[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

Thuantrung

Xe tăng
Danh gia vọng tộc thì cũng làm cái gì, càng tỏ vẻ danh gia càng kinh, Danh thật thì đã hiểu biết ko như vậy, thôi cứ làm ngưòi thường thôi cho lành các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhà cô ấy nuôi được đứa con xinh thế mà không thấy xót nhỉ. Bố mẹ đẻ chắc gì khi ở nhà đã được “báo hiếu” tận tâm thế.
BUỒN ….GHÊ

Sent from iPhone via OTOFUN
Họ thậm chí nở mày mặt..
--> Lí do gì, thì ai cũng có thể hiểu đấy ạ

Embebandiem

Xe tăng
Bố mẹ minh tiệp đều làm trong ngành ngoại giao bố ruột là đại sứ đặc mệnh toàn quyền châu âu.Bác ruột từng làm bộ trưởng bộ ngoại giao.Tiệp hiện làm bộ vhttdl với mở cơ số công ty con.Gia thế thế ổn chưa cụ.Còn nếu cụ hơn thì thôi e không dám bàn nữa
Chả biết cụ đc tiếp xúc với họ chưa, chứ E tiếp xúc vô số tay cấp cũng cao, chức vụ thì ko bàn, thứ tính cách thì bẩn lắm. Nên đừng mang chức tước ra để lòe. Gia thế phải bàn tới tài chính và đạo đức. Riêng để báo chí móc chuyện nội bộ lôi lên báo lá cải thế kia, thì gia đình cũng dạng xoàng thôi, chưa thể coi là có đẳng cấp đc. Trọc phú thì ok.

xukthal.

Xe lăn
Ngày nào cũng 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà vẫn vui vẻ, không một lời cằn nhằn...Đúng là gia đình quyền quý văn hóa họ cũng khác với thường dân...

"Ngày đầu tiên vợ tôi làm dâu, mẹ tôi bảo vợ tôi: 'Nhà mình chẳng có gì đâu, con cố gắng 5 giờ sáng xuống bóp chân cho mẹ rồi chuẩn bị nấu bữa sáng cho mẹ ăn. Vợ tôi hỏi lại: 'Mẹ ơi mấy giờ hả mẹ?' Mẹ tôi nói: '5 giờ con ạ'. Bố mẹ tôi là người xưa, giữ phép nhà rất nghiêm, ăn bữa sáng như bữa chính trong ngày. Còn vợ tôi 9X, thế mà cô ấy không cãi lại mà lễ phép bảo: ‘Vâng ạ, con sẽ cố gắng’.

Tôi tin vợ tôi nhận lời là vợ tôi sẽ làm, và đúng như thế. Ngày nào Dương cũng dậy từ 5 giờ, xuống phòng bóp chân cho mẹ, rồi đi nấu ăn. Mãi đến lúc vợ bầu to rồi thì tôi nói chuyện với mẹ, xin phép cho vợ không phải dậy từ 5 giờ sáng nữa. Mẹ tôi cũng vui vẻ. Tuy nhiên, vợ tôi cũng đã thích nghi rất nhanh, vẫn dậy sớm và thực hiện", Minh Tiệp tự hào chia sẻ về bà xã.'

Con dâu vào học mà bóp ch cho bố chồng nèk :-j:-j

Thuantrung

Xe tăng
Chả biết cụ đc tiếp xúc với họ chưa, chứ E tiếp xúc vô số tay cấp cũng cao, chức vụ thì ko bàn, thứ tính cách thì bẩn lắm. Nên đừng mang chức tước ra để lòe. Gia thế phải bàn tới tài chính và đạo đức. Riêng để báo chí móc chuyện nội bộ lôi lên báo lá cải thế kia, thì gia đình cũng dạng xoàng thôi, chưa thể coi là có đẳng cấp đc. Trọc phú thì ok.
Chả có trọc phú nào sáng nào cũng đi chợ, Ngưòi giàu kẻ hầu ngưòi hạ ngưòi ta đầy, ko phải ôsin thuê trả lương nữa mà họ hàng làm ôsin vì đã bao nuôi toàn gia tộc rồi mang lại công việc, mang lại cho họ nhiều lợi ích thế mới gọi là thượng lưu

Chỉnh sửa cuối:

aitymo

Xe điện
Giống kiểu phong kiến nhỉ? Lấy vợ chồng theo quan điểm của cháu là cam kết hai bên để xây dựng một gia đình và trách nhiệm hai bên là như nhau...

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Phát biểu hay, lấy vợ về, ko phải lấy người ở. Gia đình càng đại gia thì mấy chuyện kia thiếu gì kẻ hầu người hạ nó làm. Báo chí việt nam toàn bới móc toàn chuyện như kít
Chắc phải có thế nào nữa ý như cụ trên nói cụ ạ

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
E có đôi lần tiếp xúc với anh minh tiệp.Nói chung phong thái lịch sự chuẩn mực nhẹ nhàng.Từ cách đi đứng nói năng đã thấy là người có học rồi.Nhà cốp to nhưng e thấy giản dị dễ gần.Cái cụ nói là trọc phú loại đấy e không nói làm gì nhưng cụ tiếp xúc với nhà người ta được hun đúc vài đời nó khác biệt lắm.Đừng so nhà truyền thống với 1 lũ nông dân lên nhờ thời thế cụ ah khác nhau lắm

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Bemagauvn

Xe điện
Xuynh xấu không quan trọng cụ ạ,nhưng như bài báo là em chịu ạ
Uyên sáng mai đúng 5h xông vào ngủ hay thức không quan tâm đè sấn mẹ ck ra đấm bóp bẻ chân thử phát xem.
Xong chuyện như nào mai cập nhập. Yên tâm thớt vẫn còn.

xukthal.

Xe lăn
Đất nước của chiến tranh, của cách mạng mà cũng có danh gia vọng tộc à?

Tomvichanakem

Xe tải
Nghe thì chị em bức xúc thì đương nhiên, nhưng chả hiểu sao nhiều ông cũng bức xúc ( chắc toàn bố sợ vợ nên gato vs chú Tiệp) Bây giờ vợ ông mà nó tự nguyện làm thế cho mẹ ông thì các ông chả mừng bỏ mẹ .
Nếu phụ nữ mà thực sự yêu chồng, mà lại tính hướng nội gia đình nữa, thì chuyện này em thấy là hoàn toàn tin được. Tiếc là phần nhiều các cuộc hôn nhân hiện nay chị em không yêu chồng nhiều lắm, nên chuyện này k thể sảy ra với những cặp bình thường thế được.

• Vodka
Reactions: BKG

xukthal.

Xe lăn
Nhà minh tiệp thì phố trương hán siêu đều biết mợ nhà gia giáo nề nếp đức hạnh do người ta cũng thuộc danh môn vọng tộc rồi,đời đời làm quan chức cao cấp từ thời phong kiến đến giờ.Ông tiệp này cũng yêu chiều vợ vãi ra cho vợ quản lý 2 công ty còn mua nhà mua xe cho nhà vợ nữa.Trước sáng sáng ông ý vẫn dậy sớm đi chợ cái này cả phố trương hán siêu biết.Nói chung vào nhà danh môn vọng tộc thì có yêu cầu riêng thôi
Chào cụ Tiệp :)) :))

Nhà minh tiệp thì phố trương hán siêu đều biết mợ nhà gia giáo nề nếp đức hạnh do người ta cũng thuộc danh môn vọng tộc rồi,đời đời làm quan chức cao cấp từ thời phong kiến đến giờ.Ông tiệp này cũng yêu chiều vợ vãi ra cho vợ quản lý 2 công ty còn mua nhà mua xe cho nhà vợ nữa.Trước sáng sáng ông ý vẫn dậy sớm đi chợ cái này cả phố trương hán siêu biết.Nói chung vào nhà danh môn vọng tộc thì có yêu cầu riêng thôi
Chào cụ Tiệp :)) :))

Ôi dồi, thế nào là tầng lớp thượng liu vậy cụ ví dụ cho tôi mở mang đầu óc cái xem nào? ;))
Nhìn mặt và phong cách lại k thấy toát lên vẻ “trâm anh thế phiệt” như cụ nói nhỉ, e thấy mặt đểu đểu k dc thiện cảm, bạn này trc học báo chí trường nhân văn thì phải :D
Bố mẹ gần trăm tuổi rồi thì tính từ đời bố mẹ. Chứ lôi đời cụ kị tổ tiên ra nói thì đíu biết thằng nào hơn thằng nào đâu nhá :)) Cháu nội của vua còn đi đạp xích lô kia kìa :)))

Bố Tiệp làm đến chức Đại sứ thì cũng tương đương với vụ trưởng một bộ thôi, có gì phải xoắn ???
Cho quản lí cty và mua xe gọi, đăng bài vợ dậy 5 giờ sáng bóp chân, gọi là yêu :)).
Muốn biết phụ nữ đc yêu ntn, mời cụ vào SG sống vài năm, coi phong cách trai SG chiều vợ ntn, rồi về có cười vào mặt thằng nhà báo ko.
Nghe có vẻ fake, V nổi tiếng xóa mọi thông tin trái chiều, giờ lại sợ bóng sợ gió 1 tus à😁
Gớm , có cái mẹ gì đâu mà cụ xoắn quẩy thế??? Ở đất HN này thì đừng nói vậy thiên hạ họ cười cho.. Bộ trưởng thì hàng ngàn, còn đại sứ thì hàng chục ngàn ( tính theo nhiệm kỳ 30-40 năm trở lại đây nhá).

Gần nhà tôi có ông bộ trưởng về hưu mà ở nhà tập thể, sinh hoạt ăn uống cũng khác đíu gì người thường đâu mà danh gia vọng tộc với cả thượng liu này nọ :)))

Thằng tiệp giờ cũng bình thường , sự nghiệp bình thường , diễn viên hết thời mở công ty về truyền thông, ở nhà chung cư 5 tỷ., có vẹo gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

Song Vịt

Xe buýt
Bố mẹ minh tiệp đều làm trong ngành ngoại giao bố ruột là đại sứ đặc mệnh toàn quyền châu âu.Bác ruột từng làm bộ trưởng bộ ngoại giao.Tiệp hiện làm bộ vhttdl với mở cơ số công ty con.Gia thế thế ổn chưa cụ.Còn nếu cụ hơn thì thôi e không dám bàn nữa
[/QUOTE
Bố ruột làm đại sứ thế bố không ruột thì làm chức hì cụ ơi?

nghienruou

Xe điện
Nghe nó dở người, cười ẻ.