[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

công nông tàu

Xe container
Ngày nào cũng 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà vẫn vui vẻ, không một lời cằn nhằn...Đúng là gia đình quyền quý văn hóa họ cũng khác với thường dân...

"Ngày đầu tiên vợ tôi làm dâu, mẹ tôi bảo vợ tôi: 'Nhà mình chẳng có gì đâu, con cố gắng 5 giờ sáng xuống bóp chân cho mẹ rồi chuẩn bị nấu bữa sáng cho mẹ ăn. Vợ tôi hỏi lại: 'Mẹ ơi mấy giờ hả mẹ?' Mẹ tôi nói: '5 giờ con ạ'. Bố mẹ tôi là người xưa, giữ phép nhà rất nghiêm, ăn bữa sáng như bữa chính trong ngày. Còn vợ tôi 9X, thế mà cô ấy không cãi lại mà lễ phép bảo: ‘Vâng ạ, con sẽ cố gắng’.

Tôi tin vợ tôi nhận lời là vợ tôi sẽ làm, và đúng như thế. Ngày nào Dương cũng dậy từ 5 giờ, xuống phòng bóp chân cho mẹ, rồi đi nấu ăn. Mãi đến lúc vợ bầu to rồi thì tôi nói chuyện với mẹ, xin phép cho vợ không phải dậy từ 5 giờ sáng nữa. Mẹ tôi cũng vui vẻ. Tuy nhiên, vợ tôi cũng đã thích nghi rất nhanh, vẫn dậy sớm và thực hiện", Minh Tiệp tự hào chia sẻ về bà xã.'

Chắc bà mẹ chồng chân bị tật nên mới phải bóp thường xuyên thế chứ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Bóp chân cho mẹ chồng thì em chưa thấy, nhưng con dâu trẻ mới về nhà chồng, chồng đi công tác xa, mẹ chồng và chị chồng xoi mói đùn đẩy để con dâu rửa ráy, vệ sinh cho bố chồng nằm liệt giường thì em biết. Ông cụ mỗi lần chỉ biết ứa nước mắt mà ko nói năng gì được. Vợ chồng chị ấy giờ cũng coi như có hậu, là con út nhưng mọi việc trong họ tộc hầu như đều đứng ra cáng đáng.

Wakeup

Xe điện
Hết nguồn, báo chí lại xới lại bài cũ của thằng cu Tiệp mới cưới vợ cách đây cả chục năm.

Business2018

Xe buýt
Chuyện này là có thật nhé các Cụ mợ, bóp chân 5h sáng ăn thua gì- việc nhẹ ..🤓!
em có con em họ xa vừa là bạn cùng tuổi cùng lớp, hồi đi học nó học rốt nhất lớp, học xong cấp 3 đi bán hàng thuê trong Sài gòn, bẵng đi tg em vào Sg nó mời đến nhà ăn cơm ,nhà to đẹp chồng phi công hàng ngày đi Audi chỉ đưa đón con đi học và nghĩ đi chợ ăn gì !
chuyện là : hơn chục năm trước nó bán hàng ở gần nhà chồng nó bh,chồng nhà con 1 bố mẹ già bệnh tật tai biến nằm đâu nằm đó, thằng cu chồng thì vừa lùn vừa xấu trai, các bạn gái đến vì nhà giàu nhưng nhìn cảnh 2 ông bà vậy chắc té hết.. con em này làm gần đấy chắc cũng nẩy số để đổi đời..chưa lấy nhau mà nó ngày nào cũng đến chăm bẵm đổ bô tắm rửa cho 2 ông bà, rồi cưới , rồi cứ chăm chỉ làm những việc mà ko cô con dâu nào dám làm vài năm nữa thì bố mẹ chồng mất , cả cơ ngơi về tay..nhà mặt phố cho thuê mấy cái , chồng thì phi công lương cao chăm chỉ ...
Đấy , chuyện là thế , có cô con dâu nào dám làm vậy ko??!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Ngày nào cũng 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà vẫn vui vẻ, không một lời cằn nhằn...Đúng là gia đình quyền quý văn hóa họ cũng khác với thường dân...

"Ngày đầu tiên vợ tôi làm dâu, mẹ tôi bảo vợ tôi: 'Nhà mình chẳng có gì đâu, con cố gắng 5 giờ sáng xuống bóp chân cho mẹ rồi chuẩn bị nấu bữa sáng cho mẹ ăn. Vợ tôi hỏi lại: 'Mẹ ơi mấy giờ hả mẹ?' Mẹ tôi nói: '5 giờ con ạ'. Bố mẹ tôi là người xưa, giữ phép nhà rất nghiêm, ăn bữa sáng như bữa chính trong ngày. Còn vợ tôi 9X, thế mà cô ấy không cãi lại mà lễ phép bảo: ‘Vâng ạ, con sẽ cố gắng’.

Tôi tin vợ tôi nhận lời là vợ tôi sẽ làm, và đúng như thế. Ngày nào Dương cũng dậy từ 5 giờ, xuống phòng bóp chân cho mẹ, rồi đi nấu ăn. Mãi đến lúc vợ bầu to rồi thì tôi nói chuyện với mẹ, xin phép cho vợ không phải dậy từ 5 giờ sáng nữa. Mẹ tôi cũng vui vẻ. Tuy nhiên, vợ tôi cũng đã thích nghi rất nhanh, vẫn dậy sớm và thực hiện", Minh Tiệp tự hào chia sẻ về bà xã.'

Là em em sẽ bỏ hơn 20 củ ra mua cho mẹ cái ghế mát xa, mẹ vừa được xoa bóp toàn thân mà vợ lại đỡ khổ.

namson229

Xe điện
Thật hay ảo nhỉ, e vẫn thấy k tin? Nếu bà ốm thời gian chăm bà thì dc, chứ bình thường mà nghĩa vụ nàng dâu phải vậy thì hơi lạ
bọn lều báo nó phét í mà mợ, xưa vẫn có câu nhà văn nói láo, nhà báo nói phét ....ko sai tý nào

willboy

Xe buýt
Gớm e tưởng mấy chuyện này chỉ có trong phim của mấy bà vợ ông hội đồng hay hương cả này nọ chứ bây giờ mà có á. Cô con dâu này 9x mà chịu đựng được đúng là của hiếm.
hoặc nó đang ủ mưu gì.

DuongHL

Xe container
Chuyện này là có thật nhé các Cụ mợ, bóp chân 5h sáng ăn thua gì- việc nhẹ ..🤓!
em có con em họ xa vừa là bạn cùng tuổi cùng lớp, hồi đi học nó học rốt nhất lớp, học xong cấp 3 đi bán hàng thuê trong Sài gòn, bẵng đi tg em vào Sg nó mời đến nhà ăn cơm ,nhà to đẹp chồng phi công hàng ngày đi Audi chỉ đưa đón con đi học và nghĩ đi chợ ăn gì !
chuyện là : hơn chục năm trước nó bán hàng ở gần nhà chồng nó bh,chồng nhà con 1 bố mẹ già bệnh tật tai biến nằm đâu nằm đó, thằng cu chồng thì vừa lùn vừa xấu trai, các bạn gái đến vì nhà giàu nhưng nhìn cảnh 2 ông bà vậy chắc té hết.. con em này làm gần đấy chắc cũng nẩy số để đổi đời..chưa lấy nhau mà nó ngày nào cũng đến chăm bẵm đổ bô tắm rửa cho 2 ông bà, rồi cưới , rồi cứ chăm chỉ làm những việc mà ko cô con dâu nào dám làm vài năm nữa thì bố mẹ chồng mất , cả cơ ngơi về tay..nhà mặt phố cho thuê mấy cái , chồng thì phi công lương cao chăm chỉ ...
Đấy , chuyện là thế , có cô con dâu nào dám làm vậy ko??!
Vừa lùn vừa xấu trai có kít mà đủ tiêu chuẩn làm phi công, phét vừa thôi.

Phongtran570

Xe tải
Cô nàng này chân vòng kiềng đá bóng chắc hay bi xỏ háng lắm 🎱😛😛😛

Phong79

Xe đạp
Mua ngay cho bà cái ghế massage, đỡ khổ vợ con. :D

viethung7384

Xe hơi
Lều báo gặp diễn viên. Phét nó vừa thôi. Mà cái Kênh 14 này có phải Mương 14 xưa kia không nhỉ các cụ

Dungha

Xe điện
mợ xem phim cổ trang tq chưa. dậy từ sớm thỉnh an các loại thỉnh. nhà này theo nếp xưa, chả khác gì.
Phim còn có lý vì thỉnh an chỉ trong các nhà quyền quý. Các ông có tầm chục vợ. Các bà chỉ ăn và chơi. Lại có 2 con hầu nữa. Đây chỉ là gia đình cái thằng kép hát. Nếp tẻ gì?

DuongHL

Xe container
Cụ ném đá phũ quá ;))
Hehe, thời bọn em mà dưới mét 75 thì đừng mong vượt qua vòng sơ tuyển phi công, đó là chuyện của 20 năm trước, giờ thì không biết thế nào nhưng chắc cũng không giảm đi bao nhiêu :D

Thuantrung

Xe tăng
Gì chứ đọc đến đoạn bố mẹ chồng em đều là quan chức thì em tin là thật, tư tưởng ngày xưa mà, nhưng chắc cũng được 1, 2 bữa.

Chè mợ Su

Xe buýt
May mắn là không sống chung với mẹ chồng , mà kể cả có sống chung đi nữa thì cũng chả sao . Lễ tết về nhà ck . Trừ mấy ngày m1-m2-m3 dậy làm cơm cúng , còn ngày thường mà về bà cho ngủ tẹt đến 9h sáng hoặc 10h . Bà bảo con nó nhỏ cả đêm nó thức trông con rồi ( sướng). Chứ bảo dậy từ 5h mà bóp chân để làm dâu đảm thì thôi xin nhường con dâu nhà hào môn cho ng khác .

Tony_Le

Xe container
Vừa lùn vừa xấu trai có kít mà đủ tiêu chuẩn làm phi công, phét vừa thôi.
Vì cụ kia bảo chuyện thật như bịa nên em thì hiểu chồng phi công là chồng trẻ hơn vợ chứ lùn, xấu trai thì lái xe ba gác thôi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hehe, thời bọn em mà dưới mét 75 thì đừng mong vượt qua vòng sơ tuyển phi công, đó là chuyện của 20 năm trước, giờ thì không biết thế nào nhưng chắc cũng không giảm đi bao nhiêu :D
Em nghĩ vẫn thế.
Phi công toàn to cao, không sẹo, thần kinh tốt mới vào được.

Xedap4banh2

Xe tăng
nhà tay Tiệp này giàu lắm à các cụ?
E mà là bố vợ đọc xong bài này chắc e dắt về nhà luôn ý chứ
mà tay này 3D lại lấy vợ làm khổ người ta nhỉ? chắc 3D theo kiểu lưỡng tính

Chỉnh sửa cuối:

Thuantrung

Xe tăng
Bóp chân cho mẹ chồng thì em chưa thấy, nhưng con dâu trẻ mới về nhà chồng, chồng đi công tác xa, mẹ chồng và chị chồng xoi mói đùn đẩy để con dâu rửa ráy, vệ sinh cho bố chồng nằm liệt giường thì em biết. Ông cụ mỗi lần chỉ biết ứa nước mắt mà ko nói năng gì được. Vợ chồng chị ấy giờ cũng coi như có hậu, là con út nhưng mọi việc trong họ tộc hầu như đều đứng ra cáng đáng.
Mọi việc trong họ tộc đề đứng ra cáng đáng là trách nhiệm đáy chứ cụ nhỉ.