[Funland] Có cụ nào vợ sinh xong để cho vợ thức cả đêm chăm con như chồng em không

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumpups

Xe đạp
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko

Aocom

Xe buýt
Phải nói với nó chứ

Tuoitan

Xe buýt
Phụ nữ Tây có ai phàn nàn k nhỉ

tridaulau

Xe tăng
Thớt trc hỏi hộ khẩu nên e nói vậy cho nhanh gọn, sợ nhiều cụ lái lung tung
Trần đời ai là zai thì sẽ là zai. Mục đích cụ thớt muốn lập bài câu view vào chợ hay làm gì
Loãng thớt.

thinhtd

Xe container
Có em.
Đẻ đứa đầu phụ vợ chăm con sáng đi làm như thằng chết dở.
Đến đứa thứ 2 em chăm đứa lớn, tắm giặt cho nó, cho nó ngủ. Hai bố con ngủ riêng. Việc nhà, cơm nước giặt giũ em làm.
Vợ em với đứa thứ 2 tự chăm nhau. :))

Đứa đầu chưa có kinh nghiệm nên ham hố mấy cái máy hâm sữa, máy tiệt trùng. Đến đứa này dẹp hết, cần mỗi cái máy đun nước nóng trực tiếp chọn được ML và nhiệt độ, rồi mua cho mấy bình sữa liền, dùng thì để đấy. Cơm tối xong em mang rửa luộc hết. Còn chuyện con ỉa đái, dỗ con ngủ thì em không quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Mợ nhắn địa chỉ với chuẩn bị sẵn 100$, tối mai e qua thị phạm chăm embe cho mẹ ngủ vài hôm, kiểu gì chồng mợ cũng tiếc tiền mà phải thay đổi thôi

phuongmit

Xe cút kít
Mẹ chồng auto thành osin từ bao giờ thế mợ? Có trách thì trách chồng thôi, còn thấy vất quá thì đừng đẻ, đừng lôi mẹ chồng vào.
Mai này về ngoại ở dăm bữa nửa tháng, lên làm cái tus có 1 người chị mang tên là chị ngoại nữa là gia đình trong ấm ngoài êm, thông gia thuận hoà pro max ;))

DurexSSL

Xe buýt
Con gái em hơn 5 tháng tuổi rồi mà em không quên được cái đêm đầu tiên từ bệnh viện về (ngày thứ 2 sau sinh), mẹ chồng đóng cửa phòng ngủ, chồng ra sofa ngủ, em một mình trắng đêm thay bỉm, pha sữa, dỗ con ngủ.
Em đã tin tưởng nhầm người, đáng nhẽ phải nhờ người nhà em lên Hà Nội trước khi sinh mới đúng. Đằng này giao niềm tin cho mẹ chồng và chồng cuối cùng thất vọng quá. Giờ em có ác cảm với cả nhà chồng, nghĩ đến là thấy ức chế. Còn rất rất nhiều thứ khác khiến em muốn li hôn quá mà nhìn sang con thì lại không nỡ.
Vào các nhóm bỉm sữa thấy nhiều chị em cũng than thở về chồng, nhiều câu chuyện còn khủng khiếp hơn, nên em đang nghĩ liệu đây có phải là điều bình thường trong hôn nhân và em đang kì vọng quá nhiều hay ko
Về chửi thẳng vào mặt chồng bạn

Chứ lên đây kể thì giải quyết được cái đẹk gì?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dạo này đa nhân cách nhều thặc. Chả có nhẽ xu hướng mới Trần Đoành. 8-x

Trạng thái
Thớt đang đóng