Có cụ VIT nào thích đem VIT đi Hash không???

lenamhung83

Xe tăng
... Túm lại là em chỉ mong là mong là: Các cụ VIT-HASHERS nhà mình tham gia Hash tích cực hơn nữa nhé!!!!!!!!!!!!![/QUOTE]
Em ra Hà Nội rồi bác EZ à, tuần này hash ở đâu bác ơi? Quốc Oai - Chùa Trầm à?

EZdong

Xe điện
lenamhung83;3517702 Em ra Hà Nội rồi bác EZ à nói:
Chào cụ và các cụ VIT! Hashing tuần này đây các cụ ạ:
Run No. 999
Date (dd/mm/yyyy): 10-04-2010
Occasion: The opposite of evil run
Hares: Waltzing Ma Dildo & …………..
Venue: Quoc Oai
Directions: Go West of Ha Noi toward Hoa Lac, (Passing Big C) - At the roundabout near Big C zero you odometer. Travel on the Hoa Lac Highway about 15.3 kilometres and turn left. Go through Quoc Oai town. At the "T" intersection reset your odometer to zero (0) and turn left toward Ha Dong (as opposed to Hard On, which is something the hash girls give you)... Travel about 5 km you will see a temple and a large lake on the right hand side (same site as run 961 - the black tie run) the circle will be on the grass area in front of this temple (bus will need to park outside 200 metres).
On On: Rainbow restaurant: 37 Hang Hanh (about 25 metres from Pepperonis on Bao Khanh) - A wide selection of Vietnamese and foreign dishes - Price will vary on selection but 2 dishes such as a soup and a main dish with one drink is around 100,000 VND
Emergency contact: Waltzing Ma Dildo: 0904 905 082 Great scenery 10km Run (6km / 4km) 6km Walk (3.5km / 2.5 km). Flat sections for the runners and moderate hill climbs for the sight-seers

Tuần kế tiếp là Run 1000th rồi cụ nhể? Hashing trong 3 ngày (16+17+18/4) Em đăng ký tham gia mỗi Thứ Bảy 17/4 thôi (470K - em mua vé rồi), chạy cả 3 ngày rồi ăn uống như Tây chắc chết luôn. Phía Hanoi Hash đã có 83 hashers đăng ký rồi (tính đến 7/4/2010). Còn các Hashers ở các nước khác Âu, Á, Mỹ Phi, đủ cả, đã có 87 người đăng ký rồi ạ.
Các cụ tham khảo nhé: Weekend programme:
Friday evening April 16
18:00 Check-in at Press Club, 59A Ly Thai To Street. Free flow beer, soft drinks, water and finger food. Handout of goody bag
20:00 Pussy Hash pub crawl
22:30 Back at Press Club. You can stay for more drinks, at your own expense.

Saturday April 17
10:00 Registration opens at Mövenpick hotel (83A Ly Thuong Kiet Street). Gather for the 1000th run.
10:01 Pick up at An Nam restaurant (M-Floor at Ha Thanh Plaza, 102 Thai Thinh Street. Hanoi hashers can park their motorbikes here). Bus departs to Mövenpick hotel.
11.00 Buses depart for the run site (via secret destination)
13:15 Arrival at run site
14:00 Run #1000 begins
16:00 Circle - free flow beer, soft drinks, water and and some food provided by The Oasis
17:00 Return to Hanoi: On On at An Nam restaurant
19:30 Arrival at An Nam restaurant
Buffet dinner and entertainment
23:59 End of party. Own transportation or taxi to home or hotel.

Sunday April 18
11:00 Gather for recovery run, at Mövenpick hotel car park
11:30 Recovery run #1001 begins
12:30 Secret circle site
13:30 On on at Coco Village pool side, West Lake.
Lunch with free flow water, softies and beer
17:30 Go home or drink more beer.
ON ON to the ON ON!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
Mai thứ 7 chạy lần ba số 9:D Bác EZ có chạy qua Kim Liên thì cho em bám càng ở chỗ cũ với ạ ?

EZdong

Xe điện
Mai thứ 7 chạy lần ba số 9:D Bác EZ có chạy qua Kim Liên thì cho em bám càng ở chỗ cũ với ạ ?
Hôm nay em có việc đột xuất nên lại không đi hash được như kế hoạch cụ ạ! Tiếc quá! Cụ điều VIT khác giúp em nhé!
@fansi: cụ in thông tin đường chạy (flyer) hôm nay ở bài trước của em. Tóm lại đi thế này:
Qua Big C, ấn đồng hồ về 0, chạy 15,3 Km có biển rẽ đi Quốc Oai, đi qua Trung tâm Quốc Oai, đến ngã 3 kịch đường (T) rẽ trái theo biển chỉ đi Hà Đông, chạy tiếp 5 Km cụ sẽ thấy ngôi đền & hồ ở bên tay phải, circle ở ngay trước khu vực cổng đền.
Khi cần (nhỡ lạc đường) thì gọi hare: Waltzing Ma Dildo (người Tây) 090490508 hoặc Long Dong (Phương - người Ta) 01287047998 để có hướng dẫn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em pót một số ảnh hôm Hashing lần thứ 1000 của Hanoi Hash House Harriers hầu các cụ - em chỉ tham gia hôm Thứ Bảy 17/4/ thôi, còn hôm Thứ Sáu 16/4 và Chủ nhật 18/4 thì em ở nhà, chăm sóc Gấu + VIT
10:30 em đến Mövenpick Hotel 83A Lý Thường Kiệt để đăng ký, nhận áo:

Xếp hàng, ký nhận áo rồi buộc đai vào cổ tay:

Hơn 200 người, đông vui quá:

11h thì 4 xe bus loại nhớn chở toàn bộ ra...... Bờ Hồ:

Leo trèo lên chỗ này để chụp ảnh kỷ niệm:

Trước khi chạy lên Sóc Sơn, đúng như miêu tả trong bài hát của Hanoi Hash (một số cụ VIT muốn thuộc bài hát này nhể?):

Điểm chạy 1000 đây ạ, ở 1 sân bóng - Sóc Sơn:

Phục vụ cho hơn 200 vị lần này huy động cả xe cứu thương & ......... xe bồn chở 4m3 nước:

Còn tiếp ạ!

EZdong

Xe điện
Đã gần 13h, nhà tài trợ Oasis phát cho mỗi hasher (có buộc cổ tay mới phát, Tây nó kỹ tính quá!!!!!!) gồm: đùi gà nướng, trứng luộc, salat, bánh mỳ kẹp, bánh ngọt, khăn, dĩa....... tóm lại là đúng 1 suất ăn trưa, níc vào lấy sức để còn chạy:

Các cháu học sinh cũng tụ tập đến xem chuyện gì mà đông thế!

Lần này chia làm 4 loại hashing:
- BB (Ball Breaker) Chạy dài - 15 Km
- Chạy vừa vừa 9 Km
- Chạy ngắn- 7 Km
- Đi bộ - 5 Km
Em chạy nhóm 9 Km thôi ạ! Mới chạy được 1/2 h thì leo núi luôn:

Lên đến cao độ 175m thì tụt xuống:

Đúng là lên dốc đã bơ phờ, xuống dốc ở mấy đoạn vừa trơn, vừa dốc, tha hồ mà bám mà ngã:

Nhất là mấy cụ lớn tuổi:

Về đến bia xtop ở khu vực đầm (cạn nước):

Nay đã trở thành chỗ thả gà:

Xe cộ tha hồ đỗ:

Còn tiếp......

EZdong

Xe điện
Nghỉ ngơi 15 phút ở bia xtop xong (đoạn đầu đã chạy được hơn 5,5 Km) rồi thong thả chạy về:

Tinh thần hash luôn ở trong.......tay (em Hàn Xẻng này bẩu bên Hàn cũng thế!):

Gặp trở ngại thì vượt qua, không vượt được thì gạt ra một bên như thế lày:

Em chạy về đến nơi thì nhóm đi bộ cũng đã về, mọi người lại tranh thủ chát chít:

Ăn uống:

Tắm táp, nước lấy từ xe bồn:

Có 1 hasher (Thailand) đi phát & dán logo vào ta, mục đích là bán tạp chí Hash:

Đáng nể nhất vẫn là nhóm chạy Ball Breaker, là nhóm về sau cùng. Trông cụ này thì kính phục luôn! Tuy nhiên nếu có gì thì đã có cái xe dấu + ở phía sau rồi:

Cụ Song Man (Hà Lan) này cũng chả kém:

Long Dong (naked) có vẻ đã mệt mỏi:

Phục nhất là em gái này:

Còn Carton **** thì còn khỏe quá, tuổi trẻ có khác!

Mấy ladies nọng trong ngừi:

Tắm gội ướt hết cả một góc sân:

Còn tiếp........

EZdong

Xe điện
Circle up!!!!!!!!! Lần này thì triệu hồi những người đã từng làm GM Hà Nội Hash, trong đó có đ/c nay vẫn là chủ của HITC (thứ 2 từ trái sang):

Và cả những hashers nổi đình đám khác:

Đến đoạn aniversaries, cho những người đã chạy lần 25, 50, 100,..... Được tặng áo mới thì phải take it off để mọi người chứng kiến! Vui ra phết!

Còn tiếp ạ. Bầy giờ em phải đi cùng nhà Shinobi mua cái nắp bình xăng đã......

lenamhung83

Xe tăng
,..... Được tặng áo mới thì phải take it off để mọi người chứng kiến! Vui ra phết!

Cái màn take it off này hấp đẫn quá nhề :D

EZdong

Xe điện
@ Cụ lenamhung83: em còn mấy cái ảnh sau màn ý nhưng em chả dám post đâu ạ. Hôm nào em show cụ nhé! Có khi phải off cái cụ nhỉ?
Em tiếp nhá:
Trong những hashers chạy nhiều nhất ở Hanoi phải nói là cụ Rat Walker là No. 1 (em chạy gần 10 năm mới được hơn 230 lần, cụ này chạy những 550 lần!)

Toàn bộ Asian ladies được mời beer. Lý do là không nên, và nhất định là không được, hoặc không bị..... bán/theo/.... sang làm lẽ cho Tung Kủa (Còn cho Tây thì ok!)

Những hashers nào đã tiến tới/ hoặc sắp tiến tới hôn nhân thông qua hashing - có chừng hơn chục cặp (chắc chắn là thiếu nhiều cặp):

Vô tình hôm ý lại có sinh nhật cặp này, và phải trình diễn kỹ năng thôi:

Party nào rồi cũng đến lúc ending, tất cả lại về Hanoi - giữa chừng phải dừng 2 lần để ngắm lại ruộng đồng, về ăn tối ở An Nam Res. của Flashman, món ăn kiểu...... âu á phi lẫn lộn, ăn gì thì chọn, uống gì thì tự phục vụ:

Cũng đủ món:

Nói chung là ăn uống ok, thỏa thích, có một phần tài trợ cho các cháu khuyết tật bằng cách cho tiền vào hộp hoặc mua 1 cốc vang 20k. Em chọn PA 2, mua 5 cốc rồi mời mọi người cho nó xôm. Cụ Camp Screw đã no cơm chán chè (tráng miệng í mà):

Rồi tiếp tục charge, hội ngộ, mời những khách nào (non-hashers) có mặt ở đó lên chúc nhau ở sân khấu hẳn hoi, hash vưỡn thế mà:

Em cũng không tham gia đến hết (khoảng 1-2h a.m thì kết thúc), độ 22h là em chuồn..........
Kính các cụ!!!!!!!!!!!!!!
Sau đây khoảng 2-3 tuần thì Hanoi Hash tổ chức chạy Weekend Erection Run ỏ Mai Châu ạ, em chạy ở đấy 2 lần rồi, 10h sáng Thứ 7 đi, 20h Chủ nhật có mặt ở Hà Nội. Khi có thông tin em lại post lên kính mời các cụ tham gia.

EZdong

Xe điện
Hashing Thứ Bảy 24/4/2010 tuần này đây ạ:
Run No. 1002
Date: 24-04-2010
Occasion: Southern Migration Run
Hares: Biltong, Goat Phukka, Waltzing Ma Dildo
Venue: Beyond Bat Trang
Directions: Go over any the bridges and turn along the Long Bien - Xuan Quan road toward Bat Trang. When you reach Thanh Tri Bridge (the second new bridge) set your odometer to zero. At 4km you will reach the second (main) turn into Bat Trang Ceramic village. Keep going straight across the bridge and continue on the dyke road along the river (do not follow any roads turning left). At 10.6 km you will see a little football field and some grassy flat ground next to it. Look for the circle here. There will be plenty of parking for motorbikes and cars, but the bus might not be able to park in this location, and may have to park several hundred metres away.
On On: My Burger My - Number 5 Hang Bac - Burgers and Mexican food and some new Vietnamese meals added to their new menu. Vegetrarian options are available and all drinks will be served at 10% discount.
Remarks: Emergency number - Waltzing Ma Dildo: 0904 905 082
This will be a riverside run and will have river views, fertile fields and village lakeside scenery.

ON ON!!!!!!!!!!!!!!

EZdong

Xe điện
Em up lần chạy tuần ngày 01/5 ở Sóc Sơn Thứ Bảy tuần này đây ạ:
Run No. 1003
Date (dd-mm-yyyy): 01-05-2010
Occasion: Depose the GM; Live Hare Run?
Hares: Frigid Frida, Cocahontas, Au De Toilet, Bacon & Eggs
Venue: Soc Son
Directions:
1 Take the airport road out to Noi Bai airport.
2 At the toll gate, set the trip to zero, and continue towards the airport.
3 At 1.5 km, turn left at small roundabout towards Phuc Yen (at Toyota sign).
4 At 4.0 km, turn right (at the To Quoc Ghi Cong Monument).
5 At 12.4 km, turn right over a small bridge and continue to the circle.

On On: So 31, Ngo 67, To Ngoc Van, Tay Ho
Remarks: Contact B&E: 0904 116 137 FF 0936 755 100
ON ON!!!!!!!!!!!!!

EZdong

Xe điện
Chiều nay hash ở khu vực sân bay cũ, cụ nào đi thì hú một tiếng nhé:))
Đường đi đây ạ:
Run No. 1007
Date: 22-05-2010
Hares: Osaka Kock, Bilton
Venue: Soc Son
Directions: Go towards the airport at the Toyto Sign turn Left and set the speed o Meter to Zero (0) at 800m turn right and follow the road towards the old airport at 8.80k turn Left. 300m more turm right onto the dirt No. road. Follow the road to the left and you will see the circle at the "No Tresspossing" Sign and prepare to be chased by the army.
Leave your bike at the on on as the bus will stop to pick up people.

On On: Tre Place, 142 An Duong Vuong (Dike Road). The turn in is 600m before the restaurant. Cost 120,000 to what ever.

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Chiều mai chạy ở Chùa Trầm các cụ VIT nhé! Em cũng đang cố thu xếp để chiều mai đi ạ:
Run No. 1016
Date: 24-07-2010
Hares: Biltong, Cocahontas, Waltzing Madildo
Run starts at 15:30
Venue: Chua Tram
How to get there:
A bus leaves the American Club,19-21 Hai Ba Trung Street at 14:00 sharp
By car/motorbike:
Cross Nguyen Thai Hoc at the corner of VAN MIEU (Temple of Literature) and set the odometer to ZERO at this intersection and follow TON DUC THANG Street and always head straight (do not turn), continue through HA DONG and straight on until 18.7km where you see a sign to CHUA TRAM on the right hand-side.
Take that turn and follow the road at about 2km the circle will be on the side of the football field

On On: TBA
:)):)):))

lenamhung83

Xe tăng
Mùa hè nóng nực sắp qua rùi, lại HASH thui:)) Chúc Bác EZ luôn khỏe và tâm huyết để anh em còn theo. Có gì em liên lạc bác sau nhé

Chỉnh sửa cuối:

Suzu

Xe máy
Tháng 8 em mới về Việt Nam, lúc đó chắc đỡ nắng hơn. Hi vọng sẽ biết Hash là thế nào, chứ em sợ nắng hè Hà Nội lắm.

EZdong

Xe điện
Tháng 8 em mới về Việt Nam, lúc đó chắc đỡ nắng hơn. Hi vọng sẽ biết Hash là thế nào, chứ em sợ nắng hè Hà Nội lắm.
Tháng 8 sắp đến rồi còn gì, mợ về HN rồi đi hash cho biết nhá. Mợ sung sướng thế! Em cũng đi chơi 1 tuần ở bển rồi, đông vui nhưng mà hơi mắc mợ nhể????
Thứ Bảy tuần này chạy ở bờ Sông Hồng đây ạ:
Run No. 1017 - The Breaststroke Run - We’re not here to swim! – Another Red River Run
Saturday 31st July 2010, 15:30 hrs start

Hares: Holy ****, Ashley, Waltzing Ma Dildo
Directions: Take Nguyen Khoai (the dyke road) south from Ha Noi.
When you go under the Thanh Tri bridge (the second of the new bridges) set your odometer to zero. Travel for 12.1 Km (1.8 Km past the location where we had the circle the previous times in this area.) At the end of the lakes on the left hand side there is a road (next to a Hanoi City Bus stop). Turn left into this road and turn into the dirt track immediately to the left. Follow the track back along the end of the lake for about 100 metres. You should see the circle.
Google Earth Coordinates: 20°54'51.35"N 105°53'29.03"E
On On: Check the website for the latest details!
Help Line: Waltzing Ma Dildo: 0904 905 082 Holy ****: 0904 645 386

Waltzing Ma Dildo là người Úc, giáo viên dạy tiếng Anh nhưng đang quyết tâm học tiếng Việt, cụ/mợ nào cần cứ gọi điện nói tiếng Anh/Việt đều ok, nói mãi thể nào cũng hiểu!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Suzu

Xe máy
Tháng 8 sắp đến rồi còn gì, mợ về HN rồi đi hash cho biết nhá. Mợ sung sướng thế! Em cũng đi chơi 1 tuần ở bển rồi, đông vui nhưng mà hơi mắc mợ nhể????
Không phải hơi mà là rất, bác ạ. Em đưa các cháu đi nghỉ hè thôi, hai đứa lớn đi trước, rồi em lấy cớ nhớ chúng nó mà vù sang tránh nóng, cũng may hè nào sang cũng ở nhà nội, nếu không em chả còn tiền mà nuôi con, hị hị.

Chắc em sẽ tham gia vào mấy đợt sau, nếu xã nhà em rỗi, em rủ cả ông ấy nữa, trông như Maradona rồi ý bác ạ.