Có cụ nào đi Civic hỏng cái này chưa?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Tks cụ, em nhìn thấy rồi.

Có cụ nào biết chỗ thay ở ngoài uy tín, ngon, rẻ thì chỉ anh em với!
Vào hãng mà thay, cái này cũng ko quá đắt lắm. Tháo để thay cái này phải nâng động cơ lên, tốt nhất vào hãng làm cho lành. Lợi đc 1 đồng gà mà tốn 3 đồng thóc thì khốn !

Gaubeo

Xe tăng
Vào hãng mà thay, cái này cũng ko quá đắt lắm. Tháo để thay cái này phải nâng động cơ lên, tốt nhất vào hãng làm cho lành. Lợi đc 1 đồng gà mà tốn 3 đồng thóc thì khốn !
Vâng, tks cụ, chắc cũng nên như vậy thôi.

apocalisto

Xe hơi
bệnh kinh niên của civic rồi kụ ạ. em thấy civic chạy tầm 5 đến 7 vạn thường là phải thay hết.

tuananhtrinh79

Xe hơi
Đường xá Việt Nam! Lởm nên hầu hết là bị hỏng chân đế máy thủy lực, có tất cả 3 chân, nhưng chân chính ở dưới nắp capo bên phụ, e đã phải thay 2 đời cv đều ở tầm 5 vạn. Hiện tượng của nó là khi đi qua vạch giảm tốc hay con lươn trên đường với vận tóc khoảng 40 đến 50 km/ h sẽ nghe có tiếng pình chát chúa là do ty thủy lực đã hỏng ko còn chức năng giảm chấn cho máy của xe. Cụ ko thay sớm sẽ tiếp tục làm hỏng hai cái còn lại. Giá trong hãng là 4 củ 9 thì phải, hàng ngoài đừng bàn cụ ạ.
Cụ phán chuẩn

Tứ Vạn

Xe điện
Tiện đây em hỏi các cụ với ạ, gần đây xe em 1.8AT 2009 có tiếng kêu lạ khi đánh lái, nhất là về bên lái, tiếng kêu rất nhẹ nghe như tăng đơ kéo căng dây, em tìm trên mạng thì lỗi thước lái mô tả tiếng kêu khác với xe em các cụ ạ.
Cụ nên vào hãng check xem thía lào

Tứ Vạn

Xe điện
Chính xác cụ ợ, em nhiều lần thử để thợ ngoài làm cảm thấy lóng ngóng, dụng cụ làm xe không chuyên nghiệp, thợ tay nghề non, cũng công việc đó trong hãng làm tý xong, quy trình iso, đắt tý cung thấy hài lòng

Tứ Vạn

Xe điện
Các cụ từng làm xe trong hãng Honda cho xin ý kiến bình bầu về chất lượng của các gara trong HN ợ. Em đánh giá 1 phiếu cho Honda Mỹ Đình

Gaubeo

Xe tăng

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em thấy Mỹ Đình ok, em mua xe và trước hay làm ở TH xong về sau có một vụ không làm em vui nên thôi.
Ở dâu cũng có lúc này lúc kia.Nhưng thấy mọi người thường ca ngợi GP với TH hơn MĐ. Bản thân nhà cháu chỉ làm ở MĐ nhưng áp sát kèm chặt thì thấy cũng OK

Tứ Vạn

Xe điện
Ở dâu cũng có lúc này lúc kia.Nhưng thấy mọi người thường ca ngợi GP với TH hơn MĐ. Bản thân nhà cháu chỉ làm ở MĐ nhưng áp sát kèm chặt thì thấy cũng OK
Em từng vào một lần chỗ GP, cơ sở hạ tầng ở đây nhìn rất xuông cấp, khá bẩn không thể so với MĐ về điều kiện hoạt động, còn trình độ công nhân em không ko bàn ợ

Gaubeo

Xe tăng
Xe em vừa làm chuyến đi 2 tỉnh liền, về có vẻ rung nhiều hơn nhưng chỉ lúc mới đi, từ hôm phát hiện ra vẫn không chịu thay.

ktslengoc

Xe tải
iem chạy 2.0 sầm sập suốt ngày mà chả thấy hỏng vặt giề, 6 năm 9 vạn,
sáng ra lấy xe gửi trong sân trường thấy có anh giáo viên cứ dòm vợ 2 iem,
tưởng chê vợ 2 bẩn do mấy hôm mưa, nào ngờ anh ý tấm tắc khen vợ iem xinh như mới bóc tem,
lên đây thấy các cụ kể nhiều bệnh CV mà phát khiếp

Tứ Vạn

Xe điện
iem chạy 2.0 sầm sập suốt ngày mà chả thấy hỏng vặt giề, 6 năm 9 vạn,
sáng ra lấy xe gửi trong sân trường thấy có anh giáo viên cứ dòm vợ 2 iem,
tưởng chê vợ 2 bẩn do mấy hôm mưa, nào ngờ anh ý tấm tắc khen vợ iem xinh như mới bóc tem,
lên đây thấy các cụ kể nhiều bệnh CV mà phát khiếp
Cụ là một trong số ít không có phàn nàn gì về CV. Chắc cụ may mắn rồi dưng mà đừng chủ quan nhé nhớ khám định ký đới:D

MFC HN

Xe đạp
Báo cáo các cụ em mới mang xe vào hãng làm bảo hiểm và bảo dưỡng. Bên HD Mỹ Đình vừa báo em là chân máy dầu thủy lực của em nó có vấn đề, lúc đề nó hơi rung xe. Em hỏi thay thì hết bao nhiêu thì cu em nói là hết khoảng hơn 4 củ. Xe em số AT, 6 năm chạy được 5 vạn.

Có cụ nào đi CV bị hỏng cái này chưa? Nhờ các cụ tư vấn giúp cái đó nó là cái gì? Khi nào phải thay và thay thì giá đó có đúng không? Vì em dân kinh tế nên không biết về kỹ thuật cho lắm. Cảm ơn các cụ.
Hôm nay em vừa thay ở HDGP hết 3 củ 4, chân máy dầu thủy lực mòn các cụ ạ. Buổi sáng nổ máy mà cài số lùi, đánh lái sang trái thấy rung là đúng bệnh các cụ ạ! Vì buổi sáng máy nguội nên dễ phát hiện nhất.

Tứ Vạn

Xe điện
Hôm nay em vừa thay ở HDGP hết 3 củ 4, chân máy dầu thủy lực mòn các cụ ạ. Buổi sáng nổ máy mà cài số lùi, đánh lái sang trái thấy rung là đúng bệnh các cụ ạ! Vì buổi sáng máy nguội nên dễ phát hiện nhất.
Cụ chụp cái ảnh lên xem lào

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ em mới mang xe vào hãng làm bảo hiểm và bảo dưỡng. Bên HD Mỹ Đình vừa báo em là chân máy dầu thủy lực của em nó có vấn đề, lúc đề nó hơi rung xe. Em hỏi thay thì hết bao nhiêu thì cu em nói là hết khoảng hơn 4 củ. Xe em số AT, 6 năm chạy được 5 vạn.

Có cụ nào đi CV bị hỏng cái này chưa? Nhờ các cụ tư vấn giúp cái đó nó là cái gì? Khi nào phải thay và thay thì giá đó có đúng không? Vì em dân kinh tế nên không biết về kỹ thuật cho lắm. Cảm ơn các cụ.
Chân máy này rẻ mà bác. Giá trong hãng max vậy thôi

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Chuẩn , Civic chân máy thuỷ lực mà hỏng sẽ làm cho động cơ rung,khi ngồi trong xe rất ù,thay là hết kêu các cụ ạ