có được dừng đỗ trên đường cao tốc Cầu giẽ Ninh Bình.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ạ cụ, cao tốc mà đón trả khách ợ??? Có việc cần thì ai trách việc dừng, cũng có cách lách rùi. Còn đầy thành phần, xuống xả nước là phụ, đốt thuốc chém gió là chính thì chắc gọi là khẩn cấp? Mùa này nắng nóng ko gặp, đến mùa thu or cuối mùa xuân cụ đi đường này xem, 2 chỗ vạch chéo để dừng khẩn cấp thì lại có 1 xe dừng, và đứng quanh xe đốt thuốc, chém gió hóng mát em thấy thường xuyên.
Cái chỗ đấy là cầu cạn người ta làm dự phòng mở rộng đưòng sau này. Hiện nay nó thành cái chỗ cho anh em mình nghỉ chân thôi! Về tình thì ok, nhưng về luật là vẫn tóm đấy nhỉ!

vucongnghia

Xe hơi
Cụ cứ táp vào làn khẩn cấp, mở taplo ra, ngó nghiêng tí rồi hành xử thôi :)

suzu37

Xe container
Hôm qua cháu vừa chuẩn bị lò dò ra khỏi trạm dừng nghỉ, thấy một xe CA phi ầm ầm trên đường, đèn nháy tít mù :D.

Một tẹo sau cháu bắt gặp một xe tải bị vịn đúng cái chỗ các cụ hay đứng ... xả e :D.

I Am Groot

Xe đạp
Dạo này em cũng hay thấy 1 con bán tải và 3 đồng chí xxx ngày nào cũng lượn đoạn gần trạm đại xuyên xe con hay xe tải dừng đều bị chặn hết.

mazda6oct2014

Xe buýt
b-) Chuyện là thế này các cụ ạ. Hôm trước đi nghỉ mát ở CL về cùng với cơ quan bằng xe Tour, trên đường về có đi qua cao tốc CG-NB, chắc tại ham hố nên em có uống nhiều bia nên hị hị... Đang đi trên cao tốc (mới vào cao tốc đoạn Cao Bồ) thì bỗng nhiên mắc lái quá, em mới bảo tài xế dừng xe để xả van. Thế mà bác tài bảo là không dừng được ở trên cao tốc, phải đến điểm dừng nghỉ thì mới xuống xe được. Em có hỏi bác tài là tại sao lại thế. Câu trả lời của bác tài là như thế này các cụ ạ:
1. Trước đây hình như là có biển cấm dừng đỗ trên suốt cao tốc nên không dám dừng vì sợ camera, ra khỏi cao tốc sẽ bị phạt nguội
2. Bác tài có tiết lộ 01 thông tin là cái trạm dừng nghỉ ở cao tốc này là do một doanh nhân thuộc bộ GTVT đứng ra thầu BOT hay BAT gì gì đó, nên bắt buộc phải dừng nghỉ ở đúng trạm này. nếu như dừng đỗ trên đường thì chỉ có trường hợp hỏng xe bất khả kháng ( lúc đó bác tài còn dẫn chứng luôn cho em thấy 01 xe tải đang thay lộp ở lan dừng khẩn cấp). nếu như mà dừng giữa cao tốc thì ra khỏi cao tốc sẽ có xxx thịt luôn.
Các cụ thông não cho em phát là chuyện như thế này có chính xác không? Có thể là có chuyện này nhưng em nghĩ chỉ cấm dừng cho những xe đi tour thôi chứ không cấm xe con phải không? Vì em thấy xe khách vẫn dừng đỗ đón trả khách bình thường có sao đâu ạ.
Thi thoảng em pháp vân đồng văn hoặc ninh bình, xuống tiểu, đại tiện thoải mái, chưa vào khu trạm dừng của bọn tham lam bao giờ, chả hiểu bác tài của cụ nói thật ko

apbe

Xe tải
Thi thoảng em pháp vân đồng văn hoặc ninh bình, xuống tiểu, đại tiện thoải mái, chưa vào khu trạm dừng của bọn tham lam bao giờ, chả hiểu bác tài của cụ nói thật ko
Hôm trc e Hn - nb cũng vào chỗ lõm carô đấy làm tí mà cũng có ai hỏi đâu nhỉ. Hình như có ghi là dừng khẩn cấp thì phải.

long1810

Xe máy
ý kiến của bác khuu dự chuẩn
em vodka cho bác rồi