[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

Cái em thấy ít KTS nào ở mình có đấy là dám bảo vệ thiết kế đến cùng đó cụ.chả bù cho các thầy phong thủy....
Nếu thiết kế có gu riêng thì sẽ làm được điều đó cụ ạ. Ký hợp đồng, lên mẫu, ok là ký hợp đồng thi công, chủ nhà ko can thiệp vào quá trình thi công, dạng chìa khoá trao tay.

leipzig

[Tịch thu bằng lái]
Ở Đức, TC cũng từng làm nhà cho giới triệu phú, ngôi sao truyền hình các kiểu nhiều rồi.
Bác có link nào về vụ này không ? Tôi muốn tìm hiểu xem triệu phú nào, ngôi sao nào ở Đức thuê tay TC này

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Bác có link nào về vụ này không ? Tôi muốn tìm hiểu xem triệu phú nào, ngôi sao nào ở Đức thuê tay TC này

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
Rò rỉ thông tin gói trang trí nội thất giá 100 tỷ nhà của Ớt xanh do TC thực hiện.
Các bác gúc chưa???

alceste

Xe điện
Thiết kế nội thất 7.5 tỷ = 300k $ = 10% giá trị gói nội thất.
Em thấy hợp lý.
Còn về độ lớn về tiền thì em thấy cũng như túi LVHM thôi. Nó không dành cho giới bình dân như mình. Đánh giá 1 căn biệt thự 100 tỷ dưới góc nhìn của 1 người chỉ cần căn nhà 5 tỷ là rất khập khiễng.
Đồ đạc thì vô cùng mà, 1 cái sofa đơn 2 triệu cũng có, mà cụ ra Euroasia hay Euro Concept 500 triệu cũng có. Và giá đó rất hợp lý vì bên kia nó cũng bán tầm 20k/cái sofa đơn của Poltrona Frau hoặc Minotti, BB Italia, mà đấy vẫn là dòng trung cao cấp, đắt hơn thì vẫn có đầy bọn đắt hơn nữa, Versace home, Tom Ford home, abc xyz đủ hết chỉ sợ có tiền để mua ko thôi. Người làm tknt biết để dẫn dắt khách hàng sử dụng những thương hiệu high - end, classy vì khi có nhu cầu và khả năng chi trả những thương hiệu đó, có gì sai đâu.
Chungs ta, hầu hết các OF, là tầng lớp bình dân, đều giống kiểu chưa biết trên đời có những thứ như thế, nên thay vì cười hay chế nhạo, thì nên nghĩ rằng chẳng qua nó ngoài tầm hiểu biết, trải nghiệm và sử dụng của mình thôi.
Ở đây mình ko bàn về Thái Công mà chỉ bàn về giá và gói nội thất.

Patriots

Xe lăn
Mình thì dốt toán mà nhiều số không quá

giang.nguyen

Xe điện
Em nghe bẩu cụ Thái Công này chơi gay phải ko các cụ??
Nhìn đẹp trai phong độ vậy mà gay tiếc nhỉ

hungtom

[Tịch thu bằng lái]
Series của TC em xem nhiều.
Lúc đầu thì có lạ, có mới nhưng dạo gần đây thấy nhàn nhạt và phô quá. Khoe cái tủ lạnh mất 15p, cái máy pha cafe giá bằng con sh.
Có cái em thấy lạ theo quan điểm của anh ấy là nhà ị với nhà tắm phải tách riêng thì ở quê em nhà nào mới xây cũng vậy cmnr =))
Có lẽ như vậy mà đội pr mới đánh bài sang of này thì phải ?!

Chỉnh sửa cuối:

29S2929

Xe tăng
Thiết kế nội thất 7.5 tỷ = 300k $ = 10% giá trị gói nội thất.
Em thấy hợp lý.
Còn về độ lớn về tiền thì em thấy cũng như túi LVHM thôi. Nó không dành cho giới bình dân như mình. Đánh giá 1 căn biệt thự 100 tỷ dưới góc nhìn của 1 người chỉ cần căn nhà 5 tỷ là rất khập khiễng.
Thái công chưa đạt đến level lv cụ ạ.
Tuy nhiên ko phải kiến trúc sư mà kiếm dc tiền tk như vậy là rất kinh khủng.Các kts nên học hỏi vì sao ông ta kiếm tiền dc như vậy , trong khi cùng tk đó các kts lại sẵn sàng ra giá chỉ vài chuc triệu

Chỉnh sửa cuối:
Cụ nói cơ bản là đúng, nhưng đúng hơn khi cụ chỉ nhận định về chính mình thay vì nhận định cho "trên này". Thực là "trên này" rất nhiều anh hào (ko phải iem). Phiến diện :P
E thì chắc chắn ko đủ tầm r. cụ nói trên này n anh hào e nghĩ chả đúng. Trên này đc bao người ở nhà mấy trăm tỉ đi xe mấy chục tỉ ạ mà nhiều.
e chỉ biết khách TC toàn ở nhà mấy trăm tỉ vs đi xe mấy chục tỉ. Ko phải tất cả ai cũng thích TC nhưng TC ko làm cho người ko thuộc giới siêu giầu. ok chưa cụ :P
Mà người ko thuộc giới siêu giầu chả mời đc a TC

alceste

Xe điện
E thì chắc chắn ko đủ tầm r. cụ nói trên này n anh hào e nghĩ chả đúng. Trên này đc bao người ở nhà mấy trăm tỉ đi xe mấy chục tỉ ạ mà nhiều.
e chỉ biết khách TC toàn ở nhà mấy trăm tỉ vs đi xe mấy chục tỉ. Ko phải tất cả ai cũng thích TC nhưng TC ko làm cho người ko thuộc giới siêu giầu. ok chưa cụ :P
Mà người ko thuộc giới siêu giầu chả mời đc a TC
trên này có 1 số người vô cùng ít là biết ăn biết chơi, giàu có, trọc phú có, giàu lên nhờ thời nhờ nhanh nhạy cungx có, nhưng phông văn hoá và học vấn thì vân chưa tương ứng với số tiền, mà để vào tầng lớp sang thì càng chưa phải.

• Vodka
Reactions: TXQ

arsenal7

Xe tăng
Giỏi móc túi ng # thật, bình thường phí thiết kế ng ta chỉ thu 1-2% tổng mức đầu tư đây bố ấy thu gấp 5 gấp10 luôn. Lại còn ra vẻ quýt tộc chỉ ng quýt tộc ta mới làm quýt cái bườm, bố có tiền thiếu éo j ng giỏi xin vào lm việc j phải đi lạy lục bố con thằng nào, mất tiền mà phải đi nghe nó ra điều kiện

cuncon

Xe điện
Series của TC em xem nhiều.
Lúc đầu thì có lạ, có mới nhưng dạo gần đây thấy nhàn nhạt và phô quá. Khoe cái tủ lạnh mất 15p, cái máy pha cafe giá bằng con sh.
Có cái em thấy lạ theo quan điểm của anh ấy là nhà ị với nhà tắm phải tách riêng thì ở quê em nhà nào mới xây cũng vậy cmnr =))
Có lẽ như vậy mà đội pr mới đánh bài sang of này thì phải ?!
em mới vào fb xem thì thấy mở miệng ra là túi LV của TC, cái này bao tiền cái kia ntn; em k phải phán xét giới giàu vì em thường dân nhưng thấy nó kệch cỡm k phù hợp và k toát lên dc đẳng cấp quý tộc chút nào cho cả chủ nhà lẫn thiết kế;
em nhớ dân nhà giàu TQ phải sang Anh Pháp Áo học lớp làm quý tộc chán chê

asset19

Xe buýt
Mấy cái chuyện người Việt đưa sản phẩm từ Đức, công nghệ từ Mỹ này trong ngành hoá chất em cũng có chút trải nghiệm :)) :)) :))

Cho nên, nếu em có tiền, em qua châu Âu mua đồ nội thất cho chắc ăn. Như một cụ đã còm, em cũng bay qua châu Âu thuê tây nó thiết kế cho chắc ăn.
Em e rằng cụ không đủ trình độ để chọn thiết kế Tây xịn ấy chứ.
Thiết kế bên ấy cũng muôn hình vạn trạng.
Cụ ko dân trong nghề cụ tìm thiết kế Tây trình cao hơn Thái Công em e là khó.
Ở Hà Nội cụ chọn 1 thiết kế giỏi và ưng ý đã khó rồi.
Không phải cứ sang Tây là mua trực tiếp được đồ xịn hàng hiệu đâu.
Cụ thử mua túi Hermès Birkin thì biết.

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa làm đĩa rau muống luộc với lạc rang xin phép vào đây ngồi hóng.

tobe11

Xe tăng
Em chỉ phân vân thằng cu người yêu có Gay thật không :)). Xem mấy clip đôi chim cu đi biển trông hay phết