Hay thế này cho dễ nhé... Các cụ cũng biết Trung Quốc là thị trường ô tô quan trọng thứ hai thế giới đi. Bây giờ các cụ vào taobao, nó là eBay của Trung Quốc đúng không?

Giờ các cụ vào search Cruze ( tên toàn cầu còn Lacetti Premiere CDX chỉ là tên trong thị trường nội địa Hàn Quốc thôi) và Forte/ Cerato xem đồ của con nào nhiều hơn là biết ngay TQ nó chuộng xe nào hơn thôi mà :))
vào đấy nhiều nhất chắc là đồ Wolkswagen :)) .. e qua đó toàn thấy chạy Wol , nhiều như toyota của mình vậy, từ taxi cho đến dân, chở hàng v..v..

0915966996

Xe tải
vào đấy nhiều nhất chắc là đồ Wolkswagen :)) .. e qua đó toàn thấy chạy Wol , nhiều như toyota của mình vậy, từ taxi cho đến dân, chở hàng v..v..
Volk thì bên trung quốc tuyền làm taxi,xanh,vàng nhiều nhất.... Chăng cần biết chúng nó chuộng xe gì,ae mình chuộng cdx là đc,còn ăn xăng thì cũng chỉ ăn hơn các xe khác vài trăm chứ đáng beo nhiêu...đi sướng là đc,còn đk dư dả dầm đạn thì đã là mer là bim....à có cụ nào đi trời mưa mà kính bị hấp hơi nước k nhỉ,chẳng lẽ cứ phải bật sưởi hả các cụ,hấp hơi mặt ngoài í,cứ mờ mờ là e lại phải gạt nước ghét lắm...đi nhanh lên tí thì k sao,đi chậm mà trong xe bật điều hoà thì ở ngoài bị mờ một ít ở phần kính dưới...bật chế độ sấy kính mà k bật nóng thì k ăn thua lắm

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi

Em confirm cho cụ Trung, em đi TQ nhiều lần Bắc Kinh, Tây An, Hàng Châu, thấy trên đường Cruze cũng tương đối, Forte/Creato em thấy ít hơn, hoặc em không để ý.

Chỉnh sửa cuối:

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
He he taxi em thấy nó chạy xe tàu là nhiều cụ ạ, em ngồi thấy nó chạy cũng máu lắm, có lần đang chạy chết máy giữa đường sau đó khởi động lại lại chạy tiếp :))

suvival198

Xe buýt
He he taxi em thấy nó chạy xe tàu là nhiều cụ ạ, em ngồi thấy nó chạy cũng máu lắm, có lần đang chạy chết máy giữa đường sau đó khởi động lại lại chạy tiếp :))
em mới sang thượng hải bắc kinh thì đa phần là Wolks , còn chỉ có taxi dù mới hay chạy xe tàu thôi :D .. bên đấy BUICK cũng co vẻ phổ biến , mà cái này hình như cũng của GM thì phải
Volk thì bên trung quốc tuyền làm taxi,xanh,vàng nhiều nhất.... Chăng cần biết chúng nó chuộng xe gì,ae mình chuộng cdx là đc,còn ăn xăng thì cũng chỉ ăn hơn các xe khác vài trăm chứ đáng beo nhiêu...đi sướng là đc,còn đk dư dả dầm đạn thì đã là mer là bim....à có cụ nào đi trời mưa mà kính bị hấp hơi nước k nhỉ,chẳng lẽ cứ phải bật sưởi hả các cụ,hấp hơi mặt ngoài í,cứ mờ mờ là e lại phải gạt nước ghét lắm...đi nhanh lên tí thì k sao,đi chậm mà trong xe bật điều hoà thì ở ngoài bị mờ một ít ở phần kính dưới...bật chế độ sấy kính mà k bật nóng thì k ăn thua lắm
ý cụ là mướt hơi nước mặt bên trong ? chứ mặt bên ngoài trời mưa thì lam sao mà lại bị mờ dược ạ. Em chỉ có thấy mờ là trogn trường hợp trong xe bật điều hòa lạnh rồi mở cửa ra trời nóng thì cửa kính mờ tit luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

Đức Phúc

Xe buýt
taxi trung quốc toàn xe tầu, xe hàn chỉ có huyndai, kia. Cruze, lacety em ko thấy nó lấy làm taxi

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Nói chung xe nào cũng có ưu và nhược, của mình thì mình yêu thôi, còn Mec/Bim ngon nhưng của người khác thì yêu làm gì :))