[Thảo luận] Cơ động đêm...

boarc

Xe đạp
E không hiểu lắm. Nếu CSCĐ có quyền kiểm tra hành chính thì sao lại cho cụ chủ đi mà không kiểm tra nhỉ.
dạ, vì e vặn câu là cho xem kế hoạch tuần tra kiểm soát ạ. nếu giở đc ra cho e xem, đúng giờ đi làm, đúng cung đường e sẵn sàng cho kiểm tra luôn ạ.. nhưng khổ cái là ko giở ra cho e xem.

Viking

Xe điện
Nãy có cụ lập thớt nói về vấn đề này... e xin chia sẻ tình huống của e hôm trước Tết
E đang lưu thông ở đường Lê Trọng Tấn rẽ phải Trần Điền gặp ngay 4 bạn cơ động dựng xe tuýt e lại.. Lúc 11h đêm
CĐ1: (hất hàm) người trong ngành đúng ko? ( e đội mũ bảo hiểm của bộ đội ạ )
Em: Tổ công tác 4 đồng chí cơ động ai làm việc với tôi nhỉ?
CĐ1: Tôi làm việc vs a.
Em: Yêu cầu đồng chí chào tôi theo điều lệ ngành.
CĐ1 xấu hổ rút lui CĐ2tiến lại chào e.
CĐ2: Yêu cầu anh xuất ttình giấy tờ.
Em: Tôi sai lỗi gì vậy đồng chí?
CĐ2: Xe anh ko có gương và anh rẽ phải ko có tín hiệu.
Em: Tôi chấp nhận các lỗi sai của tôi, nhưng các đ/c ko có quyền hạn xử lý vi phạm những lỗi này. Tôi ko chấp nhận và ko xuất trình giấy tờ.
CĐ1 nói với: Vậy kiểm tra hành chính.
Em: Tôi ko làm việc với đ/c, nếu các đ/c muốn kiểm tra hành chính các đ/c cho tôi xem 1 là chuyên đề ktra h/c 2 là kế hoạch tuần tra kiểm soát ( CĐ sau 22h có quyền dừng xe ktra giấy tờ các cụ ạ)
CĐ2: Mời a lại gặp a tổ trưởng sẽ cho a xem các loại giấy tờ
(E chuẩn bị luôn máy quay và tiến lại gặp đ/c TT)
CĐTT: Chào a, có chuyện gì mời a trình bày
Em: Tôi ko có gì trình bày với đ/c, đ/c muốn nghe gì nói đ/c vừa làm việc vs tôi thuật lại (giọng điệu otofun :P)
CĐTT: Thôi rồi, a muốn gì a cứ nói chúng tôi tạo đk (ôi trời ơi :)))
Em: Tôi chả muốn gì cả, nhưng thôi, nể các a làm nhiệm vụ muộn, thêm nữa, a là người rất đúng mực với tôi. Tôi cảm ơn các a nhắc nhở tôi về lỗi sai cũng như tôi muốn nói vs a là đề nghị a chấn chỉnh lại nghiệp vụ và cách ứng xử với người dân của bạn ban nãy ra chặn xe tôi nhé. Tôi đi.
Em nói vậy xong e lên xe đi, nghe bạn CĐ1 lầm bầm gì đó. E muốn nhắn với cụ chủ thớt ban nãy là cụ cứ thật cứng lên và chuẩn bị sẵn máy quay trong mọi TH để tự bảo vệ mình cụ nhé.
Chúc các cụ luôn lưu thông an toàn.
Đồng chí quên kể nốt đoạn cuối
"... Đúng lúc đó, có chiếc o tô tải đi qua, còi pem phát xé giời, em giật mình tỉnh giấc"

Lực lượng CSCĐ được quyền kiểm tra hành chính sau 22h, các đồng chí đó biết rất rõ quyền hạn của mình nên chỉ có làm quá, không bao giờ làm dưới.
11h mà thái độ như thớt, lại kèm không gương, rẽ không xi nhan, lại 2B thì nó cho ra bã chắc luôn. Ngồi đó mà gió với máy.
CSCĐ mà thớt làm như sinh viên ngu ngơ mới vào trường, xấu hổ rút lui với rút tới.

boarc

Xe đạp
"... Đúng lúc đó, có chiếc o tô tải đi qua, còi pem phát xé giời, em giật mình tỉnh giấc"

Lực lượng CSCĐ được quyền kiểm tra hành chính sau 22h, các đồng chí đó biết rất rõ quyền hạn của mình nên chỉ có làm quá, không bao giờ làm dưới.
11h mà thái độ như thớt, lại kèm không gương, rẽ không xi nhan, lại 2B thì nó cho ra bã chắc luôn. Ngồi đó mà gió với máy.
CSCĐ mà thớt làm như sinh viên ngu ngơ mới vào trường, xấu hổ rút lui với rút tới.
e có đòi xem kế hoạch tuần tra mà cụ, chuyện thật 100% của e, e ko hề điêu 1 câu nào.
Nhỡ đâu kế hoạch tuần tra kiểm soát của các đ/c ấy ko phải ở cung đường này thì sao e p xuất trình ạ. Hơn nữa, lúc e bị bắt có đến 3,4 xe cũng bị dính rồi.. nên e nghĩ chắc ko dám làm quá vì đông cụ ạ

Viking

Xe điện
e có đòi xem kế hoạch tuần tra mà cụ, chuyện thật 100% của e, e ko hề điêu 1 câu nào.
Nhỡ đâu kế hoạch tuần tra kiểm soát của các đ/c ấy ko phải ở cung đường này thì sao e p xuất trình ạ. Hơn nữa, lúc e bị bắt có đến 3,4 xe cũng bị dính rồi.. nên e nghĩ chắc ko dám làm quá vì đông cụ ạ
vâng, em chúc mừng bác đã may mắn lành lặn trở về
và khuyên bác lần sau đừng thái độ vậy, chuyện như thế này chỉ xảy ra 1/1.000.000 thôi :D

boarc

Xe đạp
vâng, em chúc mừng bác đã may mắn lành lặn trở về
và khuyên bác lần sau đừng thái độ vậy, chuyện như thế này chỉ xảy ra 1/1.000.000 thôi :D
Vâng, tại e cũng chả mấy khi mà bị cơ động tóm nên e cứ đọc luật e nc tthôi.. Nhưng sao Bác lại bẩu là lành lặn và chỉ xảy ra 1/1.000.000 ạ.. Bác chia sẻ e với

Leo.Yamaha

Xe tăng
Không nói hay được đâu cụ ơi, nếu mà đúng như quy định+ họ có chuyên đề thì mình là người vi phạm và bị xử lý mà. Em cứ khai là em anh V... K20 ba năm lên sáu lon.

boarc

Xe đạp
Không nói hay được đâu cụ ơi, nếu mà đúng như quy định+ họ có chuyên đề thì mình là người vi phạm và bị xử lý mà. Em cứ khai là em anh V... K20 ba năm lên sáu lon.
Thật ra là cho dù có chuyên đề thì cũng chỉ đc kiểm tra thôi ạ, đầy đủ giấy tờ là đi thôi. Vì ko có quyền xử lý vi phạm hai lỗi trên cụ ạ.

RR Evoque

Xe tăng
Làm gì có cái văn bản nào quy định giờ giấc làm việc của lực lượng Cảnh sát cơ động mà em dẫn được cho các cụ?
Vậy em mới bảo.....nếu cụ nào bảo sau 22g...CSCĐ mới được dừng xe để kiểm tra hành chính thì dẫn cho em cái quy định đó, nó được nằm trong văn bản nào?

Cụ am hiểu luật thì cụ trích luôn dẫn chứng chứng minh là cụ ý sai cho a e tham khảo luôn đi cụ. em đặt gạch hóng
Thế à cụ, e sai gì mong cụ chỉ giáo ạ :D

Tuanvh39

Xe buýt
Nãy có cụ lập thớt nói về vấn đề này... e xin chia sẻ tình huống của e hôm trước Tết
E đang lưu thông ở đường Lê Trọng Tấn rẽ phải Trần Điền gặp ngay 4 bạn cơ động dựng xe tuýt e lại.. Lúc 11h đêm
CĐ1: (hất hàm) người trong ngành đúng ko? ( e đội mũ bảo hiểm của bộ đội ạ )
Em: Tổ công tác 4 đồng chí cơ động ai làm việc với tôi nhỉ?
CĐ1: Tôi làm việc vs a.
Em: Yêu cầu đồng chí chào tôi theo điều lệ ngành.
CĐ1 xấu hổ rút lui CĐ2tiến lại chào e.
CĐ2: Yêu cầu anh xuất ttình giấy tờ.
Em: Tôi sai lỗi gì vậy đồng chí?
CĐ2: Xe anh ko có gương và anh rẽ phải ko có tín hiệu.
Em: Tôi chấp nhận các lỗi sai của tôi, nhưng các đ/c ko có quyền hạn xử lý vi phạm những lỗi này. Tôi ko chấp nhận và ko xuất trình giấy tờ.
CĐ1 nói với: Vậy kiểm tra hành chính.
Em: Tôi ko làm việc với đ/c, nếu các đ/c muốn kiểm tra hành chính các đ/c cho tôi xem 1 là chuyên đề ktra h/c 2 là kế hoạch tuần tra kiểm soát ( CĐ sau 22h có quyền dừng xe ktra giấy tờ các cụ ạ)
CĐ2: Mời a lại gặp a tổ trưởng sẽ cho a xem các loại giấy tờ
(E chuẩn bị luôn máy quay và tiến lại gặp đ/c TT)
CĐTT: Chào a, có chuyện gì mời a trình bày
Em: Tôi ko có gì trình bày với đ/c, đ/c muốn nghe gì nói đ/c vừa làm việc vs tôi thuật lại (giọng điệu otofun :P)
CĐTT: Thôi rồi, a muốn gì a cứ nói chúng tôi tạo đk (ôi trời ơi :)))
Em: Tôi chả muốn gì cả, nhưng thôi, nể các a làm nhiệm vụ muộn, thêm nữa, a là người rất đúng mực với tôi. Tôi cảm ơn các a nhắc nhở tôi về lỗi sai cũng như tôi muốn nói vs a là đề nghị a chấn chỉnh lại nghiệp vụ và cách ứng xử với người dân của bạn ban nãy ra chặn xe tôi nhé. Tôi đi.
Em nói vậy xong e lên xe đi, nghe bạn CĐ1 lầm bầm gì đó. E muốn nhắn với cụ chủ thớt ban nãy là cụ cứ thật cứng lên và chuẩn bị sẵn máy quay trong mọi TH để tự bảo vệ mình cụ nhé.
Chúc các cụ luôn lưu thông an toàn.
Cụ cứng thật. Mấy ai được như Cụ

Amateur07

Xe hơi
cơ động toàn chạy tiền là vào chứ có học luật hay có vẹo gì đâu, đa số là thế . Tốt nghiệp cấp 3 + khoảng 70-100tr có cửa là vào !
Ôi thế nên sau khi vào mới phải tìm cách gỡ lại là đúng rồi

SomeOne2016

Đi bộ
Làm gì có cái văn bản nào quy định giờ giấc làm việc của lực lượng Cảnh sát cơ động mà em dẫn được cho các cụ?
Vậy em mới bảo.....nếu cụ nào bảo sau 22g...CSCĐ mới được dừng xe để kiểm tra hành chính thì dẫn cho em cái quy định đó, nó được nằm trong văn bản nào?
Đúng như cụ này nói, không có bất cứ văn bản nào quy định CSCĐ được quyền kiểm tra hành chính sau 22h00. Tất cả chỉ là truyền miệng. Có lần em cũng bị vịn, đòi kiểm tra hành chính, em mở màn hình điện thoại lên bảo chưa đến 22h00, thế rồi em đi, dù em cũng chịu không chứng minh được bằng văn bản, nếu em gặp đội cứng.
Cụ chủ thớt không bị kiểm tra hành chính, đơn giản vì tổ CSCĐ kia không xuất trình được chuyên đề, cảm thấy không ăn được thì thả thôi.