[Funland] Có cụ nào đã mua hàng trên web Temu chưa

nobitatn7

Xe tải
e cũng vừa đặt 1 đơn hôm qua. Vào thử xem thế nào mà quay ra cái mã giảm 86% nên thử luôn. Đặt 22 mà thấy ghi 25 giao. Khá nhanh mà k biết có giao đúng hẹn không. Còn chất lượng thì e cũng xác định hên xui

nhanchauchau

Xe tăng
E nhân đc rồi cc nhé.
E mua 2 cái hộp đựng quần ảo vải ko dệt. Hình ảnh qc thì hay ho, e nhận đc 2 cái túi ko có xương thì sao dựng lên đc? E đâu cần mua 2 bao tải đâu!??? Chán, cc ợ!
Như shoppe là e bấm trả hàng. Còn web này thì thôi, là lần cuối e mua nên next thôi.
Nó ko gửi từ TQ gì đâu, từ Gia Lai ra cc ợ!
cụ cứ thở hoàn hàng đi.
Nhiều khi họ cho luôn, hoàn tiền cho cụ khi hàng giá trị nhỏ!

sky_driver

Xe tăng
Mua của thằng temu thanh toán bằng visa card có bị lộ hết thông tin ko cc? Em thử đến đoạn thanh toán mà nó bắt nhập inf thẻ tín dụng thế cũng căng nhỉ?

.Bo My

Xe container
Mua của thằng temu thanh toán bằng visa card có bị lộ hết thông tin ko cc? Em thử đến đoạn thanh toán mà nó bắt nhập inf thẻ tín dụng thế cũng căng nhỉ?
đã nói là nó đã được Mỹ chứng thật rồi, người Mỹ làm chuột bạch rồi, đẳng cấp phải hơn Shopee 1 bậc. Có thể dùng GG Pay, Apple Pay để không phải nhập thẻ vào, nhưng không rõ làm thế thì có được khuyến mãi thẻ hay không . Ngân hàng thẻ visa bên mình hứa là sẽ hoàn tiền mọi gd quốc tế gian lận.

Chỉnh sửa cuối:
Bữa trước em có nghe VOV nói về thằng này thì phải, Châu Âu điên đảo vì hàng dưới 150EU được miễn thuế, giá thì rẻ, cơ quan chức năng khó kiểm soát lượng hàng hóa về ồ ạt. Với sologan "mua sắm như tỷ phú". Mấy bữa nay em cũng thấy quảng cáo nhiều về Temu nhưng thấy yêu cầu tải App em lười vẫn chưa thử

4X4=16

Xe điện
Nó bắt tt bằng thẻ tín dụng nên em ko dám đưa thông tin thẻ vào app của nó, ko dám mua.
các cụ nên có 1 thẻ chuyên để mua bán riêng, lúc nào cần thanh toán thì mới nạp tiền vào, yên tâm hơn.

Mơ Mẹc

Xe đạp
Em cài thử, nhưng đến đoạn thanh toán lại thôi 😜

katenguyen

Xe điện
Em đã so sánh vẫn thấy shopee ok hơn, còn đc mua cod, kiểm tra ko ok trả lại. An toàn hơn cả hàng hoá và tài chính

Linhmkt

Xe buýt
Em vừa làm hoàn trả 2 món hàng này, 1 món nó báo không phải hoàn trả hàng:D
Em mua 1 cái áo size L 180k , hàng về i xì như ảnh ( chất xịn đét, dầy dặn) mà size L hơi to em mặc ko khoái lắm , buồn tay ấn trả hàng :)) ai ngờ nó trả tiền luôn ( em nhận tiền vào tín dụng temu) :D hàng vẫn đc giữ ko phải trả, xong em lấy tiền đó đặt luôn lại 1 cái áo i xì thế size S giá có 150k @@ vẫn dư 30k
Như vậy là cuối cùng em có 2 cái áo xịn đét với giá 150k , chết thật Temu làm ăn thế này thì chết =D> :-ss

Linhmkt

Xe buýt

kenny.cfyc

Xe tải
Em mua 1 cái áo size L 180k , hàng về i xì như ảnh ( chất xịn đét, dầy dặn) mà size L hơi to em mặc ko khoái lắm , buồn tay ấn trả hàng :)) ai ngờ nó trả tiền luôn ( em nhận tiền vào tín dụng temu) :D hàng vẫn đc giữ ko phải trả, xong em lấy tiền đó đặt luôn lại 1 cái áo i xì thế size S giá có 150k @@ vẫn dư 30k
Như vậy là cuối cùng em có 2 cái áo xịn đét với giá 150k , chết thật Temu làm ăn thế này thì chết =D> :-ss
Thằng bán nó cũng đang ngồi cười khà khà như cụ. VÌ giá gốc nó có 30k. Tự nhiên, cụ trả hàng nó bán đc 2c áo. Tiền lãi giảm đi tí, những đỡ chật kho hơn tí. Nó nhận đc tiền và có chỗ làm vòng quay hàng - tiền mới. =)).
Bản chất nó là vậy thôi cụ. Vì chi phí hoàn hàng qua biên giới từ VN quay lại TQ cao, hết giá trị cái áo nên nó cho cụ luôn, đỡ phí hoàn. Chi phí rủi ro đó đã đc cover trong giá bán ban đầu rồi.

.Bo My

Xe container
Thằng bán nó cũng đang ngồi cười khà khà như cụ. VÌ giá gốc nó có 30k. Tự nhiên, cụ trả hàng nó bán đc 2c áo.
Làm gì bán được 2 cái, vì temu nó bắt thằng bán chịu chi phí trả.

kenny.cfyc

Xe tải
Làm gì bán được 2 cái, vì temu nó bắt thằng bán chịu chi phí trả.
sao cụ quote lại cắt cúp bài của e thế. E viết rõ ở câu cuối rồi mà: " Chi phí rủi ro đó đã đc cover trong giá bán ban đầu rồi. "

Linhmkt

Xe buýt
Thằng bán nó cũng đang ngồi cười khà khà như cụ. VÌ giá gốc nó có 30k. Tự nhiên, cụ trả hàng nó bán đc 2c áo. Tiền lãi giảm đi tí, những đỡ chật kho hơn tí. Nó nhận đc tiền và có chỗ làm vòng quay hàng - tiền mới. =)).
Bản chất nó là vậy thôi cụ. Vì chi phí hoàn hàng qua biên giới từ VN quay lại TQ cao, hết giá trị cái áo nên nó cho cụ luôn, đỡ phí hoàn. Chi phí rủi ro đó đã đc cover trong giá bán ban đầu rồi.
Cụ nói có vẻ chuẩn :D thực ra ai làm kinh doanh đều biết bản chất khách hàng là ng trả mọi chi phí, nhưng ở đây có mấy vấn đề sau em muốn làm rõ.
- Chi phí cái áo em giữ lại, về bản chất Temu nó ko mất gì, chủ shop là bên phải chịu ( hoặc có thể chính sách này chi dành cho thị trường mới tiếp cận như VN)
- Cụ nói chủ shop cười khà khà vì giá gốc rất thấp, ok em đồng ý, nhưng xét về chất lượng, cái áo đó ở VN bình thường ( cả hơn 10 năm nay) em hay mua trực tiếp ở các shop VN ( shop nhập tầu , hay shop brand nội địa, có thương hiệu) toàn giá 300-700k , thế nên trên phương diện người tiêu dùng , em cũng cười hè hè cái đã :)) em ngắm đc một số đồ mùa đông rồi :D chỉ biết chia buồn vs các shop quần áo gần nhà trc đã :(

river8x

Xe buýt
cụ cứ yên tâm, TEMU được cầu chứng tại Mỹ, ngon hơn Amazon! :D
E bán trên Amazon US gần chục năm nay mà giờ mới biết cái sàn mới bập bẹ vào thị trường mà ngon hơn cả một đế chế top 1 tại Mỹ. Đối với người Mỹ thì độ tin cậy của Temu còn thua xa so với cả thằng đồng hương là TiktokShop chứ đừng nói là Amazon

hocthuenet

Xe đạp
Website
www.hocthue.net
Chính sách kinh tế vĩ mô cần điều chỉnh cho phù hợp. Chính phủ cần có chiến lược bảo hộ nội địa kẻo ảnh hưởng đến kinh tế vi mô, tức là các doanh nghiệp bị chết thì lấy gì mà thu thuế :(.