Có cụ nào thổ địa ĐÀ Nẵng về ăn uống, du lịch không ạ?

Tuan Photo

Xe tải
Gặp cụ cuongdn 2012 thỏ dân Đà nẵng là yên tâm rồi.

Leo_88

Xe đạp
Phù, cuối cùng em cũng đi được hết 85 pages của cái thread này. Tình hình là nhà em, gồm khoảng 12 nhân (chưa fix số người), trong đó có 3 trẻ dưới 10 tuổi, sẽ làm chuyến Đà Nẵng - Huế - Hội An từ 28/07 - 01/08. Em cứ lên đánh tiếng trước, có gì nhờ các cụ chỉ dẫn giúp, đặc biệt là cụ CuongDN2012 ạ, e xin được phép lưu số cụ để tiện làm phiền nhé ;)).

Lê Thanh Giang

CuongDN2012

Xe điện
Phù, cuối cùng em cũng đi được hết 85 pages của cái thread này. Tình hình là nhà em, gồm khoảng 12 nhân (chưa fix số người), trong đó có 3 trẻ dưới 10 tuổi, sẽ làm chuyến Đà Nẵng - Huế - Hội An từ 28/07 - 01/08. Em cứ lên đánh tiếng trước, có gì nhờ các cụ chỉ dẫn giúp, đặc biệt là cụ CuongDN2012 ạ, e xin được phép lưu số cụ để tiện làm phiền nhé ;)).

Lê Thanh Giang
ok cụ! cần gì cụ cứ hỏi nhé! phòng ốc cụ đã đặt chưa? nếu chưa thì em nhận luôn.

CuongDN2012

Xe điện
kéo lên cho cụ nào đi du lịch ĐN thì tham khảo!

CuongDN2012

Xe điện
các cụ nào tham khảo để chuẩn bị du lịch cho mùa 2-9 năm nay nhé.

Cụ Cường ơi e muốn hỏi cụ chút b-)
_ Ngày 22/8 này e bay vào ĐN chuyến sáng sớm cụ ạ .9h đến nơi. Cụ chỉ dùm e chỗ thuê xe Air blade với. e định thuê 2 cái cho 4 ace đi trong 5 ngày.
_ E đã đặt ks Như Minh ở ĐN cụ thấy ổn ko ạ ? Hội An thì e đặt Bamboo resort ( e ở HA có 1 đêm thôi )
_ Ăn hải sản ở ĐN thì ăn ở đâu ạ ? Từ ks e ra biển vs đi ăn hs có tiện ko ạ? e nghe nói hs đoạn dọc đường lên chùa Linh ứng bán đảo sơn trà là ngon rẻ và tươi. Thấy bạn e bảo mua bên ngoài r vào nhờ ng ta chế biến mà e chưa b quán nào ạ.
_ cụ tư vấn e giúp ăn uống ở ĐN với. E đi cùng 4 ace nên tiêu chí là ngon bổ rẻ và tranh thủ ăn chơi bằng hết cụ ạ :!! Buổi tối ĐN thanh niên hay chơi bời tụ tập ở đâu đc hả cụ?

CuongDN2012

Xe điện
Cụ Cường ơi e muốn hỏi cụ chút b-)
_ Ngày 22/8 này e bay vào ĐN chuyến sáng sớm cụ ạ .9h đến nơi. Cụ chỉ dùm e chỗ thuê xe Air blade với. e định thuê 2 cái cho 4 ace đi trong 5 ngày.
_ E đã đặt ks Như Minh ở ĐN cụ thấy ổn ko ạ ? Hội An thì e đặt Bamboo resort ( e ở HA có 1 đêm thôi )
_ Ăn hải sản ở ĐN thì ăn ở đâu ạ ? Từ ks e ra biển vs đi ăn hs có tiện ko ạ? e nghe nói hs đoạn dọc đường lên chùa Linh ứng bán đảo sơn trà là ngon rẻ và tươi. Thấy bạn e bảo mua bên ngoài r vào nhờ ng ta chế biến mà e chưa b quán nào ạ.
_ cụ tư vấn e giúp ăn uống ở ĐN với. E đi cùng 4 ace nên tiêu chí là ngon bổ rẻ và tranh thủ ăn chơi bằng hết cụ ạ :!! Buổi tối ĐN thanh niên hay chơi bời tụ tập ở đâu đc hả cụ?
ngồi gõ này chừ cái bấm đel, chừ ngồi gõ lại cho cụ
1. Thuê xe 0905732000 giá từ 100-120k/ ngày cụ đt trước nói là khách hàng anh Đồng nên muốn thuê xe
2.KS như minh ổn, đi bộ ra biển hơi xa, resort ổn.
3. Từ ks NM đi bán kính 1km có Bé Anh, Bé Mặn, Thanh Hiền, hàu sữa, Thơ Ý,v.v.. hải sản ổn. nói chung là đc
4. Đến ĐN nên ăn các món sau: Bánh tráng cuốn thịt heo ở bà hường đường 2.9. Mì quảng ở 02 Hải Phòng, Bê Thui quán Phú hồng đường Yên bái, Bún mắm nêm ở Trần kế xương. Cơm gà bà Buội ở 22 phan châu trinh hội an.
Ban đêm thanh niên hay tụ tập ngồi nước mía dọc đường Bạch Đằng gần chân cầu quay sông Hàn, đi dạo dạo, ngắm rồng phun lửa vào thứ 7, cn

Khổ thân cụ @-) .
Bãi tắm ở ĐN thì bãi nào đẹp hả cụ. KS Như Minh gần bãi nào ạ ? bãi tắm ĐN có đẹp như Nha trang ko hả cụ ?
Hội An muốn tắm biển thì ra biển cửa đại ạ?
- Cám ơn cụ nhiều :-*
ngồi gõ này chừ cái bấm đel, chừ ngồi gõ lại cho cụ
1. Thuê xe 0905732000 giá từ 100-120k/ ngày cụ đt trước nói là khách hàng anh Đồng nên muốn thuê xe
2.KS như minh ổn, đi bộ ra biển hơi xa, resort ổn.
3. Từ ks NM đi bán kính 1km có Bé Anh, Bé Mặn, Thanh Hiền, hàu sữa, Thơ Ý,v.v.. hải sản ổn. nói chung là đc
4. Đến ĐN nên ăn các món sau: Bánh tráng cuốn thịt heo ở bà hường đường 2.9. Mì quảng ở 02 Hải Phòng, Bê Thui quán Phú hồng đường Yên bái, Bún mắm nêm ở Trần kế xương. Cơm gà bà Buội ở 22 phan châu trinh hội an.
Ban đêm thanh niên hay tụ tập ngồi nước mía dọc đường Bạch Đằng gần chân cầu quay sông Hàn, đi dạo dạo, ngắm rồng phun lửa vào thứ 7, cn

CuongDN2012

Xe điện
Khổ thân cụ @-) .
Bãi tắm ở ĐN thì bãi nào đẹp hả cụ. KS Như Minh gần bãi nào ạ ? bãi tắm ĐN có đẹp như Nha trang ko hả cụ ?
Hội An muốn tắm biển thì ra biển cửa đại ạ?
- Cám ơn cụ nhiều :-*
NM đi ra biển phạm văn đồng, ĐN biển nào cũng đẹp, ko như kiểu nha trang, nha trang có đá dưới biển và ko có bãi cát, ĐN có bãi cát dài. ĐN là 1 trong 6 bãi biển đẹp nhất hành tinh cụ nhé.
ở hội an thì ra cửa đại cụ nhé.

CuongDN2012

Xe điện
kéo lên cho các cụ tham khảo

CuongDN2012

Xe điện
Hiện tại thời gian bây h đn có đông khách dl ko cụ :)
Phòng ốc có sẵn ko hay là phải đặt trước đấy cụ ơi :)
đang mùa cao điểm, cụ không đặt trước rủi cái hôm ko có phòng cụ ạ!

virus4men

Xe hơi
Em đánh dấu. Sắp tới đưa f1 vào chơi ạ.

CuongDN2012

Xe điện
Cơm gà bà Buội phải đến sớm mới còn các cụ nhé, tầm 6 h là hết sạch cơm.
cơm gà Bà Buội bán buổi trưa đến chiều thôi chứ đâu có bán tối đâu!

cuncoi_tichtich

Xe tải
cơm gà Bà Buội bán buổi trưa đến chiều thôi chứ đâu có bán tối đâu!
Cụ cho em hỏi với ngày 24/8 nhà em vào đó chơi em định đặt ks này: http://khachsan.chudu24.com/ks/2365/khach-san-bac-cuong-da-nang.html
Hình như là ks mới khai trương k biết dư lào, cụ thổ địa cho em hỏi vị trí ks đó ra biển có xa k với ? Ngoài ra nếu cụ có thông tin gì về dịch vụ, chất lượng của ks này cho em biết với. Cảm ơn cụ nhiều uh.

CuongDN2012

Xe điện
Cụ cho em hỏi với ngày 24/8 nhà em vào đó chơi em định đặt ks này: http://khachsan.chudu24.com/ks/2365/khach-san-bac-cuong-da-nang.html
Hình như là ks mới khai trương k biết dư lào, cụ thổ địa cho em hỏi vị trí ks đó ra biển có xa k với ? Ngoài ra nếu cụ có thông tin gì về dịch vụ, chất lượng của ks này cho em biết với. Cảm ơn cụ nhiều uh.
Khách sạn này là khách sạn Bắc Cường mới khai trương. nó mặt tiền đường Nguyễn văn thoại, Hơi đối diện xéo với Sông Công, cách bờ biển tầm 150m.
Phòng sup là 700k, phòng deluxe là 800k
Tất cả bao gồm ăn sáng, thuế, phí phục vụ. Cũng ổn, đẹp

0915966996

Xe tải
Đà nẵng là thành phố biển nên đi nhất,cụ nào sắp đi thì để e tư vấn cho chút nhé,vì đi các nơi e chỉ thấy đà nẵng k nơi nào ưng bằng...
Khach sạn thích gần biển đặt tại đường hoàng sa,trường sa. Rất nhiều ks nằm ngay mặt biển sát biển,muốn tìm hiểu các cụ vào agoda search xem cứ nằm trên đường hoàng s a trường sa là đc,nhà e vừa rồi ở alacarte,mới xây xong,có bể bơi tầng thượng kính trng suốt như marina sand bay.phòng e ở đẹp có bếp nấu,rộng rãi gần 3 triệu về sau mới biết chủ là bạn cô e,cứ nhất định k lấy tiền cuối cùng e gửi 2 đêm,ở 2 miễn phí :))))...tiện cho tắm biển và ăn uống đi dạo,còn thuận tiện phải đặt ks trong thành phố chứ k đi taxi thì chết tiền đấy,ngày nào d đi ăn chè hết 100k mà hết hơn 200k taxi....
Bãi tắm thì dọc bãi tắm phạm văn đồng đều đẹp như nhau,nên k phải lăn tăn, bãi cát dài thoải chứ k sâu nhanh như các chỗ khác.
Ăn uống thì ra bé anh ngay trường sa hoàng sa,còn đi xa hơn chút là bé mặn nhiều hải sản hơn và chế biến ngon hơn ở đường điện ngọc sơn trà. K nên ăn mấy nhà hàng,chế biến k ngon....ăn vặt thì nên ra chợ cồn nhé,rất nhiều đặc sản của đà nẵng tập trung ở chợ,đi cổng sau đàng đường hùng vuơng....,thuê xe máy đi thì rẻ chứ nhà e toàn quất taxi xót ruột lắm...
Tối có thể vào thành phố xem ca nhạc...hay có những chuơng trình biểu diễn tại đây,hôm e vào thì toàn ca sĩ lìu tìu nên k đi xem...
E ở hội an 1 ngày ở vĩnh hưng resort,nhưng theo kinh nghiệm xong rồi e mới bảo mọi ng nếu thích thì ở lại còn k thì nên ở đà nẵng,chiều gọi xe chạyvafo hội an chơivaf ăn uống,dạo phố đi bộ rồi về đà nẵng,vì hội an chán kinh,chả có gì cả,chắc tại e k thíchkieeur dưỡn deọ ngắm mấy csis nhà cổ của nợ đấy nên ở trong resort hết ăn lại bể bơi xong lại ăn :))...vào đấy nên đi ăn mấy món như cao lầu,hến xúc cho biết chứ e k thấyngon bằng ăn ở đà nẵng,cơm gà bà buội ra ăn sớm kẻo đông vì quán nhỏ lại k đc ngồi ngoài đường như e đi mấy năm trước...

Quay lại đà nẵng ăn cơm gà roti hay nướng hay cơm ngon thic ra đuòeng hải phòng,e ăn ở nhà tú tài,ngon,60k/1 suất nhueng nhiều thịt và chế biến ngon...ngon hơn 123 hà nội :)). Chiều lạichui vào chợ cồn ăn xoa xoa hạt lựu,xôi gà xé phay,nem lụi,chả bò lá lốt,bơ trộn...ngon mà rẻ lắm,k đắt tí nào,còn e k thích hải sản bà thôi,bẩn lắm,có lần vào thấy nhân viên làm rơi con tu hài xuống cống nhặt lên thổi thổi cho vào nồi luộc rồi nướng...còn hay pha mấy con như tôm,ốc,cua ghẹ chet rồi vào nên ăn phải thấy tôm nhão nhoẹt....ănowr bé ann và bé mặn là ngon,bé mặn nhiều và rẻ hơn bé anh,nên ăn thử tôm hùm ở đây,vị rất khác với tôm hùm ngoài hà nội, ngoài râcr tôm mũ ni nữa,no quá nên e chưa thử con bé mũ ni,thấy nhà dì e khen ngon lắm...

Để 1 hôm đi bán đảo sơn trà tắm và ngắm san hô,đi chùa linh ứng để chiêm ngưỡng tượng phật quan âm,như lai to và đẹp....
Đi bà nà nếu có thời gian và điều kiện thì ở lại 1 đêm nhưng e k ở vì lúc đi k mang quần áo rét,đi buổi trưa ở đấy mặc cái áo len khoác còn hơi run vì ở trên cao....e mua tour nên có quả buffe trưa ở đấy nh toàn món bình dân quen thuộc k thích lắm,ra ngoài ăn cũng đc,có các nhà hàng ngồi ngoài sân vườn rât thích,chế biến ngon,đúng vị món tây :x....

Còn cụ nào hỏi gì cứ inbox hoặc hỏi trên này,e biêta e sẽ trả lời giúp,con ng đà nẵng thân thiện,thành phốddejp và đáng sống,e đang phấn đấu mua nhà trong đấy đây :))