[Funland] Có cụ nào đã mua hàng trên web Temu chưa

TungThoc

Xe điện
Giá thành tại nhà máy của Vn mình cũng rất thấp, đồ may mặc gia giày cũng tương đương TQ, nhưng chuỗi cung ứng, kênh phân phối của mình cực yếu vì vậy chi phí thương mại bị đội lên rất cao, kèm theo việc gian thương phổ biến nên miễn là cứ bán được hàng là lãi to, nên bán lẻ bán doanh thu ít vẫn lay lắt sống được... vì thế giá sản phẩm đến tay người tiêu dùng rất cao, vượt xa giá thành sản xuất.
TQ thì chi phí thương mại giảm đến mức cực thấp do hiệu quả tốt, giá sảm phẩm tiệm cận giá thành sản xuất ra.

rav4_2010

Xe buýt
Quan ngại cho đội gian thương thôi vì cùng mặt hàng bán gấp vài lần giờ thì khó rồi. Nhiều món em mua thẳng bên TQ qua Shopee giá rẻ mà vẫn thế, ship cũng nhanh khoảng 5 ngày. Còn sản xuất mình có mấy đâu, ông nào làm vẫn cứ sống thôi.
Mà giày 53k thì hoặc là đơn đầu nó giảm cho cụ nhiều hoặc đểu quá đấy.
Đúng thế, cái vòi này em mua ở Xã Đàn là 330k, cungz showroom hoang tráng... Nay lên trên này y xì.

JasonNghia

Xe điện
Trên temu nhìn là tiền vnd nhưng thực tế thanh toán là ngoại tệ. Đơn của em 280k mất thêm 5k chuyển đổi ngoại tệ nữa

lymdym

Xe tăng
Em lướt và thử tìm trên Temu 1 số mặt hàng thì phần lớn là hàng không phải thương hiệu uy tín nên koneox chất lượng thế nào