[Funland] Có cực đoan quá không khi muốn cho con nghỉ học?

BKG

Xe tăng
Khổ, cả PH lẫn HS nghỉ lâu thành lười nên thích nghỉ chứ sao. Con em tự đi bus nên em chỉ muốn chúng đi học. Học online quá hại sức khỏe, em lv ở nhà đến giờ hậu quả cả người luôn đau ê ẩm

Dịch Thuật

Xe tải
EM thấy cái ngành này nó thế nào ấy,chẳng có cái trò gì ra hồn.

BKG

Xe tăng
Giờ trẻ con được sướng quá đôi khi sống rất ích kỉ, dần dần sinh ra 1 thế hệ mới chúng nó sẽ tống hết ông bà già chúng nó vào trại dưỡng lão hết. Trước hàng triệu triệu học sinh sinh viên đi học làm gì có điều hòa, đi học vã mồ hôi, đôi khi dịch bệnh xảy ra để cho chúng nó chút chút kỹ năng sống không sao cả.
Đúng, nhiều cháu kêu ca, than thở không điều hòa, gọi mãi mới dạy đi học, mà là cấp 3 đó. Do gia đình chiều chuộng mới thế.

Toietmoi

Xe điện
Em cũng đang mệt với lịch học của con, lớp của bé chia 2, 1 nửa học các ngày thứ 2-4-6, còn lại học 3-5-7 và chỉ học buổi sáng.
Nếu như các bé nghỉ học hẳn thì còn gửi về quê nhờ ông bà trông hộ, nay ngày học ngày nghỉ rất khó xử. Lại học 1 lúc buổi sáng, đến trưa bố mẹ phải phi cả chục km từ chổ làm về đón con.
Cái này có vẻ bệnh hình thức, các cháu ngồi học dãn cách nhưng giờ ra chơi vật nhau như mổ bò, khẩu trang thì kéo xuống tận cổ để còn đuổi nhau :(

provtc

Xe container
Đúng, nhiều cháu kêu ca, than thở không điều hòa, gọi mãi mới dạy đi học, mà là cấp 3 đó. Do gia đình chiều chuộng mới thế.
Thì thế bác rồi dần dần ko cung phụng được chúng nó thì cho vào trại dưỡng lão, con em còn lâu mới có chuyện đó rèn dũa ngay từ bé, e chả bao giờ ép con phải học bằng đứa nọ đứa kia, nhưng riêng về kỹ năng sức chịu đựng thì cả cái lớp con em chưa chắc đứa nào bằng nó

honglong1

Xe điện
Giờ trẻ con được sướng quá đôi khi sống rất ích kỉ, dần dần sinh ra 1 thế hệ mới chúng nó sẽ tống hết ông bà già chúng nó vào trại dưỡng lão hết. Trước hàng triệu triệu học sinh sinh viên đi học làm gì có điều hòa, đi học vã mồ hôi, đôi khi dịch bệnh xảy ra để cho chúng nó chút chút kỹ năng sống không sao cả.
Vấn đề này theo tình hình hiện tại thôi, đang sướng quen nên giờ chưa hòa nhịp được. Trước đây thì làm gì có ai gửi trẻ mẫu giáo mất đến 5 cây vàng/năm đâu.

thuysinh.tl

Xe container
Đầu dịch thì kêu nghỉ học để hè học bù. Giờ vào hè đi học thì kêu nóng. Cố gắng bố trí cho các con đi học thì kêu để năm sau. Tóm lại thì muốn cho các con nghỉ học. Vậy thì phụ huynh nào không sắp xếp đc thì mạnh dạn cho nghỉ thôi. Chiều phụ huynh quanh năm thì chả bao giờ học được

VCHDHN

Xe container
Hay cụ chuyển sang trường có oto đưa đón ấy.
Còn trường tiền ít thì phải đưa đón thôi.
Trường Ams chia 2 ca học sáng chiều. Xe nó vẫn đi 2 lượt như bình thường, nghĩa là các xe ôm phải đón buổi trưa và đưa đi đầu giờ chiều:)):)):))

vitngoc

Xe điện
Nhiều nước ngày mấy chục ca đều trong cộng đồng mà vẫn phải cắn răng mở lại trường lớp kìa cụ!

xtac2004

Xe tải
Các cụ có thấy e cực đoan quá không khi có ý nghĩ cho con nghỉ học khi vừa biết lịch học của con e là tuần ba buổi và đón lúc giữa trưa hè? Đúng là thời buổi toàn lãnh đạo ngồi phòng máy lạnh xây dựng kế hoạch trồng cây, trồng người cho bà con nông dân!
Chắc cụ cũng ngồi phòng máy lạnh nên mới nghĩ là khổ chứ em đây nóng 40 độ vẫn có mặt trên mái để thi công thì cũng thường thôi. Ngày nhỏ bị các cụ nhốt ở nhà mà trưa nào 12h cũng trốn đi bơi sông có thấy khổ gì đâu. Có chút nắng, có chút gió thôi mà sợ khổ không đi học thì lớn nên làm lãnh đạo để ngồi phòng máy lạnh sao được mà lên mái phơi mặt 40 độ thì chịu sao được.
E chưa nhận dc thông báo j cả, trường nào thế cụ, nói thật với cụ là cái trò học nửa lớp ngồi giãn cách đối với bọn trẻ nó rất vớ vẩn
thực tế lây nhiễm bệnh trong cộng đồng gần 20 ngày nay đang =0, Co-Vid 19 chủ yếu là "nhập ngoại" về và phát hiện trong khu cách ly, không chủ quan nhưng cũng thấy tự tin khi cho con đi học.
Uh, em thấy nếu giữa trưa hè phải đưa đón các cháu bé tiểu học về thì nghỉ mẹ nó nốt sang thu học cả thể
Ngại, không làm được thì cụ có thể thuê chú xe ôm, hàng xóm gần nhà làm được mà, các chú đấy đang đói dài mồm ra, hướng dẫn các chú làm theo cách của mình thì chú làm theo ngay, việc giám sát các chú đấy đã có ông "cảnh sát" cu con mình rồi, hỏi vài câu là phọt ra đầy đủ thôi. Ngại xe ôm thì có mấy chú Taxi gần nhà...

Mr.Chem

Xe điện
Nhớ thời cháu đi học, từ lớp 2 đến lớp 5 toàn đi bộ 2,5km đến trường. Có hôm mưa ngập nước sấp sấp gần đầu gối, bọn trẻ lội nước đi học sướng không chịu được, thời đấy làm gì có cống ngầm nên chẳng sợ rơi xuống cống, lội bì bõm được đến trường thì cũng thấy cô quần xắn móng lợn thông báo nghỉ, cả lũ lại reo hò ầm ĩ.
Thời đấy học nửa buổi, kỳ học sáng, kỳ học chiều nên trưa nào cũng lang thang ngoài đường, có mũ đội nhưng cổ đen cháy. Đi bộ, đi chơi, trèo cây trèo tường, trốn đi tắm biển, thực sự thấy tội nghiệp cho bọn trẻ ở các thành phố lớn bây giờ, cảm giác như mất mất tuổi thơ.

BKG

Xe tăng
Em cũng đang mệt với lịch học của con, lớp của bé chia 2, 1 nửa học các ngày thứ 2-4-6, còn lại học 3-5-7 và chỉ học buổi sáng.
Nếu như các bé nghỉ học hẳn thì còn gửi về quê nhờ ông bà trông hộ, nay ngày học ngày nghỉ rất khó xử. Lại học 1 lúc buổi sáng, đến trưa bố mẹ phải phi cả chục km từ chổ làm về đón con.
Cái này có vẻ bệnh hình thức, các cháu ngồi học dãn cách nhưng giờ ra chơi vật nhau như mổ bò, khẩu trang thì kéo xuống tận cổ để còn đuổi nhau :(
Giờ khó khăn chung, ai ai cũng phiền phức vì dịch bệnh, nên không thể tránh được. Chống dịch như chống giặc thì sao như thời bình được. Nghĩ thì ngại nhưng đành tìm cách khắc phục thôi. Riêng đoạn chạy xe về đón con thì em chịu. Con em lúc bé đi xe đạp, lớn đi bus, cũng ko học thêm nếm gì mấy mà phải đưa đón.

BKG

Xe tăng
Nhieu nhà con lớn đùng ra vẫn không dám không luyện cho đi bus, sợ lọ sợ chai...sợ đủ thứ. Biến bố mẹ thành xe ôm, lúc nào cũng tất tưởi đưa đón. Hôm qua cháu nhà e đi học lại, mẹ đề nghị trưa đón về nhug no bảo ko cần.

khoainuongchip

Xe buýt
Thế rồi có phụ huynh còn a lo bảo tau xin cho con tau nghỉ vì tau thấy ko yên tâm :D. Ok cứ nghỉ thôi, sau con ngu, thi ko đỗ thì ô hưởng chứ ai đâu mà lo.
Cứ yên tâm cho các cháu đi học lấy cái chữ cho thành người các cụ ạ. Lo đếch gì, ở VN đã ai chít vì bệnh này đâu, nhà nc luôn quan tâm nên ko phải sợ thế làm gì. Miễn là đi học bảo các cháu ý thức đeo khẩu trang, hạn chế việc lô đùa như mèo hoang choá dại là được :-B
Như cái dòng bôi đen kia thì cụ đích thị là lãnh đạo rồi.

phuongpt12

Xe tải
Chắc cụ cũng ngồi phòng máy lạnh nên mới nghĩ là khổ chứ em đây nóng 40 độ vẫn có mặt trên mái để thi công thì cũng thường thôi. Ngày nhỏ bị các cụ nhốt ở nhà mà trưa nào 12h cũng trốn đi bơi sông có thấy khổ gì đâu. Có chút nắng, có chút gió thôi mà sợ khổ không đi học thì lớn nên làm lãnh đạo để ngồi phòng máy lạnh sao được mà lên mái phơi mặt 40 độ thì chịu sao được.

thực tế lây nhiễm bệnh trong cộng đồng gần 20 ngày nay đang =0, Co-Vid 19 chủ yếu là "nhập ngoại" về và phát hiện trong khu cách ly, không chủ quan nhưng cũng thấy tự tin khi cho con đi học.

Ngại, không làm được thì cụ có thể thuê chú xe ôm, hàng xóm gần nhà làm được mà, các chú đấy đang đói dài mồm ra, hướng dẫn các chú làm theo cách của mình thì chú làm theo ngay, việc giám sát các chú đấy đã có ông "cảnh sát" cu con mình rồi, hỏi vài câu là phọt ra đầy đủ thôi. Ngại xe ôm thì có mấy chú Taxi gần nhà...
Cụ ạ! E ngồi phòng máy lạnh thật nhưng cụ ơi! nhà em hai bạn, sáng đưa một bạn đi, trưa đón về, chiều đưa một bạn đi, tối đón một bạn về, nếu như cụ cụ có thấy gì không ạ? Việc nắng mưa trước nay e vẫn k ngại, trưa hè e vẫn đi về để cơm nước với các bạn í là chuyện bình thường. Còn như thế này, con khổ, bố mẹ khổ, ngồi làm k yên, chốc chốc lại đưa đưa, đón đón, lãnh đạo lại ý kiến nọ kia. Nếu thuê xe ôm hay taxi hoặc vợ hoặng chồng nghỉ hẳn ở nhà đưa đón con thì con lại k có sữa uống.

phuongpt12

Xe tải
Giờ khó khăn chung, ai ai cũng phiền phức vì dịch bệnh, nên không thể tránh được. Chống dịch như chống giặc thì sao như thời bình được. Nghĩ thì ngại nhưng đành tìm cách khắc phục thôi. Riêng đoạn chạy xe về đón con thì em chịu. Con em lúc bé đi xe đạp, lớn đi bus, cũng ko học thêm nếm gì mấy mà phải đưa đón.
Nhà e cách trường 4km, mà hai bạn đều học cấp 1 nên e chả dám cho con đi xe đạp cụ ạ!

sakai_yo

Xe lăn
E thấy học nửa ngày với cả ngày là như nhau, e ủng hộ học cả ngày. Con em tiểu học nên giữa tuần mới có thông báo chính thức

provtc

Xe container
Cụ ạ! E ngồi phòng máy lạnh thật nhưng cụ ơi! nhà em hai bạn, sáng đưa một bạn đi, trưa đón về, chiều đưa một bạn đi, tối đón một bạn về, nếu như cụ cụ có thấy gì không ạ? Việc nắng mưa trước nay e vẫn k ngại, trưa hè e vẫn đi về để cơm nước với các bạn í là chuyện bình thường. Còn như thế này, con khổ, bố mẹ khổ, ngồi làm k yên, chốc chốc lại đưa đưa, đón đón, lãnh đạo lại ý kiến nọ kia. Nếu thuê xe ôm hay taxi hoặc vợ hoặng chồng nghỉ hẳn ở nhà đưa đón con thì con lại k có sữa uống.
Chống dịch như chống giặc, khi nào đón con học về mà roket nó bay ngang đầu thì hẵng kêu nhé, đi có mấy km mà kêu oai oái.