[Funland] Có cụ nào vào Sài Gòn bây giờ lại quay về Bắc không

Trạng thái
Thớt đang đóng

ericvn

Xe đạp
SG nắng nóng nhưng cứ vào đc bóng râm là mát rười rượi. Tỉ lệ cây xanh ở Sg cũng cao hơn HN. 1 năm quay về HN mà em thấy nhếch nhác bẩn thỉu, cái gì cũng nửa vời dù ở cạnh trung ương. Người HN suốt đời chỉ biết bám víu vào hồ gươm, hồ tây, mấy thứ cũ cũ đèm đẹp mà tự hào, chứ chả có phát kiến gì mới.

lanhpham

Xe điện
Trong gần 30 năm làm việc của em thì thời gian công tác từ Miền Trung đổ vào, nhất là 3 nơi Đà Lạt, Sài Gòn, Cần Thơ thời gian cộng dồn có lẽ cũng gần chục năm... Cũng có nhiều đk để định cư trong đó nhưng em chưa bao giờ có ý muốn xa Hà Nội.
E cũng thế đi đâu là rất nhớ muốn về Hà Nội chắc e với cụ ở đó quen rồi

Grandtouring

Xe điện
Em sinh ra ở ngoại thành HP, sống ở HN đến nay là 31 năm (gần 2/3 cuộc đời), đi công tác, chơi ở SG nhiều lần, phải công nhận là thích con người trong đó, chu đáo, nhã nhặn, ăn nói dễ nghe, dịch vụ chu đáo hơn ngoài Bắc nhiều.

Phonglantrang

Xe buýt
E mà ko vướng bận gia đình tổ tiên thì e vào SG định cư ngay

Chu An

Xe điện
Mình ở SG, nghe HN lạnh thấy thích quá mà ko sao dứt công việc để ra ngoài ấy trải nghiệm cái lạnh ntn mà các cụ mợ kêu thế? :D
Xem ảnh & vào các topic các cụ mợ post, thấy mật độ xe Ôtô dày hơn trong SG => có vẻ KT khá hơn. Trong đây, kẹt xe là đặc sản, nhưng do đường sá ko đc phát triển mà phương tiện cứ tăng, hỏi sao ko kẹt? Kế đến là ngập ! Nhưng ở 1 thời gian thì các cụ mợ sẽ thích nghi đc thôi.
Từ SG lên Đà Lạt trải nghiệm cái lạnh đâu có khó ạ! T1 năm ngoái em vào lạnh tê tái, buổi sáng và sau 20g tối toàn 12 độ, phải mua thêm áo rét + găng tay mới có thể đi chơi đc.

TSTA

Xe container
Giỏi ở đâu chả được, sáng ăn xong thì bay vào Sài Gòn ăn trưa, xong bay đi Sing ăn tối.

Những người quay về: 1. Có việc lớn gia đình không thể không về 2. Thất bại 3. Tiền đủ nhiều 4. Dở hơi.
Nhìn thái độ của ng quay về thì biết họ về vì lý do gì mà.
Cay cú, hậm hực, vui vẻ, chia tay hẹn gặp lại,...

hahoi518

Xe buýt
Cụ thất bại ở SG nên phải về chứ, vào đó rồi ai quay lại làm gì. Nhớ thời tiết thì bay về vài hôm là được, mà chả ai thích mùa hè nóng bỏng, đông lạnh sun chim + nồm ẩm đầu năm cả đâu!
Có em. Vào SG kinh doanh 3 năm rồi về HN. Cơ sở trong SG vẫn còn, 2-3 tháng vào lần. E vẫn thích cái lạnh ở HN hơn. Mặc dù biết ko trực tiếp quản lý ở SG thì kiếm sẽ ít đi nhưng đó là lựa chọn của mình.

ubisapro

Xe trâu
Nơi nào hợp thì ờ thôi. E thì còn chả nghĩ đến chui vào đó :D

Quê bầm

Xe điện
Em khoái SG mọi mặt trừ cái cướp giật và triều cường, trục năm trước em có việc nên ở chưa được năm, mỗi tháng về Hn ít nhất hai lần có đợt về hàng tuần cứ chiều tối thứ sáu về Hn sáng thứ Hai lại quay vào và cũng nghĩ đến đưa cả nhà vào hẳn nhưng cuối cùng còn cha mẹ các cụ nữa nên lại chùn chân

DaDieuchienxu

Xe container
Từ SG lên Đà Lạt trải nghiệm cái lạnh đâu có khó ạ! T1 năm ngoái em vào lạnh tê tái, buổi sáng và sau 20g tối toàn 12 độ, phải mua thêm áo rét + găng tay mới có thể đi chơi đc.
Mình đc người bạn cho cái nền ở trong rẫy vùng Đức Trọng, Lâm Đồng nhưng ko có thời gian lên làm giấy tờ đây cụ ơi.
Đúng như cụ nói, 1 vé xe Thành Bưởi hoặc Phương Trang là đến Đà Lạt trong ngày, nhưng vấn đề thời gian lại nan giải.

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Ở Hà Nội lạnh vừa thôi chứ lạnh suốt thế này cũng ngại, mình đi 4 bánh còn đỡ nhiều bác đi 2 bánh thời tiết này chắc ốm mất

juve99

Xe cút kít
Mình ở SG, nghe HN lạnh thấy thích quá mà ko sao dứt công việc để ra ngoài ấy trải nghiệm cái lạnh ntn mà các cụ mợ kêu thế? :D
Xem ảnh & vào các topic các cụ mợ post, thấy mật độ xe Ôtô dày hơn trong SG => có vẻ KT khá hơn. Trong đây, kẹt xe là đặc sản, nhưng do đường sá ko đc phát triển mà phương tiện cứ tăng, hỏi sao ko kẹt? Kế đến là ngập ! Nhưng ở 1 thời gian thì các cụ mợ sẽ thích nghi đc thôi.
Cái đỏ đỏ kia thì HN mơ được như SG bác ah. Mọi người hay nói vui nhắc đến HN là nghĩ ngay đến khói bụi, tắc đường là vậy. Giao thông các cụ trong SG vẫn còn tốt chán, với xu thế ngày càng đông dân số và nhiều ô tô thì cũng phải >10 năm nữa kẹt xe SG mới so được với tắc đường ở HN :-o

lanhpham

Xe điện
Nhìn thái độ của ng quay về thì biết họ về vì lý do gì mà.
Cay cú, hậm hực, vui vẻ, chia tay hẹn gặp lại,...
Có thể hợp với người này, nhưng ko hợp với người khác, e quyết định quay về mặc dù biết trong đó cơ hội sẽ nhiều hơn

Juniordriver

Xe hơi
Với người thuận buồm xuôi gió thì phù hợp, không thuận thì té thôi. Góc nhìn khác nhau thôi, còn ở đâu cũng phải lao động.

xedaprach

Xe điện
Các cụ lại sắp vật nhau rồi.
Thích ở đâu cũng phụ thuộc vào quan điểm, sở thích, kinh tế riêng của mỗi người.
Hà Nội mùa lạnh có cái thú ngồi quán, nhấm nháp li caffe, cốc trà nóng thì thôi rồi. Đêm đông ra ngoài ăn bát phở nóng thì đừng hỏi.
Không phải ai cũng hiểu được cái thú ấy đâu.

DaDieuchienxu

Xe container
Cái đỏ đỏ kia thì HN mơ được như SG bác ah. Mọi người hay nói vui nhắc đến HN là nghĩ ngay đến khói bụi, tắc đường là vậy. Giao thông các cụ trong SG vẫn còn tốt chán, với xu thế ngày càng đông dân số và nhiều ô tô thì cũng phải >10 năm nữa kẹt xe SG mới so được với tắc đường ở HN :-o
Cụ cứ thử đi trong nội đô SG giờ cao điểm mới thấy! Đường 3 lane mà 4 ông Ô tô dàn hàng ngang thì 2 bánh xác định là leo lề! Chính vì vậy, nhiều người có Ô tô mà khi nào thật cần thiết mới đánh xe ra đường.

Masha123

Xe buýt
Cái lạnh MB không lãng mạn như tưởng tượng đâu cụ ạ. Nhất là những ngày như thời điểm này dưới 10 độ và trời mưa.

lanhpham

Xe điện
Có e, e vào 1 năm k thích e lại ra, nhưng e lại vừa vào hôm qua, SG khí hậu đang như mùa thu HN ấy, chứ HN giờ lạnh và nồm sợ lắm. E dự kiến sẽ ở SG để tránh rét, nắng ấm e lại về :D, con cái lớn nó sẽ có cs của nó, mình tung tăng khắp nơi rồi về với đất mẹ thôi
E cũng vào được mấy hôm ,mợ vào đúng hôm trời mát ,chứ cũng nóng lắm mợ ,chắc mấy nay nó ảnh hưởng do ngoài Bắc lạnh, chứ bình thường cũng chảy mỡ

Xe nội lước

Xe container
Cụ thất bại ở SG nên phải về chứ, vào đó rồi ai quay lại làm gì. Nhớ thời tiết thì bay về vài hôm là được, mà chả ai thích mùa hè nóng bỏng, đông lạnh sun chim + nồm ẩm đầu năm cả đâu!
Hớ hớ..cụ thẳng quá. Nhưng mà có lý..he

Trạng thái
Thớt đang đóng