[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Thật ra khi ta giàu, chưa cần siêu giàu đâu cụ, việc chi tiêu cũng dễ dàng hơn nhiều. Và sẽ có xu hướng thử những thứu mới lạ mà trước đây chưa chi trả được. Còn như cụ vẫn có, nhưng em nghĩ ko phải đa số.
Ví dụ hồi năm 2000s, thu nhập cụ tầm 3 triêu/tháng, thì mua cái Nokia 1200 lúc đó 2 tháng lương là bình thường. Lúc đó nếu lương 3 củ thì mua cái N7600 hay mấy cái E72, hơn chục củ lại là quá xa xỉ. Nhưng h 2024, thu nhập cụ 1 tháng trăm củ đều đặn trong 1 thời gian vài năm hoặc lâu hơn, thì cụ mua cái điện thoại 20M hay 50M lại là việc nhỏ ko cần nghĩ hay cân lên đặt xuống nhiều.

Nên em nghĩ khi mình đủ khả năng chi trả, h mình chi 5M cho đồ dùng gia đình thấy chấp nhận được, thì khi thu nhập cao gấp 10 lần h, lại sẽ thấy mua 1 món đồ 50M dùng trong gia đình lại thành bình thường. Thu nhập em mà cao gấp 20M bây h, thì em cũng mua đồ xa xỉ. Tiếc là em nghèo quá, giật gấu vá vai, vắt mũi bỏ miệng mà còn ko no, hu hu hu.

Vì em là đàn bà, em rất thích mấy đồ homeware nên đi nước nào vào dept store em cũng hay lên tầng 5-6 là khu đồ gia dụng, đồ nhà cửa, hay mấy cái Home and Living để lê la, nên thực sự cũng có tí thực tế với mấy đồ dùng và đồ trang trí gia đình. Cũng xăm xoi cầm nắm sờ soạng mãi rồi. Và quả là nó có khác nhau. Kể cả bộ ấm trà thôi, họa tiết có vẻ giống giống (hoặc giống hệt), nhưng chất men, độ mỏng, độ sáng bóng, sắc nét, tinh tế, khác nhau nhiều lắm ạ.

Đơn giản hơn là bộ dao dĩa thui, xưa nhìn bộ Zwilling hay WMF đã thấy xịn rồi, lên 1 bậc thấy Villeroy Boch đã bóng hơn đẹp hơn, mạ chrome, sang Christofle giá đắt gấp 3 nhưng sáng bóng như gương, inox mà từng cái hoa văn đường viền trang trí chạy dọc theo cái dao hay cái nĩa, nó chỉ 0.5mm thôi nhưng nhìn cực mềm mại như là vải lụa thật, nói chung phê lắm. Nên chẳng qua ko có xiền, chứ có đủ tiền tiêu ko phải nghĩ thì cứ mua cả bộ 300 món về bày, vừa chơi đồ hàng vừa dùng cụ ạ, tội gì.

Xưa em hay bảo, có ước mơ là mua đồ Bo Concept ko phải nghĩ, h thì lại nghĩ có nhà mới mà có đủ tiền thì cứ mua đủ bộ Minotti bên Long Biên về dùng cho sướng, vì tính em thích nhìn đồ đẹp và tinh.
vâng, mợ nói phải, ngày xưa vào uma thấy mơ ước thế, cái gì cũng đẹp cũng thích, giờ vào uma chả ưng dc món nào, cho mình mình còn đấm cho 🤣

dinhdung001

Xe tải
Hay ghê. Ngay cả trên OTF mà còn bàn tán xôn xao thế này thì TC thành công lớn rồi. Chi phí Maketing quá nhỏ trong khi hiệu quả lại quá cao. Giờ đi đâu cũng thấy thiên hạ bàn tán rần rần. Phải nói đỉnh của đỉnh. 10 điểm cho team truyền thông của TC.
Khác hẳn chiêu trò truyền thông bẩn của Trấn Thành, tạo drama cho thiên hạ chửi bới, cãi nhau để bán phim. Cái này Trấn Thành phải học TC nhiều lắm.

alceste

Xe điện
vâng, mợ nói phải, ngày xưa vào uma thấy mơ ước thế, cái gì cũng đẹp cũng thích, giờ vào uma chả ưng dc món nào, cho mình mình còn đấm cho 🤣
Giống hệt em, hồi 2010 mua cái nhà đầu tiên 2 vc lên Vincom Bà Triệu vào Rosano mua bộ sofa đã thấy rất ngon rồi. Vào Uma hay IKEA thấy cái gì cũng sờ soạng cầm lên đặt xuống ko biết mua cái gì.
5 năm sau phải cho ngay vì thẩm mỹ mình đã khác.
Sau thì thích Bo Concept, còn bảo ước gì mua nhà sắm đủ full đồ Bo Concept. H lại thấy bắt đầu xấu rồi, lại ước đủ tiền mua Minotti :D

Toietmoi

Xe điện
Đến 9h tối vẫn còn thấy đám YouTuber và các cháu bu chổ này.

playboy83

Xe buýt
E k cảm nổi thẩm mĩ của anh công công này . Bằng cấp thì k có toàn tự chém gió như kiểu ta đây là chuyên gia có số má ở trời tây về . Quan niệm của "nàng" này thì cứ đắt tiền là đẹp , còn vì sao đẹp thì " nàng" ấy bảo cần có kinh nghiệm , trải nghiệm và kiến thức thì mới cảm nhận đc . Phong cách thoi trang thì quá bình thường , kiểu classic , suốt ngày thấy đóng bộ vest nguyên khối . Cảm tưởng cứ cố học và ép mình theo phong cách quý tộc Âu ngày xưa mà nhìn vẫn rất phèn

3005

Xe tăng
Giống hệt em, hồi 2010 mua cái nhà đầu tiên 2 vc lên Vincom Bà Triệu vào Rosano mua bộ sofa đã thấy rất ngon rồi. Vào Uma hay IKEA thấy cái gì cũng sờ soạng cầm lên đặt xuống ko biết mua cái gì.
5 năm sau phải cho ngay vì thẩm mỹ mình đã khác.
Sau thì thích Bo Concept, còn bảo ước gì mua nhà sắm đủ full đồ Bo Concept. H lại thấy bắt đầu xấu rồi, lại ước đủ tiền mua Minotti :D
Muốn chơi đồ hoàn thiện tốt thì căn chung cư 4 phòng ngủ tiền nội thất cũng tối thiểu tầm 2 tỷ. Dưới mức đó thì toàn hàng chợ, hàng nhái mẫu mã thôi. Nhìn trên ảnh thì khó so sánh chứ đặt cạnh nhau nhìn sờ trực tiếp thì khác biệt rõ ràng.

Pumzen

Xe ba gác
Họ Quách lại buôn bán làm ăn giỏi, có lẽ là người Việt gốc Hoa?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Họ Quách lại buôn bán làm ăn giỏi, có lẽ là người Việt gốc Hoa?
Quách Thái Công sinh ngày 1 tháng 1 năm 1972, trong một gia đình có truyền thống kinh doanh ở đường Lê Văn Duyệt (nay là đường Cách Mạng Tháng Tám), Sài Gòn. Cha Quách Thái Công là người Việt gốc Hoa còn mẹ ông là người Việt, hai người có với nhau 3 người con, Thái Công là con út. Nhà ông sở hữu công ty kinh doanh sản xuất dầu gội và keo xịt tóc Lê Lang 999.[7][8]

despacitorico

Xe tải
Thái Công công nhận là bán hàng giỏi. Anh ấy tạo ra trend là đắp thật nhiều hàng xa xỉ vào nhà thì càng xịn. Có cái toilet mà 2 cái đèn chùm pha lê. Giờ thấy nhà các đại gia bên Vinhomes Long biên rồi các penthouse ai ai cũng trưng bình pha lê Baccarat, Daum, mấy quyển sách Chanel, Dior, poster treo tường ... đến nỗi thấy ngấy và chẳng phân biệt được nhà ai với nhà ai. Mấy chị khách hàng của anh ấy lên sóng nhìn cứ như bị phẫu thuật thẩm mỹ hỏng, lại thêm cách anh ấy phô trương sự sang trọng đến mức lố bịch mà nhiều lúc muốn ọe. Tôi thật.
Sao các bà ý giàu mà phẫu thuật chất lượng kém thế bác nhỉ? Nhìn bà nào cũng như bà nào , một kiểu, không chênh mấy em bơm filler rẻ tiền ngoài chợ là mấy.

alceste

Xe điện
Muốn chơi đồ hoàn thiện tốt thì căn chung cư 4 phòng ngủ tiền nội thất cũng tối thiểu tầm 2 tỷ. Dưới mức đó thì toàn hàng chợ, hàng nhái mẫu mã thôi. Nhìn trên ảnh thì khó so sánh chứ đặt cạnh nhau nhìn sờ trực tiếp thì khác biệt rõ ràng.
Cụ gồng mình lên quá =))

3005

Xe tăng
Cụ gồng mình lên quá =))
Em không nghĩ là rẻ hơn thế được. Uma với IKEA tính là hàng chợ. Cụ cứ nhẩm xem hàng mà gọi là chất lượng hoàn thiện tốt, nhìn và sờ đều thích xem giá bao nhiêu. Em đảm bảo không rẻ hơn mức em đưa ra. 14tr/m2 cho hoàn thiện nội thất.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thái Công= Thái giám + Công công hay sao nhỉ
Em cũng ít đề ý mấy ông Công ông Thái này nhưng nổi quá cũng thắc mắc :D lại còn cái ghế gì Công thái học nghe nó rất là huyền hoặc :D công nhận người ta cũng tài đưa ra 1 cái tên rất là gây chú ý mà cuối cùng mình cũng không hiểu nổi cái ghế công thái học nghĩa là gì :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em cũng ít đề ý mấy ông Công ông Thái này nhưng nổi quá cũng thắc mắc :D lại còn cái ghế gì Công thái học nghe nó rất là huyền hoặc :D công nhận người ta cũng tài đưa ra 1 cái tên rất là gây chú ý mà cuối cùng mình cũng không hiểu nổi cái ghế công thái học nghĩa là gì :D
cuộc đời có nhiều thứ mình không hiểu mà cụ, đâu thể hiểu hết mọi thứ được

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em không nghĩ là rẻ hơn thế được. Uma với IKEA tính là hàng chợ. Cụ cứ nhẩm xem hàng mà gọi là chất lượng hoàn thiện tốt, nhìn và sờ đều thích xem giá bao nhiêu. Em đảm bảo không rẻ hơn mức em đưa ra. 14tr/m2 cho hoàn thiện nội thất.
em hoàn toàn đồng ý với cụ, uma với ikea hay kể cả jysk chỉ là hàng công nghiệp gia công hàng loạt giá bình dân thôi, hoàn thiện có tốt hơn thợ lởm một chút nhưng khó tính là không dùng được. Với lại nếu thẩm mĩ trung bình cứ mua mua đắp đắp hàng sale off thì nhà hổ lốn (như nhà em =))
tuy nhiên nó vẫn phù hợp với túi tiền và thẩm mỹ của người bình dân, đơn giản là người thu nhập trung bình không thể nào đòi hỏi hàng chất lượng tầm cao cấp được.

dpl

Xe lăn
đẹp quá nhưng hình như toàn ảnh render chứ không phải ảnh chụp công trình hả cụ
Dạ thì đây là website thiết kế mà cụ
Ảnh công trình thì các bạn giám sát chụp suốt ngày nhg em lười chẳng tổng hợp :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Dạ thì đây là website thiết kế mà cụ
Ảnh công trình thì các bạn giám sát chụp suốt ngày nhg em lười chẳng tổng hợp :D
thường thì ảnh render rất đẹp, long lanh, nhưng tay nghề thợ vn làm chẳng tới được, nên công trình thực tế đa phần tèo téo teo chẳng giống thiết kế gì cả
còn em xem nhiều video thái công thì thấy ảnh render của ổng và ảnh thực tế như nhau, thậm chí thực tế đẹp hơn render luôn, vì nội thất hoàn toàn giống đồ đã chọn trong thiết kế, ổng 90% dùng đồ cao cấp châu âu đóng sẵn, hiếm hoi lắm mới làm vài chi tiết bằng thợ vn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Nhắc tới cái câu " đừng dạy nhà giàu tiêu tiền ", em chợt nhớ tới những nhà giàu có tiếng ở xứ ta như anh Quyết còi, chị Trương Mỹ Lan, anh Tân Hoàng Minh, gia đình Novaland :)) :)) :))
bàn về nội thất thì phải anh trầm bê

Euro2CityStar

Xe lăn
Thông thường thì người kd kiếm lợi nhuận từ số lượng đầu ra của sản phẩm, nhưng bố này thì ngược lại nhỉ, chỉ cần bán 1-2 sản phẩm nhưng ăn dày là phương châm kd của lão.
Cứ trăm bó đuốc thể nào cũng bắt được con ếch, thậm chí còn vài trăm bó đuốc cũng ok.
kinh doanh nhóm thị trường độc bản mà đưa hàng tràn ngập thì kinh doanh kiểu gì .