[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

SesameStreet

Xe điện
Mấy thằng ở VinEco nó kiếm tiền tốt từ anh Vova.
Nông dân có hàng muốn vào hệ thống Vin: nộp
Nhà cung cấp muốn hàng trôi: nộp
Dù hàng tốt đến đâu mà không kính cáo 30-40% thì quên mẹ nó pass nhé.
Thế nên quản lý thế loàn nào cũng không chặt hết được đâu.
À, em có đứa bạn trước làm maketting cho Vin ở hanoi. Nó bảo kể cả 2h sáng, anh Vượng anh Vũ gọi cũng phải lồm cồm dạy đi họp. Làm thư kí kiêm luôn tìm chùa nào thiêng, sư nào nổi cho anh. Đi công tác bên Nga là sang xây chùa thỉnh sư cho ảnh. Làm một việc mà biết trăm nghề \:D/.
Sau 3 năm thì nó cũng chạy mất.
Thế này gọi là môi trường chuyên nghiệp đây ạ?

Lucky

Xe tăng
Chẳng tận dụng được đâu!
Nông nghiệp là 1 ngành khó nhằn, lãi được cực khó (nếu không phải là làm mấy đồ như thuốc thú y, phân bón, thuốc BVTV,...). Còn nông dân hay tư nhân mà cứ làm như Nhà nước hô (để hưởng "ưu đãi") thì cầm chắc sập tiệm.
Nếu không để làm mầu anh ấy chẳng dại mà nhẩy vào đâu!
Không phải lấy lãi từ nông nghiệp mà là lấy vốn vay ưu đãi của chính phủ cho nông nghiệp để làm bds. Ý là thế, cũng chỉ đoán vậy thôi, ko làm cho vin nên ko chắc.

Goatemala

Xe hơi
À, em có đứa bạn trước làm maketting cho Vin ở hanoi. Nó bảo kể cả 2h sáng, anh Vượng anh Vũ gọi cũng phải lồm cồm dạy đi họp. Làm thư kí kiêm luôn tìm chùa nào thiêng, sư nào nổi cho anh. Đi công tác bên Nga là sang xây chùa thỉnh sư cho ảnh. Làm một việc mà biết trăm nghề \:D/.
Hờ hờ. Thức đêm hôm nhiều mệt lắm :D

lâm khôi

Xe hơi
Em chưa làm cho Vin, nhưng đã ở đợ cho tập đoàn TTC của anh Thành sacombank một thời gian, nói chung cũng giống ở chổ, mai đi đuổi không hay. Nhưng ở TTC còn cảnh phen trai, phe gái, phe dâu, phê rể... nói chung là nhức đầu. Em nhảy ra tự kd cho đỡ mệt.

DidiLe

Xe container
Ở đâu cũng vậy Cụ ơi.

Em chưa làm cho Vin, nhưng đã ở đợ cho tập đoàn TTC của anh Thành sacombank một thời gian, nói chung cũng giống ở chổ, mai đi đuổi không hay. Nhưng ở TTC còn cảnh phen trai, phe gái, phe dâu, phê rể... nói chung là nhức đầu. Em nhảy ra tự kd cho đỡ mệt.

kieuthienan

Xe buýt
Em đọc hết rồi và thấy rằng, kiếm tiền ko dễ

Thuoc lao

Xe tăng
Chả cần Cụ nào khó ở! Ko cân được dòng tiền tự khắc chết. Mà để cân dòng tiền khi mà có biến thì cực khoai ví dụ chỉ cần có biến dân găm tiền lại tầm 1-2 năm ko đầu tư nữa là xác định, hay thị trường bđs vỡ, tệ hơn nữa là người mua trở lên thông thái hơn cũng tạch.
Em thấy để phát triển kinh tế giờ bắt đầu cần đầu tư chiều sâu vào sản xuất kinh doanh rồi ko chụp giật nhanh như xưa nữa vậy nên nếu tiền đc ưu tiên nhiều cho sản xuất kinh doanh sẽ đến sớm lắm.
Em mong điều cụ nói (ưu tiên sx) đến thật sớm nhưng sợ là hơi khó. Mấy thằng chuyên hớt váng như FLC ngày càng giàu, ông muốn sản xuất như vinasuki thì chết ngóm. Nhà nước cũng không có chương trình hỗ trợ gì, nên cái ngày mà cũng nhắc đến em e rằng còn xa lắm.

coolpix8700

Xe ngựa
Không phải lấy lãi từ nông nghiệp mà là lấy vốn vay ưu đãi của chính phủ cho nông nghiệp để làm bds. Ý là thế, cũng chỉ đoán vậy thôi, ko làm cho vin nên ko chắc.
Ưu đãi được bao nhiêu so với lỗ?
Ai biết chút ít về nông nghiệp để ý các mô hình công nghệ cao của nông nghiệp, không chỉ trong nước mà cả ở nước ngoài chỉ có mấy cái cây quen thuộc: rau xà lách, cà chua và dưa chuột!
Xem mô hình do vin dựng lên cũng chẳng thấy khác.
Ra chợ xem giá của mấy sản phẩm này để xem bao nhiêu lâu thì lấy lại được vốn!

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Vin Group là lò xay người đấy ah, thực sự bản lĩnh mới trụ đc, e là e vào đc chưa tháng e cũng xin out các cụ, các mợ ah, thực sự là vừa bóc vừa lột
Bà chị e vẫn làm
Ku em em chưa hết hd xin nghĩ nh chưa dc cho nghỉ vì vin chưa tuyển được ng thay vị trí nó làm

duongqua

Xe container
Vin làm theo phong cách nước ngoài,nên mọi người quen kiểu phong cách VN rồi thì ko chịu được nhiệt là đúng:)

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Em.e xin nghỉ vin k cho nghỉ
Hờ hờ. Muốn tồn tại được ở Vin thì phải cạnh tranh bằng năng lực và kinh nghiệm. Em không ăn một đồng nào để quảng cáo cho Vin. Em nói tốt Vin cũng không gửi em thêm đồng nào. :D
Không phải tự dưng mà sa thải nhân viên. Nhất là nhân viên có năng lực làm việc. Em thì thuộc top nhân viên trình non thôi. Trước đây em có làm ở Vin , Vin cho em rất nhiều bài học. Bài học em thấy hay nhất là : " anh giỏi đấy anh có năng lực đấy nhưng năng lực của anh chưa đáp ứng được công việc của chúng tôi ". Còn đến mức bị sa thải là do mắc phốt lớn hoặc lãnh đạo chuẩn bị xóa sổ cái gì đó làm cái mới.
Trước đây làm việc đến tối stress quá em điên lên bật nhạc Rock nghe um phòng. Đỡ stress ra phết :D
Có một chú cũng là con em gửi vào nhưng em nó làm việc ok ,Có năng lực, con nhà nòi. Đừng xem nhẹ con cháu họ gửi vào.
Em cám ơn quãng thời gian làm việc ở Vin. Nhờ nó mà cái điểm yếu của em trở thành điểm mạnh.
Thật không thể tin nổi :D

xxcodaixx

Xe buýt
slogan của VIN nói lên tất cả mà ''giữ mãi tinh thần khởi nghiệp'' khởi nghiệp thì bị đuổi hay fail là chuyện bt :3

xecon

Xe điện
Em mới nhận được việc của Vin đây ạ. Lúc đầu họ bảo là tuyển CTV làm từ 9h-6h thứ 2-thứ 6 và sáng t7, lương 5 triệu. Em nghe thì hí hửng lắm, vì là sinh viên mới ra trường mà mức lương đó thì quá ngon. Nhưng khi vào rồi mới biết, không đơn giản chút nào. Công việc cực kì áp lực, buổi trưa đáng ra là có 1 tiếng nghỉ, nhưng khối lượng việc quá nhiều nên em và chị trực tiếp quản lí em phải vừa ăn vừa làm, và chưa bao giờ em được về đúng 6h, toàn 7, 8h mới đc về. Mà công việc thì không phải làm xong cái này, người ta giao cho cái kia mà là công việc chồng chéo lên nhau kinh khủng lắm, bị rối luôn. Và thứ 7 chưa bao giờ em được làm một buổi, toàn làm đến 5h chiều mới đc nghỉ. Mà chỉ cần đi trễ 1 phút thôi là trừ mất 100k rồi. Chị quản lý có nói với em, ở đây họ không bắt mình làm thêm giờ nhưng mình phải tự động làm thêm vì nếu không việc cứ chất đống lên. Mà em phải công nhận, công việc quá nhiều và áp lực. Tối nào về cũng uể oải, lúc trước em còn dự định vừa đi làm, tối về tập gym rồi học ngoại ngữ này kia. Nhưng tình hình hiện tại toàn đi làm xong về tắm, rồi ngủ thậm chí em còn không có thời gian gọi về cho ba mẹ, em không thể nào cân bằng được cuộc sống. Em đang muốn xin nghỉ, nhưng nghĩ tới cảnh chờ đợi tìm việc làm rồi đi phỏng vấn tới lui thấy oải quá. Mà nghe nói Vin hay có đợt giảm biên chế lắm, không vi phạm gì nhưng thích thì nó sa thải thôi. Như ở phòng em, một buổi sáng nó sa thải 3 người trong đó có 1 giám đốc. Mà nói đi cũng phải nói lại, nếu ai trụ đc trong Vin, sau này đi làm các công ty khác sẽ giỏi lắm đó vì học đc rất nhiều cái.
Thế Vin nó có bồi thường khi sa thải không vậy cụ?

duahau123456

Xe hơi
E muốn đưa hàng vào Vinmart thì làm thế nào cụ.

Tueminh2626

Xe điện
Đọc các cụ chia sẻ về Vin e dự anh Vova sắp tới sẽ rất mệt. Anh em nhà anh í sùng bái Phật giáo mà làm thế này ko ổn. Dự anh í sớm muộn sẽ cũng bị ngứa mắt và sa thải. Tòa án ngoài đời có thể chạy chứ tòa án nhân quả công bằng tuyệt đối.

Dở người

Xe điện
E muốn đưa hàng vào Vinmart thì làm thế nào cụ.
Farm nhà cụ ở đâu?
Nếu trang trại nhà cụ có nhà kính, sản xuất sạch, diện tích từ 1 ha trở lên thì nằm trong tiêu chuẩn của Vin. Cụ thấy ok thì quảng cái thư vào chỗ tối cho em, em chỉ cụ đường dây cụ nhé.

Mua xe nào

Xe điện
Ưu đãi được bao nhiêu so với lỗ?
Ai biết chút ít về nông nghiệp để ý các mô hình công nghệ cao của nông nghiệp, không chỉ trong nước mà cả ở nước ngoài chỉ có mấy cái cây quen thuộc: rau xà lách, cà chua và dưa chuột!
Xem mô hình do vin dựng lên cũng chẳng thấy khác.
Ra chợ xem giá của mấy sản phẩm này để xem bao nhiêu lâu thì lấy lại được vốn!
Mô hình NN CNC nó ko như mình tưởng tượng chỉ là mấy cây rau với vài cái nhà kính đâu Cụ.
Nó là cả một cuộc cách mạng mà chìa khoá nó không nằm ở tiền. A Vova Anh ý bỏ tiền ra nhằm mục đích khác.

coolpix8700

Xe ngựa
Mô hình NN CNC nó ko như mình tưởng tượng chỉ là mấy cây rau với vài cái nhà kính đâu Cụ.
Nó là cả một cuộc cách mạng mà chìa khoá nó không nằm ở tiền. A Vova Anh ý bỏ tiền ra nhằm mục đích khác.
Riêng việc này thì cách đây mười mấy năm HN đã trả lời với MH NN CNC rồi!
Hơn 4 chục tỷ thời đó là khá lớn, cũng chiên ra và CN Ích xà. Cây trồng là cà chua cho nhà máy chế biến sẽ được xây dựng ở HP!
Đầu tư lớn để sản xuất mặt hàng giá trị thấp - thì làm chỉ để lấy tiếng thôi!