[Funland] Có cụ mợ nào đang kd cafe trà sữa ở HN hay SG không nhỉ???

Phunt

Xe máy
Trà sữa độc hại v~
Mấy quán cỏ dùng nhiều bột kem béo cho ngon nên ít cảm nhận được vị trà
Giới trẻ giờ cũng ít uống trà sữa vì có nhiều món ngon hơn rồi

Em thỉnh thoảng vẫn hay uống Toco vì đồng giá 25k cho size L. Bây giờ nó hết chương trình đó, giảm xuống 25k size M, 48k size L, em nghỉ luôn không uống nữa =))
Còn Mi xuể chỗ em thì đông như kiến, trừ ngày mưa và gió rét, còn ngày nóng như hiện tại thì ngày nào cũng đông, vì vỉa hè chỗ đường 32 rộng, trải dài hơn chục mét vẫn hết bàn.

Khem

Xe buýt
Mô hình có vẻ going down mợ ạ, MB đẹp thì hết người này ra người khác vào thôi. Em là chỉ muốn hỏi xem thực tế cccm đnag kd mô hình cafe & trà sữa thì nó có còn ổn k thôi chứ em có định làm đâu mợ. Làm quán mệt chứ có đơn giản đâu.
Tháng 6 vừa rồi em mở cái thứ tư Dingtea trong vòng hai năm qua. Em thấy thương hiệu trà sữa cứ được dăm bảy năm là hết hot. Dingtea thì bước vào năm thứ mười ở Việt Nam, miền Nam đa phần không biết đến, các cửa hàng ở miền Bắc thì đa số trông đã khá nhệch nhạc, qua thời hoàng kim. Tuy nhiên em vẫn chọn Dingtea, vì các du khách Trung, Đài, Nhật, Hàn, Mỹ… vẫn biết đến thương hiệu này. Kèm với việc chọn vị trí tốt, thương hiệu này cũng dễ để cho khách đưa chân vào. Và em bài trí thêm nhận diện, ngoài Dingtea thì các bác có thể dùng cafe, nước ép, sinh tố… Nên em thấy cho đến nay, dù ngành FnB gặp nhiều khó khăn (mấy nhà hàng của em vẫn phải co kéo cho khỏi lỗ) thì mấy shop trà sữa này xem ra lại là điểm sáng, làm ăn vẫn khá ổn ạ.

Đây là hình ảnh 1 shop của em ở Hòn Thơm, Phú Quốc ạ.

Nhimtiu

Xe container
Tháng 6 vừa rồi em mở cái thứ tư Dingtea trong vòng hai năm qua. Em thấy thương hiệu trà sữa cứ được dăm bảy năm là hết hot. Dingtea thì bước vào năm thứ mười ở Việt Nam, miền Nam đa phần không biết đến, các cửa hàng ở miền Bắc thì đa số trông đã khá nhệch nhạc, qua thời hoàng kim. Tuy nhiên em vẫn chọn Dingtea, vì các du khách Trung, Đài, Nhật, Hàn, Mỹ… vẫn biết đến thương hiệu này. Kèm với việc chọn vị trí tốt, thương hiệu này cũng dễ để cho khách đưa chân vào. Và em bài trí thêm nhận diện, ngoài Dingtea thì các bác có thể dùng cafe, nước ép, sinh tố… Nên em thấy cho đến nay, dù ngành FnB gặp nhiều khó khăn (mấy nhà hàng của em vẫn phải co kéo cho khỏi lỗ) thì mấy shop trà sữa này xem ra lại là điểm sáng, làm ăn vẫn khá ổn ạ.

Đây là hình ảnh 1 shop của em ở Hòn Thơm, Phú Quốc ạ.
Chúc mừng cụ đã đi đc vào thị trg nghách của món trà sữa vì địa điểm ở hòn thơm là chỗ du lịch nên nó dễ đc khách hàng lựa chọn nếu quán thoáng mát view đẹp, hơn nữa sẽ ít bị cạnh tranh hơn ở tp lớn nếu địa điểm k tốt.

Chúc mừng cụ đã đi đc vào thị trg nghách của món trà sữa vì địa điểm ở hòn thơm là chỗ du lịch nên nó dễ đc khách hàng lựa chọn nếu quán thoáng mát view đẹp, hơn nữa sẽ ít bị cạnh tranh hơn ở tp lớn nếu địa điểm k tốt.
Nhưng du lịch nó chỉ theo mùa cao điểm khoảng vài tháng.
Vậy những tháng còn lại ít khách du lịch sẽ cần tính bài toán duy trì cụ ạ.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
0_Cafe sữa (1).jpeg

Em kinh doanh mảng này, ổn, không đụng hàng cụ ạ.
Cái này càng nhỏ, càng kín đáo càng tốt, không kén khách. Vì thế không phải lo mặt bằng

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Thấy bảo uống trà sữa gây ung thư nên ít ng uống
Ai tin ko uống vẫn ko uống còn giới trẻ hoặc ng ko tin họ vẫn uống ầm ầm chị ah. Nhưng giờ cạnh tranh cũng ác, qua gđ hot rồi, bỏ tiền to đi thu bạc lẻ, mà vắng vắng khách chút thì chết chắc.

Nhimtiu

Xe container
0_Cafe sữa (1).jpeg

Em kinh doanh mảng này, ổn, không đụng hàng cụ ạ.
Cái này càng nhỏ, càng kín đáo càng tốt, không kén khách. Vì thế không phải lo mặt bằng
Cụ Ngao kd mảng cf sữa này thì đúng vào thị trường ngách rồi còn gì hả cụ. Sữa thì tươi nguyên chất rồi khách hàng thì lại tệp khách hàng vip có chọn lọc thía lày thì nhanh hoàn vốn lém cụ ạ. :-s

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ Ngao kd mảng cf sữa này thì đúng vào thị trường ngách rồi còn gì hả cụ. Sữa thì tươi nguyên chất rồi khách hàng thì lại tệp khách hàng vip có chọn lọc thía lày thì nhanh hoàn vốn lém cụ ạ. :-s
Em tưởng cc sợ món này, có ng còn bảo ghê lắm, kinh lắm? Em hỏi thật ạ

MuathuHN252

Xe cút kít

dpl

Xe lăn
Trà sữa em thấy có cái shop Feelling Tea ở ngay ngã 4 Cầu Giáy, Trần Thái Tông kinh doanh phải gần 20 năm rồi.
Còn các quán Cafe sau này, cứ cái sau mở đẹp hơn cái trước thì cái trước mở ra 1 thời gian sau là vắng khách, chết dần.
Feeling tea là chuỗi trà sữa đầu tiên HN mà cụ
Mặt bằng bé nên sống cực tốt. E nghiện feeling tea ạ :D

dpl

Xe lăn
Em có đứa cháu vừa sáng hôm qua sang tư vấn về việc mở quán cafe ở Hà Nội. Cháu muốn nhượng quyền Highlands hay Phúc Long hoặc mở thương hiệu của riêng mình. Em bảo cháu, cháu nhượng quyền thì chết 150%, còn tự mở thì chết 100%. Em nghĩ phí nhượng quyền quá cao, tiền thuê mặt bằng khủng (cho tương xứng), ngồi chờ bao giờ đã đủ vốn, lương lậu, điện nước. Còn tự mở, cũng không phải ít chi phí, trông chờ mỏi mòn từng khách 20-25k… Em nghĩ sơ thế thôi cũng thấy oải. Cu cậu nghe em nói xong thì buồn lắm, vì đang nhiệt huyết thuyết phục xin tiền “ông bô bà bô” đầu tư.
Highlands Coffee e thấy 51% là thành công ạ
Nhg số tiền bỏ ra quá lớn, xin bố mẹ thì chị sợ bm ngã ngửa với số tiền để làm. Trừ phi nhà chẳng có gì ngoài tiền :D

Diep1979

Xe container
Giới trẻ cả thèm chóng chán
Chưa kể loại đồ uống kia mất kiểm soát là tăng cân vù vù

phuongmit

Xe cút kít
Bạn em nó mở cafe, từ 1 quán giờ nó có 4-5 điểm rồi, quanh khu Hồ Tây và lân cận, quy mô khá ổn so với tư nhân. Chơi sơ sơ nên e cũng k hỏi chi tiết, nhưng hồi xưa khởi nghiệp là mở cho có việc làm chứ cũng k nghĩ phất và kiếm dc đến thế