Có chăng bất động sản sắp trầm lắng...

tokidoki

Xe tải
Em nghĩ bđs đang đi ngang, giờ đến một năm tới có nhích lên thì cũng nhẹ nhàng, sang 2018 nguồn cung nhận nhà dồi dào cũng là lúc bom đến ngày nổ.
Nếu mua để ở thì cuối 2018 là thời điểm rất thích hợp, giá cả cũng chỉ như hay cao hơn hiện tại 1 chút.
(em chỉ theo dõi phân khúc trung và thấp cấp, ko dám nhận xét hàng cao cấp mà các cụ đề cập ở trên ạ)

khanhan11

Xe hơi
trầm lắng để còn mua được nhà ở ạ. chứ sốt sình sịch thì làm sao có nhà để ở?

my dream

Xe hơi
e chang thay tram lang cac cu ah, e dang quan tam may du an ben Yen Hoa, ma hoi cai nao cung chenh 3-5m. Ke ca sap ban giao nha hay dang xay. Den la met

KunMinh

Xe tải
e chang thay tram lang cac cu ah, e dang quan tam may du an ben Yen Hoa, ma hoi cai nao cung chenh 3-5m. Ke ca sap ban giao nha hay dang xay. Den la met
Cụ hỏi lúc xây và nhất là bàn giao thì làm gì chênh chẳng khiếp. Mua cc thì nghèo mua lúc đầu giàu thì vào ở xong xuôi rồi mua giá đích thực luôn.

Sunlights

Xe tăng
Nhiều cụ cứ tính khi bàn giao chênh này chênh nọ là chủ nhà họ lãi. Thực chất nhiều chủ nhà đã đóng tiền từ đầu trước đó một vài năm rồi. Tính lãi suất ngân hàng với giá họ bán + chênh có khi vẫn lỗ đấy ạh. Mua chung cư ngoài ra cả ra thì chất lượng, dịch vụ và uy tín chủ đầu tư là cực kỳ quan trọng.
Nên em nghĩ các cụ mua để ở thì đợi bàn giao xong nhà mình đi xem cụ thể rồi hẵng mua. Giá có cao hơn vài giá đi cũng ko thể gọi là đắt đâu ạh.

my dream

Xe hơi
Nhiều cụ cứ tính khi bàn giao chênh này chênh nọ là chủ nhà họ lãi. Thực chất nhiều chủ nhà đã đóng tiền từ đầu trước đó một vài năm rồi. Tính lãi suất ngân hàng với giá họ bán + chênh có khi vẫn lỗ đấy ạh. Mua chung cư ngoài ra cả ra thì chất lượng, dịch vụ và uy tín chủ đầu tư là cực kỳ quan trọng.
Nên em nghĩ các cụ mua để ở thì đợi bàn giao xong nhà mình đi xem cụ thể rồi hẵng mua. Giá có cao hơn vài giá đi cũng ko thể gọi là đắt đâu ạh.
Chuẩn rùi cụ
Cơ mà cái tiền chênh mà mua 17, bán 27 thì cũng đặt dấu hỏi, lăn tăn lắm cụ ạ

my dream

Xe hơi
Cụ hỏi lúc xây và nhất là bàn giao thì làm gì chênh chẳng khiếp. Mua cc thì nghèo mua lúc đầu giàu thì vào ở xong xuôi rồi mua giá đích thực luôn.
Nghèo nên cứ pải căn ke tính từng đồng cụ ạ :(

TungDUBAI

Xe tải
chỗ trầm thì vẫn cứ trầm, chỗ ra tiền, sốt thật thì lại ít người biết.
thị trường Hà Nội để đầu tư thì lợi ít, rủi ro nhiều.
gớm, cụ mà chém vcs sale thì chắc cụ là sale, hoặc chí ít là cv liên quan tới bđs, cứ giả chết bắt quạ
E giả chết bắt quạ để nhằm mục đích gì, nếu em là sale thì em phải nói @ bất động sản đang ngon, các cụ đầu tư đi chứ :)) ?

TungDUBAI

Xe tải
Em thấy bđs vẫn tốt mà. Cụ hay đầu tư ở khu vực nào vậy
cơ bản em nghĩ là ntn, dự án nhiều quá, em thì ko có nhiều tiền, cùng lắm rủ bạn chung nhau có khoảng 3 tỷ, trong số tiền đó em làm việc với các sale khi nào có nhà mà họ muốn bán nhanh rẻ hơn thị trường 2 3 giá là em ôm, ôm xong là em lại bán, em đang làm như thế cụ ạ.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
E giả chết bắt quạ để nhằm mục đích gì, nếu em là sale thì em phải nói @ bất động sản đang ngon, các cụ đầu tư đi chứ :)) ?
em nói thẳng em là sale.
Haizz, không phải sale nào cũng giống sale nào
và dìm chỗ nọ nâng chỗ kia là chuyện thường
mềnh chọn cách là sale thật thà.
khứa thì em vẫn phải phân tích cho họ được mất khi mua bđs
không chỉ toàn khen khi mua xong không đc như em nói thì khách chả đào tổ tông em lên.
em kinh doanh theo hướng lâu dài chớ hem chơi kiểu ăn xổi

chelsea.ntv

Xe buýt
Chắc đang đoạn cuối của đỉnh hình sin rồi. Các cụ cẩn thận củi lửa

do nhiều dự án nên giao dịch mội dự án sẽ giảm đi chứ không trầm đâu các cụ ạ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Mỗi tuần 1,2 dự án mới toanh trình làng, kiểu này ko tèo hơi phí, tiền đâu nhiều thế ạ.
Trục Nguyễn Huy Tưởng, Nguyễn Tuân... giờ lắm dự án thế các cụ nhỉ?

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
Để trả lời câu hỏi này thì em nghĩ phải chia ra 2 phân khúc các cụ ạ. Đó là BĐS dự án (chung cư) và nhà đất. Theo ý kiến của em thì thời điểm này là thời điểm các dự án đang bị làm cho nóng lên, tiền đổ vào đây nhiều, cái này là dấu hiệu không tốt lắm. Còn về nhà đât thì đây vẫn là kênh đầu tư tốt, là nơi cất giư tiền ổn định, lâu dài. Vậy thì BĐS nào tăng, cái nào giảm, cái nào đang trầm lắng chắc các cụ biết hết rồi đấy.

ghd

Xe buýt
Em thấy giá bây giờ cũng là khá cao rồi, hỏi ra tận ép lờ cê đại mỗ mà còn 20tr/m

thangdc

Xe buýt
Em cũng là sale, theo e nhận định nốt năm sau BĐS sẽ trầm xuống thôi. Nhưng ko đến mức đóng băng đâu vì họ tính hết rồi.

Vinhanh1511

Xe tăng
em thấy đất đông anh đang sốt đấy :))

ban sao

Xe đạp
cụ nói ngược rồi
Nghèo mua lúc nhận nhà-giàu mua từ lúc móng
Người dành dụm cố gắng mua dc căn nhà thường nhìn thấy hình thành ngôi nhà mới mua,chứ k dám mạo hiểm mua lúc móng ( cho dù bây giờ dự án nào bán ra cũng đều có bảo lãnh ngân hàng rồi) Cái cách nhìn đó người giàu và nghèo khác nhau

thangdc

Xe buýt
cụ nói ngược rồi
Nghèo mua lúc nhận nhà-giàu mua từ lúc móng
Người dành dụm cố gắng mua dc căn nhà thường nhìn thấy hình thành ngôi nhà mới mua,chứ k dám mạo hiểm mua lúc móng ( cho dù bây giờ dự án nào bán ra cũng đều có bảo lãnh ngân hàng rồi) Cái cách nhìn đó người giàu và nghèo khác nhau
K phải cách nhìn mà người nghèo họ dành dụm đc số tiền đủ mua nhà là cả 1 sự cố gắng. Họ ko dám mạo hiểm mua những gì họ chưa thấy. CŨng như cụ nào có tiền mua Rolls Royce thì họ chả suy nghĩ gì khi sắm 1 con Mẹc nhập, chờ nó nhập cảng rồi chơi, nhưng những người chỉ đủ tiền vừa sắm nổi 1 con Mẹc, họ sẽ ko dám đặt xe, mà họ phải đến xem xe tận nơi, cân nhắc đủ thứ.