[Thảo luận] Cơ động đêm...

haiminh196

Xe tải
Đúng là thời loạn,em thấy cách quản lý xã hội của VN hiện giờ đang đày đọa chính người dân ta và kéo VN tụt lùi so với thế giới,bây giờ không phải mong muốn sánh cùng 5 châu bốn bể mà không cẩn thận anh Campuchia,Myanma lại vượt qua chúng ta..

civic2010

Xe buýt
Chẳng qua có cái mũ, nó tưởng bộ đội nên thôi chứ không là mệt đới.
Em mà là cơ động bị cãi em "mời về trụ sở làm việc vì nghi ngờ có dấu hiệu tội phạm"
Về đó rồi muốn làm gì chả được, thánh biết.
Không đâu dễ thực thi công vụ như ta đâu nhé

Developer87

Xe buýt
Các cụ trong phố thì cứng đc thôi, chứ như em ở ngoại thành, gặp cơ động lượn lờ hay đứng chốt chỗ nào đấy thì chỉ có cun cút cho nó kiểm tra.
1 lần 10h30 em bị cơ động vẫy vào ở đoạn Dốc Vân -Đông Anh, em hỏi lỗi gì thì nó bảo kiểm tra hành chính thôi. Em cũng ý kiến là các anh có chuyên đề không mà đòi kiểm tra hành chính. "Thằng" cơ động nó nói "Thế mày định dạy bọn tao làm việc đấy à, giờ mày thích gì". Nó doạ nên em đành cho nó kiểm tra giấy tờ hết, em bị hết hạn bảo hiểm 2b mà phải cúng 200k nó mới cho đi còn ko thì cứ đứng đấy.
1 lần khác thì em lại gặp chốt ở đoạn rẽ vào Cổ Loa, cũng y hệt thế, nó đòi kiểm tra cả cốp xe, mở hết ví ra, móc hết túi quần túi áo @@. Lần này thì giấy tờ đầy đủ hết nên em ko mất gì.
Nói chung có CĐ thì cũng đỡ nguy hiểm phần nào khi đi đường khuya, nhưng CĐ cũng toàn thanh niên hổ báo nên gặp cũng hốt lắm ạ.

FUN™

Xì hơi lốp
Cơ động như hổ báo, em sợ lắm các cụ ạ
Bọn nó toàn bắt người vô cơ, xin tiền như ăn cướp

FUN™

Xì hơi lốp
Chẳng qua có cái mũ, nó tưởng bộ đội nên thôi chứ không là mệt đới.
Em mà là cơ động bị cãi em "mời về trụ sở làm việc vì nghi ngờ có dấu hiệu tội phạm"
Về đó rồi muốn làm gì chả được, thánh biết.
Không đâu dễ thực thi công vụ như ta đâu nhé
Đâu phải cứ thích mời là mời người ta về đồn, cụ nói nghe ko ổn.

FUN™

Xì hơi lốp
Chả những cơ động đâu mà đến xxx phường cũng hay mời đấy thôi.
Khi người kia có dấu hiệu tội phạm thì nó phải có biểu hiện cụ thể, chẳng hạn như mang theo hàng cấm, thuốc phiện, vũ khí... chứ tự dưng người ta đang tham gia giao thông cụ tuýt còi dừng xe họ rồi phán bậy như vậy thì ko ổn. Có chăng cũng chỉ là vi phạm hành chính thôi.

civic2010

Xe buýt
Khi người kia có dấu hiệu tội phạm thì nó phải có biểu hiện cụ thể, chẳng hạn như mang theo hàng cấm, thuốc phiện, vũ khí... chứ tự dưng người ta đang tham gia giao thông cụ tuýt còi dừng xe họ rồi phán bậy như vậy thì ko ổn. Có chăng cũng chỉ là vi phạm hành chính thôi.
Vâng lý thuyết là vậy, nhưng thực tế thì em thấy bị mời nhiều lắm ạ. Chả phải ai cũng đủ máu để "chanh nuận" đâu ạ :))

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt quá may mắn rồi

vietpq75hanes

Xe container
Đấy là bọn xin đểu mặc áo xxx đấy.

thaohoang

Xe đạp
Cướp đêm mặc áo đen, cướp ngày mặc áo vàng

fiatcoi

Xe tăng
Nãy có cụ lập thớt nói về vấn đề này... e xin chia sẻ tình huống của e hôm trước Tết
E đang lưu thông ở đường Lê Trọng Tấn rẽ phải Trần Điền gặp ngay 4 bạn cơ động dựng xe tuýt e lại.. Lúc 11h đêm
CĐ1: (hất hàm) người trong ngành đúng ko? ( e đội mũ bảo hiểm của bộ đội ạ )
Em: Tổ công tác 4 đồng chí cơ động ai làm việc với tôi nhỉ?
CĐ1: Tôi làm việc vs a.
Em: Yêu cầu đồng chí chào tôi theo điều lệ ngành.
CĐ1 xấu hổ rút lui CĐ2tiến lại chào e.
CĐ2: Yêu cầu anh xuất ttình giấy tờ.
Em: Tôi sai lỗi gì vậy đồng chí?
CĐ2: Xe anh ko có gương và anh rẽ phải ko có tín hiệu.
Em: Tôi chấp nhận các lỗi sai của tôi, nhưng các đ/c ko có quyền hạn xử lý vi phạm những lỗi này. Tôi ko chấp nhận và ko xuất trình giấy tờ.
CĐ1 nói với: Vậy kiểm tra hành chính.
Em: Tôi ko làm việc với đ/c, nếu các đ/c muốn kiểm tra hành chính các đ/c cho tôi xem 1 là chuyên đề ktra h/c 2 là kế hoạch tuần tra kiểm soát ( CĐ sau 22h có quyền dừng xe ktra giấy tờ các cụ ạ)
CĐ2: Mời a lại gặp a tổ trưởng sẽ cho a xem các loại giấy tờ
(E chuẩn bị luôn máy quay và tiến lại gặp đ/c TT)
CĐTT: Chào a, có chuyện gì mời a trình bày
Em: Tôi ko có gì trình bày với đ/c, đ/c muốn nghe gì nói đ/c vừa làm việc vs tôi thuật lại (giọng điệu otofun :P)
CĐTT: Thôi rồi, a muốn gì a cứ nói chúng tôi tạo đk (ôi trời ơi :)))
Em: Tôi chả muốn gì cả, nhưng thôi, nể các a làm nhiệm vụ muộn, thêm nữa, a là người rất đúng mực với tôi. Tôi cảm ơn các a nhắc nhở tôi về lỗi sai cũng như tôi muốn nói vs a là đề nghị a chấn chỉnh lại nghiệp vụ và cách ứng xử với người dân của bạn ban nãy ra chặn xe tôi nhé. Tôi đi.
Em nói vậy xong e lên xe đi, nghe bạn CĐ1 lầm bầm gì đó. E muốn nhắn với cụ chủ thớt ban nãy là cụ cứ thật cứng lên và chuẩn bị sẵn máy quay trong mọi TH để tự bảo vệ mình cụ nhé.
Chúc các cụ luôn lưu thông an toàn.
Cụ có lỗi đấy , nhưng mà cứng bọn CĐ chuyên ăn đêm cực bẩn thỉu hay vòi tiền /

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em gặp các anh ấy một lần nhưng do em chủ động dừng xe gần chỗ các anh ấy đứng để lái
Có một anh tiến lại gần hỏi "làm gì đấy", em trả lời thật luôn nhưng cũng giải thích là đường vắng, thấy CA mới dám dừng vì sợ cướp.=))

dntx

Xe tải
Cơ động đôi khi cũng láo nhưng át vía được bọn ăn sương, ngáo đá. Kiểu như CSGT tuy ăn bẩn nhưng cũng đỡ tắc đường..dân mình tham gia giao thông để tự giác thì chả có tí văn hóa gt nào cả

RR Evoque

Xe tăng
Các cụ thấy bản lĩnh, chứ em thấy quá bình thường.
Toàn những cái đơn giản thì các cụ set nó vào chế độ phức tạp. Hiểu biết làng nhàng..