[Funland] Có cụ nào nghiện Blackberry không???

anhcobra

Xe container
Cụ ở đâu em với cụ đọ xem thằng nào gõ nhanh hơn không ạ? Em chấp cụ gõ trước luôn :))
Em dùng 99 thôi chả cần Q10 :))
P/S: Với nhu cầu của cụ thì không cần bảo mật nhưng với người khác thì không thế chẳng phải tự nhiên mà rất nhiều các công ty doanh nghiệp nước ngoài dùng BB và BES cho tất cả các nhân viên. Chẳng qua là ở Việt Nam cái việc bảo mật này nọ chả ai quan tâm vì đến cài mấy cái phần mềm cũng toàn dùng crack :))
Như em thì nhu cầu bảo mật của em cũng chả nhiều nhưng em dùng BB thấy trình quản lý của nó chả thằng nào đọ được. Người dùng Iphone bỏ sang dùng các hệ điều hành khác em thấy nhiều rồi nhưng ai đã dùng BB và biết kiểm soát nó thì ít khi chuyển sang máy khác lắm cụ ạ.
Gõ nhanh để làm gì cụ ơi? Há há, còm Of nhanh à

tonnyano

Xe tải
Nực cười, sao lại cho rằng Rim nó quản lý dữ liệu thì an toàn hơn các nhà mạng. Khi dùng Bb thì mọi dữ liệu được trao vào tay Rim, nó cũng như mọi thằng khác thôi. Dữ liệu cá nhân nó không bán cho bọn spam thì bán hẳn cho Cia chẳng hạn, há há
À Rim chết nó chuyển dữ liệu cho thằng Blackberry :D chứ thằng Mobifone chết nó chuyển cho Vinaphone thì có mà tèo à :P

anhcobra

Xe container
À quên, vì lượng BB quảng châu được các thương gia đổ về VN cực nhiều. Mức giá quá tốt với 1 chiếc điện thoại huyền thoại với tính năng cơ bản nên lượng fan cuồng của BB vẫn khá đông, nhưng đừng mong số fan ấy bỏ ra >10tr đồng để thưởng thức máy mới hay hệ điều hành mới. 9900 cũng là một giấc mơ to cmnr. Thế nên ...

yourdalink

Xe container
Em không rõ bảo mật là cccc gì nhưng em nghĩ BES nó có một cái hay đối với các IT men (em đếch làm IT nhá :D). Đó là khi setup điện thoại cho nhân viên công ty thì nó chỉ cần lập trình trên hệ thống rồi bắn phát service book cho tất cả các máy (ví dụ quyền truy cập, ứng dụng...) này nọ. Đấy là em đoán thế. Có sự cố gì cũng dễ xử lý hơn là cài cho từng máy một đúng ko ạ? Đấy là cháu cứ nghĩ ngu như vậy.

anhcobra

Xe container
Em không rõ bảo mật là cccc gì nhưng em nghĩ BES nó có một cái hay đối với các IT men (em đếch làm IT nhá :D). Đó là khi setup điện thoại cho nhân viên công ty thì nó chỉ cần lập trình trên hệ thống rồi bắn phát service book cho tất cả các máy (ví dụ quyền truy cập, ứng dụng...) này nọ. Đấy là em đoán thế. Có sự cố gì cũng dễ xử lý hơn là cài cho từng máy một đúng ko ạ? Đấy là cháu cứ nghĩ ngu như vậy.
Đúng đấy ạ. Có điều đa phần các bạn em quen đc công ty cấp máy BB dùng thì đến 17h đều tắt cmn cái số đấy, ko dùng nữa

tonnyano

Xe tải
Các cụ đã nói thế thì cứ nghỉ dùng bb thôi ợ . Còn chuyện chuyên môn thì hỏi nhà sản xuất chứ toàn dân thường user thì cần gì bảo mật mà cũng chả cần hiểu các khâu của nó làm j để mà tranh cãi , cứ bô bô hết cả sdt sổ đỏ cmt ra cho thiên hạ biết cần gì phải xoắn :))

Vì mình có phải vip hay người nổi tiếng đâu cần bảo mật :))
Ở đâu không biết chứ ở VN thì em cho luôn đấy, số CMT em có 5 cái :D và đang làm cái thứ 6, có gì em khoe nấy, mà cần gì bảo mật nhỉ, ra quán cà phê thì cụ cần gì em hóng hộ luôn, size quần T-tring MPT em cũng hóng được :D

yourdalink

Xe container
À quên, vì lượng BB quảng châu được các thương gia đổ về VN cực nhiều. Mức giá quá tốt với 1 chiếc điện thoại huyền thoại với tính năng cơ bản nên lượng fan cuồng của BB vẫn khá đông, nhưng đừng mong số fan ấy bỏ ra >10tr đồng để thưởng thức máy mới hay hệ điều hành mới. 9900 cũng là một giấc mơ to cmnr. Thế nên ...
Cụ nói đúng đó. Vài năm trước chỉ với vài trăm nghìn là có con BB 8700 huyền thoại to khỏe, tin nhắn quản lý cực tốt rồi sau đó là tới 9000, 9780. Nhưng khi động đến hàng chính hãng thì thực sự BB quá đắt so với tính năng mà nó đem lại. Nếu bỏ vài triệu ra làm con 9780 2nd thì ok vì ngon bổ rẻ dùng cũng ổn. Nhưng bảo bỏ 7, 8 củ ra làm con đập hộp trong khi chạy thì chậm, máy ảnh lờ mờ cho vui, gps chậm đáp ứng thì lúc đó người dùng sẽ lăn tăn :)

Cháu đang xài 9780, cũng định lên Q5, 10 nhưng xét lại thôi. Tiền đó làm luôn con iphone hay android chụp ảnh đẹp tuyệt vời thì thích hơn (Lumina cũng ok).

volanggo

Xe tăng
Đơn giản là em dùng thấy phù hợp với cv và cá nhân, vì em không có nhu cầu giải trí trên đt, nếu giải trí em dùng các phương tiện khác, đi chơi xa thì em ít đụng tới công nghệ.

anhcobra

Xe container
Bảo mật nó chỉ có giá trị trong doanh nghiệp thôi. Đại khái cụ dùng điện thoại, email vào việc gì thì sếp biết sạch. Báu gì đâu mà cứ khoe

yourdalink

Xe container
Đúng đấy ạ. Có điều đa phần các bạn em quen đc công ty cấp máy BB dùng thì đến 17h đều tắt cmn cái số đấy, ko dùng nữa
À nó cũng có mặc định giờ bật tắt nên cũng tiện. Ngoài ra việc ném contacts cho đống nhân viện, list email này nọ nói chung là tiện. BB vẫn có cơ phát triển nếu nó tách luôn cái BBM ra và phát triển mạnh vào mảng doanh nghiệp. Còn giờ em nghĩ nó sẽ giống Palm thôi :D

yourdalink

Xe container
Bảo mật nó chỉ có giá trị trong doanh nghiệp thôi. Đại khái cụ dùng điện thoại, email vào việc gì thì sếp biết sạch. Báu gì đâu mà cứ khoe
Thì email đó là tài sản của doanh nghiệp mà hehe. Còn về phía người dùng thì em nói thật lâu lâu ko dùng nhận được cái mail có file pdf em cũng đếch biết mở trên 9780 bằng gì, và mở làm gì =))

tonnyano

Xe tải
Kể cả muốn giấu nó, nó bắt foward cho nó thì cũng phải cun cút làm theo :P

anhcobra

Xe container
BBM giờ cho cả android với Ios mà. À mà mới đây các fan BB nhận được thông tin rất vui là có thể dùng app của android trên BB10. Cái đống app mà trước đây họ chê ỏng chê eo ý, há há

xe cáng

Xe tăng
Em biết có đội bán hàng đa cấp tuyền dùng BB để liên lạc và không biết có phải tất cả dân đa cấp đều dùng bb không nhể.?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nói chung dùng nhiều loại điện thoại rồi, em vẫn thấy bb mang trong mình một hệ điều hành thông minh, thông minh nhất luôn.

yourdalink

Xe container
Nói chung dùng nhiều loại điện thoại rồi, em vẫn thấy bb mang trong mình một hệ điều hành thông minh, thông minh nhất luôn.
Cũng có một số cái thông minh. Nhưng giờ bị bắt chước hết rồi nên cũng bình thường :). Cháu thì thích phím cứng, nên ko bỏ được. Có thế thôi :)

tonnyano

Xe tải
Cũng có một số cái thông minh. Nhưng giờ bị bắt chước hết rồi nên cũng bình thường :). Cháu thì thích phím cứng, nên ko bỏ được. Có thế thôi :)
Nửa đêm mà phím cứng thì chết đòn, phím em chẳng lạch tạch, lít tích nên vẫn giữ liên lạc thường xuyên và ổn định với các đối tác :D

tonnyano

Xe tải
À quên, nếu đúng là bị bắt chước thì cũng kiếm được một mớ, nhưng sự đời đâu có ngon ăn :P nghĩ vậy mà hổng phải vậy