[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

harman_kardon

Xe điện
Em chỉ tò mò team Thái Công có được hoa hồng khi bán giúp những đồ nội thất tiền tỉ không? Biệt thự 640m2 thì chắc chủ nhà trả tiền mua nội thất bên Thái Công lắp đặt không dưới 100 tỷ?
Theo cách em suy đoán tạm như này. TC bán đồ theo giá bên này, không cao hơn quá 20%. bởi thuế nhập khẩu là 30% rồi. TC sẽ ăn đc như sau. Lợi nhuận chất xám, lợi nhuận từ thuế xuất cảnh khoảng 19...21% tùy nước. lợi nhận khoảng 30% khi làm đại lý của nhãn hàng. Du di khoảng 40% 50% tất cả. Nhưng anh ta phải trả nhân công, mặt bằng, thuế má.....Nói chung là lợi nhuận rất cao.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em thử tìm hiểu chút về TC, và chợt phát hiện ra rằng, mình không phải là tỷ phú :(

LangThinh

Xe buýt
Thôi xin cụ, cụ bưng thì cụ cứ nhận. Tự up youtube rồi thuê viết bài mà tay Thái Công này kêu không biết gì ... tất cả là 1 chiêu trò diễn từ người đặt là dân bán mỹ phẩm dỏm cho tới ông nhận thiết kế, rồi giật tít câu view loạt báo, tạo chủ đề thảo luận seeding ở các forum... Bài này chú yếu nhắm các đại gia miền Tây là chính... chứ qua mắt sao đc mấy tay o tô fun ...
Cụ có vẻ phân biệt vùng miền nhỉ.

Ohno

Xe buýt
Cụ có vẻ phân biệt vùng miền nhỉ.
liên quan gì vùng miền ở đây ??? Hả cụ
Chiến dịch truyền thông này bao gồm của cả Thái Công và Đồ mỹ phẩm của Di Băng, target vào thị trường miền Tây thì em nói miền Tây thôi. Liên quan gì phân biệt vùng miền, cụ nhảy cảm quá chăng ?

LangThinh

Xe buýt
Chiến dịch truyền thông này bao gồm của cả Thái Công và Đồ mỹ phẩm của Di Băng, target vào thị trường miền Tây thì em nói miền Tây thôi. Liên quan gì phân biệt vùng miền, cụ nhảy cảm quá chăng ?
Thế thù cụ nói rõ họ nhắm vào miền Tây.Cụ viết khơi khơi vậy ai mà biết

vieteuro

Xe container
Đúng vậy đấy cụ. TC hầu như k lên mặt báo trong 1 bài riêng nào cả, khá là hiếm. Mà thực sự, với mức giá thiết kế khủng như vậy thì cách PR kiểu bỏ tiền phông bạt truyền thông sẽ không bằng cách làm cho khách hàng sướng mê tơi, rồi khách hàng sẽ rỉ tai chia sẻ, truyền cảm hứng cho khách hàng tiềm năng khác.
Chuẩn giới nhà giàu nó nói 1 câu với nhau bằng tỷ cái báo nó viết

vieteuro

Xe container
Di Băng hình như tên là Thúy

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Một hình thức PR mà các cụ, 7 tỉ hay 700 tỉ các cụ cũng chả biết đc, kể cả thật thì cũng là thỏa thuận ngầm giữa hai bên ( có hay không mời anh thuế vào ktra hộ cái, ví dụ e thuê cụ nào trên này tk cái toilet 10 tỉ, kí HD , chuyển khoản, đăng báo đàng hoàng ,xong nháy nhau : chú hồi lại cho anh cái, a bo thêm 5 củ , vậy tổng là 15 củ :)) ). Thế nên những thông tin kiểu này nghe chơi, bàn chơi cho vui thôi, ít giá trị lắm.

toxic82

Xe điện
Quá khiếp! E mà trúng vietlot 300 tỏi, thì e chơi ngay và luôn :)

langtoilangtoi

Xe điện
Quá khiếp! E mà trúng vietlot 300 tỏi, thì e chơi ngay và luôn :)
Cụ trúng Viettlot thì cũng chưa nên thuê TC thiết kế và xây biệt thự, vì hết 200/270 tỏi chỉ để ở còn có 70 tỏi làm các thứ thì ko nên. Hôm trc em thấy khu gì mới mới ở HN có biệt thự thô đã hơn 200 rồi.
E thấy liên quan đến cụ TC này cãi nhau rất hăng, nhiều cụ chê TC tơi bời, em hỏi nhà thiết kế khác để tham khảo (thực sự có nhu cầu) thì ko mấy chỉ giúp, chả hiểu tại sao.

provtc

Xe container
Một hình thức PR mà các cụ, 7 tỉ hay 700 tỉ các cụ cũng chả biết đc, kể cả thật thì cũng là thỏa thuận ngầm giữa hai bên ( có hay không mời anh thuế vào ktra hộ cái, ví dụ e thuê cụ nào trên này tk cái toilet 10 tỉ, kí HD , chuyển khoản, đăng báo đàng hoàng ,xong nháy nhau : chú hồi lại cho anh cái, a bo thêm 5 củ , vậy tổng là 15 củ :)) ). Thế nên những thông tin kiểu này nghe chơi, bàn chơi cho vui thôi, ít giá trị lắm.
Anh nghèo anh không có tiền thì anh nghĩ vậy, chứ người ta có tiền thì vài tỉ chục tỉ cũng chỉ là con số nhỏ, sao có những cái đồng hồ cả tỉ chục tỉ vẫn bán ở VN hằng ngày.

Azeglio

Xe điện
Toàn bộ nội thất xịn kèm thiết kế thì em không biết như nào chứ hôm được tháp tùng sếp đến nhà ông anh uống trà thấy cái đèn bàn bằng bao thuốc lá trông hay hay. Nịnh thối ông kia khen đẹp hỏi mua đâu, bao tiền. Ông ý bảo mua ở abc, "giá có hơn chục triệu". Em tý ngã mie khỏi ghế.
Người giàu đúng là khác với em.

langtoilangtoi

Xe điện
Chắc cụ biết nhiều về thiết kế, em đang có nhu cầu tham khảo, cụ chỉ giúp em một số KTS mà cụ thấy ưng ở HN được ko ? Cảm ơn cụ !

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
Muốn tôi Bưng Bô cũng đc, không sao hết. nhưng muốn tôi bưng bô cho ai đó, kể cả anh muốn. Thì phải thuê tôi với giá tiền khoảng 800k/h đấy, Lúc này khó khăn nên tôi lấy rẻ, trc chắc phải gấp 2 như vậy. phải Full time, và 43 ngày phép/ năm+ 8% trên tổng số lương/ năm tiền nghỉ hè tôi mới nhận làm . Anh trả nổi không ? Anh có tiền hãy gáy, không tiền đừng gáy kiểu trí tuệ mỏng manh như này.
Cụ nói chuyện với cái anh gì ấy làm gì, trước tôi làm việc không liên quan tiếp xúc với hội kinh doanh, xnk, tài phiệt giàu có.v.v thì mình cũng có tư tưởng ai dám chơi ai dám bỏ, tuy là lính đánh thuê nhưng có vài lần đc đến nhà các ông ấy thì đúng là nhà mình mua ko bằng tiền cái nhà vệ sinh của các ông ấy, 3 tỷ cho hoàn thiện 1 phòng tắm nhà vệ sinh :( to. còn các nhà tắm vệ sinh nhỏ còn lại từ 7-800 triệu.

Matizcoi

Xe cút kít
Khi có tài sản cả trăm tị, thì vấn đề ko nằm ở tiền nữa, mà còn ở chỗ ai sẽ phục vụ mình.
Các bác chê giá của em huê hậu có tiếng tăm cao quá, với chừng í tiền thuê được chục em sinh viên non tơ mơn mởn hehehe, xôi thịt thế thì chưa đạt giới cảnh để thuê TC thiết kế nội thất đâu =))

xe mo cau

Xe buýt
Thái công ko bằng thái dúi.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Anh nghèo anh không có tiền thì anh nghĩ vậy, chứ người ta có tiền thì vài tỉ chục tỉ cũng chỉ là con số nhỏ, sao có những cái đồng hồ cả tỉ chục tỉ vẫn bán ở VN hằng ngày.
Người giàu là người rất giỏi ở "chuyên môn" của họ : Kiếm tiền. Hoàn toàn không liên quan nhiều đến lĩnh vực khác :kiến trúc, thẩm mỹ, vv. Lối suy nghĩ: người giàu cái gì cũng giỏi, cũng là chuẩn mực là một suy nghĩ vừa lầm lẫn vừa hèn kém, mang tâm lí nhược tiểu. Giàu thì có thể "sang" hoặc không , nhưng nghèo mà suy nghĩ như vậy thì đúng chất nghèo hèn = nghèo + hèn.

EPL

Xe tăng
Em nghĩ thật giả như nào chỉ có chúng nó biết với nhau vì làm như này cả 2 đều được lợi về mặt PR, Mặc dù thực thực tế không phải đại trà nhưng tiền này cũng có thể 1 số đại gia vẫn chơi được, sếp em xây cái nhà có 300m2 đất thôi cũng hết 300 tỷ riêng tiền xây chưa tính đất thì 7 tỷ thiết kế không phải là không có.

provtc

Xe container
Người giàu là người rất giỏi ở "chuyên môn" của họ : Kiếm tiền. Hoàn toàn không liên quan nhiều đến lĩnh vực khác :kiến trúc, thẩm mỹ, vv. Lối suy nghĩ: người giàu cái gì cũng giỏi, cũng là chuẩn mực là một suy nghĩ vừa lầm lẫn vừa hèn kém, mang tâm lí nhược tiểu. Giàu thì có thể "sang" hoặc không , nhưng nghèo mà suy nghĩ như vậy thì đúng chất nghèo hèn = nghèo + hèn.
Anh nói gì luyên thuyên tôi chả hiểu, anh nói ngắn gọn dễ hiểu tí xem sao