Có cụ nào thổ địa ĐÀ Nẵng về ăn uống, du lịch không ạ?

311113

Xe tải
vợ chồng thứ 7 này cũng vào đó. chiều bay vào phát e phi vào Hội An luôn và ở 1 đêm ở đó. Chủ nhật đi Cù Lao Chàm r chiều về ĐN tắm biển và ăn nghỉ đó 2 đêm (chủ nhật + thứ 2 - mua tour đi Bà Nà) ... Đến thứ 3 bọn e đi xe Sinhcafe vào Huế chơi r chiều thứ 4 bay về HN...

Vợ chồng e háu ăn háu chơi :@)nên nhờ các cụ tư vấn địa chỉ giúp e:
Ăn tối ở Hội An: ăn cao lầu + cơm gà thì ăn ở đâu ạ
Ăn tối ở Đà Nẵng: Ăn hải sản thì ăn ở đâu ngon + rẻ :D... E có tìm hiểu thấy quán bà thôi với bé mặn nhưng cũng có nhiều cmt trái chiều với 2 quán này :(
Ăn tối ở Huế: cái này e vẫn chưa tìm hiểu đc nên ăn j.....

Mong các cụ tư vấn giúp để vợ chồng e có chuyến đi viên mãn để sinh thằng cu :x .... cám ơn các cụ nhìu nhìu
Em vừa đi ĐN về, cảm nhận rất tốt về không khí,con người và phong cảnh. Ăn uống thì cũng ổn, bọn em 2 người ăn hải sản quán Cây Dừa đường Ng Tất Thành hết hơn 700k gồm mực trứng, 2 con ghẹ to vật, 4 con tôm sú khủng, bia tiger... nói chung đồ tươi ngon, phục vụ nhiệt tình, chả biết đắt hay rẻ nhưng thấy ngon :) (quên k chụp ảnh hầu các cụ nhìn cho thèm :))
Đi Bà Nà cũng được dù giá vé 500k, không khí quá tuyệt, đang có lễ hội hoa đẹp lắm. Hội An em thấy chả có gì đặc biệt, mỗi cái nhiều Tây. Túm lại nếu có cơ hội em sẽ quay lại ĐN hơn là Huế.
Em chụp nhiều lắm nhưng có mấy ảnh up hầu các cụ .

Biển Nguyễn Tất Thành giá cả lúc nào cũng mềm hơn vì biển bên đó ko đẹp và ko có view như bên Mỹ Khê. Tuy thế buổi tối cực kì đông vui, hàng quán san sát mà hầu như quán nào cũng chật ních người.

311113

Xe tải
vợ chồng thứ 7 này cũng vào đó. chiều bay vào phát e phi vào Hội An luôn và ở 1 đêm ở đó. Chủ nhật đi Cù Lao Chàm r chiều về ĐN tắm biển và ăn nghỉ đó 2 đêm (chủ nhật + thứ 2 - mua tour đi Bà Nà) ... Đến thứ 3 bọn e đi xe Sinhcafe vào Huế chơi r chiều thứ 4 bay về HN...

Vợ chồng e háu ăn háu chơi :@)nên nhờ các cụ tư vấn địa chỉ giúp e:
Ăn tối ở Hội An: ăn cao lầu + cơm gà thì ăn ở đâu ạ
Ăn tối ở Đà Nẵng: Ăn hải sản thì ăn ở đâu ngon + rẻ :D... E có tìm hiểu thấy quán bà thôi với bé mặn nhưng cũng có nhiều cmt trái chiều với 2 quán này :(
Ăn tối ở Huế: cái này e vẫn chưa tìm hiểu đc nên ăn j.....

Mong các cụ tư vấn giúp để vợ chồng e có chuyến đi viên mãn để sinh thằng cu :x .... cám ơn các cụ nhìu nhìu
trước tiên là ăn sáng: cụ chã có thể ăn bún chả cá Ông Tạ 30k/tô 27 nguyễn chí thanh, Bún Xuơng 35k/ tô hình như cũng 27 trần phú, Bún măng gà bà vui đường Lê Hồng Phong, Mì quảng số 02 Hải phòng. Ăn cơm gà Tú Quỳnh 03 Hải Phòng, ăn bánh tráng cuốn thịt heo ở quáng bà hường đường 2.9 số 354. Quán Mậu ở 400 Đỗ Thúc Tịnh - Hoàng Dư Khuơng -khuê Trung Cẩm Lê, Gà lên mâm ở quán Bến bờ dưới chân cầu Tuyên Sơn hoặc Hùng My ở đường Nguyễn Hữu Thọ. Bê Thui cầu mống ở trong Quảng Nam, Vĩnh Điện quán Mười, hoặc quán Phú Hồng ở đường Yên Bái, cơm niêu ở đường Nguyễn Tri Phuơng như 3 cá Bống, Giỏ Cua Đồng, Nhà Đỏ v.v..
Ăn hải san nếu sang trọng thì; Mỹ Hạnh, For U, cá Voi Xanh, Bình thường thì Thanh Hiền, Bé Anh, Bé mặn, Hàu Sữa v.v...

Các địa điểm trên mùa này cụ nên đi Cù Lao Chàm, Mỹ Sơn, Hội An vì Hội An cách ĐN 30km, còn Mỹ sơn là 60km
Quán Phú Hồng 19 Yên Bái ăn nem lụi, chả bò lá lốt, bún thịt nướng rất ngon. Nóng quá nên phải chục ngày nữa mới bán thêm bê thui cầu mống.
Cơm gà Bà Lan 191 hay 193 Trưng Nữ Vương sạch sẽ , thịt tươi ngon , đầy đặn ăn thích hơn cơm gà ở số 7 Hải Phòng.
Bún chả cá thì ngọt lờ lợ vị đường nên nhà cháu ko thích món này dù gần nhà toàn quán nổi tiếng.
Hải sản và đồ ăn ở Mỹ Hạnh là chuẩn và hợp vị ng Bắc nhất thêm nữa khá sạch sẽ. Tuy nhiên giá cũng là mắc nhất nhì nhưng đáng đồng tiền bát gạo. Bề bề 1kg dc 4 con giá 1500k/kg. Tôm sú 1kg 6 con giá 1800k/kg. Mực 1 nắng nướng siêu ngon 270k/con. Lẩu cá cu 500k/ nồi. Nhân viên ngoan, phục vụ chu đáo . Ở chơi vài ngày nếu thèm Phở Hà nội thì qua quán Lân béo ở số 8 Lý Tự trọng ngay cạnh Trung tâm hành chính DN ăn phở bò giá từ 40k/ tô lớn đầy đặn, thịt mềm( ko bán tô bé) .

Đà nẵng có một nơi tặng vịt free các cụ mợ cứ hỏi cụ Cuongdn2012 là cụ ý chỉ cho ngay. =))

CuongDN2012

Xe điện
Quán Phú Hồng 19 Yên Bái ăn nem lụi, chả bò lá lốt, bún thịt nướng rất ngon. Nóng quá nên phải chục ngày nữa mới bán thêm bê thui cầu mống.
Cơm gà Bà Lan 191 hay 193 Trưng Nữ Vương sạch sẽ , thịt tươi ngon , đầy đặn ăn thích hơn cơm gà ở số 7 Hải Phòng.
Bún chả cá thì ngọt lờ lợ vị đường nên nhà cháu ko thích món này dù gần nhà toàn quán nổi tiếng.
Hải sản và đồ ăn ở Mỹ Hạnh là chuẩn và hợp vị ng Bắc nhất thêm nữa khá sạch sẽ. Tuy nhiên giá cũng là mắc nhất nhì nhưng đáng đồng tiền bát gạo. Bề bề 1kg dc 4 con giá 1500k/kg. Tôm sú 1kg 6 con giá 1800k/kg. Mực 1 nắng nướng siêu ngon 270k/con. Lẩu cá cu 500k/ nồi. Nhân viên ngoan, phục vụ chu đáo . Ở chơi vài ngày nếu thèm Phở Hà nội thì qua quán Lân béo ở số 8 Lý Tự trọng ngay cạnh Trung tâm hành chính DN ăn phở bò giá từ 40k/ tô lớn đầy đặn, thịt mềm( ko bán tô bé) .

Đà nẵng có một nơi tặng vịt free các cụ mợ cứ hỏi cụ Cuongdn2012 là cụ ý chỉ cho ngay. =))
sắp thành công dân ĐN rồi! rành mọi việc rồi hen! hihihi

thuykim127

Đi bộ
hôm trước ở ks Kiên cường 2, giá phòng, ăn sáng ok nhưng phòng hơi nhỏ, được cái nhân viên nhiệt tình dễ thương, khu vực này tắm biẻn cũng thoải mái rộng rãi hơn khu bãi Phạm văn đồng. Đi Bà nà gặp ngay cuối tuần + mùa du lịch nên đông quá trời, xếp hàng đỗ mồ hôi, lên thì chơi cả ngày mà cũng chưa hết...nói chung cũng đáng 500k, có điều ăn dở mà mắc quá. Hội an thì vẫn êm đềm như mấy năm trước đi. Ăn hải sản thì ăn ở đà Thành quán, quán mới sach sẽ, giá cũng tạm chấp nhận được. Càu rồng phun nước thì ok nhưng phun lửa thì như khạc đàm...nói chung là 4 ngày ở Đà nẵng thấy thực sự thích thú...sẽ quay lại vào một ngày gần đây

SpeedWay

Xe tải
Hôm trước ở Đà Nẵng nhà em ăn ở Thanh Hiền và quán Trần, hôm nay nhà em ra Cửa Đại, gọi điện cho cụ Cường được chỉ ra quán Hớn ăn hải sản đúng là ngon bổ rẻ, ai cung nể em sao mà biết nhiều thế, ka ka.

CuongDN2012

Xe điện
Hôm trước ở Đà Nẵng nhà em ăn ở Thanh Hiền và quán Trần, hôm nay nhà em ra Cửa Đại, gọi điện cho cụ Cường được chỉ ra quán Hớn ăn hải sản đúng là ngon bổ rẻ, ai cung nể em sao mà biết nhiều thế, ka ka.
Tối qua em vừa nấu ăn vừa tư vấn cho cụ đó!!

CuongDN2012

Xe điện

CuongDN2012

Xe điện
1. (0511) 3 550 111 là HOTLINE hỗ trợ tra cứu mọi thông tin về Đà Nẵng hoặc cần giúp đỡ trong trường hợp khẩn cấp.
2. Hầu hết các cây cầu ở Đà Nẵng đều có hành lang khá rộng dành cho người đi bộ đứng hóng mát, ngắm cảnh thành phố về đêm
3. Tối T7, CN hàng tuần vào lúc 9h00 cầu Rồng sẽ trình diễn màn phun lửa nước. Đây là 1 trong số ít các cây cầu trên thế giới có khả năng đặc biệt
4. Đường Bạch Đằng là 1 “bà hoàng lộng lẫy nhất” về đêm ở Đà Nẵng. Hãy nên thử 1 lần đi dạo hết con đường này và ngắm nhìn thành phố.
5. Bà Nà với 4 kỉ lục Guiness thế giới là khu du lịch nổi tiếng không chỉ ở thành phố mà còn cả nước. Đến đây bạn sẽ có cảm giác được lên “tiên cảnh”.
6. Nên thử cảm giác “mạnh” ở khu trượt thác Hòa Phú Thành (Hòa Phú, Hòa Vang, Đà Nẵng) và cụm suối ở dọc đường đi nếu bạn đi du lịch Đà Nẵng vào mùa hè.
7. Bắn súng sơn hiện là một thú vui khá mới của giới trẻ Đà Nẵng. Nếu bạn hứng thú với trò chơi này, hãy gia nhập CLB súng sơn số 7 Duy Tân và lô 138 Nguyễn Hữu Thọ.
8. Chợ đêm Đà Nẵng cũng là điểm mua sắm lí tưởng và hay ho. Nếu bạn đang “thèm” shopping thì nên kết hợp đi chợ đêm ở bên cạnhsiêu thị Nguyễn Kim hoặc khu dưới BigC Đà Nẵng
9. Thức ăn Đà Nẵng nổi tiếng là ngon – bổ – rẻ. Thêm 1 điều nữa là rất sạch nhé. Đi Đà Nẵng thì nên ăn hải sản bởi có mấy dịp được đến phố biển xinh đẹp như vầy chứ
10. Tối CN của tuần thứ 2 hàng tháng ở đường Bạch Đằng sẽ biểu diễn âm nhạc đường phố được bà con Đà Nẵng đón nhận rất sôi nổi nhiệt tình. Thử ghé xem sao nhé!

CuongDN2012

Xe điện
Nên Mua đồ làm quà:

1. Thịt bò khô:
Món ăn đặc sản được ưa chuộng hàng đầu ở Đà Nẵng
Thịt bò khô, nai khô là món ăn đặc trưng và được phần lớn người dân Đà Nẵng vô cùng ưa chuộng. Không chỉ riêng đối với người bản địa, du khách khi tới Đà Nẵng thường hay được “nhắc nhở” nhất định phải nếm thử món ăn độc đáo này. Thịt bò hoặc thịt nai được sấy khô và tẩm gia vị ăn thấm tháp từng thớ thịt, dai dai thơm thơm thử hỏi sao không mê được. Đây cũng là món được khách du lịch “bình chọn” nhiều nhất khi đi du lịch Đà Nẵng.
2.Nem chả, tré:
Nhắc tới nem, chả, tré thì người ta nghĩ ngay tới Đà Nẵng. Có thể nói 3 món ăn này na ná nhau nhưng mỗi món đều có 1 cái vi đặc trưng riêng của nó và đều là đặc sản của Đà Nẵng. Nổi tiếng và lâu đời nhất Đà Nẵng có thể nói tới tré Bà Đệ – thương hiệu hàng đầu được đông đảo người dân địa phương và du khách chọn mua.
3. Hải sản:
Đồ hải sản thì ở đâu cũng có, nhưng quan trọng nơi nào có được độ “tươi, ngon” nhất mà thôi. Đà Nẵng thì không cần bàn cũng biết được độ ngon của hải sản khi nơi đây được mệnh danh là thành phố của biển. Dọc các tuyến đường giáp biển các nhà hàng, quán nhậu hải sản mọc chi chít mà quán nào cũng tươi ngon thôi rồi. Sau chuyến đi du lịch mang về nhà mực một nắng, tôm khô, cá khô tẩm làm quà thì còn gì bằng.
4. Đồ mỹ nghệ
Ở Ngũ Hành Sơn Đà Nẵng từ bao đời nay đã tồn tại làng đá mỹ nghệ Non Nước trứ danh với rất nhiều các tác phẩm điêu khắc đá tinh xảo. Mỗi lần đi tham quan Ngũ Hành Sơn lúc nào đi về cũng phải ghé mua mấy quả trứng đá mang về làm quà cho gia đình, dùng để trưng trong phòng khách cũng “sang” không kém.
Ngoài ra còn rất nhiều các “món” khác cũng rất xứng để mang về làm quà cho gia đình hay bạn bè. Điều quan trọng nằm ở tấm lòng của người tặng chứ không phải là thứ vật chất ở bên ngoài, thế nên bất kể là món quà nào dù có bé bé xinh xinh thì nhất định người được tặng cũng sẽ cảm thấy rất vui đúng không nào.

TungfLee

Xe tải
Bữa ni Đà Nẵng đã khai truơng vòng xoay rồi, mở cửa đón khách từ 17-23h hằng , giá vé 50k/ người , người lớn và trẻ em như nhau
vòng xoay này nằm ở chỗ nào vậy cụ - đi chơi ban ngày or buổi tối vậy cụ

CuongDN2012

Xe điện

huyenthu811

Đi bộ
chào bác CuongDN...làm phiền bác cho em hỏi là 2vc e và 1 bé nhỏ muốn ở 1 đêm tại resort trong Hội An cụ thể là ngày 20/8 2 vc muốn ở tầm từ 1,5tr đến 2tr...thấy có Golden và Boutique là tầm tiền đó nhưg Golden bãi biển bị xâm thực còn Boutique có vẻ hơi xa k đc trung tâm lắm...mong bác tv tầm tiền đấy ở resort nào là ổn..thank bác..

CuongDN2012

Xe điện
chào bác CuongDN...làm phiền bác cho em hỏi là 2vc e và 1 bé nhỏ muốn ở 1 đêm tại resort trong Hội An cụ thể là ngày 20/8 2 vc muốn ở tầm từ 1,5tr đến 2tr...thấy có Golden và Boutique là tầm tiền đó nhưg Golden bãi biển bị xâm thực còn Boutique có vẻ hơi xa k đc trung tâm lắm...mong bác tv tầm tiền đấy ở resort nào là ổn..thank bác..
trung tâm biển thì từ Golden sand hay boutique lên đều như nhau bạn ơi. Bạn xem giá đó cỏ thể ở Agribank resort, boutique, còn golden sand năm nay biển lấn dữ lắm.

TungfLee

Xe tải
lần trc đi đà nẵng cách đây 4 năm năm nay quay lại đi ăn thấy đội quân bán hàng rong đông quá 10 phút ngồi có một chục lượt mời chào mua cóc ổi, sầu riêng, măng cụt ... đông quá

blackpaint

Xe container
Nhà cháu vào ĐN tối 18 đi ra Huế ngày 22, gia đình cụ nào vào đợt này hú lên cái có gì giao lưu luôn thể ạ.