[Funland] Có cụ nào đã mua hàng trên web Temu chưa

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Shopee giờ tách biệt giữa mua hàng trả bằng ví hoặc bank ,còn tiền hoàn nó vào chỗ số dư tk shopee cụ ạ và tiền hoàn ko tiêu dc phải rút về bank . Nếu muốn mua lại quay quy trình nạp bank vào ví shopeee ạ
Do ông thuế mà ra hết . Xưa mua hàng bằng số dư được . Sau này vài đơn vị thuế ốp nhà bán hàng theo doanh thu từ số dư trả về bank nên nhiều seller lách bằng cách dùng số dư mua hàng bớt để giảm tiền về bank . Dẫn đến chặn việc mua bằng số dư . Mọe nó rách việc

nhanchauchau

Xe tăng
Ví shopee chỉ thanh toán khi mua thôi cụ , còn hoàn tiền nó vào chố số dư tk shopee cụ ạ
Tiền ở đó chỉ rút đc về bank chứ ko tiêu mua sắm dc
Em được hoàn mấy lần về đây, vẫn lấy mua bt, nhưng lưu ý là giá trị tt phải nhỏ hơn số dư.
Hay mới thay đổi nhỉ?

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời gian gần đây e thấy Face chạy quảng cáo web này với mức độ dày đặc,ngó qua thấy một số món gia dụng linh tinh giá khá hợp lý,nhưng phải thanh toán 100% trước bằng Appe pay hoặc Google pay,vậy cụ nào đã mua hàng trên này thành công và chất lượng hàng thế nào ạ.
E cũng thấy quảng cáo nhiều, k biết sao

QD092000

Xe điện
E thấy rồi, phức tạp và tinh vi thật....tks cc.
Khi mua e trả tiền ck cod thôi, e chán dùng shoppe later vì nó kích thích e mua.

Lướt sp nhiều ngứa tay, e mua cái súng bắn đinh bê tông, nó bắn dạng vít nổ ấy. Nay về test hàng bắn vào miếng gỗ picomart, nó nổ bùm phát tan miếng gỗ, đinh bắn đằng đinh, nguy hiểm phết cc ợ :)). Mua vì thấy tiện phết.
Tiên sư a shoppe, làm ace tốn tiền phết đấy :)).

kenny.cfyc

Xe tải
Cụ nói có vẻ chuẩn :D thực ra ai làm kinh doanh đều biết bản chất khách hàng là ng trả mọi chi phí, nhưng ở đây có mấy vấn đề sau em muốn làm rõ.
- Chi phí cái áo em giữ lại, về bản chất Temu nó ko mất gì, chủ shop là bên phải chịu ( hoặc có thể chính sách này chi dành cho thị trường mới tiếp cận như VN)
- Cụ nói chủ shop cười khà khà vì giá gốc rất thấp, ok em đồng ý, nhưng xét về chất lượng, cái áo đó ở VN bình thường ( cả hơn 10 năm nay) em hay mua trực tiếp ở các shop VN ( shop nhập tầu , hay shop brand nội địa, có thương hiệu) toàn giá 300-700k , thế nên trên phương diện người tiêu dùng , em cũng cười hè hè cái đã :)) em ngắm đc một số đồ mùa đông rồi :D chỉ biết chia buồn vs các shop quần áo gần nhà trc đã :(
Vâng. Cụ mua ở VN thì hàng qua nhiều cầu rồi, mà cầu nào cũng bị chịu chi phí cao + ăn lãi cao nên nó chênh cao.
E cũng làm cũng liên quan chút đến mảng tmđt Trung - Việt nên biết. Hàng vc chiều Trung - Việt thig phí rẻ, nhưng hàng ngc lại thì cực đắt do TQ kiểm soát hàng vào bên nc nó rất gắt nên phí rất cao. Do vậy, thg những hàng giá rẻ là ng bán sẽ cho luôn chứ ko lấy hàng ngc lại về TQ.

thongnv

Xe điện
Vừa đặt đơn đầu tiên
Cái hay hơn shopee là nó gom tất cả sản phẩm thuộc các shop khác nhau, thành 1 đơn, và cứ đơn 120k là miễn phí ship, bất kể mua ở bao nhiêu shop đi chăng nữa
Điểm này vượt trội so với shopee
Vừa nhận đơn hàng đầu tiên
1 sản phẩm mình ko ưng lắm
Ấn trả hàng thì ngạc nhiên chưa, nó hoàn tiền ngay lập tức mà ko cần trả hàng, nó bảo cho bạn luôn món hàng đó

QD092000

Xe điện
Có vẻ bọn này đang mạnh tay chi quảng cáo. E rất ngạc nhiên nó gửi đi 2 cái thùng vải ko dệt mà lại ko có khung thép. Bảo rơi đâu là ko đúng vì như vậy đóng hàng ko đạt, còn quên nó vô lý. Thành ra 2 cái túi như 2 cái bao tải, chả ra thùng đc và nó cho mình.

.Bo My

Xe container
Vừa đặt đơn đầu tiên
Cái hay hơn shopee là nó gom tất cả sản phẩm thuộc các shop khác nhau, thành 1 đơn, và cứ đơn 120k là miễn phí ship, bất kể mua ở bao nhiêu shop đi chăng nữa
Điểm này vượt trội so với shopee
Laz và Shopee cũng có cái này nhưng lắt léo hơn, là chọn món hàng xếp loại Choice thì phải. Hoặc có mấy shop siêu siêu khủng, như bên Shopee có shop tên là Topic Global...cứ mua hàng trong đó thì coi như là 1 shop.

L0SEDOW

Xe tải
Vừa nhận đơn hàng đầu tiên
1 sản phẩm mình ko ưng lắm
Ấn trả hàng thì ngạc nhiên chưa, nó hoàn tiền ngay lập tức mà ko cần trả hàng, nó bảo cho bạn luôn món hàng đó
Nó có trong kế hoạch kinh doanh của các sàn rồi cụ.
Đại loại là tỷ lệ trả hàng vào khoảng 20%, và chỗ này cơ bản nó sẽ bỏ luôn nếu giá trị nhỏ. 80% còn lại sẽ phải gánh cho 20% này.

otoormoto

Xe tải
Em mua cả ở Temu, SHEIN, Alibaba thấy chỗ nào cũng ok. Tuy nhiên phải đọc kỹ mô tả món hàng, chứ nhiều khi nó đăng ảnh cả cái xe đạp, thấy giá rẻ không tưởng hoá ra mặt hàng rao là cái túi đựng đồ treo xe.
Em thường xuyên mua của Shein, cũng khá hài lòng. Mua đồ đi chơi rất đẹp, ưng nhưng đồ công sở không hợp gu em lắm. Shein được cái ship cod nên không ngại khoản lộ thông tin.

lolotica

Xe điện
nay em vừa nhận đơn hàng đầu tiên từ Temu: 1 đôi giày golf (giá 1.5tr.) + 1 thắt lưng golf (giá 100k).

giày này các shop đồ golf gần sân Long Biên bán tầm trên 2tr, thắt lưng thì họ bán 250k. Trên shoppe thì giá đôi giày này cũng tầm gần 2 củ. Vì vậy em đánh giá là giá của Temu khá rẻ.

Về chất lượng thì thấy độ hoàn thiện và chất lượng khá ok, bền hay ko thì phải sử dụng mới biết được. Bình quân 1 năm em xài hết 2 đôi giày golf (cả lên sân và đi tập ở driving range)