Có cụ nào mê đá cầu không?

buituananh_as

Xe điện
Em chào các cụ,trưa nay uống có mấy vại về chẳng làm đc gì,ngủ luôn.Chán. Vì vậy càng quyết tâm đá cầu cho khỏe còn hầu rượu các cụ ạ. he he:D
em mọi khi chỉ qua BQL ngó qua ae tí rồi té đc, hôm nay làm mấy xu beer bùn ngủ ríu mắt thì xếp lại gọi về cty, rồi lại lên BTC uống cafe mới cay chứ..người cứ như người mượn..khả năng lần sau em chơi cô ca cô la:P
@ cụ Tien_TCFC: em size 39 cụ ạ..cụ có vừa ko?;))
@ cụ tungcalo: cụ mua giày xong post cái hình và địa chỉ lên em học theo cái nhé?em hỏi cụ gúc chả thấy địa chỉ bán3:-O

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
Giầy mua cá nhân hay là Campuchia đấy cụ Tùng ơi?
Hix trưa nay 1h kém em mới ra đến nơi nên không kịp đi off, xin thứ lỗi với các cụ nhá :(
Hi em chắc là nhỏ tuổi nhất hội mong các cụ chỉ giáo nhé hehee:D
PS/ em thấy mục tiêu các cụ chơi cho đỡ ỳ người với đỡ cái bụng, còn em các bác cứ nhìn như nick là biết:)) tham gia vui là chính các cụ nhỉ, có sao đâu:D
em cũng còm lắm, ăn uống ít, suy nghĩ nhiều nên phờ cả râu =))
em hỏi khí ko phải chứ năm nay cụ bao nhiêu xuân xanh rùi ạ, em mới sắp tròn 19 :D

dzuy1010

Xe tăng
Phải loại giầy nầy không các cụ nhỉ

745Li

Xe container
Mua giầy VN mình thôi,HN đóng bán đầy ấy mà,lên Trịnh Hoài Đức thiếu gì.

haucom

Xe tải
giầy đóng hay là giầy có sẵn thế bác? Hàng ở đấy có tốt không bác?
chân em cỡ 43 không biết có sẵn không hay phải đóng:(

745Li

Xe container
giầy đóng hay là giầy có sẵn thế bác? Hàng ở đấy có tốt không bác?
chân em cỡ 43 không biết có sẵn không hay phải đóng:(
Chắc là có sẵn chứ,người cụ còm mà chưn to thế à? em cũng đi 41 đấy.

buituananh_as

Xe điện
Chắc là có sẵn chứ,người cụ còm mà chưn to thế à? em cũng đi 41 đấy.
cái đấy gị là người bé nhưng cái dé nó to..
thống nhất mua cùng một kiểu cho đẹp ạ..bộ đội đẹp ở cái nó thống nhất..nhìn cho chuyên nghiệp ặc ặc(em đá dở lắm lên chuyên nghiệp sao đc đây)b-(

Tien_TCFC

Xe điện
Chân Em 39, quả này ngon rồi =))

cái đấy gị là người bé nhưng cái dé nó to..
thống nhất mua cùng một kiểu cho đẹp ạ..bộ đội đẹp ở cái nó thống nhất..nhìn cho chuyên nghiệp ặc ặc(em đá dở lắm lên chuyên nghiệp sao đc đây)b-(

V KOOL HANOI

Xe tải
Chào các Bác!
Em cũng mê đá cầu lắm và cũng xin chia sẻ với các Bác một số ý kiến: Gần đây phong trào đá cầu đã quay trở lại và phát triển trên toàn quốc nói chung cũng như HN nói riêng điển hình là rất nhiều CLB tự phát tự gây dựng lên như: CLB Bách Thảo, CLB Đội Cấn, CLB Bách Khoa, CLB Chí Linh ( em cũng từng sinh hoạt ở đây ít ngày ) và nay là CLB OF :)
* Giầy: Giầy mỏ vịt: Các Bác không nên mua ở Trịnh Hoài Đức vì chất lượng rất kém. Ở HN các Bác có thể mua ở Ngõ 376 Thuỵ Khuê ( Anh Tân chuyên làm giầy đá cầu ) ở HCM 173/1 Nguyễn Thị Minh Khai- Q1......> Giầy của anh Tân HN cũng như của Minh Triều HCM mỗi loại đều có đặc điểm riêng phù hợp với mỗi sở trường khác nhau. Giày HN hơi cứng và phải có thời gian thích nghi phù hợp với người chuyên tấn công còn Giày Sài Gòn thì nhẹ, êm hợp và thích hợp với người phòng ngự hơn.
* Sân bãi: Hiện tại HN bắt đầu bước vào mùa mưa gió nên có nhiều ảnh hưởng đến môn đá cầu nói chung và CLB mới thành lập ( các thành viên sẽ phần nào mất đi nhiệt huyết ) ......> Nếu tìm được sân trong nhà thì tuyệt vời.
* Quả cầu: Đội tuyển thì đang dùng cầu đế cao su ( cầu TQ ) còn các CLB tự phát ( PHỦI ) dùng cầu đế nhựa.
Vì phong trào TDTT của OF vì sự phát triển của môn đá cầu em xin chúc các Bác CLB đá cầu OF thành công rực rỡ trong ngày thành lập.
PS: Nếu có thể, em xin là một chân thành viên dự bị ( Nguyễn Quang Tiến 0983240900 )

Chỉnh sửa cuối:

quatmo212

Xe điện
thật sự là tiếc quá ợ, trưa qua em vướng việc quá nên ko ra đc mong các cụ thông cảm.
còn về giầy thì các cụ tham khảo ý kiến của bác vê kun xem dư lào ?
thế hôm qua off có tí ảnh ọt nào ko ợ :D

tungcalo

Xe điện
Bẩm các cụ, sau buổi ra mắt trưa hôm qua, chiều về em còn một trận nữa ở Cty nên say quắc cần câu. Tối về OL bằng di động để trả lời các cụ mà post mãi không được. Điên quá.

@ABC123: Welcome cụ tham gia tập luyện cùng anh em ạ.
@Trans: Dạo này mụ cũng mất tích lâu lắm rồi ý nhể? T7 này ra sân làm vài đường rồi vài quai mụ nhé.
@Tien_TCFC: Anh cai bia rượu lâu rồi, cộng với đội anh vừa bị mất sân nữa. Ngồi nhà lại thèm rượu nên lập Hội lấy cớ trốn Gấu đi uống bia thoai :)) Anh bị mất số điện thoại của chú rồi, Pm cho anh phát nhá. Hôm tới ra sân anh ưu tiên chú ngồi khán đài A luôn ;))
@Haucom: Về khoản giầy thì các mem tự túc cho nó hợp gu, hợp sở trường của mình ạ. Hôm tới ra sân em nhất định tranh cái chức "Còm" của cụ đới.
@745Li: Cái đó gọi là uống dở mồm đấy cụ ạ :))
@VKool: Đọc bài của cụ thì cũng biết cụ là một cao thủ làng cầu rồi đấy. Nếu tìm được địa chỉ thì cụ post lên cho anh em với nhá. Chỉ sợ chân cẳng của bọn em thì .... phí đôi giày xịn thôi :))

tungcalo

Xe điện
thật sự là tiếc quá ợ, trưa qua em vướng việc quá nên ko ra đc mong các cụ thông cảm.
còn về giầy thì các cụ tham khảo ý kiến của bác vê kun xem dư lào ?
thế hôm qua off có tí ảnh ọt nào ko ợ :D
Tạm thời bọn em mới chụp bằng mồm thôi cụ ạ :D

745Li

Xe container
Em chào các cụ,với tình hình dư lày thì chắc nghe cụ Vkool lên Thụy Khuê mua giầy thôi. Em trình độ hạng ruồi nên chắc giầy nào cũng đá đc các cụ ạ,he he trong trường hợp cần thiết đi chưn đất cũng đc ạ.:P

745Li

Xe container
Mua giầy như cụ calo là đc đấy.

haucom

Xe tải
oke mai hoặc ngày kia em làm luôn một đôi. có bác nào mua ở Thụy Khuê ngày mai hoặc ngày kia thì hẹn em với nhá đi cho vui:D

V KOOL HANOI

Xe tải
Bẩm các cụ, sau buổi ra mắt trưa hôm qua, chiều về em còn một trận nữa ở Cty nên say quắc cần câu. Tối về OL bằng di động để trả lời các cụ mà post mãi không được. Điên quá.

@ABC123: Welcome cụ tham gia tập luyện cùng anh em ạ.
@Trans: Dạo này mụ cũng mất tích lâu lắm rồi ý nhể? T7 này ra sân làm vài đường rồi vài quai mụ nhé.
@Tien_TCFC: Anh cai bia rượu lâu rồi, cộng với đội anh vừa bị mất sân nữa. Ngồi nhà lại thèm rượu nên lập Hội lấy cớ trốn Gấu đi uống bia thoai :)) Anh bị mất số điện thoại của chú rồi, Pm cho anh phát nhá. Hôm tới ra sân anh ưu tiên chú ngồi khán đài A luôn ;))
@Haucom: Về khoản giầy thì các mem tự túc cho nó hợp gu, hợp sở trường của mình ạ. Hôm tới ra sân em nhất định tranh cái chức "Còm" của cụ đới.
@745Li: Cái đó gọi là uống dở mồm đấy cụ ạ :))
@VKool: Đọc bài của cụ thì cũng biết cụ là một cao thủ làng cầu rồi đấy. Nếu tìm được địa chỉ thì cụ post lên cho anh em với nhá. Chỉ sợ chân cẳng của bọn em thì .... phí đôi giày xịn thôi :))
Em cũng chỉ là biết tí chút về môn đá cầu này thôi ạ vì học lỏm của mấy ông bạn trước là cựu vdv cầu chinh và cầu mây VN nên muốn chia sẻ cùng các Bác những gì em biết.
Còn về giầy nếu các Bác đi giầy chuyên dụng thì sẽ khống chế và làm chủ quả cầu tốt hơn ạ !