[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

freakingprime

Xe buýt
Dạ thì đây là website thiết kế mà cụ
Ảnh công trình thì các bạn giám sát chụp suốt ngày nhg em lười chẳng tổng hợp :D
Ảnh render thì trời ơi lắm ;)) như bên TC có đội vẽ 3D lại sản phẩm, chi tiết đến từng chiếc lá nên hình render gần giống công trình hoàn thiện. Các đội khác thì toàn lấy 3D đâu đâu về nhét vào xong đếch kiếm được sản phẩm như vậy ;)) ví dụ cái đèn treo bàn ăn nhiều vòng tròn đan nhau ấy, sản phẩm đảm bảo khác hoàn toàn 3D

cascadabadboy

Xe buýt
TC em ko yêu cũng ko ghét.
Thi thoảng rảnh xem vài video nhặt ra được vài điều cho bản thân. Cái gì không hợp thì để ngoài tai.
Dịch vụ TC cung cấp vượt quá xa ngưỡng mà em có thể tiếp cận được nên miễn bình phẩm, nhận xét.

Thesun1987

Xe tải
E k cảm nổi thẩm mĩ của anh công công này . Bằng cấp thì k có toàn tự chém gió như kiểu ta đây là chuyên gia có số má ở trời tây về . Quan niệm của "nàng" này thì cứ đắt tiền là đẹp , còn vì sao đẹp thì " nàng" ấy bảo cần có kinh nghiệm , trải nghiệm và kiến thức thì mới cảm nhận đc . Phong cách thoi trang thì quá bình thường , kiểu classic , suốt ngày thấy đóng bộ vest nguyên khối . Cảm tưởng cứ cố học và ép mình theo phong cách quý tộc Âu ngày xưa mà nhìn vẫn rất phèn
Thật ra mợ công cũng có ý đúng vì mợ nhập đồ có thương hiệu về bán nên chắc chắn đồ ý là đẹp và tốt ! Nhưng mợ ý gian thương qua mồm mợ thì giá bán tăng gấp 2:3 lần mợ ý đòi ăn lãi dầy chứ không chịu % ( Kiểu chăn được ai thì chăn )

3005

Xe tăng
em hoàn toàn đồng ý với cụ, uma với ikea hay kể cả jysk chỉ là hàng công nghiệp gia công hàng loạt giá bình dân thôi, hoàn thiện có tốt hơn thợ lởm một chút nhưng khó tính là không dùng được. Với lại nếu thẩm mĩ trung bình cứ mua mua đắp đắp hàng sale off thì nhà hổ lốn (như nhà em =))
tuy nhiên nó vẫn phù hợp với túi tiền và thẩm mỹ của người bình dân, đơn giản là người thu nhập trung bình không thể nào đòi hỏi hàng chất lượng tầm cao cấp được.
Đúng rồi cụ. Đây đang bàn về việc có điều kiện kinh tế và kỹ tính với nội thất thôi. Chứ còn về công năng sử dụng thì đồ chợ dùng ngon, không cần tốn tiền cho đồ hiệu. Nhà ông bà em có bộ bàn ghế mua đầu ngõ mà dùng 18 năm rồi chưa hư hao gì. Em nghĩ truyền tới đời con em cũng vô tư.

Joker2k

Xe buýt
Người giầu có nhu cầu sở hữu cái mà không ai sở hữu được.
Tuy nhiên giầu nó cũng có nhiều loại, chả thế mà giới nhà giầu TQ còn phải bỏ tiền ra để học các lớp để giống với giới thượng lưu châu Âu :)
Tay này cũng chỉ là lùa mấy tay giầu xổi ở VN thôi, chứ làm ăn được việc đếch gì phải bỏ Đức mò về đây.
Sau cái màn live của lão thành một trend để bọn nó làm clip khịa đăng lên các nền tảng xã hội :))
Đồng ý! Nếu hắn thực sự đẳng cấp vũ trụ như hắn mô tả thì hắn phải giao lưu làm ăn với giới elite ở các trung tâm lớn của thế giới chứ đã chẳng phải về live bán cái túi rác 99k.
p/s: có cho em cũng không lấy chứ đừng gạ e mua

sakai_yo

Xe lăn
TC em ko yêu cũng ko ghét.
Thi thoảng rảnh xem vài video nhặt ra được vài điều cho bản thân. Cái gì không hợp thì để ngoài tai.
Dịch vụ TC cung cấp vượt quá xa ngưỡng mà em có thể tiếp cận được nên miễn bình phẩm, nhận xét.
Em như cụ ạ.
Nhân tiện, Cc cho em hỏi có thương hiệu nào cao hơn Ikea với Jysk nhưng thấp hơn Phố xinh không ạ? Phố xinh cũng quá cao với em.

Chỉnh sửa cuối:

dpl

Xe lăn
thường thì ảnh render rất đẹp, long lanh, nhưng tay nghề thợ vn làm chẳng tới được, nên công trình thực tế đa phần tèo téo teo chẳng giống thiết kế gì cả
còn em xem nhiều video thái công thì thấy ảnh render của ổng và ảnh thực tế như nhau, thậm chí thực tế đẹp hơn render luôn, vì nội thất hoàn toàn giống đồ đã chọn trong thiết kế, ổng 90% dùng đồ cao cấp châu âu đóng sẵn, hiếm hoi lắm mới làm vài chi tiết bằng thợ vn.
Do chủ đầu tư thôi cụ
Đầu tư 100% tiền giống render thì thi công ra đc tầm 98% ảnh ạ
Nhg ng Hn mình thì hay bớt 😞

dpl

Xe lăn
Ảnh render thì trời ơi lắm ;)) như bên TC có đội vẽ 3D lại sản phẩm, chi tiết đến từng chiếc lá nên hình render gần giống công trình hoàn thiện. Các đội khác thì toàn lấy 3D đâu đâu về nhét vào xong đếch kiếm được sản phẩm như vậy ;)) ví dụ cái đèn treo bàn ăn nhiều vòng tròn đan nhau ấy, sản phẩm đảm bảo khác hoàn toàn 3D
À có mấy cái e tự sản xuất thì sẽ 3d y hệt để thi công nhàn :D

Pumzen

Xe ba gác
kinh doanh nhóm thị trường độc bản mà đưa hàng tràn ngập thì kinh doanh kiểu gì .
À, nhà cháu đang bàn đến phương thức kd của lão đó thôi. Tuy nhiên mới đây, bố cháu đã linh hoạt chuyển sang mô hình lấy số lượng là chủ đạo. Đang 1 loạt các sản phẩm siêu lợi nhuận, độc bản thì chuyển sang sản phẩm cho phân khúc đại trà và đã thành công gặt hái ngay.

Website
www.mocconghoa.com
Do chủ đầu tư thôi cụ
Đầu tư 100% tiền giống render thì thi công ra đc tầm 98% ảnh ạ
Nhg ng Hn mình thì hay bớt 😞
Gốc gác như em va chạm thì là do đa số các thợ mộc nhà ta KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC CHI TIẾT bản vẽ, và không có ý thức TÔN TRỌNG BẢN VẼ, chỉ cần làm lên đồ GIỐNG GIỐNG ảnh 3D hay bản vẽ, là được rồi.
Phần nữa các ông đặt hàng cũng muốn giá thật rẻ nên khó mà có sản phẩm ưng ý (cho người dùng cuối, bỏ tiền ra sử dụng sản phẩm đó).
Xem FB bạn KTS Tùng (người tranh cãi với bác Kim Chi gì đó trong cái thớt bác ấy tự mua/đặt làm đồ nội thất căn chung cư của bác ấy, mà kết quả thì..heehe), thấy bạn ấy từng loay hoay trăn trở hình (profile) cái phào gỗ có thich hợp không? thậm chí bạn ấy in ra tỉ lệ 1:1 để xem xét, mình thấy rất ưng cách làm này. Và bạn ấy có đòi 400K-800K/1m2 thiết kế, nghĩ cũng xứng đáng!

• Vodka
Reactions: dpl

nhuataiche

Xe container
lại đánh trống lảng và mất trí nhớ. Tóm lại, lời này do ai nói, hay là cụ bị hack nick? Nếu nói thì hãy kể tên 5 7 người để chứng minh đi. Đừng có không tin mồm mình như thế. Nếu cụ tin chính mồm cụ thì cụ phải biết hết khách của TC rồi đúng không =)) Tôi có nói tôi biết khách của TC là ai đâu nhỉ? Cụ suy luận từ dòng nào ra thế, bôi đậm ra đây xem nào hay quen thói nhét chữ vào mồm người khác rồi =))
Cụ hỏi những câu hỏi không liên quan gì tới quan điểm tôi đưa ra, tôi thừa nhận không trả lời được.

Tôi hỏi lại những điểm mà cụ coi thường là tôi không biết, cụ không trả lời được và cho rằng tôi mất trí nhớ.

Chúng ta đã biết rõ về nhau rồi nhé. Chào !

QDV2012

Xe tăng
Biết là “giá ngáo” nhưng vẫn mua thì gọi là gì, đừng bảo họ “ngơ u” nhé không lại bị nhiều người bỉ bôi cho là không phải dạy người giàu tiêu tiền, hoặc đã bằng họ chưa mà…
Lại bàn về giá ngáo à? Thế nào là giá ngáo?

Thuận mua vừa bán, giá niêm yết đàng hoàng, hàng tiêu dùng, tiêu sản chứ có phải bánh vẽ đầu tư bitcoin, bđs đâu 😂

Cùng một công năng đi lại ko nắng ko bụi ko mưa sao có ông đi mua Mẹc, RR, BMW mà ko phải là I10 hay Faldi.

Cùng cái đồng hồ để xem giờ sao ko rút điện thoại ra xem mà phải bốc mấy con Patek, Rolex lên cổ tay làm gì?

Sáng em ăn gói xôi 15k ấm bụng nhưng em cũng không bảo mấy ông nhà giàu là học đòi đi vào khách sạn ăn bát phở tôm hùm bò kobe 2tr :)) Tiền nó chứ có phải tiền mình đâu mà đi lo hộ làm quài gì. Chẳng nhẽ lại bảo mấy thằng ngờ u ăn phở đi vào nhà hàng đáng ra phải ra đầu ngõ đánh bát tái 2 trứng đĩa quầy mới gọi là biết thưởng thức tinh hoa ẩm thực à

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Thật ra khi ta giàu, chưa cần siêu giàu đâu cụ, việc chi tiêu cũng dễ dàng hơn nhiều. Và sẽ có xu hướng thử những thứu mới lạ mà trước đây chưa chi trả được. Còn như cụ vẫn có, nhưng em nghĩ ko phải đa số.
Ví dụ hồi năm 2000s, thu nhập cụ tầm 3 triêu/tháng, thì mua cái Nokia 1200 lúc đó 2 tháng lương là bình thường. Lúc đó nếu lương 3 củ thì mua cái N7600 hay mấy cái E72, hơn chục củ lại là quá xa xỉ. Nhưng h 2024, thu nhập cụ 1 tháng trăm củ đều đặn trong 1 thời gian vài năm hoặc lâu hơn, thì cụ mua cái điện thoại 20M hay 50M lại là việc nhỏ ko cần nghĩ hay cân lên đặt xuống nhiều.

Nên em nghĩ khi mình đủ khả năng chi trả, h mình chi 5M cho đồ dùng gia đình thấy chấp nhận được, thì khi thu nhập cao gấp 10 lần h, lại sẽ thấy mua 1 món đồ 50M dùng trong gia đình lại thành bình thường. Thu nhập em mà cao gấp 20M bây h, thì em cũng mua đồ xa xỉ. Tiếc là em nghèo quá, giật gấu vá vai, vắt mũi bỏ miệng mà còn ko no, hu hu hu.

Vì em là đàn bà, em rất thích mấy đồ homeware nên đi nước nào vào dept store em cũng hay lên tầng 5-6 là khu đồ gia dụng, đồ nhà cửa, hay mấy cái Home and Living để lê la, nên thực sự cũng có tí thực tế với mấy đồ dùng và đồ trang trí gia đình. Cũng xăm xoi cầm nắm sờ soạng mãi rồi. Và quả là nó có khác nhau. Kể cả bộ ấm trà thôi, họa tiết có vẻ giống giống (hoặc giống hệt), nhưng chất men, độ mỏng, độ sáng bóng, sắc nét, tinh tế, khác nhau nhiều lắm ạ.

Đơn giản hơn là bộ dao dĩa thui, xưa nhìn bộ Zwilling hay WMF đã thấy xịn rồi, lên 1 bậc thấy Villeroy Boch đã bóng hơn đẹp hơn, mạ chrome, sang Christofle giá đắt gấp 3 nhưng sáng bóng như gương, inox mà từng cái hoa văn đường viền trang trí chạy dọc theo cái dao hay cái nĩa, nó chỉ 0.5mm thôi nhưng nhìn cực mềm mại như là vải lụa thật, nói chung phê lắm. Nên chẳng qua ko có xiền, chứ có đủ tiền tiêu ko phải nghĩ thì cứ mua cả bộ 300 món về bày, vừa chơi đồ hàng vừa dùng cụ ạ, tội gì.

Xưa em hay bảo, có ước mơ là mua đồ Bo Concept ko phải nghĩ, h thì lại nghĩ có nhà mới mà có đủ tiền thì cứ mua đủ bộ Minotti bên Long Biên về dùng cho sướng, vì tính em thích nhìn đồ đẹp và tinh.
Thì đấy, mợ cảm được cái hay cái đẹp của sản phẩm, nên giá cao mợ cũng thấy không tiếc tiền.

Nếu mợ không cảm được thì giá rẻ chưa chắc mợ đã mua.

Em ít tiền nhưng vẫn thích hàng xa xỉ. Nhưng em thích giá trị thực sự của món hàng, giống như những gì mợ viết, chứ em không thích mỗi cái nhãn hiệu.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
E k cảm nổi thẩm mĩ của anh công công này . Bằng cấp thì k có toàn tự chém gió như kiểu ta đây là chuyên gia có số má ở trời tây về . Quan niệm của "nàng" này thì cứ đắt tiền là đẹp , còn vì sao đẹp thì " nàng" ấy bảo cần có kinh nghiệm , trải nghiệm và kiến thức thì mới cảm nhận đc . Phong cách thoi trang thì quá bình thường , kiểu classic , suốt ngày thấy đóng bộ vest nguyên khối . Cảm tưởng cứ cố học và ép mình theo phong cách quý tộc Âu ngày xưa mà nhìn vẫn rất phèn
Cách nói chuyện của TC là điển hình của một tay bán hàng lanh lẹ.

Còn phong cách thiết kết thì thôi khỏi bàn. Lột sạch mấy món đồ hiệu thì thiết kế của bạn í còn lại cái nịt !

langtoilangtoi

Xe điện
Cách nói chuyện của TC là điển hình của một tay bán hàng lanh lẹ.

Còn phong cách thiết kết thì thôi khỏi bàn. Lột sạch mấy món đồ hiệu thì thiết kế của bạn í còn lại cái nịt !
Mấy bạn cứ bảo làm tóc giỏi, đạt giải nọ kia, đến lúc gặp sư trọc đầu bảo làm cho đẹp bọn nó bó tay, đúng là mõm cụ nhể =))

nhuataiche

Xe container
Mấy bạn cứ bảo làm tóc giỏi, đạt giải nọ kia, đến lúc gặp sư trọc đầu bảo làm cho đẹp bọn nó bó tay, đúng là mõm cụ nhể =))
Em tình cờ quen với 1 bạn thiết kế nội thất. Bạn này chuyên 1 phong cách thôi, nhưng em thấy vẽ rất đẹp và biết cách làm việc.

Một số món trong thiết kế của bạn là đi mua, nhưng có khá nhiều món là bạn tự thiết kế và có xưởng riêng tự làm luôn. Phải tự làm mới đáp ứng được một số yêu cầu khó khăn của thực tế.

Nói chung là có dịp tìm hiểu công tác thiết kế cũng rất hay !

dhela

Xe tăng
Thái Công công nhận là bán hàng giỏi. Anh ấy tạo ra trend là đắp thật nhiều hàng xa xỉ vào nhà thì càng xịn. Có cái toilet mà 2 cái đèn chùm pha lê. Giờ thấy nhà các đại gia bên Vinhomes Long biên rồi các penthouse ai ai cũng trưng bình pha lê Baccarat, Daum, mấy quyển sách Chanel, Dior, poster treo tường ... đến nỗi thấy ngấy và chẳng phân biệt được nhà ai với nhà ai. Mấy chị khách hàng của anh ấy lên sóng nhìn cứ như bị phẫu thuật thẩm mỹ hỏng, lại thêm cách anh ấy phô trương sự sang trọng đến mức lố bịch mà nhiều lúc muốn ọe. Tôi thật.
Em cũng định ý kiến như cụ, mợ ý cong nhưng lại dậy mấy anh em thẳng phải thế nọ, thế chai. Mợ ý bán hàng giỏi, còn thuận mua vừa bán, mợ ý không dí súng vào đầu ai bắt mua hàng cả, những người giầu mua hàng của mợ ý hoặc là không biết bị "bóp" thọt lên cổ, hoặc biết nhưng vẫn cố mua để "học làm sang".
Tại xã hội lắm kẻ méo biết tiêu tiền và kiến thức rỗng tuếch (chủ yếu),thích học đòi.
Các cụ quá chuẩn ^^
Đồng chí cong này múa may đc là vì quê mình trọc phú giàu xổi, "hoàng đế" cởi truồng nhiều quá. Còn những người biết là "hoàng đế" đang cởi truồng đấy thì lại ngại phát biểu vì thấy đó ko phải việc của mình ^^

freakingprime

Xe buýt
Cụ hỏi những câu hỏi không liên quan gì tới quan điểm tôi đưa ra, tôi thừa nhận không trả lời được.

Tôi hỏi lại những điểm mà cụ coi thường là tôi không biết, cụ không trả lời được và cho rằng tôi mất trí nhớ.

Chúng ta đã biết rõ về nhau rồi nhé. Chào !
Mồm thì nói khách TC khoe mẽ nhưng hỏi khách là ai thì không biết. Ủa sao khoe rồi mà cụ không biết? Đã ko nhận sai vì quy chụp mà còn đánh trống lảng, chào này chào nọ, hèn quá =))

Em suy luận đơn giản thôi cụ ạ. Cứ tưởng tượng em có nhiều tỉ usd, xây cái biệt thự vài trăm triệu usd. Em sẽ đặt yêu cầu cho nhà thiết kế, chỉ có thể là 1 trong 2 phương án. Phương án thứ nhất là thiết kế theo kiểu sống, cách sống, nhu cầu cuộc sống của em và gia đình, hơi đâu mà quan tâm thiên hạ nghĩ gì. Phương án thứ hai là thiết kế sao cho cả thiên hạ biết em giàu, những người chưa biết em là ai rồi sẽ biết.

TC rõ ràng là thiết kế theo hướng thứ hai,
với tệp khách hàng có hiểu biết và nhu cầu phù hợp với hướng đó.

freakingprime

Xe buýt
Em suy luận đơn giản thôi cụ ạ. Cứ tưởng tượng em có nhiều tỉ usd, xây cái biệt thự vài trăm triệu usd. Em sẽ đặt yêu cầu cho nhà thiết kế, chỉ có thể là 1 trong 2 phương án. Phương án thứ nhất là thiết kế theo kiểu sống, cách sống, nhu cầu cuộc sống của em và gia đình, hơi đâu mà quan tâm thiên hạ nghĩ gì. Phương án thứ hai là thiết kế sao cho cả thiên hạ biết em giàu, những người chưa biết em là ai rồi sẽ biết.

TC rõ ràng là thiết kế theo hướng thứ hai, với tệp khách hàng có hiểu biết và nhu cầu phù hợp với hướng đó.
Bây giờ tôi mới hỏi ý khác này, hi vọng cụ không đánh trống lảng tiếp. Mời cụ đưa bằng chứng rằng TC KHÔNG theo hướng 1. Tôi chờ lý sự của cụ chứ ko phải 1 câu đánh trống lảng nữa nhé =))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Vãi cả ví dụ. Còn loại trọc fdi làm tóc thì dạng thần kinh ẩm mẹ nó rồi.